[Funland] Tuổi 50 về hưu sẽ như thế nào?

pain

Xe ba gác
Nghỉ hưu là muốn nói đên một nguồn tài chính đủ để một ai đó sống tối thiểu rồi, sau đó là chính thức làm việc theo mơ ước.
Em có 1 mảng cung cấp DV nho cho US AIR FORCE, họ là quân đội nên chỉ 20 năm là về hưu. Những người em biết đều tàm 40 - 45 tuổi là nghỉ hưu, nhưng họ không nghỉ ngơi. Thường sẽ đi học món gì họ có lợi thế và chính thức làm theo điều họ muốn từ xưa.
Tâm đắc comment này quá.

Cá nhân em, tài chính để hưởng hưu nhàn giờ tạm coi là đủ nhưng vẫn mắc ở tư duy phương Đông là mình phải làm việc chỉn chu để con cái nhìn vào. Em cho đó không sai vì chả ai biết trước thời cuộc thế nào!

Thôi thì ráng gắng vậy, dù chả vì cái gì ghê gớm về tài chính, danh vọng!

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Lắm lúc em tưởng tượng về già hai vc sẽ trông nom một cái home stay phong cảnh hữu tình, gần mặt nước, lưng tựa núi. Ông lão lúi húi làm đồ mộc, điện nước trong nhà. Bà lão loanh quanh nấu nướng, chỉ huy mấy người giúp việc dọn dẹp đón khách... Nhưng cái quí nhất là sức khoẻ, có cái đó thì mới nói chuyện tiếp được. :)
Bà lão là người bận nhất trong nhà như thế này khéo chẳng có thời gian ngắm phong cảnh hưu tĩnh Chị nhỉ ;))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E sẽ ko nghỉ hưu. E chỉ cần cái đầu ko đơ thì cụ WB là mẫu cho e. Nếu trời cho 90 minh mẫn thì e vẫn lên sàn =))

Demchinhhang.net

Xe container
Tâm đắc comment này quá.

Cá nhân em, tài chính để hưởng hưu nhàn giờ tạm coi là đủ nhưng vẫn mắc ở tư duy phương Đông là mình phải làm việc chỉn chu để con cái nhìn vào. Em cho đó không sai vì chả ai biết trước thời cuộc thế nào!

Thôi thì ráng gắng vậy, dù chả vì cái gì ghê gớm về tài chính, danh vọng!
Chuẩn rồi cụ, đội kia em biết thì có 1/3 là là người Mỹ gốc Việt (đẻ ở Mỹ) các em nó rất giỏi và định hướng đi theo quân đội từ thời đi học và 41 đã HƯU (Bọn này cả Mỹ trắng Mỹ Ta em dẫn đi nhậu nôn hết, khai sạch lương thưởng:)) ) Sau khi hưu em cảm nhận nó mới sống đời của nó ý. Đội mỹ trắng thì tuổi hơn chút và tất cả đã có kế hoạch về hưu và họ rất vui mừng, không phải là ngồi lĩnh lương hưu đi uống bia cỏ, mà sẽ làm những điều họ mơ ước. Thực sự học hỏi ở họ rất nhiều điều và tầm nhìn.
Em đang có 1 vấn đề là con cái nhà em nó thấy bố nó ở không từ hồi nó đẻ ra và cảm nhận nó không nhìn thấy hình ảnh của 1 ông bố ĐÀNG HOÀNG:)). Nên đôi khi đi đưa cháu đi học rồi ghé qua hái rau mà vẫn phải cà vạt thể hiện để con cái nó nhìn vào, còn nói suông vô tác dụng:))

just for fun

Xe lăn
Em có thì đến trc khi chết em mới tính đến đoạn cho. Cho sớm nó dễ hư.
Cháu thì chả có mà cho, và ko có ý định cho mặc dù bản thân cháu các cụ thân sinh cũng hứa cho mảnh đất ở quê.
Giờ cháu vẫn nghĩ là nuôi ăn học đến khi chán thì thôi, còn sau ra đời thì tự kiếm. Phụ huynh sẽ về quê chăn lợn nuôi gà và ấp thêm rổ chứng khoán. Mua thêm vài cái chứng chỉ quỹ nữa nếu có tiền. Tức là, tiền chỉ để ăn chơi thôi chứ nhà đất cháu chịu ko mua nổi. Mua chohai đứa mỗi đứa 2 cái hợp đồng bảo hiểm là coi như xong. À, mỗi đứa một sổ tk nữa,18 tuổi cho giữ muốn tiêu gì thì tiêu.( có 18 triệu thôi).
Bạn lớn đã nhận sổ tk và hình như lên kế hoạch mua máy tính, bạn bé đang nhờ mẹ chuyển sổ tk qua chứng khoán.

vu tuan ky nam

Xe tải
Cái khó nhất với em là tìm được việc chân tay nhẹ nhàng và môi trường giao tiếp vui vẻ cụ ạ! Giờ vẫn chưa nghĩ được việc cụ thể nào đảm bảo tiêu chí ấy!
Mợ mở một nhà trẻ tư nhân,có lẽ hợp với tiêu chí của mợ

prado2012

Xe điện
Ối giời ơi mợ ơi, em là dân kế toán tài chính mà k hiểu sao em ko thể hứng thú nổi với món ck để kiếm tiền từ nó, chỉ mê mỗi bds chắc do tư tưởng bần nông còn sót lại, ko có đất là k yên tâm. Hức
Dân kế toán thì đầu mợ lúc nào cũng có chữ prudence làm sao hợp chơi ck ;)) Em để ý từ kinh nghiệm bản thân.

pain

Xe ba gác
Chuẩn rồi cụ, đội kia em biết thì có 1/3 là là người Mỹ gốc Việt (đẻ ở Mỹ) các em nó rất giỏi và định hướng đi theo quân đội từ thời đi học và 41 đã HƯU (Bọn này cả Mỹ trắng Mỹ Ta em dẫn đi nhậu nôn hết, khai sạch lương thưởng:)) ) Sau khi hưu em cảm nhận nó mới sống đời của nó ý. Đội mỹ trắng thì tuổi hơn chút và tất cả đã có kế hoạch về hưu và họ rất vui mừng, không phải là ngồi lĩnh lương hưu đi uống bia cỏ, mà sẽ làm những điều họ mơ ước. Thực sự học hỏi ở họ rất nhiều điều và tầm nhìn.
Em đang có 1 vấn đề là con cái nhà em nó thấy bố nó ở không từ hồi nó đẻ ra và cảm nhận nó không nhìn thấy hình ảnh của 1 ông bố ĐÀNG HOÀNG:)). Nên đôi khi đi đưa cháu đi học rồi ghé qua hái rau mà vẫn phải cà vạt thể hiện để con cái nó nhìn vào, còn nói suông vô tác dụng:))
:)).

Thế em mới khoái topic này vì là nơi chả bon chen, khoe khoang dél. Nói thật, giờ đọc OF rặt ăn tục nói phét, thậm chí dăm ba thằng cũng chả ít tuổi, chém dăm ba cái ngô nghê kiểu tiểu lưu manh thành thị mà em sợ. Sợ thật đấy vì không thể hiểu và nghĩ được với cái mông muội ( tạm gọi thế) thế thì Vệ còn khướt mới ... ngửng đầu được.
Cái đáng học thì không nhưng cái tưởng hay lại nghĩ là chuẩn. Nản!

just for fun

Xe lăn
Chuẩn luôn. Môn này 90 tuổi vẫn lên tam sàn được.
Nếu đầu có đơ thì đầu tư vào quỹ cụ ạ, cháu thấy nhiều quỹ làm tốt lắm. Cháu cũng đang ngắm nghía mấy quỹ như thế này mà chưa nỡ rút vốn ra

Demchinhhang.net

Xe container
:)).

Thế em mới khoái topic này vì là nơi chả bon chen, khoe khoang dél. Nói thật, giờ đọc OF rặt ăn tục nói phét, thậm chí dăm ba thằng cũng chả ít tuổi, chém dăm ba cái ngô nghê kiểu tiểu lưu manh thành thị mà em sợ. Sợ thật đấy vì không thể hiểu và nghĩ được với cái mông muội ( tạm gọi thế) thế thì Vệ còn khướt mới ... ngửng đầu được.
Cái đáng học thì không nhưng cái tưởng hay lại nghĩ là chuẩn. Nản!
Thôi nhì nhà cao cửa rộng, sân vườn mênh mông ắt sẽ có muỗi cụ ơi. Mình nhìn vào cái nhà đẹp sân vườn rộng đi:)). Muỗi thì xịt mà không thì một thời gian sẽ hết:D

pain

Xe ba gác
Thôi nhì nhà cao cửa rộng, sân vườn mênh mông ắt sẽ có muỗi cụ ơi. Mình nhìn vào cái nhà đẹp sân vườn rộng đi:)). Muỗi thì xịt mà không thì một thời gian sẽ hết:D
Ì à hú....

Em nhận chỉ giáo từ cụ.:D

UFA

Xe điện
E năm nay 45, xác định 50 là hưu, 4 đứa cũng căng mà chốt như vậy cho đỡ đau đầu

just for fun

Xe lăn
Thôi xin cụ. Đến tuổi trưởng thành nó lại mang 2 hđ đó đi chùi mít vì chẳng còn giá trị.
Cụ cứ tính hợp đồng bảo hiểm như là kênh đầu tư thì mới thế, cháu tính đường nhỡ chẳng may ốm đau mất sức lao động thì có phần nào tiền bảo hiểm nó đền cho.

Demchinhhang.net

Xe container
Ì à hú....

Em nhận chỉ giáo từ cụ.:D
Thực tế chứ em tuổi gì mà dám chỉ giáo cụ:D. Nhưng cụ có thấy sức LĐ của mình là kém và chờ về hưu để chơi chứ ít có ước mơ là có thật không?

prado2012

Xe điện
Nếu đầu có đơ thì đầu tư vào quỹ cụ ạ, cháu thấy nhiều quỹ làm tốt lắm. Cháu cũng đang ngắm nghía mấy quỹ như thế này mà chưa nỡ rút vốn ra
Quỹ nào vậy cụ? Nhà cháu toàn tự chiến tỷ suất tốt hơn thế này nhưng nếu đầu đơ một ngày nào đó sẽ cân nhắc.