[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

DidiLe

Xe container
Em mà sống một mình thì khả năng chết đói khá là cao.
Do em không phải nấu bao giờ và toàn được gia đình chăm sóc cẩn thận bữa ăn, lại khá là ghét ăn uống hằng ngày ngoài hàng nữa.
Nên em sợ phải sống một mình lắm :D
Ồ.
Hay quá.

VB2016

Xe hơi
50 mà ở một mình thì làm gì nhỉ

buicongchuc

Xe ba gác

my.eb

Xe điện
Cái thớt hơn 200 trang, những gần 3 năm nay tồn tại, chứa đựng nhiều thông tin hữu ích,
Mong các cụ nhẹ tay cho chúng em có chỗ chui vào tránh gió bão bên ngoài, đặng còn cày cuốc kiếm miếng cơm nuôi các cháu,
Có nhiều chỗ để các cụ vui chơi mà,

my.eb

Xe điện
Hôm nay thứ 6 rồi, em chuẩn bị ăn sáng rồi lv ngày cuối tuần nào,

my.eb

Xe điện
Mợ đẹp cho em hỏi thứ 2 đến thứ 5 mợ có làm việc ko, mà đến thứ 6 mới nổi lên đòi làm việc ;;);;);;)
Hi, các cụ dỗi bỏ đi hết dồi, thớt em ế ẩm buồn thiu, may có mợ rẽ qua hỏi thăm em tí hihi.
Em hưu non dồi, lúc nào thích thì làm một tí, xong lại nghỉ ngơi, xong lúc nào thích lại ngoi lên làm việc một tí ;))

maimaubinhyen

Xe tải
Hi, các cụ dỗi bỏ đi hết dồi, thớt em ế ẩm buồn thiu, may có mợ rẽ qua hỏi thăm em tí hihi.
Em hưu non dồi, lúc nào thích thì làm một tí, xong lại nghỉ ngơi, xong lúc nào thích lại ngoi lên làm việc một tí ;))
Các cụ ý bận cày bừa, không có ít ảnh ọt thì không xông vô đâu, được như mợ là nhất rồi. Đa phần ở đây vẫn phải cày cuốc nuôi con nuôi thân haizzzzaaaaa

my.eb

Xe điện
Các cụ ý bận cày bừa, không có ít ảnh ọt thì không xông vô đâu, được như mợ là nhất rồi. Đa phần ở đây vẫn phải cày cuốc nuôi con nuôi thân haizzzzaaaaa
Em cứ lạc quan tếu thế cho vui thôi mợ ơi :))

YarisVerso

Xe tải
Nếu thế thì mời mợ đến ngồi chỗ này mà chờ, cố đợi mấy hôm nữa là cũng sắp đến "ngày sang thu anh lót lá em nằm rồi". 🤣😜

maimaubinhyen

Xe tải
Nếu thế thì mời mợ đến ngồi chỗ này mà chờ, cố đợi mấy hôm nữa là cũng sắp đến "ngày sang thu anh lót lá em nằm rồi". 🤣😜

Lót lá thì đâu cũng sẵn để em nằm rồi cụ ơi, hà cớ gì phải tìm chỗ cụ thể nào đó?!
Sang thu rồi mà chiều chiều lại ko có tâm trạng đi dạo hồ con rùa trả kiếm lắm, ngày nảo ngày nào ngước mắt lên đã hơn 5h chiều.
Cái chính là tâm trạng sa sút!

my.eb

Xe điện
Em lại về đây tha thẩn một mình cho bình yên vậy, hihi

Dancingwiththewind

Xe điện
=))
Thấy mợ ấy lên đây kêu ca mà, kêu về đàn ông ko lo gia đinh, kêu mệt, không vui nên em bon mồm nhiều lời xíu. Mợ ấy không thay đổi khả năng lại giống mẹ của mợ ấy, làm hết việc nhà cho con cái đến lúc ốm đau không chịu được nữa.
Hồi xưa WTT có cái topic Eq các mợ ấy còn nói kinh hơn, nhưng về cơ bản vẫn là hay tự thay đổi mình trước nếu muốn người khác thay đổi tốt hơn.
Em đã chứng kiến một ca bà sau đến mẹ chăm chút con từng li từng tí rồi, giờ nó rất ích kỷ và chị ấy rất ân hận và thất vọng vì mình đã quá chăm chút con thế mà giờ nó đối xử với mình như thế. Mẹ chị ý thì nằm A9 BM vẫn thì thào gọi điện về chỉ đạo việc nhà. Bố chị không thể tự chăm sóc mình khi vợ đi viện
Nhà em 4 bố mẹ con bình đẳng trong việc nhà hết. Như em, cái máy giặt em chỉ biết chọn mỗi chế độ giặt gentle care =)) để giặt áo lụa và khăn lụa của em. Còn giặt đồ bình thường em cóc biết.
Em rất sợ sự hi sinh trong gia đình nên con em nó chỉ thấy mẹ vất vả chút vì sức khoẻ không tốt thôi. Chứ em xong việc của em ( đi chợ nấu ăn, điều phối học hành, chỉ tay năm ngón chỉ đạo chung:))) là em đi gội đầu, đi spa chăm sóc da, đi yoga, …Có thể do em từ nhỏ sống trong gia đình trọng nữ nên từ lúc lấy chồng sinh con em không bao giờ ôm hết việc vào mình. Ví dụ nho nhỏ là chồng em sẽ ngồi xem y tá tắm con và sau đó tự tay tắm cho con đến lúc hai đứa nó lớn. Sáng em sẽ nấu ăn sáng, nấu bữa trưa và chuẩn bị bữa tối nhưng chiều em về mà em mệt thì 3 bố con chủ động nấu.
Vấn đề là cái ông đối tác của em sắp 50 ngày càng khó tính cắm cảu, hay định khởi nghĩa sau 18 năm không biết, bực quá em đang âm mưu sau này sống một mình đây.

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
=))
Em nói thêm một khía cạnh khác là nếu mợ ý tiếp tục chiều con như thế thì đứa bé sẽ ích kỷ và sau này nhiều khả năng nó không biết thương lại mình đâu. Em đã chứng kiến rồi, và chị ấy rất ân hận và thất vọng vì mình đã quá chăm chút con từng li từng tí mà giờ nó đối xử với mình như thế.
Nhà em 4 bố mẹ con bình đẳng trong việc nhà hết. Như em, cái máy giặt em chỉ biết chọn mỗi chế độ giặt gentle care =)) để giặt áo lụa và khăn lụa của em. Còn giặt đồ bình thường em cóc biết.
Em rất sợ sự hi sinh trong gia đình nên con em nó chỉ thấy mẹ vất vả chút vì sức khoẻ không tốt thôi. Chứ em xong việc của em ( đi chợ nấu ăn, điều phối học hành, chỉ tay năm ngón chỉ đạo chung:))) là em đi gội đầu, đi spa chăm sóc da, đi yoga, …Có thể do em từ nhỏ sống trong gia đình trọng nữ nên từ lúc lấy chồng sinh con em không bao giờ ôm hết việc vào mình. Ví dụ nho nhỏ là chồng em sẽ ngồi xem y tá tắm con và sau đó tự tay tắm cho con đến lúc hai đứa nó lớn. Sáng em sẽ nấu ăn sáng, nấu bữa trưa và chuẩn bị bữa tối nhưng chiều em về mà em mệt thì 3 bố con chủ động nấu.
Vấn đề là cái ông đối tác của em sắp 50 ngày càng khó tính cắm cảu, hay định khởi nghĩa sau 18 năm không biết, bực quá em đang âm mưu sau này sống một mình đây.
Ốm tha, già thải ợ.