[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Mystery2024

Xe máy
=))
Em đã chứng kiến một ca bà sau đến mẹ chăm chút con từng li từng tí rồi, giờ nó rất ích kỷ và chị ấy rất ân hận và thất vọng vì mình đã quá chăm chút con thế mà giờ nó đối xử với mình như thế. Mẹ chị ý thì nằm A9 BM vẫn thì thào gọi điện về chỉ đạo việc nhà. Bố chị không thể tự chăm sóc mình khi vợ đi viện
Nhà em 4 bố mẹ con bình đẳng trong việc nhà hết. Như em, cái máy giặt em chỉ biết chọn mỗi chế độ giặt gentle care =)) để giặt áo lụa và khăn lụa của em. Còn giặt đồ bình thường em cóc biết.
Em rất sợ sự hi sinh trong gia đình nên con em nó chỉ thấy mẹ vất vả chút vì sức khoẻ không tốt thôi. Chứ em xong việc của em ( đi chợ nấu ăn, điều phối học hành, chỉ tay năm ngón chỉ đạo chung:))) là em đi gội đầu, đi spa chăm sóc da, đi yoga, …Có thể do em từ nhỏ sống trong gia đình trọng nữ nên từ lúc lấy chồng sinh con em không bao giờ ôm hết việc vào mình. Ví dụ nho nhỏ là chồng em sẽ ngồi xem y tá tắm con và sau đó tự tay tắm cho con đến lúc hai đứa nó lớn. Sáng em sẽ nấu ăn sáng, nấu bữa trưa và chuẩn bị bữa tối nhưng chiều em về mà em mệt thì 3 bố con chủ động nấu.
Vấn đề là cái ông đối tác của em sắp 50 ngày càng khó tính cắm cảu, hay định khởi nghĩa sau 18 năm không biết, bực quá em đang âm mưu sau này sống một mình đây.
Nhân vô thập toàn mà mợ, ai cũng có ưu điểm, khuyết điểm. Em có nhiều khuyết điểm lắm, chiều con vô lối chỉ là một trong số đó thôi. Nói đi cũng phải nói lại, em làm được nhiều việc nhưng thái độ của em rất khó chịu, kiểu phẳng lỳ ấy. Ở với em không sướng. Nếu em còn không được cái đức lo cho gia đình thì xứng đáng lót lá vào tay đuổi đi, không ai chịu được, em không dễ thương như các mợ :D

Với lại em loanh quanh chỉ nhìn vào con, sợ chết cũng chỉ vì muốn sống nuôi con. Từ bé em thích môi trường ảo, truyện, phim, và tưởng tượng của em. Ít bạn, không giao lưu, nhanh chán, không thích cuộc sống thực. Em không nhìn thấy hai đứa con là em dễ bị thần kinh, muốn chết sớm, không kịp về già biết khổ là gì. Lỡ nuôi dạy con như vậy rồi, mong là học khó thế chúng nó còn làm được, sau này nấu cơm dọn nhà tự nhiên khi cần sẽ biết làm.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhân vô thập toàn mà mợ, ai cũng có ưu điểm, khuyết điểm. Em có nhiều khuyết điểm lắm, chiều con vô lối chỉ là một trong số đó thôi. Nói đi cũng phải nói lại, em làm được nhiều việc nhưng thái độ của em rất khó chịu, kiểu phẳng lỳ ấy. Ở với em không sướng. Nếu em còn không được cái đức lo cho gia đình thì xứng đáng lót lá vào tay đuổi đi, không ai chịu được, em không dễ thương như các mợ :D

Với lại em loanh quanh chỉ nhìn vào con, sợ chết cũng chỉ vì muốn sống nuôi con. Từ bé em thích môi trường ảo, truyện, phim, và tưởng tượng của em. Ít bạn, không giao lưu, nhanh chán, không thích cuộc sống thực. Em không nhìn thấy hai đứa con là em dễ bị thần kinh, muốn chết sớm, không kịp về già biết khổ là gì. Lỡ nuôi dạy con như vậy rồi, mong là học khó thế chúng nó còn làm được, sau này nấu cơm dọn nhà tự nhiên khi cần sẽ biết làm.
Mợ có nét hơi hơi giống gấu nhà em phết. Xứng danh sư tử chúa, dù là phận nữ nhi út ít nhỏ tuổi nhất từ bên đằng nhà nội lẫn bên nhà ngoại nhưng chỉ đạo, điều hành tuốt từ trong gia đình đến bên nội, bên ngoại. Đến ông bà ngoại, mấy bà chị vợ và thằng cậu còn ren rén phục tùng đâm ra em cũng hơi kinh và đành chấp nhận làm thân con lừa á #:-s

vu tuan ky nam

Xe tải
Về hưu cứ nuôi con chó con mèo là nhanh hết ngày

Dancingwiththewind

Xe điện

Đọc bài của mợ em cũng có cảm giá mợ bị lo lắng thái quá. Thực sự không nghĩ giữa HN có người mua đồ dự trữ đến 6 tháng, hic. Mợ nên thả lỏng ra thật đấy. Em là người khá lo lắng rồi mà còn thua xa mợ. Ví dụ em luôn xin đi công tác gần không quá 3 ngày. Trước khi đi trong tủ sẽ có đủ đồ ăn và rau được ghi chú đủ 3 ngày. Tuy nhiên đợt vừa rồi em dứt áo đi 9 ngày, ở nhà cứ gọi là đâu vào đấy. Nên nhiều khi mình cứ tự trầm trọng hoá vấn đề lên.
Cái em lo không phải bọn chúng không biết nấu cơm dọn nhà, mà là em sợ con em sống ích kỷ, coi việc mọi người chăm sóc phục vụ là chuyện đương nhiên và bọn chúng không chia sẻ được với nỗi vất vả của bố mẹ, không biết thương bố mẹ. Tất nhiên đấy là suy nghĩ chủ quan của em. Chị bạn khác của em có một con gái học rất giỏi và chị ý chiều con lắm. Khi chứng kiến cách bạn ấy đối xử với mẹ (vùng vằng, nhất quyết theo ý mình, doạ dẫm mẹ, thậm chí dường như hét lên với mẹ… trước mặt bạn bè đồng nghiệp của mẹ) em thật sự lo lắng. Con em cũng chứng kiến, nó bảo nhà mình mà thế tương đương ấn vào nút tự huỷ.
Em cũng thuộc dạng cuồng con đấy, nhưng có thể em hơi ghê gớm. Buồn cười con em nói chuyện điện thoại với bà ngoại, bà bảo con chịu khó học hành nhá, nó bảo bà yên tâm lúc nào chả có sát thủ đầu mưng mủ con gái bà đây rồi =))
Tuy nhiên con em nó không học giỏi xuất sắc, được cái lúc nào cũng vui vẻ. Cờ vua bóng đá bóng rổ, câu cá…luôn luôn bận rộn. Năm nay lớp 12 rồi mà lúc nào cũng mẹ cứ yên tâm. Chắc em stress hết hè năm sau vì vụ vào trường nào.