[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

maimaubinhyen

Xe tải
Các mợ đến gặp em xem có nâng cấp được chút nào không :)
Cảm ơn cụ nhưng em thích già đi một cách tự nhiên. Em thích thần thái của bạn gái anh Keanu Reeves, chị Alexandra Grant, sn 1973, năm nay hơn 50 rồi, ảnh này có khi còn trẻ, giờ già hơn nhưng nhìn vẫn rất ưa mắt

moly

Xe điện
sợ nhất là ko có tiền thôi các cụ ơi. Niềm vui tính thần thfi đơn giản, Mua cái nhà ở gần đứa nào đó, sống dễ tính vui vẻ chủ động gọi điện trò chuyện với con chấu, nhất là các cháu dễ gần ông bà. Ngoài ra còn sức khỏe đi bộ , thể dục, bạn già.. trông cây, chăm chó mèo gì đó. Còn khỏe nữa chịu khso nấu các món ăn cho bọn cháu mà nó thích, chả tíu tít suốt ngày. Nằm một chỗ thì có tienf thue giúp việc, y tá,.. nhà mình mnfh ở chả ở với ai. có cái phòng cho con cháu chạy ra chạy vào đến ở lúc cần

Hư Không

Xe tăng
Em đợt này chịu khó thể thao lại, cố gắng duy trì sức khỏe. E đang 40 thấy vẫn ổn, nhưng nhìn nhiều anh qua tuổi 50 là thay đổi rõ rệt.

Cố gắng kiếm tiền và duy trì thụ động. Tầm 10 năm nữa là 2 đứa t2 nhà em vào ĐH, lúc đó cô thương thì giao cty cho người khác và điều hành tư xa, dành tg làm việc mình thích

my.eb

Xe điện
Chung cư chỗ em ở đúng như bác nói. Rất nhiều các cụ ở riêng 1 căn hộ, con cháu ở cùng toà nhưng khác tầng. Có việc con cháu sang chơi được, rất tiện, mà vẫn đảm bảo riêng tư. Các cụ khu em ở có quỹ hội, sáng bóng chuyền hơi, cầu lông, bóng bàn, tối nhảy, 2 tuần 1 lần đi tắm khoáng nóng Thanh Thuỷ... Mỗi cái là nên lắp cam trong nhà để theo dõi các cụ cho yên tâm. Còn em thấy như bác, xu hướng mai sau chung cư là hợp lý cho người già, đỡ phải đi lên xuống cầu thang, mua con robot hút bụi lau nhà quá tiện.
À thế em có 2/3 cơ sở vật chất rồi ạ, là cái cam với con robot lau nhà. Còn 1/3 cơ sở vật chất là căn hộ ở cùng tòa với con là phấn đấu nữa thôi ạ ;))
Còn như em đến lúc chỉ có nằm 1 chỗ ngáp thì chắc nhờ con cho 1 nắm seduxen hạ gục nhanh, tiêu diệt gọn :)
Có khi lập hội mua thuốc, nhiều đơn hàng có khi còn được giá tốt mợ ạ. >:D<

Wellgym

Xe hơi
Nghĩ ló chán nhỉ. Em giờ cũng hơn 5 sọi tí, mặt mũi già sọm đi, chán đời lắm luôn so với hồi trẻ. Sức khoẻ cũng yếu đi nhiều. Giờ đã thế, tiếp theo sẽ là gì đây ...haiza...

ngocquybk

Xe điện
Em sẽ mua cái nhà nhỏ gần hồ để ngắm hoàng hôn, vì già hay hoài niệm về quá khứ tươi đẹp của tuổi trẻ, tiện thể sáng tập thể dục buổi sáng. Đấy là mơ ước đc nghỉ hưu sớm :D nhưng đang mơ có tiếng gọi quen quen " ông chưa dậy đi làm ah :D" vậy là quay lại thực tại.

just for fun

Xe lăn
Cháu chấp nhận mình già đi 1 cách tự nhiên, tóc sẽ bạc, da mồi, lâu lâu sẽ xuất hiện thêm 1 nếp nhăn.
Tóc cháu độ này bạc nhiều, có mấy người cứ bảo nhuộm đen đi nhìn cho trẻ, nhưng cháu cũng kệ, ko nhuộm cũng chả nhổ, chỉ cố gắng chăm sóc cho nó mượt mà thôi. Dạo này cháu quay lại bể bơi để rèn luyện sức khỏe.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em sẽ mua cái nhà nhỏ gần hồ để ngắm hoàng hôn, vì già hay hoài niệm về quá khứ tươi đẹp của tuổi trẻ, tiện thể sáng tập thể dục buổi sáng. Đấy là mơ ước đc nghỉ hưu sớm :D nhưng đang mơ có tiếng gọi quen quen " ông chưa dậy đi làm ah :D" vậy là quay lại thực tại.
Cái nhà nho nhỏ mặt hồ chỗ này cũng đông tiền phết cụ nhỉ ~o)

MyMac

Xe điện
Tuổi tác ko trừ một ai các cụ bà ạ.
Tự bản thân em kiểm điểm thì mình cũng ko đến nỗi phải làm việc trong điểu kiện thởi tiết khắc nghiệt mấy, thế mà sáng nay tự dưng nhìn xuống thấy tay gân guốc, da nhăn hơn hẳn những chỗ khác.
Cái còm của cụ/ mợ làm em buồn cười. Thực ra tay cụ/ mợ gân guốc, nhăn hơn hẳn những chỗ khác, thậm chí đổi màu sạm đen hơn đó là do cụ/ mợ bị hàn + tà + thấp nhiễm vào người. Khu vực nách cổ vai gáy bị bó rồi máu không lưu thông được về phía chi trên - là tay, thậm chí cả chi dưới là chân nên nó gây ra hiện tượng đó. Cứ giải bế được là máu bơm tưới đều xuống tay, tay lại trơn tru mượt mà thôi.

AMATAX

Xe điện
Em thì ko thể sống đc 1 mình:-hnhư thế thì bùn thúi ruột

moly

Xe điện
về già em thich ở riêng, căn hộ gần con cháu . Dù mình ốm đau nằm đó con, cháu chia nhau chạy qua chạy lại , phân công nhau sang trông nom. Chứ ở cùng nhà đứa nào phiền cả nhà chúng nó khi có một người óm.Đứa khác sang trông nom lại thêm người cho gia đinh đứa ỏ cùng, phiền phức lắm. Có nhà riêng con , cháu, dâu , rể phân công nhau tiện đựa nào mọt đứa sang, ko thì thuê giúp việc, Chúng nó ghé qua để giám sát. Đấy là lúc ốm, lúc khỏe thì mình tự lo.

YarisVerso

Xe tải
Nghe các mợ than thở về thay đổi của hình thức ở tuổi 50+ sao em thấy cảm nhận của em nó khác vậy nhỉ?

Chả là dạo này em hay về VN, lần nào về thì các bạn học từ cấp 1, cấp 2 cũng tổ chức tụ tập. Em dính tí tây cho nên được các bạn gái ưu tiên, cho ôm hôn thắm thiết từng người một (ôm kiểu chào hỏi giống bên châu Âu chứ không phải kiểu bia ôm 😜). Mấy thằng cùng lớp thì đừng hòng có chuyện đó, chỉ ngồi nhìn mà gato thôi. Em thấy các bạn em đều qua tuổi 50 rồi nhưng mặt mũi vẫn tươi tắn, da dẻ vẫn căng, mịn, cơ thể rất mềm mại, ấm áp..., nói chung là ôm vào rất thích. 😊 Bạn nào có điều kiện, biết trang điểm thì có khi ra đường chả nhận ra là đã U60.
Mặc dù các bạn ấy không phải ai cũng suôn sẻ trong cuộc sống. Người thì gia đình đổ vỡ, mất mát, người thì kinh tế cũng còn khó khăn, người thì bệnh tật... Nhưng có cái chung là ai cũng sống lạc quan, suy nghĩ tích cực, vô tư. Gặp nhau suốt mà cứ sểnh ra là lớp lại í ới gọi nhau đi tụ tập.
Có lẽ vẻ bề ngoài của con người ta nó cũng phản ánh phần nào cái tâm trạng bên trong.

QD092000

Xì hơi lốp
E thèm sống 1 mình sau 5x.
Tiền e đủ rồi, còn khỏe nên chỉ cưỡi xe lang thang cả nước, tuyển bạn đồng hành nữ trên này đc ko cccm?

just for fun

Xe lăn
Nghe các mợ than thở về thay đổi của hình thức ở tuổi 50+ sao em thấy cảm nhận của em nó khác vậy nhỉ?

Chả là dạo này em hay về VN, lần nào về thì các bạn học từ cấp 1, cấp 2 cũng tổ chức tụ tập. Em dính tí tây cho nên được các bạn gái ưu tiên, cho ôm hôn thắm thiết từng người một (ôm kiểu chào hỏi giống bên châu Âu chứ không phải kiểu bia ôm 😜). Mấy thằng cùng lớp thì đừng hòng có chuyện đó, chỉ ngồi nhìn mà gato thôi. Em thấy các bạn em đều qua tuổi 50 rồi nhưng mặt mũi vẫn tươi tắn, da dẻ vẫn căng, mịn, cơ thể rất mềm mại, ấm áp..., nói chung là ôm vào rất thích. 😊 Bạn nào có điều kiện, biết trang điểm thì có khi ra đường chả nhận ra là đã U60.
Mặc dù các bạn ấy không phải ai cũng suôn sẻ trong cuộc sống. Người thì gia đình đổ vỡ, mất mát, người thì kinh tế cũng còn khó khăn, người thì bệnh tật... Nhưng có cái chung là ai cũng sống lạc quan, suy nghĩ tích cực, vô tư. Gặp nhau suốt mà cứ sểnh ra là lớp lại í ới gọi nhau đi tụ tập.
Có lẽ vẻ bề ngoài của con người ta nó cũng phản ánh phần nào cái tâm trạng bên trong.
Sau tuổi 45 thì tâm sinh tướng mà cụ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cái còm của cụ/ mợ làm em buồn cười. Thực ra tay cụ/ mợ gân guốc, nhăn hơn hẳn những chỗ khác, thậm chí đổi màu sạm đen hơn đó là do cụ/ mợ bị hàn + tà + thấp nhiễm vào người. Khu vực nách cổ vai gáy bị bó rồi máu không lưu thông được về phía chi trên - là tay, thậm chí cả chi dưới là chân nên nó gây ra hiện tượng đó. Cứ giải bế được là máu bơm tưới đều xuống tay, tay lại trơn tru mượt mà thôi.
Em ơi lòng bàn tay anh đỏ có phải là do nóng gan hay gan có vấn đề không em. Còn nữa thỉnh thoảng cứ bị đau đầu, lúc bên phải - lúc bên trái, mấy hôm nay lại đau nửa đầu sau phía bên trái, cảm giác động mạch ở đấy nó cứ bùng nhùng ấy, thỉnh thoảng lại nhói cái đau đến nhíu cả mắt #:-s

Sứa.

Xe điện
Trẻ ở bới nhau còn chán nữa là già :D ng già khó tính và hay dỗi, vì thế nếu độc thân thì nên kết bạn có điều kiện: Quy định khi 1 trong 2 ko thích nữa thì tách ra, khi cả 2 cùng có nhu cầu thì quay lại...cái chính là phải thật lòng và ko tự cưỡng ép bản thân cũng như đối tác :D

Ranfer

Xe buýt
em U60 quá bán, da đồi mồi, nhưng vẫn yêu đời! Các Cụ đừng nghe con cháu vào VDL. Em đến 2-3 lần ( thăm người lớn tuổi) thì sợ luôn! Thà chết sớm còn hơn! Nó không như các Cụ tưởng tượng đâu!😢🥲