[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Nhimtiu

Xe container
Kệ, em chỉ kể cái sướng thôi, còn cái khổ em giấu biến đi :D
Sáng mưa thế mà em vẫn tạt qua chỗ cốm vòng làm bát này sau đó mới đi cafe mà gấu em vẫn chê đới vì bả chỉ thích ăn bún riêu bề vị riêu cua thôi mợ ạ. Chiều đc chuỵ em khó lém phải đâu chuyện đùa. :))

Rô-Ron

Xe điện
Số e may, xung quanh toàn người vừa tốt, vừa giỏi. Con cái thì tự giác học hành, việc nhà, vợ thì vừa đảm vừa chiều. Đành vậy.
P/s: À em vừa lười lại còn khó tính yêu cầu cao về chất lượng và thẩm mĩ nữa ạ, nên không xảy ra cái như mợ nói đâu.
Em thấy là để có hậu vận lười mà mọi việc vẫn ổn thì chắc chắn phải có một thời tuổi trẻ hết mình rồi nên ko thể nói là ko cần chăm mà vẫn thành công. Còn chăm ko phải cứ phải làm việc liên tục mới là chăm. Rèn rũa tư duy để có sức ảnh hưởng tích cực tới người khác cũng là một dạng chăm hiệu quả cao mà nhìn thì rất lười 😀

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Số e may, xung quanh toàn người vừa tốt, vừa giỏi. Con cái thì tự giác học hành, việc nhà, vợ thì vừa đảm vừa chiều. Đành vậy.
P/s: À em vừa lười lại còn khó tính yêu cầu cao về chất lượng và thẩm mĩ nữa ạ, nên không xảy ra cái như mợ nói đâu.
Nói về số phận thì đôi khi nó là cơ duyên, nhưng nghiên cứu kỹ phong thủy thì mình cũng có thể gây tạo cụ ah.

Em chơi nguyên combo phong thủy ngan già + nhà hướng tây nên ngăn hết được xung khí, chỉ còn vượng khí. Vì vậy auto có cơm dẻo, canh ngọt mình chỉ việc ngồi mát ăn bát vàng, chả phải làm mẹ dì. Cẩn thận hơn ngay từ đầu khi chọn Lái em đã vận dụng linh hoạt học thuyết ngũ hành trong sinh tồn. Mình mệnh kim, cứng như sắt thì chỉ có ở trong môi trường nước mới có thể đâm chọc, khua khoắng ngang dọc thoải mái mà không gặp bất cứ khó khăn hay sự phản kháng nào, vì vậy phải chọn mệnh thuỷ. Hơn nữa kim lại sinh thuỷ, tức không có kim thì không có thuỷ hay nói cách khác là không còn mình thì Lái sẽ chết nên yên tâm, chả sợ đếch gì. Thủy muốn tồn tại thì không còn con đường nào khác là chăm sóc tốt cho kim thôi:))

vandinh

Xe container
Nói về số phận thì đôi khi nó là cơ duyên, nhưng nghiên cứu kỹ phong thủy thì mình cũng có thể gây tạo cụ ah.

Em chơi nguyên combo phong thủy ngan già + nhà hướng tây nên ngăn hết được xung khí, chỉ còn vượng khí. Vì vậy auto có cơm dẻo, canh ngọt mình chỉ việc ngồi mát ăn bát vàng, chả phải làm mẹ dì. Cẩn thận hơn ngay từ đầu khi chọn Lái em đã vận dụng linh hoạt học thuyết ngũ hành trong sinh tồn. Mình mệnh kim, cứng như sắt thì chỉ có ở trong môi trường nước mới có thể đâm chọc, khua khoắng ngang dọc thoải mái mà không gặp bất cứ khó khăn hay sự phản kháng nào, vì vậy phải chọn mệnh thuỷ. Hơn nữa kim lại sinh thuỷ, tức không có kim thì không có thuỷ hay nói cách khác là không còn mình thì Lái sẽ chết nên yên tâm, chả sợ đếch gì. Thủy muốn tồn tại thì không còn con đường nào khác là chăm sóc tốt cho kim thôi:))
E mệnh mộc kiếm ngay gấu mệnh thổ cắm rễ luôn cho chắc. Nhưng mộc mỗi thổ thôi thì chưa đủ, e thấy vẫn thiếu nước nên e làm về ngành liên quan đến thuỷ, còn với chị e thì e cũng thích nhiều thủy ạ.😀

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
E mệnh mộc kiếm ngay gấu mệnh thổ cắm rễ luôn cho chắc. Nhưng mộc mỗi thổ thôi thì chưa đủ, e thấy vẫn thiếu nước nên e làm về ngành liên quan đến thuỷ, còn với chị e thì e cũng thích nhiều thủy ạ.😀
Vậy phải kiếm một đôi thuỷ, thổ và tuyệt đối không lại gần tả nhá cụ. Thổ để mình cắm rễ, thuỷ lấy nước chăm cây cho xanh tốt. Túm lại cụ chơi combo thuỷ - thổ là trường tồn đấy :))

phuongmit

Xe cút kít
Thằng nhà em trc học bên Nguyễn Siêu lớp 01 đến lớp 6 nhàn tênh. Bố mẹ hầu như chả phải lo kèm hay học thêm gì mấy. Bài về nhà cô giao thì nó về cũng k phải làm vì trên đg ngồi xe bus của trường về nhà là ông con toàn làm hết bài tập về nhà rồi nên về chỉ chơi là chính.
À e đang kể nó lười soạn sách vở hàng ngày nên tống tất vào 3 lô thôi chứ nó học nhàn hay nặng, nhiều bài hay ít e cũng k nắm chi tiết lắm vì e có đi học đâu :))

my.eb

Xe điện
Ơ đúng rồi, chuyển sang chủ đề phong thuỷ đi các cụ ơi,

my.eb

Xe điện
Em đã từng một lần ngo ngoe tự chọn, hoá ra lỗi phong thuỷ nặng. Lần này em nhờ các cụ tư vấn cho em nên chọn mệnh nào để em sẽ tìm đúng người mệnh đó chủ động làm quen xem có ra dì ko,

TorienT

Xe container
Em đã từng một lần ngo ngoe tự chọn, hoá ra lỗi phong thuỷ nặng. Lần này em nhờ các cụ tư vấn cho em nên chọn mệnh nào để em sẽ tìm đúng người mệnh đó chủ động làm quen xem có ra dì ko,
Phụ nữ là phong thủy của ngôi nhà mà mợ.