[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

my.eb

Xe điện
Thứ 2 là ngày đầu tuần, thế nào mà sáng nay em đi đường thoáng thế, lại ko phải dừng đèn đỏ chặng nào nên 6h50 đã đến cơ quan rồi. Giờ ngồi chồm hỗm uống trà, ngáp vặt mới chán chứ :))
Em còn chưa dậy được, :((

Nhimtiu

Xe container
7h50 e đã 1 tuần cafe, 1 tuần trà rồi :D Chúc các cụ mợ 1 tuần lao động nhiệt huyết.
Cccm chịu khó dậy sớm cống hiến thế, em vẫn chưa ra khỏi giường cụ ạ. Bt thích dậy sớm hít khí zời mà trời mát này lại lười. Khéo em cũng phải bò dậy làm việc kiếm xèng thôi ạ.

my.eb

Xe điện
Cccm chịu khó dậy sớm cống hiến thế, em vẫn chưa ra khỏi giường cụ ạ. Bt thích dậy sớm hít khí zời mà trời mát này lại lười. Khéo em cũng phải bò dậy làm việc kiếm xèng thôi ạ.
Thêm cụ nữa

Nhimtiu

Xe container
:) Giờ nghĩ cảnh "đi làm" em thấy đáng sợ thật sự.
Em may k phải chen chúc trên đg để đi làm vì em làm việc trên dt ở bất cứ đâu, nếu có đi thì đa phần ở các điểm dl hay đâu đó không bụi bặm chen chúc như ở HN nên cũng may mắn hơn phải vật lộn trên đg.

Smile1102

Xe container
Em may k phải chen chúc trên đg để đi làm vì em làm việc trên dt ở bất cứ đâu, nếu có đi thì đa phần ở các điểm dl hay đâu đó không bụi bặm chen chúc như ở HN nên cũng may mắn hơn phải vật lộn trên đg.
Em toàn phải vật lộn với chính mình để ra được khỏi giưỡng trc giờ ngọ cụ ạ.
Cơ mà năm sau nghe nói cty em bât tới cty làm việc full tuần rồi. Chắc tại có mấy đứa như em cho ở nhà là ngủ nướng.

TorienT

Xe container
Không ngủ được ấy chứ cụ. Sáng dậy nấu ăn cho cả nhà, pha ấm trà ngồi uống với u, rủ vợ đi cà phê rồi chở vợ đến chỗ làm, giờ em chém gió tí rồi đi ngủ tiếp.

Nhimtiu

Xe container
Em bt là hay thích dậy lôi xe ra độp đi ăn sáng cafe trc khi chém mí cccm đới mà hôm qua em cafe muộn thía lào rồi ngủ trưa tí nên đêm ngủ nó cứ chập cha chập chờn mợ ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Không ngủ được ấy chứ cụ. Sáng dậy nấu ăn cho cả nhà, pha ấm trà ngồi uống với u, rủ vợ đi cà phê rồi chở vợ đến chỗ làm, giờ em chém gió tí rồi đi ngủ tiếp.
Cảm giác sáng dậy sớm cơm nước chỉnh tề, xong pha ấm trà nhấm một ngụm rồi vào lay người đánh thức, dỗ dành vợ dậy ăn sáng rồi chở vợ đi làm, ... ôi chỉ nghĩ thôi em đã thấy người nó nâng nâng dồi á :)) :)) :))

TorienT

Xe container
Cảm giác sáng dậy sớm cơm nước chỉnh tề, xong pha ấm trà nhấm một ngụm rồi vào lay người đánh thức, dỗ dành vợ dậy ăn sáng rồi chở vợ đi làm, ... ôi chỉ nghĩ thôi em đã thấy người nó nâng nâng dồi á :)) :)) :))
Một triệu năm hư có một ngày "người đàn ông của gia đình" làm mẫu cụ ơi. Đừng ai để bị lừa.
P/s: À quên, nhân thể cái ngày 1/1tr này trưa em còn nấu phở gà, tối em còn làm cá chim hấp xì dầu cơ. May chưa có màn chụp ảnh up Facebook kèm vài câu triết lí nhân sinh nữa đấy.

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Một triệu năm hư có một ngày "người đàn ông của gia đình" làm mẫu cụ ơi. Đừng ai để bị lừa.
Thế á, vậy thì cũng thường thôi. Em tưởng sáng như trên, chiều đón vợ về đến nhà lại được nghe vợ ca tuồng, diễn chèo nữa là đủ combo chớ :))

TorienT

Xe container
Thế á, vậy thì cũng thường thôi. Em tưởng sáng như trên, chiều đón vợ về đến nhà lại được nghe vợ ca tuồng, diễn chèo nữa là đủ combo chớ :))
Thế em lại ôm phản chạy ra biển ngay, sợ gì.