[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

phuongan

Xe điện
Em long leo chen ngang câu chuyện của cụ Bất BDS68 và mợ Son Son23 nhé. Để đọ độ gia trưởng với Bắc Ninh thì có Thái Bình ạ :D

MuathuHN252

Xe cút kít

just for fun

Xe lăn
Tập đoàn các cụ nhà em có câu cửa miệng: đàn ông lấy đâu chả được vợ. Sự thực nó cũng thế thật, vì tầm trung niên ông nào cũng nhà, xe, công việc thu nhập cao. Con hầu như ở với mẹ. Đàn ông như bạn cụ hay ex em thả ra tự gái theo. Cũng ko cần gái quê đâu, các bạn tầm ngoài 30 làm văn phòng HN, lương tầm hơn chục triệu đủ nuôi thân, thì 1 anh ly hôn mà kte vững là 1 mối ko tệ. Nhà cửa sinh hoạt phí HN hay Sgon đều ngày càng đắt đỏ, tội gì.
Với điều kiện là các anh ko nuôi con, chứ có tệp đính kèm thì cũng ko dễ đâu, phải kinh tế cực tốt mới được. Chứ làng nhàng lương 30-40 tr, nuôi 2 đứa con (hoặc nuôi 1 đứa) thì nhìn vào cũng thấy ngán.

Son23

Xe buýt
Em long leo chen ngang câu chuyện của cụ Bất BDS68 và mợ Son Son23 nhé. Để đọ độ gia trưởng với Bắc Ninh thì có Thái Bình ạ :D
Ô thế ạ cụ. Em gốc TBinh, nhưng sao em thấy bố em ko có nét gì giai đất Bắc kiểu gia trưởng nhỉ. Vdu: chiều con gái hơn con giai, tết nhất giỗ chạp chả cơm nước cầu kì, ko cúng kiếng phức tạp nên em quen sự đơn giản gọn gẽ. Đặc biệt ko thích phiền hà ai nếu tự lực đc. Bọn em ở HN nhưng đi khám bệnh cụ tự gọi xe ghép đưa đón tận cổng, cần người vào cùng mới gọi 1 đứa vào, ko là về nhà mới gọi báo kết quả. Xưa đưa em đi thi ĐH những cuối những năm 90, thời mà dân tỉnh sẽ ở nhà ng thân, cụ đã dắt em ở nhà trọ, ăn cơm quán, ko vào bất cứ nhà cô ruột chú ruột nào vì: nhà các ông bà chật, toàn tập thể, mình ở phiền đến gia đình họ. Chỉ đến thăm, chơi, rất quý nhau đó ạ. Em là sản phẩm của nếp sống đó nên tự nhiên có tên TBinh em hoang mang ghê, hi.

just for fun

Xe lăn
Các cụ mợ bàn chuyện kết đôi làm em lại thấy tủi thân
Có gì đâu mà tủi, mợ cứ đi chơi nhiều vào, book mấy tour chất lượng cao ấy, cơ hội gặp đàn ông chất lượng cao rất lớn.
Cháu có đứa bạn li hôn xong nó boôk tour Sơn Đòng, gặp luôn 1 anh Tây đi du lịch 1 mình, là trai tân. Mới Cưới năm ngoái rồi ạ, đưa cả 3 mẹ con sang Đức luôn.
Nói chung Lọ Lem muốn gặp hoàng tử thì phải đến vũ hội, chứ ngồi đầu chợ bán rau thì chỉ gặp được anh xe ôm thôi

oto2banh1618

Xe điện
Sống 1 mình lúc mà bị ngắt cầu dao đột ngột thì đứt. Trc e có biết có 1 anh con sếp e sống 1 mình ( a ấy 40) bị cảm, lúc ngta phát hiện ra thì đã muộn ạ.

Lúc mình khỏe thì còn tự tin nói sống 1m đc

phuongan

Xe điện
Ô thế ạ cụ. Em gốc TBinh, nhưng sao em thấy bố em ko có nét gì giai đất Bắc kiểu gia trưởng nhỉ. Vdu: chiều con gái hơn con giai, tết nhất giỗ chạp chả cơm nước cầu kì, ko cúng kiếng phức tạp nên em quen sự đơn giản gọn gẽ. Đặc biệt ko thích phiền hà ai nếu tự lực đc. Bọn em ở HN nhưng đi khám bệnh cụ tự gọi xe ghép đưa đón tận cổng, cần người vào cùng mới gọi 1 đứa vào, ko là về nhà mới gọi báo kết quả. Xưa đưa em đi thi ĐH những cuối những năm 90, thời mà dân tỉnh sẽ ở nhà ng thân, cụ đã dắt em ở nhà trọ, ăn cơm quán, ko vào bất cứ nhà cô ruột chú ruột nào vì: nhà các ông bà chật, toàn tập thể, mình ở phiền đến gia đình họ. Chỉ đến thăm, chơi, rất quý nhau đó ạ. Em là sản phẩm của nếp sống đó nên tự nhiên có tên TBinh em hoang mang ghê, hi.
Cụ thân sinh nhà em là người TB đây mợ, lão gia huyền người Bắc Ninh. Ahihi nên nhờ được tôi luyện từ bé, em về BN em chấp tất :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Với điều kiện là các anh ko nuôi con, chứ có tệp đính kèm thì cũng ko dễ đâu, phải kinh tế cực tốt mới được. Chứ làng nhàng lương 30-40 tr, nuôi 2 đứa con (hoặc nuôi 1 đứa) thì nhìn vào cũng thấy ngán.
Thế này anh mà bị vợ nó đuổi ra đường thì vỡ mồm. Lương gì thấp, một nách 3 con thì thôi xác định ở giá suốt đời. Đợi các con chúng nó lập gia đình để độc thân thì mình cũng bốc mộ rồi #:-s

phuongmit

Xe cút kít
Có gì đâu mà tủi, mợ cứ đi chơi nhiều vào, book mấy tour chất lượng cao ấy, cơ hội gặp đàn ông chất lượng cao rất lớn.
Cháu có đứa bạn li hôn xong nó boôk tour Sơn Đòng, gặp luôn 1 anh Tây đi du lịch 1 mình, là trai tân. Mới Cưới năm ngoái rồi ạ, đưa cả 3 mẹ con sang Đức luôn.
Nói chung Lọ Lem muốn gặp hoàng tử thì phải đến vũ hội, chứ ngồi đầu chợ bán rau thì chỉ gặp được anh xe ôm thôi
Ngồi đầu chợ bán rau nếu may mắn còn gặp dc cả vua giả trang đi vi hành chứ đến vũ hội mới gặp hoàng tử thì quá là bthuong :))

Son23

Xe buýt
Đa phần con ở với mẹ nên các anh dễ mà mợ. Em thấy lúc còn có vợ mà phải đôi ba em cùng công ty đã thả thính nhau, đều gái chưa chồng, ngoài 30, nên chắc cái mác có nhà có xe, thu nhập tốt khá là hấp dẫn những bạn thu nhập 15, 20tr đang ở trọ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Chị thấy bọn bạn chị, đứa nào cũng tề gia ngon lắm em. Hai thằng em zai bảo vợ không được thì để vợ bảo :D
Nhưng nhà nào dc ăn học đầy đủ, gđ công chức cũng đỡ hơn đó. Em thấy mỗi một thế hệ sau, mức độ gia trưởng giảm đi thấy rõ luôn

phuongan

Xe điện
Nhưng nhà nào dc ăn học đầy đủ, gđ công chức cũng đỡ hơn đó. Em thấy mỗi một thế hệ sau, mức độ gia trưởng giảm đi thấy rõ luôn
Mặt khác của những người gia trưởng là họ lại cực kỳ có trách nhiệm gánh vác gia đình em ạ, chị thấy vậy.

Son23

Xe buýt
Việc đó đâu có phụ thuộc vào ý chí của em mợ ạ X_X
Vầng cũng đúng đó. Giờ em muốn có tình yêu chả biết kiếm đâu luôn. Có phải tuổi 18 đôi mươi bạn nọ nhóm kia, tung tẩy gặp gỡ giai xinh gái đẹp suốt ngày đâu. Toàn nhóm hội công việc, nhóm hội phụ huynh của con... Chắc cũng do mình chưa muốn nên ko tìm cách. Đồng nghiệp em đơn thân gần 10 năm, vừa cưới 1 anh có thể coi là đại gia. Bạn này nói luôn muốn lấy chồng nên cực chịu khó tham gia các nhóm hội. Nhưng ông chồng hiện tại là do bạn ấy đẩy được bà vợ cũ ra, nên em và mọi người khá gợn. Tuy nhiên vẫn là giỏi, vì làm cho 1 ng đàn ông giàu có bỏ vợ lấy mình khi đã U50, ít người làm được.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ngồi đầu chợ bán rau nếu may mắn còn gặp dc cả vua giả trang đi vi hành chứ đến vũ hội mới gặp hoàng tử thì quá là bthuong :))
Giờ làm gì có hoàng tử đâu, thôi kỳ này các mợ ấy đến Sơn Đòong về xem ntn :))

Son23

Xe buýt
Cụ thân sinh nhà em là người TB đây mợ, lão gia huyền người Bắc Ninh. Ahihi nên nhờ được tôi luyện từ bé, em về BN em chấp tất :))
Em cực kì ấn tượng BNinh vì mấy lần về ăn cỗ, phải nói cỗ to, ngon nhất nhì miền Bắc, thêm đứa em chơi cùng dâu BNinh nó tả cỗ đầy tháng con nó mà em tưởng cỗ cưới quê em. Cụ thân sinh em TBinh nhưng chắc trẻ trẻ đã thoát ly, thêm ở khu cán bộ công chức nên chắc nhạt mất chất TBinh.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em cực kì ấn tượng BNinh vì mấy lần về ăn cỗ, phải nói cỗ to, ngon nhất nhì miền Bắc, thêm đứa em chơi cùng dâu BNinh nó tả cỗ đầy tháng con nó mà em tưởng cỗ cưới quê em. Cụ thân sinh em TBinh nhưng chắc trẻ trẻ đã thoát ly, thêm ở khu cán bộ công chức nên chắc nhạt mất chất TBinh.
Suốt ngày Í với Ơ, ngọng níu ấy em. Bảo lờ cao hay nờ thấp thì còn biết chứ cứ nờ với lờ một lúc là đánh nhau luôn :))