[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Yeuaibaygio

Xe container
Vầng các mợ ở lại đây chơi với em cho vui ạ,
Đến lên mạng em cũng bị bỏ lại một mình, thật là hẩm hiu quá đi thôi hic hic
Ô mình nghĩ tích cực lên chứ Mợ, tất cả mọi thứ ở một chữ duyên, đi và đến đều là duyên.
Em rất vô duyên trong các mối quan hệ với người khác, nhưng kệ chứ, nghĩ nhiều cho già người ạ. :)

Bang lang

Xe điện
Ô mình nghĩ tích cực lên chứ Mợ, tất cả mọi thứ ở một chữ duyên, đi và đến đều là duyên.
Em rất vô duyên trong các mối quan hệ với người khác, nhưng kệ chứ, nghĩ nhiều cho già người ạ. :)
Em thấy mơ duyên dáng, thân thiện, đáng yêu chứ có giống như mợ nói đâu nhỉ!

Smile1102

Xe container
Vào đấy chém cho vui mợ êy, xong ra đây chém típ cũng được mừ :))
Ôi nhiều hội nhóm quá rồi ko nhớ xuể cụ ạ. Nên chém ở đây cho nó xôm. Chỉ cần nhóm phụ huynh hai đứa là có rất nhiều hôm em đã ko đu nổi rồi :)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ôi nhiều hội nhóm quá rồi ko nhớ xuể cụ ạ. Nên chém ở đây cho nó xôm. Chỉ cần nhóm phụ huynh hai đứa là có rất nhiều hôm em đã ko đu nổi rồi :)
Không có mợ trong đấy em buồn, chán chả buồn chém nữa ấy X_X

buicongchuc

Xe ba gác

xukthal

Xe lăn
Chụy Lụ vào đê...khác hẳn nhóm PH ;))

Bang lang

Xe điện
Em là nam giới, nên em có kế hoạch ntn:
1. Đầu tiên và quan trọng nhất là phải kiếm đc 1 cái nhà đã, to bé gì cũng đc, để làm chốn dung thân
2. Trong trường hợp ko có lương hưu, nhà kia ko cho thuê được, túm lại là ko có thu nhập gì thì:
2a. Nếu có đk vừa, em mở 1 quán ăn vặt cạnh cổng trường cấp 2,3 hoặc gần khu văn phòng 🍔
2b. Nếu đk ít, em làm cái bơm xe đạp ra đầu phố, cũng là có đồng ra, vào 🚲
2c. Nếu kém quá, em nhờ vả chỗ thân quen kiếm 1 chân bảo vệ, túc tắc mà sống 💂
3. Trong trường hợp có lương hưu tạm ổn, hoặc cái nhà kia cho thuê đc tàm tạm thì em đi về miền biển, thuê cái nhà be bé, và làm công việc 2a hoặc 2b kia ở nơi em sống. Cứ tầm 1-2 năm em lại đi sang tỉnh khác, khi nào khám phá hết thì em về.

Hehe
Cụ bán kẹo bông hay thịt xiên à? Nhưng đúng là bán hàng cho hội trẻ con đấy cũng vui phết. Trước cạnh nhà em có 1 bà ko có gia đình, bà khá giàu vì vừa bán đất nhưng vẫn mở cửa hàng bán mấy đồ linh tinh kiểu bim bim, bánh kẹo. Có lần e ra mua hàng, thấy một hội trẻ con đưa tiền cho bà, toàn tiền lẻ, bảo mua 10 gói bim bim. Bà đếm tiền cùng bọn nó rồi bảo, ko đủ tiền, bọn nó lại kéo nhau chạy về lấy thêm. Lúc bon nó đi bà cứ tủm tim cười, bảo bán hàng cho vui chứ ở nhà chả biết làm j cả cho hết thời gian, bán hàng mở cửa cả ngày may ra được bài chục k.

Dancingwiththewind

Xe điện
Qua em đi chơi ăn nhiều món chim quá (hấp, quay, rán, xôi chim). Hôm nay rối loạn tiêu hoá nằm bẹp dí dị. Giờ có tuổi rồi đi đâu ăn gì lại phải thận trọng, chán ghê cơ.
Mai lại lao vào cày cuốc, trời đang giăng mưa phùn, buồn như con chuồn chuồn!

Chỉnh sửa cuối:

my.eb

Xe điện
Qua em đi chơi ăn nhiều chim quá. Hôm nay rối loạn tiêu hoá nằm bẹp dí dị. Giờ có tuổi rồi đi đâu ăn gì lại phải thận trọng, chán ghê cơ.
Mai lại lao vào cày cuốc, trời đang giăng mưa phùn, buồn như con chuồn chuồn!
Em vừa cày xong. Đang đau họng nên nuốt nước bọt như nuốt cái kim. Em đi nằm mai lại dậy đi cày tiếp.
Mợ mua men tiêu hoá mà uống vào, nếu ko ngộ độc thức ăn thì men tiêu hoá uống là oke con dê

my.eb

Xe điện
Em có hộp pate bé nv cho từ tuần trước. Mai em mua bánh mỳ xong rán trứng pate hay ăn pate ko các cụ mợ nhỉ. Em ăn chậm quá vẫn còn đầy ự

starsn

Xe điện
Nhiều cụ ông cụ bà (trong + ngoài gd) em lú lẫn 5-6 năm cuối cuộc đời, cần chăm sóc 24/24. Bm em làm kiểu gì mà thuê được người quanh quanh 8tr/ tháng (giỏi thật :(), nhưng con cháu có mặt liên tục, với cộng chi phí chắc 20tr/ tháng.

Em mới xem dv chăm sóc 24/7 1:1 ở Phuket 6k/ người/ th. Mỹ 23k, Úc 13k với gd không đủ tiêu chuẩn nhận trợ cấp mà không được 1:1 đâu, lâu lâu có chỗ ở Úc bị lên báo vì.. trói người già, chắc quậy quá 😂 Thái có vẻ ok nhưng chồng em kêu bọn nó chắc nói tiếng Anh ít thôi. Về VN thuê người rẻ hơn nhưng con em sao chạy theo em để sắp xếp được. Mình đi tìm dv assisted living, bảo cái anh chồng đi tìm dv assisted dying 😃 chắc phải để di chúc là khi nào mất legal capacity là authorise euthanasia luôn. Tầm 7x 80 nghĩ đến là vừa.

Yeuaibaygio

Xe container
Em thấy mơ duyên dáng, thân thiện, đáng yêu chứ có giống như mợ nói đâu nhỉ!
Hii em cảm ơn Mợ, Mợ chấm điểm cho em rộng rãi quá, em cảm thấy thật áp lực.
Giờ em già nên đỡ dở hơi nhiều rồi đấy ạ.

Binhyennoiay

Xe điện
Em có hộp pate bé nv cho từ tuần trước. Mai em mua bánh mỳ xong rán trứng pate hay ăn pate ko các cụ mợ nhỉ. Em ăn chậm quá vẫn còn đầy ự
Mợ rán pate riêng, trứng ốp la riêng ăn đỡ ngán. Pate mợ cắt miếng dày rán xém cạnh ăn thơm thơm hay phết.