[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Giodong2

Xe buýt
Ôi giống e quá. Trẻ con yêu nhất lúc tầm 2-3t sau đó giảm dần theo thời gian. E với mợ có đam mê này ko lo hưu thiếu niềm vui. Con e cũng bằng tuổi con mợ. Hi vọng nó giống bố. Chục năm nữa lấy vk để bố có cháu nội bế sớm:)).
Hí hí. Nhà em con gái mợ ạ.
Em bảo 2 đứa: mai mốt các con yêu đương lỡ dính bầu bì cũng ko gì phải hoảng sợ. Cứ đem cháu về cho mẹ chăm, 2 đứa con cứ tung tăng bay nhảy vui cuộc đời. Chồng ko nhất thiết phải lấy, nhưng con thì có 1 đứa để vui tuổi già.
Nên kế hoạch 50+ của em có cả chăm cháu, vào chùa chăm trẻ mồ côi.

MuathuHN252

Xe cút kít

Yeuaibaygio

Xe container
Trời mưa, người rảnh, em lôi giấy bút ra luyện chép Tiếng Trung lại sau 2 năm thất học, ngại ơi là ngại. Tay cứng quá rồi, các nét cứ liêu xiêu díu vào nhau.
Lại phải 天天汉语, học tập mỗi ngày mới ăn thua được.

my.eb

Xe điện
Thế Mợ phải cụ tỉ là thích chơi với trẻ con tầm 6 đến 15 tuổi chẳng hạn. Chứ trông bọn U3 thì quá mệt.
Con nhà em trước thuê người đến trông để em đi làm. Hôm nào bác trông trẻ bận, em phải gửi F1 sang bà ngoại là sáng ra phải sạch sẽ tinh tươm, cho ăn cho uống đầy đủ mới cho sang chơi thôi để đỡ phiền bà.
Ko hẳn em từ chối bọn lít nhít 1-3 years đâu, bọn í yêu là đằng khác. Em tự nuôi và chăm sóc 2 đứa con em từ chi tiết đến tổng hợp nên em tự kiểm điểm mình biết nuôi trẻ con theo cách cả truyền thống lẫn 4.0. Nhưng do bây h sức khoẻ em có hạn, ko còn phù hợp với nhiều động tác nữa nên em rút lui. Vả lại nguyên tắc nước sông ko phạm nước giếng, con thuộc hệ chăm sóc nuôi dạy trực tiếp thuộc về bố mẹ (trừ khi có đề nghị khác) nên em đứng sang một bên thôi,
Bọn trẻ con giờ ăn dặm blw mẹ nó vất vả thời kì 6m-1y thui mợ. Qua 1 tuổi nó tự ăn tốt mình chỉ phải thay mỗi bỉm thôi ạ :)). Mẹ nó mà luyện easy tốt thì bà lại càng nhàn :)). Trc em quay lại làm ông bà nội ngoại ở xa lên trông cháu cho 1 thời gian thì có mấy lớp sensory baby, float baby, ngày ngày book grab cho ông bà đưa bọn nó đi thôi cho ông bà đỡ mệt và đỡ chán còn bọn trẻ con nó học vận động sớm đc. Trưa em về nhà cho ăn uống, sáng nó hoạt động cả ngày chiều thường ngủ. Nhưng nói gì thì nói, trông cháu cũng chỉ đến được ngưỡng 3-4 tuổi thôi, 5 tuổi nó chỉ chơi với bạn nó rồi. Trừ khi mợ ở chung còn k thì cứ tính thêm phương án khác ngoài phương án trông cháu ạ :)

Binhyennoiay

Xe điện
Em có một ước mơ nho nhỏ nhưng rất xa vời là khi về hưu thảnh thơi sẽ vẽ vời và học violin..