[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

MuathuHN252

Xe cút kít
Thế mổ xong rồi thì ko mong nội tiết dồy dào nữa à
Thồi. Em sợ lớ ngớ vớ huy chương đẻ đứa nữa thì toang ạ. 3 bạn nhà e toàn vỡ kế hoạch đó ạ.huhu.
Bộ môn sinh lý này hình như e lý thuyết học hơi kém

dhela

Xe tăng
Thấy các cụ mợ rủ nhau học piano, em có tí thỉnh cầu thế này ạ. Nhà mà ko phải biệt thự, liền kề mà ko có cách âm, lại lỡ phải chung cư nữa... thì kính xin các cụ mợ mua cái piano điện mà tập. Vì loại này nó có chân cắm tai nghe và khi cắm cái tai nghe vào thì chỉ mình các cụ mợ nghe được, hàng xóm không phải nghe.
Tập cho nhuần nhuyễn đã rồi hẵng ra phòng khách biểu diễn với cái đàn cơ.
Chứ mà không, rảnh rỗi sinh nông nổi, bắt hàng xóm cứ phải nghe bùm bùm tiếng đàn tập suốt ngày là dễ có chuyện lắm.

"Tiếng Dương cầm trong căn nhà cổ..." nó khác với tiếng đàn tập lắm ạ #:-s

MuathuHN252

Xe cút kít

TorienT

Xe container
Thấy các cụ mợ rủ nhau học piano, em có tí thỉnh cầu thế này ạ. Nhà mà ko phải biệt thự, liền kề mà ko có cách âm, lại lỡ phải chung cư nữa... thì kính xin các cụ mợ mua cái piano điện mà tập. Vì loại này nó có chân cắm tai nghe và khi cắm cái tai nghe vào thì chỉ mình các cụ mợ nghe được, hàng xóm không phải nghe.
Chứ mà không, rảnh rỗi sinh nông nổi, bắt hàng xóm cứ phải nghe bùm bùm tiếng đàn tập suốt ngày là dễ có chuyện lắm.

Ôm ôm

tung5917

Xe điện

Nhà em may mà các phòng cách âm với nhau hết. Mẹ em suốt ngày bật youtube các vở chèo, kinh kệ. Còn tập hát chèo ở nhà để tham gia văn nghệ với tổ dân phố. Em thì hay xem đá bóng, tennis đêm khuya. Cứ đóng cửa phòng là không nghe thấy gì. Sợ nhất là tiếng hát karaoke của hàng xóm, tiếng loa này rất khó chặn âm.

Chỉnh sửa cuối:

cuongkilo

Xe tăng
Em U40 sắp li hôn , 2 đứa nhóc ở vs mẹ
Nói chung mấy tháng đầu ở 1 mình hơi buồn , nhưng sau thấy đỡ hơn

starsn

Xe điện
Em cũng thử đi học Piano rồi, đc 5 buổi chán quá toàn trốn cô xong nghỉ luôn.
Ngày trước em bắt đầu tập là vì chị bạn rủ, chị ý thích film HQ quá nên tập để chơi, em cũng đánh được vài bài HQ còn chị ý kỷ luật hơn nên giỏi hơn em nhiều. Hồi đấy chị ý rất hâm mộ Đan Trường nên có lần lôi em đến chỗ anh ĐT biểu diễn, gặp riêng được một tí với chụp ảnh với anh ý nữa cơ :)

Em nghĩ muốn chơi tốt là bản chất mình phải rất thích, nếu không phải có động lực, như kiếm cơm hoặc trong nhóm có dàn nhạc. Kiểu làm vườn ấy, nhìn thì thích nhưng ít người thích đến độ làm được thật :)

Chồng em ghét tập thể dục vì kêu nó không phục vụ mục đích gì cả, nên khi nào em lôi ra bảo tập thì anh ý đi làm vườn hoặc có đợt đi giao báo :D Em khi nào già chắc rong chơi, tập thể dục được thường xuyên là tốt lắm rồi. Em có mấy đứa bạn hay post ảnh fb, người đẹp như Ngọc Trinh luôn, trong đấy có 1 đứa không đi làm còn 2-3 đứa trông cv có vẻ bận luôn ấy. Mình biết mình không thế được nên mơ ước khi nào rảnh đỡ ra thì được thế =P~

Với nếu kiếm được cái gì làm kiếm được tiền, dùng nhiều não trái nữa thì tốt. Bảo học cái gì chả bao giờ dùng em chịu.

Mytv

Xe điện
Em đi với chồng em đc 2 ngày là chán. Nhà em thích đi với con cơ. Một số bạn em thì chỉ tranh thủ để con ở nhà hai vợ chồng đi du lịch. Chắc tại lão nhà em cả ngày không nói nổi mười câu mà em thì có nhu cầu nói. 4 người nhà em lên đường bất chấp vui ơi là vui. Giờ bạn lớn học cấp 3 nên ít thời gian rảnh quá.
Vk e là ngừoi ít nói, ko sôi nổi. Ngồi ăn cơm có khi chẳng nói câu nào. Ấy thế mà với lại e cứ tíu tit suốt, câu chuyện nhiều khi cũng chẳng có j mà có thể nói với nhau cả ngày. :D

Bọn e vẫn trốn con đi chơi riêng dù gái út vẫn còn thích bám đít bố mẹ. Tất nhiên chỉ dám trốn đi 1 đến 2 ngày là cùng thôi.

my.eb

Xe điện
Ngày trước em bắt đầu tập là vì chị bạn rủ, chị ý thích film HQ quá nên tập để chơi, em cũng đánh được vài bài HQ còn chị ý kỷ luật hơn nên giỏi hơn em nhiều. Hồi đấy chị ý rất hâm mộ Đan Trường nên có lần lôi em đến chỗ anh ĐT biểu diễn, gặp riêng được một tí với chụp ảnh với anh ý nữa cơ :)

Em nghĩ muốn chơi tốt là bản chất mình phải rất thích, nếu không phải có động lực, như kiếm cơm hoặc trong nhóm có dàn nhạc. Kiểu làm vườn ấy, nhìn thì thích nhưng ít người thích đến độ làm được thật :)

Chồng em ghét tập thể dục vì kêu nó không phục vụ mục đích gì cả, nên khi nào em lôi ra bảo tập thì anh ý đi làm vườn hoặc có đợt đi giao báo :D Em khi nào già chắc rong chơi, tập thể dục được thường xuyên là tốt lắm rồi. Em có mấy đứa bạn hay post ảnh fb, người đẹp như Ngọc Trinh luôn, trong đấy có 1 đứa không đi làm còn 2-3 đứa trông cv có vẻ bận luôn ấy. Mình biết mình không thế được nên mơ ước khi nào rảnh đỡ ra thì được thế =P~

Với nếu kiếm được cái gì làm kiếm được tiền, dùng nhiều não trái nữa thì tốt. Bảo học cái gì chả bao giờ dùng em chịu.
Em ko thích chụp ảnh nên chấc em ko học chụp hình đâu cụ tung5917 ạ.
Tính em hướng nội nên em thích những gì tĩnh lặng. Chắc em sẽ trồng hoa, rau, dọn dẹp nhà cửa, nấu ân... và quanh quẩn ỏ nhà thôi. À mà em thích trẻ con nên chấc em sẽ làm một việc gì nướng đến bọn trẻ xung quann em

Yeuaibaygio

Xe container
Em ko thích chụp ảnh nên chấc em ko học chụp hình đâu cụ tung5917 ạ.
Tính em hướng nội nên em thích những gì tĩnh lặng. Chắc em sẽ trồng hoa, rau, dọn dẹp nhà cửa, nấu ân... và quanh quẩn ỏ nhà thôi. À mà em thích trẻ con nên chấc em sẽ làm một việc gì nướng đến bọn trẻ xung quann em
Thích trẻ con thì tha hồ Mợ ạ, trông cháu mình và cháu của các anh chị em nhà mình.