[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Yeuaibaygio

Xe container
Rán nó sẽ hơi khô mợ ạ! Em thích nhất cho pate vào bát rồi hấp nồi cơm hoặc cho vào lò nướng để hấp.
Chủ yếu là thành phần pate Cụ ạ. Em làm cũng thử các kiểu rồi và chốt theo khẩu vị nhà em là phải hơi nhiều mỡ mới mềm, ngậy, béo kệ béo. Thế nên bỏ vào rán thoải mái (tự nó chảy mỡ ra rán nó) không bị khô tí nào. F1 nhà em lại thích vì nó có lớp sém sém ăn rất thơm.

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ mua vỉ viên ngậm Bảo Thanh dùng thử, em thấy rất tốt. Mợ xem thành phần của nó xem Mợ có phải kiêng gì không, có loại không đường đấy ạ.
tải xuống.jpeg
Vâng. Mai em mua thuốc này ngậm tiện. Em ko phải kiêng khem gì đâu, hệ thống khấu hao nhanh thôi chứ chưa đến nỗi xuống cấp nghiêm trọng. Em cảm ơn nhé.
Đau nhiều vậy mợ ngậm thêm cả Dorithricin sẽ nhanh hơn đấy ạ. Ngậm súc nước muối hàng ngày nữa mợ ah, có lúc e chớm đau rát họng, em chỉ súc nước muối là đỡ ấy ạ

buicongchuc

Xe ba gác
Đau nhiều vậy mợ ngậm thêm cả Dorithricin sẽ nhanh hơn đấy ạ. Ngậm súc nước muối hàng ngày nữa mợ ah, có lúc e chớm đau rát họng, em chỉ súc nước muối là đỡ ấy ạ
Từ cái thời corola, đi đâu em cũng có chai nước muối súc họng và súc miệng: trước ngủ, khi ngủ dậy, sau đánh răng, sau ăn, ... và trước khu hun... Có khi em nghiện nước muối mất :)) :))

Giodong2

Xe buýt
Qua em đi chơi ăn nhiều món chim quá (hấp, quay, rán, xôi chim). Hôm nay rối loạn tiêu hoá nằm bẹp dí dị. Giờ có tuổi rồi đi đâu ăn gì lại phải thận trọng, chán ghê cơ.
Mai lại lao vào cày cuốc, trời đang giăng mưa phùn, buồn như con chuồn chuồn!
Em ngày nay bị tụt huyết áp. Đầu óc quay cuồng, người dún lạnh lại vã đầy mồ hôi, tay chân bủn rủn kèm buồn nôn. Em lại nghĩ trúng thực trong khi sáng chỉ ăn chút khoai củ đồ nhà. Lên giường nằm đo huyết áp chỉ còn có 57mHg. May mà cuối tuần có con bé ở nhà nó chăm cho.
Xưa em khỏe văm, giờ có tuổi cơ thể bắt đầu rậm rịch 😒

xukthal

Xe lăn

MuathuHN252

Xe cút kít
Em ngày nay bị tụt huyết áp. Đầu óc quay cuồng, người dún lạnh lại vã đầy mồ hôi, tay chân bủn rủn kèm buồn nôn. Em lại nghĩ trúng thực trong khi sáng chỉ ăn chút khoai củ đồ nhà. Lên giường nằm đo huyết áp chỉ còn có 57mHg. May mà cuối tuần có con bé ở nhà nó chăm cho.
Xưa em khỏe văm, giờ có tuổi cơ thể bắt đầu rậm rịch 😒
HA có 2 chỉ số HA tâm thu và HA tâm trương đó mợ. Vd HA em 100/60, thì 60 là HA tâm trương, cũng là bt ko fai thấp. Mợ có thể đọc cả 2 số lên ko ạ. Những lúc vậy mợ uống 1 cốc to nước đường gừng ấm sẽ tốt đấy ạ

phuongmit

Xe cút kít
Key word chuyển từ ăn nhiều chim sang rán pate và giời quay về huyết áp :-t

Giodong2

Xe buýt
Có khi nào là do thiếu Gió Đông ko mợ? #:-s

Muốn đánh Tào công
Phải có gió Đông
:-s
Dạ ko, em ko cần.

HA có 2 chỉ số HA tâm thu và HA tâm trương đó mợ. Vd HA em 100/60, thì 60 là HA tâm trương, cũng là bt ko fai thấp. Mợ có thể đọc cả 2 số lên ko ạ. Những lúc vậy mợ uống 1 cốc to nước đường gừng ấm sẽ tốt đấy ạ
Em đo máy 87/58 đấy mợ.
Có search nhờ bé con pha cho 1 ly nước gừng ấm. Từ 12h đến 3h vẫn chóng mặt đau đầu nên em mua ship ít thịt về chấm cùng mắm nêm để tăng độ mặn thì sau thấy khỏe hơn.

MuathuHN252

Xe cút kít
Dạ ko, em ko cần.

Em đo máy 87/58 đấy mợ.
Có search nhờ bé con pha cho 1 ly nước gừng ấm. Từ 12h đến 3h vẫn chóng mặt đau đầu nên em mua ship ít thịt về chấm cùng mắm nêm để tăng độ mặn thì sau thấy khỏe hơn.
Vâng đúng rồi, kết hợp với triệu chứng chắc tụt HA rồi. Em có dạo HA khi nào cũng 90/60 cơ. Em khỏe chả vde gì, tự dưng vô tình đo HA mới giật mình ko nghĩ thấp thế.nhưng kệ qt là mình thấy khỏe thì lại ko sao ạ.

Binhyennoiay

Xe điện
Dạ ko, em ko cần.

Em đo máy 87/58 đấy mợ.
Bài em hay làm khi bị tụt HA cũng như mợ, uống nc gừng và ăn mắm nêm nhanh khỏe.

Binhyennoiay

Xe điện
Em lần đầu tụt sâu như này. Trước mấy lần đo cũng thấp nhưng toàn 9x/6x nên giờ mới tìm hiểu kinh nghiệm.
Em HA thấp nên ko chịu đc đói. Đói lâu là bị vã mồ hôi lạnh, đầu quay quay người như bay lâng lâng sợ lắm. Bị nhiều lần rồi nên giờ chả dám nhịn lâu.

TorienT

Xe container
Mấy mợ huyết áp dưới 100/60 là thấp rồi. Lúc nào cũng phải thủ sẵn đồ ngọt theo người, sáng nhớ uống một cốc trà gừng mật ong. Nếu thiếu ngủ, xây xẩm thì tối uống đều trà hoa cúc, kỷ tử, táo đỏ, thêm chút mật ong để an thần, bổ máu. Chú ý giữ ấm khi trời lạnh hơn người thường và đừng cố sức. Nóc nhà em huyết áp 95/56 bao năm toàn phải thế này, quên cái có chuyện ngay.

toyennha

Xe lăn
Các mợ sướng thế toàn được chồng đèo đi khám thai với cả đi đẻ, em toàn tự :D
Đứa đầu em đẻ cách đây hơn 20 năm khi đó đường HN còn ít xe cộ, em cứ kẽo kẹt cái xe đạp Thống Nhất cũ mượn của ông nội bọn trẻ, đi sang Đội Cấn khám. Đến đứa thứ 2, phần vì đứa đầu là con gái, phần vì bố bọn trẻ và cả gia đình bên nội đều thích con trai, nên em cũng có phần hồi hộp. Đến khi con chạm mốc tuần 12, em lặng lẽ lấy xe máy phóng vèo vèo đến khám Siêu âm một bs có tiếng chỉ sau bs Cường Viện C, phòng khám ở chỗ hồ Hale em vẫn nhớ. Rụt rè nằm lên bàn siêu âm, giây phút nghe tiếng bs nói nhỏ, con trai nhé, em như vỡ oà. Quãng đường phóng xe từ hồ Hale về đến nhà, em đi mà thấy như đang bay, bụng bảo dạ thế là yên tâm từ nay đời mình sẽ nở hoa...
Giàn trên em ko biết nhưng dàn em toàn bị,được đưa vợ đi đẻ. Ông anh rể em đưa vợ đi đẻ năm 1995 ổng phải còng vợ vào phòng cấp cứu
Tới em đưa vợ đi đẻ 2 tuần :( do sắp đến ngày đẻ vợ em vẫn "ham ăn" nữa đêm gọi em dậy đi ăn ốc. Xui bị mũi đốt thế là sốt xuất huyết. Làm phải nhập viện 1 tuần. Từ Dũ vừa trả về nhà được 1 ngày thì vợ lại bảo đi Từ Dũ tiếp vì vừa "vỡ ối" lại thêm 1 tuần nữa. Do khi sinh con em bị vàng da nên nằm đèn. Mà em lại sót con nên y tá không có trong phòng em tắt đèn :(( . đến lúc về bác sỹ nói. Nếu tắt đèn nữa 2 ngày sau mẹ về, bé ở lại . nghe câu đó xong em mới nghe lời cho bé nằm đèn.
Mà em thật Từ Dũ trừ phòng 1 người, nhà vệ sinh,phòng hậu phẩu là em chưa nằm còn lại em kinh qua hết.
Mà vui nhất là lúc đăng ký lấy phòng. Tại do quen biết nên em sẽ có phòng quan trọng là phòng 2 hay 3 giường dựa vào hên xui. Em may nên đặt được phòng 2 người và ông đứng cạnh đang lóng ngóng chưa đặt được phòng cho vợ nên em thòng luôn. "Ở chung không đăng ký luôn" ổng ừ và em nói nhân viên "người nhà luôn tại Chị P. Chưa nói. Vậy là lấy luôn chung phòng. Hôm sau ổng hỏi tiền hết nhiêu? Em bảo cho chị nv 2tr để có phòng tôi với ông 50:50 cho vui. Vậy là em có 1tr bù vào tiền đưa cho chị "người nhà" :D