[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Giodong2

Xe buýt
Ồi, mợ giỏi thế,
Nhìn avatar của mợ, em ước gì em có 8 chấm, em sẽ dạy 2 ca/ngày thôi, thời gian còn lại em chơi tha thẩn,
Mà nếu có 150tr/tháng thì mợ sẽ làm gì với nó nhỉ, em hỏi hơi tế nhị một tý, mợ đừng mắng em ngu ngơ có tiền ko biết tiêu còn phải hỏi,
Mợ cứ tìm cách kiếm 150tr/tháng đã rồi hẵng tính.
Em thì:
1. Bỏ việc
2. Bỏ chồng 😆
...

Giodong2

Xe buýt
Nói đến chuyện học cái gì thì em nhớ ra mấy năm trước em đã từng đi học piano.
Lần 1 :Đi học ở trung tâm cùng con trai. Học cùng nó mà nó đánh nhoay nhoáy mình thì chưa kịp phân biệt đồ rê mi gì. Chán quá nghỉ ngang.
Lần 2 : biết thân phận ko theo được bọn trẻ nên quyết tâm thuê cô giáo về nhà dạy. Chỉ được mấy buổi đầu, sau cứ đến giờ học là buồn ngủ 🤣. Học khó và chán kinh. Cuối cùng toàn bảo cô giáo đánh đàn cho chị ngồi nghe 🤣. Từ đó ko mơ mộng học được gì ở tuổi này nữa!
Mợ nhắc em mới nhớ. Em có món đàn Organ được học từ thời cấp 2.
Hồi đó em học say mê lắm, mặc dù học lớp làng bà sơ dạy dở òm, dạy ngón âm sai bét hết.
Cây đàn Yamaha hơn 3 chục năm em vẫn còn giữ. Âm vẫn trong trẻo để em lôi ra tập lại.

Yeuaibaygio

Xe container
Thích thế! Em rất ngưỡng mộ ai biết hát chèo. Trước cty em có con bé cũng hát được một chút vo. Quan Âm Thị Kính. Em cũng quen một bạn bằng tuổi, nhà hát chèo, xinh dã man và hát rất hay. Hôm bọn em ngồi ăn, bạn ý bốc lên hát Cô Đôi Thượng Ngàn, hay kinh khủng, may hôm đấy còn có nhạc nữa. Kể từ lúc đó em ko ăn nữa, ngoi nghe bạn ấy hát và lân la làm quen:). Mà cũng chả phải mình em mê mệt, toàn bộ các anh zai ở đấy cũng chết đứ đừ. Em chưa thử hát Chèo hay Chầu Văn bao h, Nhưng em nghĩ giọng em ko hợp vì nó phải lanh lảnh thì phải.
Thực tế thì 100 người mới có 1-2 người nghe được bộ môn ca nhạc cổ truyền này thôi ạ, còn 98 người khác nghe như tra tấn Mợ ơi. Sếp tổng hiện tại của em rất thích hát chèo, văn (cơ mờ sếp chỉ hát cùng chứ không solo được), thế mà em hỏi sếp có nghe xẩm không lại thấy thờ ơ lắm. Trong khi xẩm cũng có cái hay chứ.

Còn các cụ ở đây chắc thích tom tom chát thôi. :D

Thêm tí: nghệ sĩ chèo trẻ em thích nhất giọng Thanh Tuyết.

Chỉnh sửa cuối:

Bang lang

Xe điện
Thực tế thì 100 người mới có 1-2 người nghe được bộ môn ca nhạc cổ truyền này thôi ạ, còn 98 người khác nghe như tra tấn Mợ ơi. Sếp tổng hiện tại của em rất thích hát chèo, văn (cơ mờ sếp chỉ hát cùng chứ không solo được), thế mà em hỏi sếp có nghe xẩm không lại thấy thờ ơ lắm. Trong khi xẩm cũng có cái hay chứ.

Còn các cụ ở đây chắc thích tom tom chát thôi. :D
Em cũng ko thích xẩm mợ ơi. Hồi xưa nghe xẩm toàn ông bị mù với nói ngọng nên em thấy cứ bi đát sao ấy. Hát Chèo và Chầu Văn lúc bốc lên đã thấy vui rồi.

phuongmit

Xe cút kít

MuathuHN252

Xe cút kít
50+ em chỉ mong mắt vẫn sáng soi dc chứng cháo, hết h thì đi nhảy múa, hát hò thôi

Yeuaibaygio

Xe container
Em cũng ko thích xẩm mợ ơi. Hồi xưa nghe xẩm toàn ông bị mù với nói ngọng nên em thấy cứ bi đát sao ấy. Hát Chèo và Chầu Văn lúc bốc lên đã thấy vui rồi.
À đấy là khán giả thích nhạc bốc nói chung ạ, còn thể loại đấy nhiều bài nỉ non, da diết hơn. Ví dụ Chinh phụ lời cổ. Chính bài Cô Đôi thượng ngàn khá dễ hát ạ.

TorienT

Xe container
Vợ chồng tào khang bỗng dưng thành tào lao, vì tiền ta xa nhau :)) honey nhà e sau lương hưu gấp đôi em nên e cũng sắm valy, balo dần sau khi nghe dc câu chuyện này :))
Thế bỏ xừ em cũng phải sắm bị gậy dần, đời biết đâu mà lần, nhờ giáo sư nhờ.

Bang lang

Xe điện
À đấy là khán giả thích nhạc bốc nói chung ạ, còn thể loại đấy nhiều bài nỉ non, da diết hơn. Ví dụ Chinh phụ lời cổ. Chính bài Cô Đôi thượng ngàn khá dễ hát ạ.
Thế đê em thử xem:), khi nào đi hát karaoke cho máu.

Dancingwiththewind

Xe điện
nhà cháu thì đi luyện thanh để đi hát karaoke cho đúng nhạc, thầy cứ bắt mì mi mí mi mị, mồ mô mố mô mộ, ngày nào cũng thế mà hát vẫn lệch tông nên chán quá cũng bỏ, mặc dù vẫn còn vài triệu chỗ thầy chưa học hết :))
Ối giời em cũng định cải thiện giọng ca Chaien của em mà nghe mợ kể lại thôi. Hát chán kinh!