[Funland] Tuổi 50+ sống một mình như thế nào

Nắng nhạt

Xe điện
Cũng hay mợ, đi bụi được. Về già cần hội hè đi du lịch mới vui. Thực ra với em, đi du lich vui nhất là đi cùng hội cty cũ vì bọn em gần bằng tuổi nhau, đi tầm 20-30 người mới vui. Em thấy du lich 2 người chán lắm:)
Đúng rồi, đi du lịch em thích đi đông. Nếu có mình em hoặc có hai người thì em book tour, quen được nhiều bạn mới trong chuyến đi cũng vui. Em dễ làm quen, đi đâu cũng quen được bạn, nói chuyện rất vui vẻ nhưng về lại quên ngay vì không có thời gian chơi với quá nhiều bạn như thế. Hôm kia em chán chán nhờ bạn chở đi Sầm Sơn. Trời cũng nắng mà tới đó vắng teo. Đi vài vòng thấy chả có người, chán quá ngồi uống cốc cafe xong rồi lại về luôn Hà Nội :)

my.eb

Xe điện
Em lại về nhà, chào buổi sáng các cụ mợ ~o)

my.eb

Xe điện
Em đọc đến đây rồi. Nói về việc làm khi về hưu, em nghĩ em ko sợ buồn, ra tiền hay ko ra tiền ko quan trọng, nhưng rõ ràng là đầy việc. Ví dụ, em có thể dọn cái phòng em trong vòng 1 buổi chiều, lọ mọ giở ra xem lại các thứ, vứt bớt những thứ ko cần thiết, cất đặt lau chùi. Thậm chí nhìn cái nhà vệ sinh em mà dọn cũng đầy cảm hứng để có thể làm cả tiếng ko chán. Nhưng thuê cô bé lau nhà thì nó làm tất tần tật, các phòng các nhà vs, bếp núc các kiểu, trong vòng có 3h,
Thế nên em khá kỹ tính trong mọi việc, nên ko sợ buồn vì ko có việc gì làm,

pooka

Xe container
Sao ko học luôn từ h đi cụ.
Giờ chưa có thời gian mợ ạ. Lý do lý trấu thật nhưng mà học nó có lớp lang bài bản với học lỏm qua các bài hướng dẫn trên mạng nó khác nhau.

TorienT

Xe container
Ôi nói chung mấy vụ học hành sau khi hưu khó phết đấy các cụ mợ. Mấy trò xàm xí ít tốn nơron thì hấp dẫn hơn nhiều.

Yeuaibaygio

Xe container
Ôi nói chung mấy vụ học hành sau khi hưu khó phết đấy các cụ mợ. Mấy trò xàm xí ít tốn nơron thì hấp dẫn hơn nhiều.
Em còn dự định học món này đây Cụ. Nhưng có vẻ em rất kém âm nhạc, hát tạm được thôi. Năm 2021 em định học guitar cùng F1 luôn mà khó quá, được 1 tuần thì dừng. :((

TorienT

Xe container
Em còn dự định học món này đây Cụ. Nhưng có vẻ em rất kém âm nhạc, hát tạm được thôi. Năm 2021 em định học guitar cùng F1 luôn mà khó quá, được 1 tuần thì dừng. :((
View attachment 7773203
A món này gia truyền nhà em. Nói chung món này mợ phải chấp nhận ít nhất 1 năm hành hạ lỗ tai thiên hạ thì mới cảm được nhịp, sau đấy đời mới bắt đầu êm.
P/s: Nếu mợ quay lại tập thì mỗi ngày 30-45 phút là đủ. Dù cho chồng chửi, con chê, hàng xóm cạng khóe, chó mèo bỏ nhà ra đi thì vẫn cứ phải tập. Lúc cảm được nhịp thì mới ổn được. Có vẻ ngôn ngữ và nghệ thuật khá khó với đội quá logic.

safenoodles

Xe cút kít
Cho em hỏi giả sử đạt ielts 9.0 rồi thì làm cái gì để có 6tr/4h vậy ạ?
Em cứ nghĩ ngôn ngữ chỉ là phương tiện. Cái cần là phải giỏi chuyên môn.
Được 9.0 thì dạy luyện thi IELTS cho học viên đó bạn. Giờ nhu cầu quá nhiều mà các trung tâm lại không hiệu quả, học phí đắt đỏ và nhiều khi mất thời gian của hs.
Bạn mình có con gái, trước bạn ý đóng 100triẹu cho con luyện thi ở trung tâm xxx ( mình ko tiện nói tên) với cam kết học ko đạt điểm đề ra thì sẽ được học miễn phí đến khi nào đạt thì thôi. Vấn đề là con gái bạn mình ko có thời gian vì cuối lớp 12 cần chứng chỉ rồi.

Vì vậy, nếu gv tiếng Anh giỏi thực sự thì nên thi có chứng chỉ IELTS rồi dạy luyện thi, vừa nhiều tiền, vừa ôn lại kiến thức. Chứng chỉ này chỉ có hạn trong 2 năm do nếu người nào đạt chứng chỉ điểm cao rồi mà để mấy năm ko đọc sách tiếng Anh là họ sẽ bị quên và thi lại sẽ khó đạt điểm cao như trước.

Yeuaibaygio

Xe container
A món này gia truyền nhà em. Nói chung món này mợ phải chấp nhận ít nhất 1 năm hành hạ lỗ tai thiên hạ thì mới cảm được nhịp, sau đấy đời mới bắt đầu êm.
P/s: Nếu mợ quay lại tập thì mỗi ngày 30-45 phút là đủ. Dù cho chồng chửi, con chê, hàng xóm cạng khóe, chó mèo bỏ nhà ra đi thì vẫn cứ phải tập. Lúc cảm được nhịp thì mới ổn được. Có vẻ ngôn ngữ và nghệ thuật khá khó với đội quá logic.
Cụ định nói đàn nguyệt phải không ạ? Căng quá. :))
F1 nhà em nó tập guitar ổn phết, em không thấy có giai đoạn tra tấn người nghe như Cụ tả.

my.eb

Xe điện
Được 9.0 thì dạy luyện thi IELTS cho học viên đó bạn. Giờ nhu cầu quá nhiều mà các trung tâm lại không hiệu quả, học phí đắt đỏ và nhiều khi mất thời gian của hs.
Bạn mình có con gái, trước bạn ý đóng 100triẹu cho con luyện thi ở trung tâm xxx ( mình ko tiện nói tên) với cam kết học ko đạt điểm đề ra thì sẽ được học miễn phí đến khi nào đạt thì thôi. Vấn đề là con gái bạn mình ko có thời gian vì cuối lớp 12 cần chứng chỉ rồi.

Vì vậy, nếu gv tiếng Anh giỏi thực sự thì nên thi có chứng chỉ IELTS rồi dạy luyện thi, vừa nhiều tiền, vừa ôn lại kiến thức. Chứng chỉ này chỉ có hạn trong 2 năm do nếu người nào đạt chứng chỉ điểm cao rồi mà để mấy năm ko đọc sách tiếng Anh là họ sẽ bị quên và thi lại sẽ khó đạt điểm cao như trước.
Ồi, mợ giỏi thế,
Nhìn avatar của mợ, em ước gì em có 8 chấm, em sẽ dạy 2 ca/ngày thôi, thời gian còn lại em chơi tha thẩn,
Mà nếu có 150tr/tháng thì mợ sẽ làm gì với nó nhỉ, em hỏi hơi tế nhị một tý, mợ đừng mắng em ngu ngơ có tiền ko biết tiêu còn phải hỏi,

safenoodles

Xe cút kít
Ồi, mợ giỏi thế,
Nhìn avatar của mợ, em ước gì em có 8 chấm, em sẽ dạy 2 ca/ngày thôi, thời gian còn lại em chơi tha thẩn,
Mà nếu có 150tr/tháng thì mợ sẽ làm gì với nó nhỉ, em hỏi hơi tế nhị một tý, mợ đừng mắng em ngu ngơ có tiền ko biết tiêu còn phải hỏi,
Bác ơi, em đang học để thi lấy điểm đó chứ em cũng chưa đạt được điểm đó ạ.
Có tiền là em biếu bố mẹ và bà ngoại báo hiếu ngay khi bà và bố mẹ còn sống ạ.
Dành riêng khoản phòng bất trắc cho y tế.
Có khoản cố định làm từ thiện hàng tháng. Em có ước mong giúp người khiếm thị nhưng em chưa làm được khi em chưa lo được hết cho người thân.
Đầu tư học online lấy chứng chỉ của trường Harvard bên Mẽo.
Rồi tiền đi du lịch.

Bác thấy từng đó thôi, bao tiền chả tiêu hết???

Đó là em chưa nói đến việc nếu em muốn mua sắm đồ bếp xịn vì em cũng thích nấu ăn.