[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

RongPhuongBac

Xe điện
Các cụ xem tử vi chỉ là ....... phần ngọn thôi. Lí thuyết cũng phải tìm hiểu xem sao ngày sinh tháng đẻ lại sinh ra ....... lá số cố định và tính cách, sự việc. Cái đó mới khó chứ auto đọc sách tham chiếu thì có gì đặc biệt, ai rồi chả làm được.
Cụ nói phải. Nhưng em cho rằng: tử vi không phải ngọn, nó chỉ là hướng đi mà thôi. Từ A tới Z nó có nhiều đường, đâu thể đi 1 đường là tới. Vì vậy người học cái này, giỏi lắm chỉ dự được mấy chục % mà thôi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Các cụ xem tử vi chỉ là ....... phần ngọn thôi. Lí thuyết cũng phải tìm hiểu xem sao ngày sinh tháng đẻ lại sinh ra ....... lá số cố định và tính cách, sự việc. Cái đó mới khó chứ auto đọc sách tham chiếu thì có gì đặc biệt, ai rồi chả làm được.
Kĩ sư đi xây nhà mà bây giờ cụ lại bắt kĩ sư đi tìm hiểu xem xi măng được sản xuất như nào sắt thép được tôi luyện thế nào thì đến mùa quýt xây xong cái nhà à. Đọc sách tham chiêua mà xem được tử vi thì trẻ con nó cũng xem được. Haiz. Tử vi ko có sự chiêm nghiệm ko có thầy giỏi chỉ cho để mà rút ngắn thời gian học tập. Có học đến mùa quýt nhé. Còn ai thiên chất hơn người thì tôi ko nói

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Kĩ sư đi xây nhà mà bây giờ cụ lại bắt kĩ sư đi tìm hiểu xem xi măng được sản xuất như nào sắt thép được tôi luyện thế nào thì đến mùa quýt xây xong cái nhà à. Đọc sách tham chiêua mà xem được tử vi thì trẻ con nó cũng xem được. Haiz. Tử vi ko có sự chiêm nghiệm ko có thầy giỏi chỉ cho để mà rút ngắn thời gian học tập. Có học đến mùa quýt nhé. Còn ai thiên chất hơn người thì tôi ko nói
Xd bọn tôi là tìm hiểu xem thép làm thế nào với xi măng làm thế nào lâu rồi :D
Nên tôi hỏi là chờ giáo sư chứ có phải chờ kỹ sư tử vi trả lời đâu kkk

alceste

Xe điện
cụ ko tin thì nói gì cũng vô ích. Người đi phượt người thích chạy bôk người thích nuôi chó nuôi chim, người thích máy bay mô hìh, người thích toán người thích tử vi. Những người cùng một sở thích thì giải thích cho họ, hok thấy hứng thú họ còn muốn tìm hiểu thêm. Còn giải thích với cụ cũng chẳng để làm gì. Ai có nhu cầu thì hock hỏi.
Em rất thích học hỏi tử vi, vì thế nên cụ đừng phiền lòng mà cứ tiếp tục chia sẻ nhé ạ.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
em công nhận VCD khó xem :D. Nó cứ lưng lửng góc giữa ko lên hẳn cũng ko xuống hẳn. Nhưng những người VCD em để ý thấy vất lắm nên chả ham. Với cả em cũng ko thích Tử vi đế vương đâu. nếu mà bảo mệnh đẹp thì em thích SPLT ngồi đúng chỗ hơn.
Hoặc do em hợp đội ý,
Vcd hay menh tử vi gì đi chăng nữa thì cũng ko quyết định đến thành baik đời người. Nó chỉ là một daua hiệu. La so nó phải đi theo cách cục. Phải đủ bộ mới có tác dụng hoặc tác hại. Mệnh tử vi thì làm sao, mệnh vcd thì làm sao. Câu trả lời là chưa thể kết luận được. Vì thế e mới nói ai cũng phải up cả lá số nên rồi muốn luận gì thì luận. Đừng có nói tôi mệnh tử vi hay vcd nó buồn cười lắm. Vcd mà mà đắc tam không thì về cuối đời sung sướng muốn mây có mây muốn gió có gió. Vcd mà âm dương sáng sủa chiếu vào thì thông minh tuyệt đỉnh hock hành cao vót. Còn mệnh tử vi mà sát tinh từng đàn nó bao vây thì cũng vứt đi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Xd bọn tôi là tìm hiểu xem thép làm thế nào với xi măng làm thế nào lâu rồi :D
Nên tôi hỏi là chờ giáo sư chứ có phải chờ kỹ sư tử vi trả lời đâu kkk
Tư duy như cụ chỉ giành cho dân nghiên cứu.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em rất thích học hỏi tử vi, vì thế nên cụ đừng phiền lòng mà cứ tiếp tục chia sẻ nhé ạ.
Hock tử vi làm gì cho tốn thời gian hả cụ. Nhà e có cụ truyền cho thì biết. Thì rõ chứ tự nhiên đi học để làm gì. Cũng như ổ điện hỏng thì gọi thợ cho nhanh thời gian đó đi làm việc khác kiếm tiền. Chứ tự học rồi sửa tiền cá quá tiền cơm. Còn cụ muốn tìm hiểu cứ tìm thầy giỏi xem cho. Đó là sự chuyên môn hoá. Của xã hội ròii. Bây giờ nhiều bạn trẻ cũng muốn tìm hiểu, chỉ tốn thời gian tìm hiểu xong làm gì mới được chứ. Thứ hai nữa đọc sách thì ko bao h có thể xem được tốt. Lúc đó chỉ là con vẹt nói lại sách mà thôi. Thứ nữa thầy dỏm thì nhiều phông bạt ăn to nói lớn nhưng bên trong rỗng tuếch. Tìm được người tốt người giỏi đã là cái tài của các bạn rồi

Chỉnh sửa cuối:

DrH2012

Xe buýt
Cụ phải lấy giờ tỵ sẽ hơpk lí. Hỏi chút nhé. Ngày trước bố mẹ cụ có bỏ đốt nào ko, nhà trước kia có ao hồ rất lớn. Có chia ra hay bán đi mảnh nào chưa
Nhà em trước kia không ao hồ gì ạ. Nhà ở hiện tại vẫn nguyên mảnh từ thời cụ em ạ. Bố mẹ em cũng không bỏ đốt nào cụ ạ. Cụ giúp em vụ này với ak

Chopchopchop

Xe buýt
Cụ cho em hỏi ý không phải: người này bình thường rất hoà nhã nhưng lại có tính nóng ngầm phải không @@. Chọc cái là thị phi, nổi sóng gợn gợn :D
Ngầm thì em ko rõ. Nhưng bt thì khá vui vẻ khéo léo, nhưng thi thoảng khi ko vừa ý thì sẵn sàng căng thẳng, hơi có vẻ bắt nạt người khác chút

HungThuy7699

Xe buýt
Mời cụ/mợ nói qua sơ lược về lá số này của mình để chiêm nghiệm có đúng không ạ 😄😄

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ ấy có 1 ý ám chỉ nào đấy. Đại loại là tử vi là ngọn, thế ngọn từ gốc nào. Cụ này thâm nho ra phết đấy cụ
Cụ ấy thích tìm hiểu ngọn ngành. Là tại sao xây dựng được lâ số tử vi. Như thế mới là giỏi mới là tài. Còn ko chỉ là ngọn. Tư duy như thế là đúng thôi. Nhưng tư duy và thực tế là một chuyện. Cứ chăm chăm tìm hiểu gốc rễ sẽ chả dẫn đến đâu ròii cái ngọn cũng chả làm đc. Việc lớn ko làm đc việc nhỏ khinh khi, rốt cuộc chả làm nổi việc gì. Tư duy nên thực dụng lá số giúp ta biết những gì ta băn khoăn những gì cần thắc mắc thế là tốt rồi. Tại sao năm nay ta làm ăn kém thế. Tại sao ta lại học kém hơn bạn… đối với e như thế mới là tử vi

Vn-Index

Xe buýt
Em hỏi cụ 6c333c chút, tử vi có áp dụng chung cho tất cả loài người hay phân biệt với từng chủng tộc, tôn giáo, các đạo giáo...
Theo em hiểu chắc chỉ áp dụng cho những người theo đạo Phật thôi ạ vì họ có niềm tin vào ông bà, tổ tiên dù mất mấy đời nhưng vẫn phù hộ tạo phúc cho con cháu và họ có lịch âm.., nếu cố tình xem cho đạo Hồi, Thiên Chúa thì có đúng không? Theo tính toán mỗi giây có 3 đứa trẻ trên TG ra đời vậy số mệnh chúng thế nào?

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ấy thích tìm hiểu ngọn ngành. Là tại sao xây dựng được lâ số tử vi. Như thế mới là giỏi mới là tài. Còn ko chỉ là ngọn. Tư duy như thế là đúng thôi. Nhưng tư duy và thực tế là một chuyện. Cứ chăm chăm tìm hiểu gốc rễ sẽ chả dẫn đến đâu ròii cái ngọn cũng chả làm đc. Việc lớn ko làm đc việc nhỏ khinh khi, rốt cuộc chả làm nổi việc gì. Tư duy nên thực dụng lá số giúp ta biết những gì ta băn khoăn những gì cần thắc mắc thế là tốt rồi. Tại sao năm nay ta làm ăn kém thế. Tại sao ta lại học kém hơn bạn… đối với e như thế mới là tử vi
Bổ xung thêm ý cụ , Tử vi là thứ cho ta biết chân mệnh ta ở đâu, vận trình ta lên xuống thế nào. Cho ta biết thêm về triết học Nhân Quả , làm sao lại ra nông nỗi này . Qua vận này ta thực sự là ai . Chân mệnh ta thức tỉnh ta phải làm gì trước sự thử thách của tạo hoá ... NTV là một trò chơi ô ăn quan thuộc hệ Fuzzy Logic - đừng đi tìm sự tuyệt đối ở huyền học - nếu tuyệt đối nó đã không có chữ HUYỀN

vnvodoi

Xe điện
Có hơn 500 mẫu lá số.....riêng dân số VN đã hơn 98 tr người, bây giờ có khi 100 tr rồi....Vậy là sẽ rất rất nhiều người sẽ trùng lá số, nghĩa là trùng số mệnh ??? :))
Nghĩa là sẽ có những người cùng 1 kết cụ lá số Tử vi ( nếu xem Tử vi), nhưng cuộc đời họ sẽ hoàn toàn khác nhau....:))

Đừng lại nói với tôi " Đức năng thắng số " nhé. Như thế thì gọi gì là số mệnh nữa. Đã là số mệnh thì là không thể thay đổi. :))
Chuẩn ! Và cũng vì thế nên em chả xem thầy gì , vì xem xong cũng nghĩ không thay đổi được thì thà mình không biết còn hơn !

Số mệnh là có thật, đơn giản như có người sinh ra nghèo rớt, có người sinh ra đã có chục tỷ thừa kế đổ vào đầu, không là số thì là cái gì ?

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Chuẩn ! Và cũng vì thế nên em chả xem thầy gì , vì xem xong cũng nghĩ không thay đổi được thì thà mình không biết còn hơn !

Số mệnh là có thật, đơn giản như có người sinh ra nghèo rớt, có người sinh ra đã có chục tỷ thừa kế đổ vào đầu, không là số thì là cái gì ?
Ko giai quyết được gì là cụ ko biết đến nơi đến chốn mà thôi. Khi biết được rồi sẽ can thiệp vào phong thuỷ mồ mả và long mạch nhà đất để khắc phục cụ nhé. Các cụ nói rồi nhất mộ nhì nhà thứ ba mới đến ngày sinh tháng đẻ

Chỉnh sửa cuối:

RongPhuongBac

Xe điện
Vậy VCD này có xấu ko cụ. Có Nhật Nguyệt nhưng hãm thì có đỡ chút nào ko cụ?
Cụ xem vcd chú ý cách cục mệnh tài quan phúc. Chú ý phụ tinh: hoá quyền hoá lộc hoá khoa, giải thần, phúc đức, nguyệt đức thế nào. Đâu thể bám vào mỗi nhật nguyệt hãm mà cho là thái dương thái âm hỏng :D. Lá vcd này không xấu. Tích phước hành thiện nhiều thì OK.

banchaophoi

Xe tải
Em tin là con người có số phận. Mỗi người sinh ra có một tính cách, khí chất khác nhau, nên số phận khác nhau. Chỉ có vấn đề là có thể biết trước số phận được không thôi. Bố em ngày xưa bôn sê vích lắm, con cái mà cứ mở miệng ra nói đến chữ "số phận" là ông ghét, mắng cho ngay, bảo: cố gắng mà học mà làm, tất cả phụ thuộc vào sự cố gắng, chứ làm gì có số phận. Nhưng giờ khi đã 85 tuổi thì cụ lại bảo: công nhận là con người có số phận. Có những thứ cố gắng mãi cũng chả được.
Em cũng tin là tử vi xem chuẩn thì có thể biết khái quát được những nét chính trong cuộc đời của mỗi người như tính cách, hình thức, công việc phù hợp, đường vợ con, bạn bè ra sao.
Mời các cụ am hiểu cứ tiếp tục chia sẻ. Em sẵn sàng ngồi lắng nghe và chiêm nghiệm.