[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

hp78

Xe điện
Lá của em đó. Em có thể đi đường chuyên về tử vi không. Chứ ngày xưa có người gửi cho em 1 bộ PDF tử vi của Lê Quang Lăng mà em đọc mãi không ngộ được gì. Ngày xưa học giải tích môn toán cũng thế, ngày 1 2 3 4 vẫn không giải được 1 câu con con. Mãi gần cuối ngày 29, 30 thì em mới ngộ ra cách làm. Chả có nhẽ có Đà La toạ thì làm gì cũng chậm hơn người khác ạ.
Cụ định chuyên về tử vi thì nên học chữ Nho, vì tư liệu tham khảo sẽ phong phú hơn, nhiều sách dịch ra tiếng Việt không chính xác lắm, sách về tử vi ở Đài Loan có rất nhiều ạ:D

datinh

Xe container
Cụ định chuyên về tử vi thì nên học chữ Nho, vì tư liệu tham khảo sẽ phong phú hơn, nhiều sách dịch ra tiếng Việt không chính xác lắm, sách về tử vi ở Đài Loan có rất nhiều ạ:D
chính xác. trên mạng giờ còn đầy người vẫn gõ Riêu Y. thực ra chỉ có Diêu mà thôi.

datinh

Xe container
Hồi hơn 20 tuổi e tò mò cũng đi xem tử vi, ông thầy cũng nói vo vo, chả đúng lắm và ổng bảo lá số của e thuộc loại khó xem. Sau đấy e cũng chả xem nữa, mấy lần thấy trên này có cụ xem, muốn test lại 1 lần nhưng pm các cụ toàn bận nên bánh trôi chưa xem dc phát nào :))
xem lá số về tổng thể chả nói được gì nhiều đâu. ăn độ 30% là tốt rồi.
tv nam phái chủ yếu để xem vận hạn các thứ.

RosemaryCherry

Xe container
Cụ Lah soi cho em phát em lấy vợ kiểu gì 😄
Morning cụ, để tối chay tịnh, tắm rửa sạch sẽ phán mới ăn ngay cụ ạ :))
Tối em ngó nghiêng qua đại vận của cụ nhé, lướt qua thì thấy thời điểm 31-41 tuổi bết bát nhất, làm đâu chết đó khó nhất của cuộc đời đã qua rồi nên cứ bình tĩnh thôi :))
Năm nay giữa tam tai lại hạn 49-53 (nam hay bị hạn năm 47-48 tính cả tuổi mụ chứ ko hẳn rơi vào 49 đâu) mất hơi nặng thôi chứ sắp ngon rồi.

Chỉnh sửa cuối:

RongPhuongBac

Xe điện
Cháu thì không thông thạo. Nhưng xem qua thì thấy lá có cách tử phủ vũ tướng. Kiểu vua giữ của, vua sai bảo, không cầm kiếm đánh trận được mà phải nhờ bộ tướng dưới quyền. Dễ mệnh là con trưởng, hoặc là người kế thừa truyền thống nghề nghiệp của ông cha, kiểu chưởng môn đời trước muốn truyền ngôi vị chưởng môn cho đời sau thì không truyền người này thì còn người nào!!! Là người sống thọ lắm, nhưng lại thích gần gũi với tôn giáo hoặc ham thích tìm hiểu tôn giáo, nếu chịu tu hành có thể đứng đầu. Người này lấy vợ thì sẽ lấy được người có xuất thân gia thế hoặc con cái của người gia thế, có của cải, có điều trong nhà, vợ mới là tướng điều khiển, ý chí gang thép, ngang ngạnh( con ngan già ấy cứng và bảo thủ ).

Zai_ngoan

Xe tải
Cháu thì không thông thạo. Nhưng xem qua thì thấy lá có cách tử phủ vũ tướng. Kiểu vua giữ của, vua sai bảo, không cầm kiếm đánh trận được mà phải nhờ bộ tướng dưới quyền. Dễ mệnh là con trưởng, hoặc là người kế thừa truyền thống nghề nghiệp của ông cha, kiểu chưởng môn đời trước muốn truyền ngôi vị chưởng môn cho đời sau thì không truyền người này thì còn người nào!!! Là người sống thọ lắm, nhưng lại thích gần gũi với tôn giáo hoặc ham thích tìm hiểu tôn giáo, nếu chịu tu hành có thể đứng đầu. Người này lấy vợ thì sẽ lấy được người có xuất thân gia thế hoặc con cái của người gia thế, có của cải, có điều trong nhà, vợ mới là tướng điều khiển, ý chí gang thép, ngang ngạnh( con ngan già ấy cứng và bảo thủ ).
Nhà cháu cảm ơn cụ!

Mansion.68

Xe tải
Cấy môn tử vi phong thủy này có anh học cả ô tô sách nhưng vẫn loanh quanh chân núi. Có anh đọc sơ sơ vài cuốn lại leo phát lên đỉnh. Thế mới tài. Đúng không cụ anh :D

hp78

Xe điện
Cấy môn tử vi phong thủy này có anh học cả ô tô sách nhưng vẫn loanh quanh chân núi. Có anh đọc sơ sơ vài cuốn lại leo phát lên đỉnh. Thế mới tài. Đúng không cụ anh :D
Sách tử vi Tàu em chưa đọc, chỉ mới đọc sách bát tự để luyện học chữ Nho:D

RosemaryCherry

Xe container
Sách tử vi Tàu em chưa đọc, chỉ mới đọc sách bát tự để luyện học chữ Nho:D
Học mấy tháng thì đọc được cơ bản bác??? Có khi bác tìm thầy học online 1-1 cơ bản nhanh hơn tí, học 3-5 tháng thôi sau tự học. Đầu năm em tự học tiếng Hy Lạp kiếm cơm mà 3 tuần mới xong bảng chữ cái, số đếm và vài từ cơ bản. Sau lười cũng chả học nữa. Cơ bản em hà tiện ko thuê dạy online chứ ko giờ thành đệ tử của các vị thần rồi :))

RongPhuongBac

Xe điện
Tử vi cách cục, bố cục thì người theo lâu cũng biết. Nhưng cái tử vi suy luận thì ít ai bày ra. Bữa trước ở nhóm tử vi lý số có 1 cụ yêu cầu người xem phải đọc 1-2 câu về nhạc Trịnh. Thế mà biết ngay được cái khúc mắc mà người xem đang cấn ở đâu mới tài. Em đọc có 1 câu: mây che trên đầu và nắng trên vai. Xong cụ ấy chỉ ngay con hoá kị trong mệnh em cần phải biến hoá chứ không có mắt mà không thấy thái sơn :D

phuongmit

Xe cút kít
Morning cụ, để tối chay tịnh, tắm rửa sạch sẽ phán mới ăn ngay cụ ạ :))
Tối em ngó nghiêng qua đại vận của cụ nhé, lướt qua thì thấy thời điểm 31-41 tuổi bết bát nhất, làm đâu chết đó khó nhất của cuộc đời đã qua rồi nên cứ bình tĩnh thôi :))
Năm nay giữa tam tai lại hạn 49-53 (nam hay bị hạn năm 47-48 tính cả tuổi mụ chứ ko hẳn rơi vào 49 đâu) mất hơi nặng thôi chứ sắp ngon rồi.
Mợ có thể xem hộ e dc k, mà k cần chay tịnh đâu, mợ cứ thi công thoải mái :))

HungThuy7699

Xe buýt
Các cụ xem lá số mợ này ổn không ạ 😄

RosemaryCherry

Xe container
hờ hờ. đúng như thế mí cay
Gần chỗ em có bác 85 tuổi phong thủy, tử vi giỏi lắm. Hồi còn khoẻ và tỉnh táo, ngồi cùng đám với mấy ông 70 tuổi biết tí phong thủy cố cãi với bác ấy mà đúng là càng thâm sâu càng điềm tĩnh. Sách nho học rồi hán nôm bác ý cả xấp, nhưng chả truyền được cho ai con cháu cả.