[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Tử vi xưa xem quan lại thôi. 20 tỉnh to x 100 là 2000 ông :D kể ra cũng được rồi

RongPhuongBac

Xe điện
Sao 10 tuổi đã xem rồi. Em nghe bảo đương số phải 15 tuổi mới được xem tử vi cơ mà

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Có hơn 500 mẫu lá số.....riêng dân số VN đã hơn 98 tr người, bây giờ có khi 100 tr rồi....Vậy là sẽ rất rất nhiều người sẽ trùng lá số, nghĩa là trùng số mệnh ??? :))
Nghĩa là sẽ có những người cùng 1 kết cụ lá số Tử vi ( nếu xem Tử vi), nhưng cuộc đời họ sẽ hoàn toàn khác nhau....:))

Đừng lại nói với tôi " Đức năng thắng số " nhé. Như thế thì gọi gì là số mệnh nữa. Đã là số mệnh thì là không thể thay đổi. :))
Cụ nói thế cũng đúng nhưng chưa đủ đâu. lí thuyết tử vi chỉ đúng được 40-50%. Tuy nhiên để luận đoán chính xác thì phải kết hợp với quan sát tướng diện, bắt mạch. Khi đó sẽ đúng được. 80-90%. Cũng giống như thầy dạy trong trường đại học cách trộn xi măng. Cát đá xi măng nước tỉ lệ bao nhiêu. Nhưng khi đi làm phải hôm tròi mưa cát đá nó ướt sũng thì trộn thế nào. Ngoài nhớ lời thầy dạy thì cũng phải biết ứng biến câi riêng của mình. Cứ ôm sách vở ra mà luận thì là hock vẹt. Người biết thì dù lí thuyết có không đúng thì người ta vẫn làm được. Nếu chỉ dựa nguyên vào lí thuyết tử vi sẽ có sai lầm. Vì neus người ta trùng giờ sinh thì sao, giải quyết thế nào. Lúc đó sẽ dựa vào tướng diện và chuẩn mạch. Vậy nên đừng nói là tử vi về lí thuyết ko giải quyết được trường hợp trùng giờ sinh thì tôi bó tay, chịu thôi. Nói thế cũng giống như trường hợp anh sinh viên kia sẽ nói hôm nay cát đá ướt lắm có giống thầy dạy đâu. Cát đá thầy dạy nó khô cơ mà. Vậy nên ko trộn đc đâu, trộn là sai rồi.

Chỉnh sửa cuối:

tridaulau

Xe tăng

TN1805

Xe điện
Cụ nói thế cũng đúng nhưng chưa đủ đâu. lí thuyết tử vi chỉ đúng được 40-50%. Tuy nhiên để luận đoán chính xác thì phải kết hợp với quan sát tướng diện, bắt mạch. Khi đó sẽ đúng được. 80-90%. Cũng giống như thầy dạy trong trường đại học cách trộn xi măng. Cát đá xi măng nước tỉ lệ bao nhiêu. Nhưng khi đi làm phải hôm tròi mưa cát đá nó ướt sũng thì trộn thế nào. Ngoài nhớ lời thầy dạy thì cũng phải biết ứng biến câi riêng của mình. Cứ ôm sách vở ra mà luận thì là hock vẹt. Người biết thì dù lí thuyết có không đúng thì người ta vẫn làm được.
Vấn đề là: theo quan điểm của cụ với lại mấy cụ trên nói. Luận Tử vi (vốn là khoa học và không mê tín), lại gắn với các yếu tố tâm linh, huyền bí như phúc đức ông bà tổ tiên, mồ mả, nhân quả, ....blap blap blap....Thế thì ai sẽ đủ "trình" để luận Tử vỉ ??? haha....:))

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Sao 10 tuổi đã xem rồi. Em nghe bảo đương số phải 15 tuổi mới được xem tử vi cơ mà
Là do lí thuyết này năm 1100 y học kém. Trẻ phạm giờ tướng quân, kim sà thiết tỏa hay bị die hơn trẻ thường, hết 13 tuổi mới vào việc.

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là: theo quan điểm của cụ với lại mấy cụ trên nói. Luận Tử vi (vốn là khoa học và không mê tín), lại gắn với các yếu tố tâm linh, huyền bí như phúc đức ông bà tổ tiên, mồ mả, nhân quả, ....blap blap blap....Thế thì ai sẽ đủ "trình" để luận Tử vỉ ??? haha....:))
Mỗi hệ triết luận cần một mặt phẳng để tranh luận - cụ đang đứng trên mặt phẳng khác em - vậy lấy gì để trao đổi đây . Tiềm thức tiên nghiệm của cụ đã coi những thứ thuộc về văn hoá cổ đại phương Đông là vô giá trị , vậy thì tranh luận để làm gì . Vứt vào sọt rác đi cụ .:)

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Kính các cụ .
Để lập được một bản đồ mệnh số chúng ta cần có đủ các dữ liệu chính xác về giờ sinh, ngày sinh, tháng sinh, năm sinh . giới tính, Từ các dữ liệu này tớ lập lên bản đồ có hơn 100 dữ kiện . trên 12 ô bản đồ . Mỗi ô bản đồ sẽ mang một nhóm thông tin về hình thái của đương số . Chúng có 12 mục : Bản thân , Cha mẹ , Tinh thần, Tài sản , Sự nghiệp, năng lực kiếm tiền, Vợ chồng, con cái , Môi trường xuất ngoại , Bạn bè , anh em thân thích .

Ví dụ như bản đồ số mệnh dưới đây của một vị lãnh đạo .
Chủ Tịch ADL _ALT.jpg
10 tuổi làm lãnh đạo? lãnh đạo lớp hay gì hả cụ :o

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ có hiểu khoa học và ko mê tín là gì ko, vì nó dựa trên lí luận đàng hoàng. Có cơ sở chứ ko phải dựa trên điều hoang đường như ma tà, vong viếc gì cả. Nó ko phải là điều ấn định. Còn đương nhiên người không thích nó thì gọi nó là gì cũng được. Cũng ko quan trọng. Phúc đức chính là gen di truyền, nhiều người ko giải thích được gọn gẽ. Cùng giờ sinh nhưng bố mẹ tôi khoẻ mạnh đẹp trai đương nhiên con sinh ra cũng phải khác so với bố mẹ ốm yếu,. Mồ mà là yếu tố phong thuỷ sẽ ảnh hưởng đến con đường tiến than hay làm giàu. Người ta nói rồi làm quan có họ. Có họ chả làm quan nỏii. Trong lá số tử vi nó không thể hiện được thì phải bổ sung các dữ kiện bên ngoài vào như phúc đức mồ mả để mac giải đoán cho chính xác

TN1805

Xe điện
Mỗi hệ triết luận cần một mặt phẳng để tranh luận - cụ đang đứng trên mặt phẳng khác em - vậy lấy gì để trao đổi đây . Tiềm thức tiên nghiệm của cụ đã coi những thứ thuộc về văn hoá cổ đại phương Đông là vô giá trị , vậy thì tranh luận để làm gì . Vứt vào sọt rác đi cụ .:)
Ấy....cụ bình tĩnh, tôi không coi văn hóa cổ đại phương Đông là vô giá trị nhé. Tôi luôn coi đó là nền văn minh và văn hóa, là lịch sử.
Nhưng dùng nó để áp dụng vào đời sống hiện đại thời nay thì.....tôi không cho là ý hay, chỉ nên tham khảo cho vui thôi....:))

RongPhuongBac

Xe điện
10 tuổi làm lãnh đạo? lãnh đạo lớp hay gì hả cụ :o
Ở tuổi học sinh thì cũng lãnh đạo lớp được mà cụ. Em cũng vô chính diệu, hồi đi học cũng được cô giáo đề bạt làm lớp trưởng nhưng em không làm, cuối cùng vẫn phải nhận cái lớp phó vô thưởng vô phạt. Nhưng em không nghĩ lá số mệnh cách lãnh đạo thì sẽ được làm lãnh đạo, còn phải xét tu dưỡng nhân phẩm nữa.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em hóng và ngâm cứu đã chứ chưa dám hỏi ạ ~o)

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Em tò mò đứa trẻ nào có lá số đế vương kia? Lớn lên nó mới làm lãnh đạo chứ cụ.
=)) em chả hiểu mọi người căn cứ vào đâu mà cứ vứt đại 1 cái lá số ra xong bảo đấy là số đế vương =)), muốn làm vua thì 1 cái ngày tháng năm sinh là không đủ. nó còn nhiều thứ khác nữa bao gồm cả thời, thế, vận, phúc đức linh tinh nữa =))
Cầm lso 1 đứa trẻ con đi nói sau này nó làm vua chả khác gì mấy ông thầy mù kêu ngày mai trời mưa hay nắng =))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Toán học ở việt nam cũng chỉ có một ngô bảo châu thôi. Trong khi cả triệu người học toán, học xong cũng chẳng trở thành ngô bảo châu được. Vì mỗi người tư chất khác nhau. Lúc đó cụ quay sang đổ lỗi cho toán nó dài dòng phức tạp quá nên toán học nó vớ vẩn lắm hả. Tôi ko học được toán, bạn tôi cũng ko học được toán vì nó là môn vớ vẩn

uchihafuurin

Xe Cứu Trợ
Ở tuổi học sinh thì cũng lãnh đạo lớp được mà cụ. Em cũng vô chính diệu, hồi đi học cũng được cô giáo đề bạt làm lớp trưởng nhưng em không làm, cuối cùng vẫn phải nhận cái lớp phó vô thưởng vô phạt. Nhưng em không nghĩ lá số mệnh cách lãnh đạo thì sẽ được làm lãnh đạo, còn phải xét tu dưỡng nhân phẩm nữa.
VCD của cụ là VCD gì mới được. Lớp trưởng chưa chắc đã là lãnh đạo đâu, có khi chỉ là cái bình phong thôi.