[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Chào các ace Ofer .
Mấy năm nay thời vận xã hội nhiều biến động , anh chị em người lên kẻ xuống . Đôi khi chúng ta không biết nguồn gốc tại đâu . Câu trả lời ném vào hư vô , trăn trở trằn trọc . Rất hay cổ nhân đã để lại cho chúng ta một hệ thống thuật toán để định danh những câu hỏi trên . Chúng ta là ai, chúng ta có sở trường gì, con đường chúng ta đi tới sẽ thế nào ? Câu trả lời đã được tổng hợp trong 518.400 mẫu bản đồ cuộc đời , bản đồ số phận . Thành bại , được mất , dương danh hay tàn lụi đều đã được ghi chép định hình đầy đủ .

Mỗi con người sinh ra đều đã được sắp sẵn một ID khác nhau , định danh tầm vóc, tư cách, sở trường, thời vận lên xuống . Nắm được vận mệnh chính mình như người lái xe biết mình đang đi xe gì , thuộc tính công năng của nó ra sao . Để khi gặp con đường ( thời vận ) trước mặt mà chủ động ứng phó .

OF là một xã hội thu nhỏ chắc cũng cả trăm vạn người , tất nhiên không thiếu những thắc mắc tiềm ẩn . Tớ làm việc trong ngành Đông Y và Lý số cũng cả chục năm nay , may mắn được nhiều thày giỏi bồi đắp , mong muốn mang trí tuệ , kiến thức ra phục vụ cộng đồng . Chí ít mỗi hạt bụi, cỏ cây sượt qua kiếp sống của mình cũng mang được sự lợi lạc cho thiên hạ .

Nên tớ tạo ra topic này để trao đổi, chia sẻ kiến thức với anh em cùng sở thích , chuyên môn đàm đạo về học thuật , anh em cần gì cứ chém nhiệt tình nhé .

Chỉnh sửa cuối:

hưvô

Xe lăn
Rảnh em cũng vào xem là thế nào

small_best

Xe lăn
Em cũng tò mò muốn được giải đáp về ID của mình

ah99x6

Xe điện
Tớ vào đủn thớt lên

DurexXL

Xe lăn
Cậu có thể xem giúp cho lá số của tớ với
Nam
xxx,xxx,xxx, Kỷ Mùi niên
Năm nay và sang năm như nào: công việc, tiền bạc
Tớ cảm ơn cậu nhiều

Chỉnh sửa cuối:

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ .
Để lập được một bản đồ mệnh số chúng ta cần có đủ các dữ liệu chính xác về giờ sinh, ngày sinh, tháng sinh, năm sinh . giới tính, Từ các dữ liệu này tớ lập lên bản đồ có hơn 100 dữ kiện . trên 12 ô bản đồ . Mỗi ô bản đồ sẽ mang một nhóm thông tin về hình thái của đương số . Chúng có 12 mục : Bản thân , Cha mẹ , Tinh thần, Tài sản , Sự nghiệp, năng lực kiếm tiền, Vợ chồng, con cái , Môi trường xuất ngoại , Bạn bè , anh em thân thích .

Ví dụ như bản đồ số mệnh dưới đây của một vị lãnh đạo .
Chủ Tịch ADL _ALT.jpg

Chỉnh sửa cuối:

TN1805

Xe điện
Có hơn 500 mẫu lá số.....riêng dân số VN đã hơn 98 tr người, bây giờ có khi 100 tr rồi....Vậy là sẽ rất rất nhiều người sẽ trùng lá số, nghĩa là trùng số mệnh ??? :))
Nghĩa là sẽ có những người cùng 1 kết cụ lá số Tử vi ( nếu xem Tử vi), nhưng cuộc đời họ sẽ hoàn toàn khác nhau....:))

Đừng lại nói với tôi " Đức năng thắng số " nhé. Như thế thì gọi gì là số mệnh nữa. Đã là số mệnh thì là không thể thay đổi. :))

NDTBM

Xe điện
Tử vi luận giải lá số không được tường minh(như Tử Bình, TQ) mà chịu tác động của nhiều yếu tố tùy biến ngoài lá số (phúc đức tổ tiên, duyên nghiệp nhân quả, mồ mả...) đặc thù của VH tam giáo đồng nguyên và thường mang đậm dấu ấn kinh nghiệm/'trình' của ''Thầy'' phán...;;)
P/S: Không biết thời AI lên ngôi thì có thể dùng AI (đặc biệt từ TQ, TW) để "xem" tử vi cho người Việt được & ổn không nhỉ?(!):-/

6c333c

[Tịch thu bằng lái]

Chỉ muốn hỏi nhờ cụ 1 câu, năm nào cháu lấy chồng thôi, thớt tử vi nào cháu cũng vào hỏi mà các cụ đều không nói gì.
Cụ inb em trao đổi , lấy chồng dễ chứ khó gì đâu :)

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Có hơn 500 mẫu lá số.....riêng dân số VN đã hơn 98 tr người, bây giờ có khi 100 tr rồi....Vậy là sẽ rất rất nhiều người sẽ trùng lá số, nghĩa là trùng số mệnh ??? :))
Nghĩa là sẽ có những người cùng 1 kết cụ lá số Tử vi ( nếu xem Tử vi), nhưng cuộc đời họ sẽ hoàn toàn khác nhau....:))

Đừng lại nói với tôi " Đức năng thắng số " nhé. Như thế thì gọi gì là số mệnh nữa. Đã là số mệnh thì là không thể thay đổi. :))
Tư duy của cụ rất toán học - nhưng cụ không biết là những mẫu định danh đó có bố mẹ ông bà tổ tiên khác nhau à

Layloi

Xe tăng

TN1805

Xe điện
Tử vi luận giải lá số không được tường minh(như Tử Bình, TQ) mà chịu tác động của nhiều yếu tố tùy biến ngoài lá số (phúc đức tổ tiên, duyên nghiệp nhân quả, mồ mả...) đặc thù của VH tam giáo đồng nguyên và thường mang đậm dấu ấn kinh nghiệm/'trình' của ''Thầy'' phán...;;)
P/S: Không biết thời AI lên ngôi thì có thể dùng AI (đặc biệt từ TQ, TW) để "xem" tử vi cho người Việt được & ổn không nhỉ?(!):-/
Mấy cái yếu tố cụ liệt kê thì tôi thấy như này:
1. Phúc đức tổ tiên : chả thầy nào có thể biết được mà "phán", trừ phi thầy là "thánh"
2. Duyên nghiệp nhân quả : thầy cũng chả biết được, trừ phi chính chủ " xưng tội " hết với thầy....mà việc "xưng tội" này là bất khả thi vì có khi chính chủ làm việc xấu thì cũng chả nói ra, hoặc do nhận thức kém, cũng chả nhận ra mình đã làm việc xấu.
3. Mồ mả : cái này thầy càng không thể biết, và chính chủ có khi cũng chả biết. Cái này lại mang đậm yếu tố "mê tín" , "bói toán"....

Túm lại, Tử vi lại gắn vào các yếu tố mê tín-dị đoan, các yếu tố tâm linh mơ hồ-ảo tung chảo....thì sẽ không còn là Tử vi nữa. Nó thành ra "xem bói" mất rồi. Hehe....:))

tridaulau

Xe tăng
Cụ phán giúp em xem cái nào
Nam
Canh thân
20/11, 2-3h chiều
Ngày em để là ngày âm nhé

6c333c

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái yếu tố cụ liệt kê thì tôi thấy như này:
1. Phúc đức tổ tiên : chả thầy nào có thể biết được mà "phán", trừ phi thầy là "thánh"
2. Duyên nghiệp nhân quả : thầy cũng chả biết được, trừ phi chính chủ " xưng tội " hết với thầy....mà việc "xưng tội" này là bất khả thi vì có khi chính chủ làm việc xấu thì cũng chả nói ra, hoặc do nhận thức kém, cũng chả nhận ra mình đã làm việc xấu.
3. Mồ mả : cái này thầy càng không thể biết, và chính chủ có khi cũng chả biết. Cái này lại mang đậm yếu tố "mê tín" , "bói toán"....

Túm lại, Tử vi lại gắn vào các yếu tố mê tín-dị đoan, các yếu tố tâm linh mơ hồ-ảo tung chảo....thì sẽ không còn là Tử vi nữa. Nó thành ra "xem bói" mất rồi. Hehe....:))
Cụ này chắc thuộc mẫu Tang Tuế Điếu - Bất mãn chung thân - :)

TN1805

Xe điện
Tư duy của cụ rất toán học - nhưng cụ không biết là những mẫu định danh đó có bố mẹ ông bà tổ tiên khác nhau à
Lại gắn ông bà tổ tiên vào...gắn các yếu tố tâm linh và huyền bí vào để luận Tử Vi thì Thầy Tử vi nào đủ "trình" để "phán" ??? Mà như thế thì xem Tử vi thành ra xem bói mất rồi. Lại thành mê tín. Hehe. =))

eng.tuananh

Xe tải
Kính các cụ .
Để lập được một bản đồ mệnh số chúng ta cần có đủ các dữ liệu chính xác về giờ sinh, ngày sinh, tháng sinh, năm sinh . giới tính, Từ các dữ liệu này tớ lập lên bản đồ có hơn 100 dữ kiện . trên 12 ô bản đồ . Mỗi ô bản đồ sẽ mang một nhóm thông tin về hình thái của đương số . Chúng có 12 mục : Bản thân , Cha mẹ , Tinh thần, Tài sản , Sự nghiệp, năng lực kiếm tiền, Vợ chồng, con cái , Môi trường xuất ngoại , Bạn bè , anh em thân thích .

Ví dụ như bản đồ số mệnh dưới đây của một vị lãnh đạo .
Chủ Tịch ADL _ALT.jpg
lãnh đạo này tướng thấp, nhỏ mà đi như ngựa phải không cụ? Ra ngoài có bồ nhí nữa :D

TN1805

Xe điện
Cụ này chắc thuộc mẫu Tang Tuế Điếu - Bất mãn chung thân - :)
Ồ,,, cụ nhầm, tôi lại đang sống rất tích cực và vui vẻ. Tôi chả có bất mãn gì với XH và cuộc đời cả. :))