[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

tonkngo0

Xe tải
Bản thân em tự học an sao bằng tay tầm 6 tháng là nhớ. Nói chung nó giống như một trò chơi trong lúc nhàn rỗi của các cụ thôi. Đúng bằng mắt
Ngày xưa quan chức VNCH mê cái này lắm, ấy thế mà đến khi xe tăng húc đổ dinh độc lập rồi thì không biết mấy ngàn thầy tử vi có ai biết cái này không hay cũng đu càng một lượt =))

Cu_in_Car

Xe điện
Em xin phép ko tranh luận với cụ ạ!
Ở đây em chỉ XIN ĐỊA CHỈ XEM TỬ VI CHUẨN ạ.
Mong một số cụ không tin, không tín vào giảng đạo cho em nữa ạ
Em cũng rất tin (nếu may mắn gặp được ng giỏi, có tâm) vì bản thân em cũng 1 lần được lập cho như thế, tiếc là không còn cơ may để được gặp lại ạ (đúng, sai, tốt, xấu em k viết ra ở đây vì em tự cảm nhận thấy chính xác là tốt lắm rồi)
Cụ có thông tin nơi nào chuẩn, nghiêm túc thì cho em xin ạ
Tks cụ!

hp78

Xe điện
Cccm cho em hỏi bây giờ ở Hà Nội còn Thầy lập lá số tử vi viết tay không ạ?
Em muốn lập và xem tử vi cho 2 nhóc nhà em ạ!
Nếu mọi thứ đang bình thường thì mợ quan tâm đến bộ môn này làm gì ạ. Vì nếu dự đoán không chính xác thì nó sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến cuộc sống gia đình mợ đấy ạ.

mega_fun

Xe điện
Cũng không hẳn là hư hỏng hay gì do cách luận thôi. Cụ cứ tự học, lên cái lá số trên web in ra, rồi sẽ thấy các sao gắn liền với từng cung, rồi tìm xem sao đấy tác dụng gì, ở cung đấy thì ảnh hưởng ra sao. Nhiều lúc các thầy nói trên góc nhìn các thầy k đúng cái mình cần hỏi.

Long kts

Xe buýt
Em tin thế giới tâm linh, trong đó chuyện dự đoán, dự báo số phận, tương lai…là có thật, có tính khoa học riêng, trong đó tử vi là một phương pháp tốt! Tất nhiên không có gì là tuyệt đối cả, cuộc đời như bài toán 1 + 1 suy ra bằng 2 thì tốt quá, dễ quá!
Nếu các cụ cho phép, nhà cháu post bát tự lên đây để các cụ cho lời nhận định, lời khuyên…!
Cháu sẽ công nhận ngay nếu gặp vấn đề nào đó đúng, không cháu vẫn cảm ơn, đời nhiều biến số, đâu thể tuyệt đối được!

thằng nhà quê

Xe điện
tử vi, phong thủy, tứ trụ, dịch học, tướng số đều là các môn khoa học dự đoán tương lai. Chỉ là cách thức khác nhau nhưng nếu thầy xem giỏi, đúng thì đáp án phải như nhau.
xem về sự kiện cụ thể thì dịch học có lợi thế (mai hoa dịch số chẳng hạn).
xem về xu hướng thì tử vi, phong thủy, tứ trụ có lợi thế.

tử vi có từ lâu đời, vẫn chỉ 120 sao an vào 12 cung địa bàn nên thầy xem cần phải đặt vị thế vào thời thế lúc xem, ví dụ: thiên mã ngày xưa là ngựa nhưng ở VN là xe máy/ô tô; ở Phương Tây thì ô tô/tàu điện..

Phương Tây có phong thủy hay ko thì phải hiểu phong thủy bản chất là gì. Đừng đồng hóa phong thủy với mê tín , dị đoan, cầu cúng. Các thầy chỉ vẽ ra ma để dọa chủ nhà và kiếm tiền. Phong thủy cơ bản chính là thiết kế đô thị/nhà cửa hợp lý sao cho con người sống trong đó phát triển tốt (sức khỏe, trí tuệ, tài chính...). Nhà Trắng của Mỹ ko có phong thủy nhưng các thầy phong thủy đại tài cũng chỉ mong thiết kế đc 1 tòa nhà như vậy. Phong thủy sư tài năng và kiến trúc sư giỏi, dùng các phương pháp thiết kế khác nhau, nhưng phải ra cùng kết quả.
rất rất thích cmmt này

Greenpips

Xe buýt
các cụ thông thạo cho em hỏi, hiện nay em đã xây nhà chính và ở đó, giờ em muốn xây thêm một cái công trình nhỏ nữa khoảng 30m2 để làm thêm 2 cái phòng ngủ. em dự định công trình xây mới này sẽ nằm tách biệt hẳn với nhà chính và tạo tạo ra khoảng sân rộng vuông vắn
Liệu công trình như thế có cần phải xem tuổi và làm lễ động thổ không ?
Khu màu đỏ là dự kiến sẽ XD
Khu màu vàng dự kiến sẽ là sân và tiểu cảnh

Long kts

Xe buýt
các cụ thông thạo cho em hỏi, hiện nay em đã xây nhà chính và ở đó, giờ em muốn xây thêm một cái công trình nhỏ nữa khoảng 30m2 để làm thêm 2 cái phòng ngủ. em dự định công trình xây mới này sẽ nằm tách biệt hẳn với nhà chính và tạo tạo ra khoảng sân rộng vuông vắn
Liệu công trình như thế có cần phải xem tuổi và làm lễ động thổ không ?
Khu màu đỏ là dự kiến sẽ XD
Khu màu vàng dự kiến sẽ là sân và tiểu cảnh
View attachment 8052006
Nhà cụ chắc nhiều thế hệ ah!? Phong thủy, động thổ…nhờ các cụ trên này xem hộ! Còn kiến trúc thuần tuý theo cháu nên dịch cửa chính, hai khu độc lập nhưng vẫn gắn kết chặt chẽ bằng không gian chung. Khổ đất rộng, đẹp…thật!

thichdonhat

Xe buýt
Tướng số nó là khoa học chứ có phải mê tín đâu.
Cứ xem tivi là rõ thôi, những ông làm quan ông nào cũng mặt mày sáng láng, tai to mặt lớn cả, có ông quan nào mặt quắt tai dơi đâu?
Vậy cụ quên ông chủ Alibaba của Tàu rồi

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Vậy cụ quên ông chủ Alibaba của Tàu rồi
l
Nhất thanh nhì sắc tam hình. Hình là tướng mạo đó cụ. Jacma tướng maok xấu nhưng ông ấy hơn vạn người khác là thanh sắc. Giải thích phải có căn cứ, chứ ko phải như nhiều người nói jack là dị tướng. Dị cái con khỉ

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Đại đa số do khó khăn nên người ta nghĩ do tử vi :P
Cụ nghĩ như vậy là sai. Tử vi sao lại làm con người khó khăn. Tử vi dự đoán công danh tài lộc của con người và nó nằm ngoài bản thân mỗi chúng ta. Nó là công cụ chứ nó ko tác động gì. Có tử vi hay ko có tử vi thì cuộc đời cụ vẫn vậy. Tử vi như dự báo thời tiết, dự báo sắp tới sẽ mưa hay nắng nóng hay lạnh vậy thôi

Trà Lý

Xe tăng

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
trên mạng dạo này hot xem tử vi quá
Trên mạng toàn nhóm nói thật là xàm. Chữ nghĩa ko tới nơi tới chốn, đầu ko tới cuối ko thông. Thiếu trải nghiệm cuộc sống thì xem đc cái gì. Tử vi như giải toán ấy gặp người giỏi thì giải ra ngay, còn người dốt nát cũng học toán nhưng giải nó sai. Ko giải được thì bắt đầu nói hưu nói vượn. Hot là do công cụ mạng nó hỗ trợ, chứ thực chất toàn bạn trẻ thích xem free, còn người phán cũng tạp phế lù. Cứ coi như cuộc vui chơi thôi. Vui nhưng kém giá trị

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Tử vi là cái mon rất hay,nói kiểu chung chung và có tốt có xấu. Thương sau 4x là có của để dành sau bao năm di làm ăn cần kiệm và khi đó có thể bố mje cũng khuất nui nên đẻ lại nhà cửa thừa kế nên tv hay phán hậu vận mới khá lên đuọc.
Người bt thì ai làm ăn chả fai danh giụm lo cho gia đình tương lai mà chả hậu vận có tiền mà ko khá.
Mình cũng ko hiểu với cả thế giới có bao nhieu người cung giờ sinh tháng sinh ngay sinh năm sinh giống nhau thì tử vi phán ntn?
Cụ nói như thế là ko hiểu gì cả và đoán mò dựa vào suy luận nhiều quá. Về lí là như thế, nhưng nhiều người về già mới chịu cay đắng của cuộc đời. 40-50 tuổi mới phá sản hay bị bắt tù đày. Lúc đó con cái nghịch ngợm phá của phá tài. Nhiều ông lúc trẻ thăng tiến ngon lắm nhưng đến lúc gần về già thì mới độp một cái. Cụ nên tìm hiểu thêm nhé. Tử vi có lí của nó, nếu ko thế thì ko sinh ra vận hạn, đại vận, lưu niên đại hạn hay tiểu vận để xét đoán lúc nào thì làm ăn được, lúc nào thì ăn đòn, làm ăn trì trệ ko tích luỹ đc