[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Dự báo thời tiết sai thì chẳng ảnh hưởng đến ai vì người xem không mất tiền. Còn 1 khi xem tử vi là phải trả tiền cho các thầy bà thì cần chính xác 100% chứ các thầy đếch xem miễn phí cho dân đen.
Thế cụ phải nhằm vào các đối tượng lừa đảo. lợi dụng tử vi để lừa đảo chứ sao lại phản bác tử vi. Đó là hai khái niệm khác nhau. cụ không nên đánh đồng. Việc các đối tượng lừa đảo thì nhan nhản trong bất cứ ngành nghề nào,

Thích Nói Phét

Xe điện
Thế cụ phải nhằm vào các đối tượng lừa đảo. lợi dụng tử vi để lừa đảo chứ sao lại phản bác tử vi. Đó là hai khái niệm khác nhau. cụ không nên đánh đồng. Việc các đối tượng lừa đảo thì nhan nhản trong bất cứ ngành nghề nào,
Ở đây không ai "Đánh đồng" hay đánh tráo khái niệm cả. Chỉ hỏi đơn giản 05/08/1968 giàu hay nghèo hạn vận ra sao? Hỏi gần tá lần mà chưa thấy cụ trả lời. Hay khó quá.
Còn quan điểm tôi nó là ngụy khoa học.

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Weather forecasting, as an important and indispensable procedure in people’s daily lives, evaluates the alteration happening in the current condition of the atmosphere. Big data analytics is the process of analyzing big data to extract the concealed patterns and applicable information that can yield better results. Nowadays, several parts of society are interested in big data, and the meteorological institute is not excluded. Therefore, big data analytics will give better results in weather forecasting and will help forecasters to forecast weather more accurately. In order to achieve this goal and to recommend favorable solutions, several big data techniques and technologies have been suggested to manage and analyze the huge volume of weather data from different resources. By employing big data analytics in weather forecasting, the challenges related to traditional data management techniques and technology can be solved. This paper tenders a systematic literature review method for big data analytic approaches in weather forecasting (published between 2014 and August 2020).

Đây nhé! Người ta dùng cả Big Data để đưa ra dự báo. Tóm lại, tử vi của cụ dựa vào dữ liệu nào hay toàn nội suy từ mồm ra?
BID DATA LÀ SAU NÀY CỤ nhé. Còn căn bản vẫn phải dựa vào mô hình toán, bản chất là dùng hệ phương trình toán mô phỏng các hiện tượng vật lí, việc đặt đầu bài sẽ xây dựng nên các hệ phương trình toán lý. Sau đó để giải thì phải xấp xỉ các hệ phương trình đó và rời rạc hóa nó và để giải thì phải có điền kiện ban đầu thì mới khép kín được hệ phương trình. Nhưng bản chất là việc xây dựng nên các hệ phương trình để mô phỏng hiện tượng sẽ có lỗ hổng, và việc xấp xỉ sẽ xuất hiện sai số, biên đầu vào cũng là một trong các sai số. nên kết quả nghiệm sẽ cho ra kết quả tướng đối chính xác. Việc xem tử vi ai bảo cụ là khoogn dùng dữ liệu, nếu ai không chịu khó quan sát hành vi của con người không xem hàng trăm nghìn lá số để có dữ liệu đầu vào mà đối chiếu so sánh và xấp xỉ thì làm sao mà xem được cho người khác. Đọc sách mà xem tử vi được thì là vẹt, chứ gọi gì là xem tử vi

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Ở đây không ai "Đánh đồng" hay đánh tráo khái niệm cả. Chỉ hỏi đơn giản 05/08/1968 giàu hay nghèo hạn vận ra sao? Hỏi gần tá lần mà chưa thấy cụ trả lời. Hay khó quá.
Còn quan điểm tôi nó là ngụy khoa học.
tôi thấy phản biện với cụ cod còn thú vị hơn cụ. Vì ít nhất cũng chỉ ra luận cứ. Còn cụ một màu xám xịt

Thích Nói Phét

Xe điện
tôi thấy phản biện với cụ cod còn thú vị hơn cụ. Vì ít nhất cũng chỉ ra luận cứ. Còn cụ một màu xám xịt
Bản thần mình không đưa ra được luận cứ lại bắt người ta đưa ra luận cứ:-/ trò hề à? Giải thích cho tôi câu tôi hỏi đi. Tôi sinh 05/08/1968 số tôi như nào? Trả lời theo tử vi đi rồi tôi đưa luận cứ cho.

Thích Nói Phét

Xe điện
Tôi nói nó ngụy khoa học không sai mà :)) xem mà còn cần họ tên để làm gì không biết:-?

Tlbooks

Xe buýt
thớt bắt đầu vui, rôm rả quá....
về ngà tháng năm sinh 1968, tức là Mậu Thân,

chưa cần đến tử vi đâu ạ, vì cùng ngày cụ sinh có 12 lá số khác nhau. nhưng qua văn phong, chắc cu khó mà sinh được giờ Dần.

dựa mấy câu phú của trẻ con, coi như em tán nhảm, mua vui vài trống canh, đúng sai người trong cuôc tự thẩm, có gì không phải, cụ lượng thứ, luận theo ngày sinh (chắc là dương lịch) mà cụ đưa:

"Canh cô, Mậu quả" - cụ sống khá cô độc, ít bạn bè, ít người chia sẻ gần gũi.

"Người ta tuổi Ngọ, tuổi Mùi...." - cụ được đắc tháng sinh (tháng Thân), được thừa hưởng phúc ẩm và tài sản tổ tiên để lại, không nghèo đâu ạ, có của ăn của để.
Nhưng so cùng trang lứa, đời lận đận, vấtt vả, cụ nên chú trọng chăm sóc sức khoẻ - nó là ưu tiên số 1 đấy.

Lah

[Tịch thu bằng lái]

chưa cần đến tử vi đâu ạ, vì cùng ngày cụ sinh có 12 lá số khác nhau. nhưng qua văn phong, chắc cu khó mà sinh được giờ Dần.

dựa mấy câu phú của trẻ con, coi như em tán nhảm, mua vui vài trống canh, đúng sai người trong cuôc tự thẩm, có gì không phải, cụ lượng thứ, luận theo ngày sinh (chắc là dương lịch) mà cụ đưa:

"Người ta tuổi Ngọ, tuổi Mùi...." - cụ được đắc tháng sinh (tháng Thân), được thừa hưởng phúc ẩm và tài sản tổ tiên để lại, không nghèo đâu ạ, có của ăn của để.
Nhưng so cùng trang lứa, đời lận đận, vấtt vả, cụ nên chú trọng chăm sóc sức khoẻ - nó là ưu tiên số 1 đấy.
Nghe 1968 khéo lá vụ Vượng ấy chứ :D thấy hỏi giàu nghèo mà

cod

Xe buýt
Cụ so sánh tử vi với toán học thì hạ thấp toán học quá rồi :))

Bản chất toán học phải chứng minh mới đc công nhận, chỉ trừ vài tiên đề nó quá rõ ràng. Còn tử vi, em đố cụ chứng minh đc những lời nội suy đó là đúng đấy. Hay vẫn chỉ là nói kiểu nước đôi "dễ thế này, dễ bị kia" để nếu đúng thì ca ngợi còn nếu sai thì lờ đi hoặc lấp liếm?

Cụ khen tử vi thế thì hỏi cụ nhé, cùng là 2 đứa trẻ sinh ra cùng lúc, 1 đứa chả may yểu mệnh tử vong, đứa kia vẫn lớn lên bình thường thì cụ giải thích thế nào? Nên nhớ tỉ lệ tử vong trẻ sơ sinh vẫn có nhé. Tại sao cùng 1 lá số mà lại như vậy?

Nữa, chắc cụ biết vụ ném bom nguyên tử của Mỹ xuống Nhật chứ? Sơ sơ chừng 440.000 người chết. Trong số này chắc cũng có 10.000 lá số khác nhau trở lên, sao kết cục lại cùng giống nhau?

Tiếp nữa luôn, dịch hạch đen ở châu Âu là ví dụ, chỉ trong 7 năm mà có tới xấp xỉ 100 triệu người chết. 100 triệu người thì ít cũng phải ốp vào vài trăm ngàn lá số, sao họ lại kết cục giống nhau cả thế?

Cuối cùng, 1 đứa bé sinh ra ở biên giới Tàu - Việt, nếu tính theo giờ Việt là giờ này nhưng theo giờ Tàu lại là giờ kia và dĩ nhiên, lá số của nó sẽ khác nhau. Thế tử vi tính kiểu gì trong trường hợp đó :)) Hay tử vi cũng biết phân biệt sang nước khác phải dùng múi giờ khác ;))
BID DATA LÀ SAU NÀY CỤ nhé. Còn căn bản vẫn phải dựa vào mô hình toán, bản chất là dùng hệ phương trình toán mô phỏng các hiện tượng vật lí, việc đặt đầu bài sẽ xây dựng nên các hệ phương trình toán lý. Sau đó để giải thì phải xấp xỉ các hệ phương trình đó và rời rạc hóa nó và để giải thì phải có điền kiện ban đầu thì mới khép kín được hệ phương trình. Nhưng bản chất là việc xây dựng nên các hệ phương trình để mô phỏng hiện tượng sẽ có lỗ hổng, và việc xấp xỉ sẽ xuất hiện sai số, biên đầu vào cũng là một trong các sai số. nên kết quả nghiệm sẽ cho ra kết quả tướng đối chính xác. Việc xem tử vi ai bảo cụ là khoogn dùng dữ liệu, nếu ai không chịu khó quan sát hành vi của con người không xem hàng trăm nghìn lá số để có dữ liệu đầu vào mà đối chiếu so sánh và xấp xỉ thì làm sao mà xem được cho người khác. Đọc sách mà xem tử vi được thì là vẹt, chứ gọi gì là xem tử vi
Dữ liệu kiểu gì cụ? Có ai rỗi hơi đến mức độ theo sát cả đời của 1 người à? Mà muốn dữ liệu tốt thì có khi phải hàng vạn người.

Rồi nữa, có những điều mà nhìn bề ngoài cũng ko thể biết chính xác đc. Cụ quen biết bạn bè, thấy họ hạnh phúc nhưng có chắc họ hạnh phúc thực sự ko? Cụ có chắc họ ko có ngoại tình, con ngoài giá thú ko? Đó là những người cụ quen đấy nhé chứ chưa nói đến người xa lạ.

Ấy vậy mà cụ dám bảo có dữ liệu. Là có dữ liệu hay là tưởng tượng của người lập lá số?

Em quote lại cái còm của em đấy. Tử vi nói sao về những kết cục giống hệt nhau của cả trăm ngàn lá số đó? Cụ hình như sợ nên bỏ ko trả lời mà lan man hết toán đến thời tiết à?

Tlbooks

Xe buýt
nếu cụ ấy cố tình lấy ngày sinh của a Vượng để thử, thì cũng không có nhiều thứ để bàn thêm.
lại thấy mất vui mất rồi ạ.

SIGNUS

Xe container
Người OF
  • Vodka
Reactions: Lah

Thích Nói Phét

Xe điện

"Canh cô, Mậu quả" hay thân cô mậu quả tui tưởng nó chỉ ám chỉ vua chúa thời xưa thôi chứ :-? Vì là sao tử Vi hạ phàm, hay xưng là quả nhân nên phải thân cô mậu quả thôi:))

"được thừa hưởng phúc ẩm và tài sản tổ tiên để lại" cái này căn cứ vào đâu:-? chẳng ai kiểm chứng được có được hưởng phúc đức tổ tiên hay không, nói cái này chẳng khác gì đưa mê tín vào.

"Nhưng so cùng trang lứa, đời lận đận, vấtt vả, cụ nên chú trọng chăm sóc sức khoẻ - nó là ưu tiên số 1 đấy"

Lật bài ngửa luôn nhá.
Đời lận đận vất vả hay không thì chưa rõ, nhưng có khối tài sản giàu nhất Việt Nam chắc cũng thường thôi. ( đừng biện luận là khai sai ngày sinh trên giấy tờ nhé)

Đã dẫn chứng cho mấy nhà tử vi học ăn ốc đoán mò.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Vượng nhẽ Sát Phá Tham. Không rõ giờ giấc sao nhỉ

Thích Nói Phét

Xe điện
nếu cụ ấy cố tình lấy ngày sinh của a Vượng để thử, thì cũng không có nhiều thứ để bàn thêm.
lại thấy mất vui mất rồi ạ.
Có lẽ là sự trùng hợp ngẫu nhiên thôi :)

Em chỉ đưa ra dẫn chứng 1 ông giờ là tỷ phú, còn 100 ông sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm mới ông giờ đang nơi nào. Giàu hay nghèo.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ đưa ra dẫn chứng 1 ông giờ là tỷ phú, còn 100 ông sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm mới ông giờ đang nơi nào. Giàu hay nghèo.
Mấy cái chỉ ra của cụ vỡ lòng tử vi như tôi cũng nghe xem chán rồi. Nói gì tới các bậc thày toàn ăn chém mấy chục năm. Có gì mới đâu. Đánh đổ một lí thuyết đâu dễ thế. Nó sao đã khủng hoảng bằng thời Newton mà cho xem vật lý Anh x tanh

Tlbooks

Xe buýt
"Canh cô, Mậu quả" hay thân cô mậu quả tui tưởng nó chỉ ám chỉ vua chúa thời xưa thôi chứ :-? Vì là sao tử Vi hạ phàm, hay xưng là quả nhân nên phải thân cô mậu quả thôi:))

"được thừa hưởng phúc ẩm và tài sản tổ tiên để lại" cái này căn cứ vào đâu:-? chẳng ai kiểm chứng được có được hưởng phúc đức tổ tiên hay không, nói cái này chẳng khác gì đưa mê tín vào.

"Nhưng so cùng trang lứa, đời lận đận, vấtt vả, cụ nên chú trọng chăm sóc sức khoẻ - nó là ưu tiên số 1 đấy"

Lật bài ngửa luôn nhá.
Đời lận đận vất vả hay không thì chưa rõ, nhưng có khối tài sản giàu nhất Việt Nam chắc cũng thường thôi. ( đừng biện luận là khai sai ngày sinh trên giấy tờ nhé)

Đã dẫn chứng cho mấy nhà tử vi học ăn ốc đoán mò.
dù là đoán cho a Vượng, vẫn thấy mấy câu phú của trẻ con có độ chính xác gần như tuyệt đốiL
- cô độc, ít người chia sẻ; tỷ phú mà
- có của ăn của đề; khỏi nói
- lận đận vất vả; lại càng khỏi nói
- sức khoẻ cần chú trọng;
à mà hưởng phúc ẩm tổ tiên lại càng rõ về trường hợp a Vượng, bố a Vượng nguyên là Cán bộ quân đội, sĩ quan cao cấp, Trưởng phòng Cơ yếu của Quân chủng Phòng không Không quân. a Vượng được tạo điều kiện ăn học và ưu tiên chọn đi Nga....
mà có khi cũng dừng lại, dù gì cũng là đời tư của một người e rất kính trọng

Thích Nói Phét

Xe điện
Dữ liệu kiểu gì cụ? Có ai rỗi hơi đến mức độ theo sát cả đời của 1 người à? Mà muốn dữ liệu tốt thì có khi phải hàng vạn người.

Rồi nữa, có những điều mà nhìn bề ngoài cũng ko thể biết chính xác đc. Cụ quen biết bạn bè, thấy họ hạnh phúc nhưng có chắc họ hạnh phúc thực sự ko? Cụ có chắc họ ko có ngoại tình, con ngoài giá thú ko? Đó là những người cụ quen đấy nhé chứ chưa nói đến người xa lạ.

Ấy vậy mà cụ dám bảo có dữ liệu. Là có dữ liệu hay là tưởng tượng của người lập lá số?

Em quote lại cái còm của em đấy. Tử vi nói sao về những kết cục giống hệt nhau của cả trăm ngàn lá số đó? Cụ hình như sợ nên bỏ ko trả lời mà lan man hết toán đến thời tiết à?
Em hỏi ngày sinh tỷ phú Vượng "Tắt Điện" luôn :))
Giờ mấy ông sinh cùng ngày, cùng tháng, cùng năm, cùng giờ với ông Vượng giờ ra sao rồi:))