[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

HuyArt

Xe lăn
Cụ có thể cho em biết trên lá số có sao nào là "Hán Việt tử ngữ" không ạ. Lúc ở bên Đài Loan em đã lập lá số bằng chữ Hán và không thấy có tên sao nào chứa "tử ngữ" cả.
Ví dụ sao "Phi Liêm" thì gợi ý điều gì cho các thầy vậy ạ?
Phi Liêm em đã gải thích nghĩa gốc Word by word trên kia cho cụ
Còn nó có gợi ý gì cho các thầy không á? Có chứ cụ
Phi Liêm hành hỏa, là một tùy tinh, có tính biến đổi mau lẹ, nhanh đến nhanh đi trong các tình huống, khi đi với bạch hổ, nó như đôi cánh. khi đi với Hỏa hình nó tượng sét đánh súng nổ. Khi đóng cung mệnh nó chủ đương số thuộc loại trái tính trái nết, khó lường.
Nói chung nó là một hung tinh, nhưng là sao rất nhỏ
các thầy học thuộc đặc tính sao và tương tác vòng vận của nó, tên sao in vào trong đầu rồi, liếc mắt nhìn nó tương tác với các sao khác là chém thôi

RosemaryCherry

Xe container
Phi Liêm em đã gải thích nghĩa gốc Word by word trên kia cho cụ
Còn nó có gợi ý gì cho các thầy không á? Có chứ cụ
Phi Liêm hành hỏa, là một tùy tinh, có tính biến đổi mau lẹ, nhanh đến nhanh đi trong các tình huống, khi đi với bạch hổ, nó như đôi cánh. khi đi với Hỏa hình nó tượng sét đánh súng nổ. Khi đóng cung mệnh nó chủ đương số thuộc loại trái tính trái nết, khó lường.
Nói chung nó là một hung tinh, nhưng là sao rất nhỏ
các thầy học thuộc đặc tính sao và tương tác vòng vận của nó, tên sao in vào trong đầu rồi, liếc mắt nhìn nó tương tác với các sao khác là chém thôi
Dạo này bác Huy khoẻ ko? Lâu lắm mới thấy bác về mở cửa nhà ạ :P :P :P
Ơ sao em cũng có Phi Liêm, Bạch Hổ mà có thấy thêm cánh đâu ạ, vẫn lẹt đẹt ăn chơi chả làm được trò trống gì này??? :D :D :D
À hôm trước bác bảo số em lâu chết, may quá vì đầu tuần em đang ngồi trong nhà lướt web mà em hổ mang bé trườn qua chân, hú vía nó ko tợp em 1 miếng, ko thì đi gặp ông bà tổ tiên rồi ah :)) :)) :))

Screen Shot 2021-08-27 at 9.45.57 PM.png

trauxanh

Xe lăn
Theo tử vi Trung Quốc chữ Phi là côn trùng thì phải ạ, em không biết chữ nho nên chịu ợ=))
Em lại bàn vui tí:
Trong cụm từ này, Phi có nghĩa là phóng- bay; Liêm có nghĩa như cái Liềm, cái Móc câu.
Thể hiện nhiều mặt, nhưng nghĩa dễ hiểu nhất ví dụ như là dễ bị hoạ nhỏ có tính chất nhanh- bay- bất chợt- sắc nhọn…còn gọi là Phi liêm sát.
Nhiều môn khác cũng dùng chữ Phi này với nghĩa đó, ví dụ Phi xà (là con rắn bay, rắn mà bay được thì nó thể hiện nội hàm là sự việc gây kinh sợ), cùng nghĩa với Đằng xà.

Và em vẫn tán vui tiếp:
Tử vi khác nhau chưa hẳn do sách chuẩn hay không, còn nhiều yếu tố khác, ví dụ có Tử vi Đẩu số và Tử vi Hàm số. Các phương pháp khác nhau chẳng qua đều là các con đường để đến Rome thôi.
Và ngài Trần Đoàn, cũng không đơn giản là một Tử vi sư, mà còn là một Đại sư phong thủy mấy ngàn năm mới có vài người. Đại khái âm dương gồm đủ, người ta thích viết ra sách gì thôi…

Tán vui, tranh luận mệt! :D

m4s

Xe điện
Đừng quan tâm tới mấy cái đó cụ ạ
Cũng có thuyết cho rằng, khi đẻ ra 1 trưởng nam lá số thân mệnh đồng cung(đẻ giờ tý/ngọ) thì có thể báo hiệu dòng họ suy vi
cái này cũng dạng man thư, không chắc lắm cụ ạ. tốt nhất ko tin
Em cảm ơn lão, rót rượu mời mà không được:D

levisngoc

Xe tải
Em 92, vợ 94 dự sinh cu con t9 dương cụ xem có ngày nào đẹp k hehe

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Nếu Mệnh ở Hợi có Thái âm miếu địa thì nó nhị hợp với cung điền trạch ở cung dần, có nghĩa rằng nhà cửa điền sản lại càng quan hệ mật thiết với cuộc sống của cụ, cụ có thể kinh doanh hoặc môi giới nhà đất rất hay
Đương nhiên gặp Tuần cũng chiết giảm nhiều sự tốt đẹp, quan trọng là các chính tinh tọa thủ và phụ tinh ra sao.
Nếu Cung điền của cụ có Vũ khúc thì rất ổn. Mệnh Thái âm ở Hợi điền có Vũ khúc thì kinh doanh cũng rất phát tài
sorry cụ e hỏi mà nhầm ý cụ (chắc e có triệt ở mệnh gặp cô thần ăn nói ko rõ ý). Ý em là cung điền trạch e có thái âm miếu gặp tuần thì sao miếu khi gặp tuần thì giảm tốt đi nhiều phần trăm ko ạ

trauxanh

Xe lăn
Em 92, vợ 94 dự sinh cu con t9 dương cụ xem có ngày nào đẹp k hehe
Phụ Bật ngộ Thái âm nhàn
Nguyện làm bà đỡ cho đàn sơ sinh!

Cụ tìm người biết câu đó thì cháu sinh ngon lành ngay.
Thế còn cụ thế kia, vợ thế kia, cu con này bướng lỳ lắm nhé, không chịu đứng thứ 2 đâu. :D

(Em chém gió cho xôm thôi).

HuyArt

Xe lăn
Dạo này bác Huy khoẻ ko? Lâu lắm mới thấy bác về mở cửa nhà ạ :P :P :P
Ơ sao em cũng có Phi Liêm, Bạch Hổ mà có thấy thêm cánh đâu ạ, vẫn lẹt đẹt ăn chơi chả làm được trò trống gì này??? :D :D :D
À hôm trước bác bảo số em lâu chết, may quá vì đầu tuần em đang ngồi trong nhà lướt web mà em hổ mang bé trườn qua chân, hú vía nó ko tợp em 1 miếng, ko thì đi gặp ông bà tổ tiên rồi ah :)) :)) :))

Screen Shot 2021-08-27 at 9.45.57 PM.png
Bạch hổ ở đâu, âu sầu ở đó. Mợ có Phi liêm nó hóa giải đỡ cho bao nhiêu còn gì? kkk
Thất Sát có cả Phi Liêm, thì hoạnh phát hoạnh phá, nhanh đến nhanh đi, công danh sự nghiệp như gió thoảng mây trôi, lúc nào cũng vừa chạy vừa xếp hàng, được ăn cả ngã đứng dậy, sướng thế còn giề? kk
Mợ có Tham lang, thêm Phi liêm, Bạch hổ bàng chiếu chầu về. Mông dày ngực nở, trường mi trường túc, cứ gọi là tốn giai phải biết, kekeke

quangthuy2002

Xe buýt
Phụ Bật ngộ Thái âm nhàn

Thế còn cụ thế kia, vợ thế kia, cu con này bướng lỳ lắm nhé, không chịu đứng thứ 2 đâu. :D

Cụ ơi, nhân lúc cụ đang vui, cụ có thể chém gió xem vợ chồng cháu cùng Kỷ Tỵ thì nên sinh con năm nào được không ạ :) , bé trước là gái Bính Thân rồi cụ ạ.

levisngoc

Xe tải
Phụ Bật ngộ Thái âm nhàn

Hì e k hiểu ý cụ. E hỏi vậy thôi chứ vc vẫn quyết để tự nhiên cụ ah. Cơ bản đang sợ to quá k đẻ đc phải mổ nên hỏi tham khảo các cụ trên này

SƠN HÀ

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là yếu tố tiên quyết ảnh hưởng đến lá số tử vi có phải là ngày giờ sinh không ạ? Em tuổi ngọ đẻ sáng sớm 5 giờ kém thấy cuộc sống khá vất, mặc dù em có sự chăm chỉ, nỗ lực nhưng làm gì cũng không thuận. (b)

HuyArt

Xe lăn
sorry cụ e hỏi mà nhầm ý cụ (chắc e có triệt ở mệnh gặp cô thần ăn nói ko rõ ý). Ý em là cung điền trạch e có thái âm miếu gặp tuần thì sao miếu khi gặp tuần thì giảm tốt đi nhiều phần trăm ko ạ
Triệt ở mệnh nói thường không nên đọi, viết cũng rối rắm nhỉ?kekeke
Ở trên em nói cung điền cụ có Tuần thì đương nhiên nó chiết giảm độ tốt đẹp, như vậy là Thái âm miếu ở cung điền gặp tuần, chứ ko phải Thái âm ở mệnh.
Thái âm cũng là tài tinh, chủ sự tích góp dần dần, gặp tuần nên có chút trục trặc giấy tờ. Cũng khó thanh khoản. Nó không đẹp bằng Thái âm ở mệnh đóng cung Hợi có Vũ Khúc cung điền, vậy nên cụ ko kinh doanh bất động sản được như em nói bên trên
sao chính tinh đứng khác cung ý nghĩa khác nhau ngay

hữu hiệp

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là yếu tố tiên quyết ảnh hưởng đến lá số tử vi có phải là ngày giờ sinh không ạ? Em tuổi ngọ đẻ sáng sớm 5 giờ kém thấy cuộc sống khá vất, mặc dù em có sự chăm chỉ, nỗ lực nhưng làm gì cũng không thuận. (b)
Giờ sinh,ngày sinh,thangsinh,năm sinh.Là yếu tố cần để lập lá số.

HuyArt

Xe lăn
Sửu, Mùi vất vả là có lý do, lúc nào rảnh em chém thêm về cái này
Nhưng phàm là con người, phải vất vả nó mới rèn được tư chất, bản lĩnh, thành quả thu lượm nó mới bền vững, và quan trọng nhất là luôn đứng vững trong cuộc sống dù gặp nghịch cảnh, cái này đáng quý lắm

trauxanh

Xe lăn
Cụ ơi, nhân lúc cụ đang vui, cụ có thể chém gió xem vợ chồng cháu cùng Kỷ Tỵ thì nên sinh con năm nào được không ạ :) , bé trước là gái Bính Thân rồi cụ ạ.
Vợ chồng này hay có chuyện không đầu không cuối, có cái chả tính thì nó đến, cái tính kỹ lại không được. Chuyện lớn lớn thì ngay trong 1 chuyện cũng không dễ thông việc từ đầu đến cuối, cứ mở rồi đóng bất ngờ, thành bại không định trước.
Con cái trời cho, tính làm gì hả cụ. Cứ sinh rồi chế, rồi hoá, mà chú trọng hoá!
Ơ, em lại chuyển sang xem bói rồi à, nhỡ bói nhầm thì phải bói bù, có khi còn phải bói đầu nhà ấy chứ. :(

hp78

Xe điện
Em lại bàn vui tí:
Trong cụm từ này, Phi có nghĩa là phóng- bay; Liêm có nghĩa như cái Liềm, cái Móc câu.
Thể hiện nhiều mặt, nhưng nghĩa dễ hiểu nhất ví dụ như là dễ bị hoạ nhỏ có tính chất nhanh- bay- bất chợt- sắc nhọn…còn gọi là Phi liêm sát.
Nhiều môn khác cũng dùng chữ Phi này với nghĩa đó, ví dụ Phi xà (là con rắn bay, rắn mà bay được thì nó thể hiện nội hàm là sự việc gây kinh sợ), cùng nghĩa với Đằng xà.

Và em vẫn tán vui tiếp:
Tử vi khác nhau chưa hẳn do sách chuẩn hay không, còn nhiều yếu tố khác, ví dụ có Tử vi Đẩu số và Tử vi Hàm số. Các phương pháp khác nhau chẳng qua đều là các con đường để đến Rome thôi.
Và ngài Trần Đoàn, cũng không đơn giản là một Tử vi sư, mà còn là một Đại sư phong thủy mấy ngàn năm mới có vài người. Đại khái âm dương gồm đủ, người ta thích viết ra sách gì thôi…

Cụ Trần Đoàn, cụ Từ Tử Bình, cụ Quách Phác chỉ đưa ra các khái niệm, còn người đọc phải tự tìm hiểu. Ở góc độ trải nghiệm của em, nếu chỉ dựa vào tử vi mà không tham khảo thêm bát tự và phong thủy thì quả là thiếu sót. Khiếm khuyết của em là không biết giản thể và phồn thể để đọc được sách nguyên văn chữ nho thôi ạ:))

RosemaryCherry

Xe container
Bạch hổ ở đâu, âu sầu ở đó. Mợ có Phi liêm nó hóa giải đỡ cho bao nhiêu còn gì? kkk
Thất Sát có cả Phi Liêm, thì hoạnh phát hoạnh phá, nhanh đến nhanh đi, công danh sự nghiệp như gió thoảng mây trôi, lúc nào cũng vừa chạy vừa xếp hàng, được ăn cả ngã đứng dậy, sướng thế còn giề? kk
Mợ có Tham lang, thêm Phi liêm, Bạch hổ bàng chiếu chầu về. Mông dày ngực nở, trường mi trường túc, cứ gọi là tốn giai phải biết, kekeke
Nói chung có Phi Liêm nên cũng đỡ bác ợ, lên voi nhưng nếu ko phát thì cũng chỉ về mo chứ may chưa xuống chó ạ :)) :)) :))

trauxanh

Xe lăn
Cụ Trần Đoàn, cụ Từ Tử Bình, cụ Quách Phác chỉ đưa ra các khái niệm, còn người đọc phải tự tìm hiểu. Ở góc độ trải nghiệm của em, nếu chỉ dựa vào tử vi mà không tham khảo thêm bát tự và phong thủy thì quả là thiếu sót. Khiếm khuyết của em là không biết giản thể và phồn thể để đọc được sách nguyên văn chữ nho thôi ạ:))
Sách nào đọc được là được, phân biệt được là được, quy luật thống nhất được là được…
Chứ chữ ta hay chữ tàu cũng tràn lan man thư ngụy thư hết! :D

HuyArt

Xe lăn
Em lại bàn vui tí:

Và em vẫn tán vui tiếp:

Giải nghĩa Phi liêm của bác chuẩn đáy ạ, em dịch kiểu w by w nên ko chính xác

SƠN HÀ

Xe tải
Sửu, Mùi vất vả là có lý do, lúc nào rảnh em chém thêm về cái này
Nhưng phàm là con người, phải vất vả nó mới rèn được tư chất, bản lĩnh, thành quả thu lượm nó mới bền vững, và quan trọng nhất là luôn đứng vững trong cuộc sống dù gặp nghịch cảnh, cái này đáng quý lắm
Cảm ơn cụ đã chia sẻ :)