[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

HuyArt

Xe lăn
Trên OF đang có thớt: Làm sao để dạy trẻ thành công?
Dạy để thành công, nghe đã ảo và ngáo giống mấy thằng thầy mất nết dạy làm giàu trên mạng, có 2 thứ không thể dạy: đó là làm quan và làm giàu. 2 món này bắt buộc phải có tố chất. Mà dường như tố chất đó, trong lá số thể hiện khá rõ

Nhưng có thể dạy trẻ em một số thứ để làm hành trang trở thành người thành công
Đó là Kỹ năng, Nghị lực, Đạo đức
Xã hội VN dường như mới đang chú trọng dạy Kỹ năng, phần nghị lực và đạo đức chưa quan tâm đúng mức
rốt cuộc thì vẫn phụ thuộc vào trình độ nhận thức của bố mẹ là chính

hp78

Xe điện
Bác Trâu cho em xin thêm vài hạt cả sạn, cả gạo và ngọc nữa được hem ợ????
Bác có thấy hạn nào xấu cần quan tâm ko ợ, nếu được cho em xin thêm vài thông tin về cách hoá giải nữa.
Cảm ơn bác nha!
p/s: Thật ra TV như một hàm số nhiều biến, nên việc tìm lời giải cũng có nhiều cách đúng ko bác??? Các bác Lah, bác Huyart, bác Hp đã chia sẻ chân thành và bỏ qua quá nhiều điểm xấu của lá số em có lẽ các bác ấy sợ em khóc ướt gối vì buồn đấy ợ :D :D :D
Em buôn thúng bán mẹt nên chỉ quan tâm đến hành vận nào thuận lợi cho công việc thôi ạ, còn những chuyện khác như tính cách, hình thức em không quan tâm ạ:D

RosemaryCherry

Xe container
Em buôn thúng bán mẹt nên chỉ quan tâm đến hành vận nào thuận lợi cho công việc thôi ạ, còn những chuyện khác như tính cách, hình thức em không quan tâm ạ:D
Bác xem đại vận này là 29-38 trong cung nào ợ??? Có sao nào thể hiện sự thuận lợi vậy ạ???
Sao em thấy đại vận này vẫn kéo đến 43 và có thiên không, thiên hình toàn kiểu dã tràng se cát????

hp78

Xe điện
Bác xem đại vận này là 29-38 trong cung nào ợ??? Có sao nào thể hiện sự thuận lợi vậy ạ???
Sao em thấy đại vận này vẫn kéo đến 43 và có thiên không, thiên hình toàn kiểu dã tràng se cát????
Em đang tập toẹ bát tự ạ, nên đại vận khác tử vi :D

billyjone

Xe tăng
Cụ nghĩ em phân tích như thế thì em tin tử vi ở mức độ nào ?
thường cảng viên không dám trả lời thẳng vào vấn đề này bác ak

Trăm phần trăm ấy chứ cụ!
Có điều là “tin Tử vi” chứ không phải là “tin bói Tử vi”! :D
Thế thì đơn giản với em và những người thân gom cả gia đình và bạn bè thân đúng 100 %. Từng tình tiết xảy ra ntn và khi naod.
Sao cụ lại hỏi 1 câu chả liên quan gì nhỉ. Kiến giải dưới góc độ tử vi về 1 sự vụ rất lớn, có ai biết ngày giờ tháng năm sinh của mấy nhân vật đó đâu thì dùng góc độ là nói góc độ gì nhỉ?
bác chắc cũng phải tầm 80-90%
thêm cả bác chủ thớt tin mức độ chính xác của tử vi là 90% nữa.
Có đến 4 bác khẳng định độ chính xác của tử vi trên 90%

Hay em mời các bác xem cho hoà thượng Thích Quảng Đức nhỉ. Một con người nổi tiếng và thông tin cần thiết thì lại có đủ.

trauxanh

Xe lăn
thường cảng viên không dám trả lời thẳng vào vấn đề này bác ak

bác chắc cũng phải tầm 80-90%
thêm cả bác chủ thớt tin mức độ chính xác của tử vi là 90% nữa.
Có đến 4 bác khẳng định độ chính xác của tử vi trên 90%

Hay em mời các bác xem cho hoà thượng Thích Quảng Đức nhỉ. Một con người nổi tiếng và thông tin cần thiết thì lại có đủ.
Vấn đề của cụ là chỉ Hỏi, Hỏi, và Hỏi...(trong khi không cần biết người khác nói gì).
Giờ mời cụ trình bày quan điểm cá nhân đi, logic chút, cho nội dung thớt thêm xôm! :D

Atlas30

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Lê Quý Đôn dịch và luận tử vi giỏi, nhưng "Việt hóa" tử vi, nhuần nhuyễn và khúc triết, phải kể đến cụ Thiên Lương
Bố làm thầy, con đốt sách còn có. Nói gì đến chuyện con cái thất sủng? chưa nói làm thầy mà ko lo vun đắp phúc đức thì con cháu gánh nghiệp đầy gương có rồi
À quên, cụ Nát thử lý giải luật nhân - quả trong việc cụ phải lập mấy chục nick vì bị min, mod ban nick trong OF đi
Xem nó có "duy vật" biện chứng tý nầu không, kekeke
Min mod ghét thì lập bao nick cũng vậy.
Nhân quả gì?

metalins

Xe tăng
Em tý toáy chút nhg theo góc nhìn khác với cách luận tử vi thông thường cho bớt khô cứng vì thớt này ko nhằm mục đích đoán giải lá số tử vi. Đúng thì ok mà sai thì em sửa, chửa thì... rất tiếc, em là nam ko đẻ đc :D

Nhìn lá số ko hiểu sao em lại liên tưởng đến tích chuyện về nàng Đắc Kỷ (vốn dĩ dc lấy làm hình tượng cho sao Tham lang). Nữ SPT mà Tham vượng cư thìn ắt có số đế vương. Ách Thái dương hãm Hóa kỵ, thân Thất sát thể hiện mong muốn đạt đc đỉnh cao, quyền lực mềm chi phối quân vương nhg gặp Tuần, Triệt kìm hãm nên mãi mãi chỉ là ước vọng sâu thẳm trg tâm. Phía đối diện cung Phu thể hiện đúng hình ảnh một đấng quân vương đầy quyền uy, gần đủ quần thần khánh hội, quốc khố lộc trời (Thiên Phủ, Lộc tồn), văn võ bá quan Vũ khúc, Văn-Xương, Tả-Hữu, Thiên Tướng, Thất Sát, tư pháp quan tòa (Liêm trinh). Chinh phục đc 1 vị vua thế này quả cũng ko hổ danh là bậc nhi nữ liễu yếu đào tơ. Quân vương đóng đô đất Tuyệt có nghĩa vừa là nơi tuyệt vời mà cũng hàm ý là của hiếm (khả năng đã tuyệt chủng kiếm ko ra =)) ) Nơi cung điện của vua đặt đúng nơi Đế Vượng (Điền trạch), luôn vang tiếng nói cười vui vẻ (Hỉ thần) cờ xí rợp trời (Thiên Việt), hoàng cung rộng rãi uy nghiêm (Đường phù), trăm quan chầu phục (Thiên quan). Tam cung lục viện Âm Dương chiếu về lả lướt bóng hồng (Hồng loan, Thiếu âm). Trước cửa cung điện là nơi quân cơ quốc mật (Thiên cơ) - Chỗ này em xin phép điều chỉnh 1 chút do trang web an sai Kình Đà, đúng ra dương nữ thì Kình an tại Tử đồng cung lực sỹ, Đà an Bào - Nơi quân cơ quốc mật hội đủ sự uy nghiêm, tráng lệ (Thiên khôi) nhg vẫn mang đầy sát khí (Địa kiếp) có Kình-Hình là hai võ tướng ôm đại đao canh gác sẵn sàng trảm thủ nhg kẻ ko phận sự mà bon chen tham gia vào việc triều chính.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cụ metalins cẩn thận rơi vào trường hợp cụ Huy ách đã nói, từ ngữ khoa trương bóng bẩy mà nội hàm không được bao nhiêu :D kkk
Cụ phải chú ý quả Thất sát ở cung Thân "Triệt đáo kim cung Tuần lâm hỏa địa" với Phu cung thế người ta nhìn Tử Phủ vồ nhau, Mã gặp Tuyệt là phải nói êm đềm tĩnh lặng nhé :D

HuyArt

Xe lăn
Min mod ghét thì lập bao nick cũng vậy.
Nhân quả gì?
Em ăn nói băm bổ, kẻ yêu người ghét trên này đầy. Sao không bị ban nick dù chỉ 1 lần?
Cụ Nát nói năng cũng nhẹ nhàng phết, chả mấy khi công kích cá nhân. Nhưng có lẽ cụ vi phạm quy định diễn đàn quá nhiều, lặp đi 1 lặp chỉ 1 lỗi. Hành vi quyết định "số phận" còn dì???kẹkeke
Em xem lá số, thấy đương số cung Phúc xấu, mệnh toàn sát bại tinh, Di thì Không Kiếp chễm chệ, ngó mặt thì thấy chân mày đậm, lông mày giao nhau, ngón tay như đầu đạn. Thành phần này va chạm giao thông nhẹ trên đường cũng có thể đâm chết người, không tránh được.
Cùng là Không - Kiếp, hung tinh đóng cung mệnh tính hung bạo sẵn bên trong. Nhưng khi ở cung Di, là môi trường ngoài xã hội rộng lớn, con người thân phận bé nhỏ, thì hậu quả khôn lường. Câu: Nhất thất túc thành thiên cổ hận/tái hồi đầu thị bách niên cơ, rất đúng trong trường hợp này
Trong góc độ nào đó, môi trường mạng cũng là không gian thể hiện Thiên di của mỗi member, nick sao con người vậy

HuyArt

Xe lăn
Cụ metalins cẩn thận rơi vào trường hợp cụ Huy ách đã nói, từ ngữ khoa trương bóng bẩy mà nội hàm không được bao nhiêu :D kkk
Cụ phải chú ý quả Thất sát ở cung Thân "Triệt đáo kim cung Tuần lâm hỏa địa" với Phu cung thế người ta nhìn Tử Phủ vồ nhau, Mã gặp Tuyệt là phải nói êm đềm tĩnh lặng nhé :D
Mỗi người đóng góp 1 cách khác nhau, bình như cụ Mê có cái hay và hài hước nhẹ nhàng mà.
Mã chỉ đóng ở Tứ sinh, Mã ở Hợi hay bị gọi là Cùng đồ mã, bỏ đi. Nhưng theo em Mã chỉ nghị lực, chỉ sự năng động, nên mã ở Hợi gọi là nhàn mã đúng hơn
Mã gặp Tuyệt cũng vậy, ưa hưởng thụ, cũng là 1 dạng nhàn mã
Cung Phu kia thể hiện anh chồng Mợ ấy cũng ngon nghẻ đấy, nhưng có Tang môn vào là quan hệ vợ chồng nó mệt mỏi hẳn đi

Yeuaibaygio

Xe container
Em chào các cụ mợ.
Nhân được đọc thớt về tử vi, em xin chia sẻ chuyện của em.
Em từ nhỏ đến giờ hoàn toàn không duy tâm. Có 1 lần hồi 2x tuổi, chưa lấy chồng có theo mấy cô cùng làm đi xem bói mà thấy sai toét; lần 2 là theo cô bạn thân đi xem bói lúc sắp cưới thấy thầy nói cũng có ý đúng nhưng em cũng không có nhu cầu hỏi sâu. Cả 2 lần đều là bói bài tây.
Về tử vi, em lấy lá số và nhờ xem có 1 lần, sau khi lấy chồng và sinh con. Không phải xem dịch vụ vì chú xem cho em là người quen của anh trai em, tuy nhiên anh trai em nói chú này rất giỏi, có xem cho nhiều vip, trong đó có Mr. chủ tịch HN lúc đó (Mr. Thảo).
Chú kẻ lá số cho em (xem sách rồi kẻ bằng tay, giờ có thể em vẫn giữ trong tủ) xong cũng nói qua loa thôi. Nhưng mà đại thể chán lắm ạ. Nội dung chính là em học hành giỏi giang, thi cử đỗ đạt (khá đúng) đi làm ở đâu cũng làm rất tốt (khá đúng) nhưng không có số làm quan (thường gần được là bị phá cho hỏng, ghê hơn là nếu cố để có ấn - con dấu chỉ chức quyền thì cũng lại mất thậm chí còn vướng tù tội), càng giãy càng sầy vẩy, cung nô bộc cực xấu (bị làm phản)... Em chỉ hợp làm quân sư cho người khác hưởng lợi thôi, hic.
Chú đó nói là em hợp với đường buôn bán, buôn gì cũng được, thậm chí dưa cà mắm muối cũng siêu lãi. Và nói chú ý trong vòng 1 năm tới có thể có đại tang (cái này không đúng).
Em nghe xong về buồn mất thời gian khá lâu vì dù bố mẹ nghèo nhưng em luôn nỗ lực trong học tập và công việc, cũng luôn được đánh giá cao, đang tràn trề hy vọng về tương lai, và cũng đúng là sự nghiệp kém so với khả năng (do nhiều nguyên nhân - cái này em cũng tự nhận thức được).
Sau này càng có tuổi, em càng mềm tính đi, cố gắng giữ tâm thanh thản, làm nhiều việc tốt. Thế rồi mấy năm gần đây, mọi việc dần thuận lợi hơn nhiều, có nhiều lộc lá (không phải lậu hay phi pháp gì ạ), tự nhiên em được sếp thăng chức do làm tốt (em làm NN nên nói tự nhiên chắc không ai tin, kể cả những người làm cùng. Nhưng chuyện này cũng là cơ duyên rất hiếm gặp, cũng là một câu chuyện khá dài. Đến em còn cảm thấy khó tin khi vận may tự nhiên rơi trúng đầu :) ).
Giờ em có lúc lăn tăn không biết trường hợp của em là lá số không đúng, thày xem chưa hết hay đức năng thắng số nữa. Nhưng mà em khẳng định tu tâm dưỡng tính, tâm hướng thiện có tác dụng nhiều mặt lắm các cụ mợ ạ.
Chuyện hợp với đường buôn bán em hy vọng có cơ hội kiểm chứng. Ngoài ra ông thầy bói thứ 2 (bói bài) có nói em rất hợp với nghề làm thầy, em có hỏi ổng là thầy gì, thì ổng nói thầy thuốc, thầy giáo, thầy bói, thầy cúng đều ok, hihi.

Chỉnh sửa cuối:

HuyArt

Xe lăn
Các thầy tự xem cho mình cũng thế mà, lúc trẻ quan tâm đến tiền, sự nghiệp, lúc già chỉ quan tâm tuổi thọ, và con cái hoặc điền sản
Có mấy cụ trên này chỉ quan tâm đến gái, cũng là nhu cầu chính đáng, khi mà các sao dâm, sao chơi bời nó còn sáng, chứng tỏ còn trẻ, còn khỏe, còn ham muốn. kekeke

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
thần số học của phương tây và mấy cung hoàng đạo có chính xác ko mợ?
Em thì cũng không dám chắc là đúng 100% hay không, cái Thần số học em thấy nó tương đối thôi.
Em đang thấy cái bói ấn độ có vẻ cũng chuẩn, mấy lần em được bạn xem cho.

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Cũng phải nói thêm rằng vận người so sao được với vận nước!
Hiroshima kia có hàng ngàn người số thọ trăm tuổi, mà chỉ 1 quả bom là hết cả thọ! :D
Em đọc còm của bác mà thấy buồn cười quá, :))))

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Trên OF đang có thớt: Làm sao để dạy trẻ thành công?
Dạy để thành công, nghe đã ảo và ngáo giống mấy thằng thầy mất nết dạy làm giàu trên mạng, có 2 thứ không thể dạy: đó là làm quan và làm giàu. 2 món này bắt buộc phải có tố chất. Mà dường như tố chất đó, trong lá số thể hiện khá rõ

Nhưng có thể dạy trẻ em một số thứ để làm hành trang trở thành người thành công
Đó là Kỹ năng, Nghị lực, Đạo đức
Xã hội VN dường như mới đang chú trọng dạy Kỹ năng, phần nghị lực và đạo đức chưa quan tâm đúng mức
rốt cuộc thì vẫn phụ thuộc vào trình độ nhận thức của bố mẹ là chính
Bác ơi, những người có tố chất thì trong lá số có gì thế bác, bác chỉ giáo thêm được không ạ?