Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Thanks, anh sẽ thử bên MAC xem. Đen lắm mai mang đi viện cấp cứu :))

hiepsituxedo

Xe tải
Thực tế ra là ai làm cũng như nhau cả thôi anh vì có hướng dẫn rồi .
nếu mà con ipad của anh ko có lưu SHSH 4.2b3 thì em cũng ko có làm nổi, đành sống chung với nó, đừng tắt, đừng hết pin.
Còn khắc phục cho nó vào bình thường, anh down rồi làm từ B1 -> B6 là ok thôi anh .

bes

Xe lăn
Thực tế ra là ai làm cũng như nhau cả thôi anh vì có hướng dẫn rồi .
nếu mà con ipad của anh ko có lưu SHSH 4.2b3 thì em cũng ko có làm nổi, đành sống chung với nó, đừng tắt, đừng hết pin.
Còn khắc phục cho nó vào bình thường, anh down rồi làm từ B1 -> B6 là ok thôi anh .
Đến B6 done rồi, phấn khởi làm thêm bước 7 và 8.
7 cũng OK, đến 8 sau khi về DFU, nó gửi lệnh chạy vèo vèo trên ipad trông như server DOS ngày xưa, rồi Installing Bundles - treo cứng ở bước này, sau khoảng 5' thì lại về gặm táo như lúc 5h chiều :((
Gọi cụ cấp cứu thấy máy ò e í rồi
Em làm lại lần nữa xem sao.

bes

Xe lăn
Cái đoạn Jailbreak Monte File (installing Bundles được khoảng 80%) bị lỗi rồi, em chạy lại lần nữa vẫn thế.
Cụ Hiệp Sĩ mai rảnh check hộ em nhá, em lại đi từ 1-6 vậy.

PS : Trong hướng dân bên Tinhte em không thấy miêu tả bước này, không biết em có mắc sai sót gì không

sv_ngheo

Xe điện
@Bes: cụ nghịch cái gì thế, em chả dại, giữ cho ko restart còn dễ hơn là nghịch dại :))

của em cũng có shsh rồi , cơ mà em chả thích lên 4.2.1 làm gì cả
có gì hay hơn đâu .
Hay hơn nhiều chứ, đa nhiệm sướng vãi, nghịch vài thứ 1 lúc được, trong lúc download thì đi chat chit hoặc lướt web, khi nào xong quay lại thu hoạch

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em có vụ này lại thỉnh giáo các bác. Chả là khi vào mạng wifi ở nhà thì cái IP nó nhảy sang đầu khác, không phải thông thường và đúng như IP ở nhà là 192.168... mà nó cứ nhảy ra IP dạng 169.153... và không thể nào vào mạng được. Lúc này chỉ có 2 thông số là IP Address và Subnet mask còn lại Router và DNS là trống! Các mạng wifi khác ở cơ quan hay cafe vẫn vào bình thường ạ!

hiepsituxedo

Xe tải
@bes : Em sợ máy cụ đang không có SHSH của OS 4.2.b3 rồi như thế thì ko làm được bước 7, bước 8 đâu anh .

Phờ Râu

Xe điện
bố em mới được tặng cái ip4 nên mới bảo em chỉ cách dùng (bố em vốn ko tiếp cận công nghệ cho lắm, vẫn dùng con samsung SGH T100 từ cái đời nào ý :))). em thì lại dùng BB nên cũng chả thạo ip lắm. Em chỉ cho bố em từng cái rồi, nhưng mà lúc vào Safari để thử duyệt web thì nó chỉ hiện ra 1 cái rồi lại tắ luôn, ko hiểu tại sao :-s
Các cụ cho em hỏi luôn là, ip4 có chuyển được cả sổ danh bạ sang máy khác thông qua blue tooth không ạ??? bố em dùng 2 máy nên muốn chuyển danh bạ sang cái samsung kia nữa.

bes

Xe lăn
@bes : Em sợ máy cụ đang không có SHSH của OS 4.2.b3 rồi như thế thì ko làm được bước 7, bước 8 đâu anh .
Có mà, mở Cydia thấy báo có SHSH 3.2.2, 4.2.1, 4.2.b3
Cái bước check SHSH pass rồi, nó chỉ đứng ở đoạn Install Bundle thôi (chả biết cái này để làm quái gì)

sv_ngheo nói:
@Bes: cụ nghịch cái gì thế, em chả dại, giữ cho ko restart còn dễ hơn là nghịch dại :))
Sợ qué gì, nghịch cho biết kẻo bị đẩy xuống nhóm Lowtech :))
Với lại bác sĩ bảo cứ nghịch đi, hỏng mang qua viện em chữa cho nên đêk sợ.
Để em làm chuột bạch bước 7-8, OK các cụ mang qua em làm miễn phí trên MAC cho.

vietran

Xe ba gác
Tui bị quả khoai hà các cụ chỉ giáo, máy IP4 Vietel bản mở đang gọi băng tai nghe k dây tự nhiên tối um, k bật lại dc thế là tèo lun k bít tại sao:(
Cụ bấm và giữ đồng thời phím nguồn vs phím home một lúc, sau đó bỏ tay ra bấm nháy phím nguồn là ok. Máy cháu iphone 4 vina 32g bản quốc tế một lần cũng bị thế

quangxe

Xe tải
các kụ cho em hỏi làm thế nào để copy danh bạ của máy vào chỗ khác (máy khác, email). em làm mấy lần bị mất tòan bộ danh bạ.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
@Phờ Râu : Trước khi muốn sử dụng cái gì các cụ chịu khó đọc tài liệu hoặc hỏi anh Gu gờ là ra chứ hỏi chung chung thì chắc khó trả lời lắm!
Còn vụ danh bạ thì em có biết 2 cách với yêu cầu cụ đã cài iTunes nhé!
1. Sao lưu vào address book của PC :
dùng chương trình iTunes bạn mở iTunes trên máy vi tính, chọn sang thẻ Info, đánh dấu chọn phần Contacts. Sau đó chọn All contacts và click Apply để tiến hành sao lưu danh bạ.

Để chỉnh sửa danh bạ thì bạn có thể vào Start --> All Programs --> Accessories --> chọn Adress Book. Máy vi tính sẽ hiện ra 1 cửa sổ Adress Book, muốn chỉnh sửa danh bạ người nào thì bạn chỉ cần double click vào tên của người đó

Sau khi đã chỉnh sửa xong, để lưu lại tất cả danh bạ trên máy vi tính, bạn chọn File --> Export --> Windows Adress Book (*.wab). Trong cửa sổ tiếp theo, bạn chọn nơi lưu danh bạ (1), chỉnh sửa tên file danh bạ cần lưu và bấm Save để lưu lại trên máy vi tính (3). Cuối cùng chọn OK để hoàn tất quá trình sa lưu danh bạ cho iPhone của bạn. Khi cần khôi phục danh bạ, bạn chỉ cần cho iPhone đồng bộ hóa với máy vi tính thông qua iTunes.

Sau khi đã sao lưu lại danh bạ và các tin nhắn, bạn sẽ không còn phải lo lắng vì phải kiếm lại danh bạ của từng người hay mất các tin nhắn quan trọng.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
2. Cách 2 là cụ sao lưu vào một tài khoản Gmail, cụ thao tác như sau :
- Vào Settings

- vào Mail, Contacts, Calendarstrong phần Settings.

- Chọn Add Account...

- Chọn Microsoft Exchange từ danh sách account(không chọn Gmail)

- Nhập đầy đủ địa chỉ Gmail vào Email,Username và Password (Điền đầy đủ @gmail.com). Khi đã điền đầy đủ chọn Next ở phía trên bên phải màn hình

- Nếu IP có hỏi Unable to Verify Certificate hãy chọn Accept.

- Nhập địa chỉ Server mới là m.google.com sau đó tiếp tuc chọn Next.

- Và bây giờ chọn tiếp Done ở góc trên bên phải để hòan thành quá trình cài đặt.

- Quá trình đồng bộ sẽ tự động khởi động trong vài phút nếu mở tính năng Push Mail.

- Sau khi đồng bộ xong cụ quay lại mở cái gmail kia trên máy tính vào phần contacts sẽ thấy toàn bộ danh bạ của cụ nằm đó. Mỗi lần cụ chỉnh sửa danh bạ ở iphone nó sẽ tự động backup lên đấy! Chả may cụ bị mất danh bạ ở IP thì cụ chỉ việc dùng iTunes để sync lại toàn bộ danh bạ cụ đã lưu ở gmail!

hiepsituxedo

Xe tải
@Cu bes : thế thì ngon rồi anh, anh cứ làm lại thao tác là được thôi, đơn giản nhưng phải chờ nó , bước istall bundle là nó check sever lên sẽ lâu đấy, cứ làm cốc cafe xong kiểu gì cũng xong anh ạ

hiepsituxedo

Xe tải
Cách copy danh bạ của Iphone đơn giản nhất và hay dùng nhất và dễ quản lý là các cụ sync với Outlock trên PC , cách làm thì đơn giản như cụ Khuu đã hướng dẫn ở cách 1 .
Cách 2 thì thao tác với anh em biết thì đơn giản hơn là dùng Ifunbox, iphone browser ,.... để kết nối tới Iphone (điều kiện iPhone phải Jailbreak, cài afcdd2 trong cydia).
Các cụ theo đường dẫn : Root ->var -> mobile -> Library -> Addressbook .
Copy hết 2 file trong Addressbook ra cất vào pc là được, ngoài ra cách này có thể copy được Note, sms,.. theo cũng đường dẫn như trên nhưng thay Addressbook = notes,sms.....
Cách này khó khăn lần đầu với cụ nào chưa biết nhưng làm quen rồi em nghĩ sẽ đơn giản và thao tác nhanh hơn rất nhiều.
Còn đối với máy chưa JB, chưa có afcdd2,... hay đơn giản muốn copy sang máy khác ngoài Iphone thì các cụ nên dùng cách 1, vì hầu hết các điện thoại bây giờ đều đồng bộ dữ liệu hóa với Outlock nên rất tiện.

bes

Xe lăn
@Cu bes : thế thì ngon rồi anh, anh cứ làm lại thao tác là được thôi, đơn giản nhưng phải chờ nó , bước istall bundle là nó check sever lên sẽ lâu đấy, cứ làm cốc cafe xong kiểu gì cũng xong anh ạ
ôi rời ạ, chả biết, thấy lâu cỡ 5' anh tắt bố nó đi :))
Kệ vạy, chờ khi nào bị hết pin hay tắt máy làm lại 1 thể.
Thanksssssssssssss

hiepsituxedo

Xe tải
Tiện topic này cụ nào có yêu cầu về game ( game xịn trên appstore mà ko có tk để mua) máy đã Jailberak để cài app crack thì post lên , em download rồi up giúp cho, được cái mấy sever có app em đều có tk để download và crack nên hầu hết là em giúp được game và app

bes

Xe lăn
Lại phải vote phát nữa, very good !!!

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ sành game cho em hỏi cái game My Vitural Girl đấy em cưa đổ em ấy rồi, long kiss rồi, mua cho bộ bikini rồi dưng mà cứ đề nghị cửi quần áo là bị mắng cho xơi xơi. Hị Hị, cụ có cách nào không nhỉ? hay chỉ đến thế là phá... đảo!

hiepsituxedo

Xe tải
Cụ sành game cho em hỏi cái game My Vitural Girl đấy em cưa đổ em ấy rồi, long kiss rồi, mua cho bộ bikini rồi dưng mà cứ đề nghị cửi quần áo là bị mắng cho xơi xơi. Hị Hị, cụ có cách nào không nhỉ? hay chỉ đến thế là phá... đảo!
Hic , về game thì em mù tịt nếu chơi, em là em chỉ chơi mỗi pes,Fruitninja,chơi game chắc để hỏi mấy cao thủ game khác mất rồi :((

Trạng thái
Thớt đang đóng