Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod

Trạng thái
Thớt đang đóng

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bẩm cụ là cái anh Apple nó không cho cụ cắm cáp lung tung vào để xuất dữ liệu đâu ạ! Nó bán cái cáp riêng (mua ở Nhật Cường) rồi cài app vào thì xuất vô tư ạ!

amylvs

Xe tăng
Khi lock thì nó hiện cái thanh "Slide to answer", khi unlock thì nó hiện 2 nút xanh đỏ ạ.

Em dự là cụ chỉ cắm cổng USB nên thiếu đường tiếng, hình như cái pin nhỏ nhỏ kia là để cắm đường tiếng. Em cắm Iphone vào xe em nó cũng báo thế, nhưng mà nghe tốt, xem video bình thường.
cám ơn bác, nhưng em không nghĩ vậy.
vì 1 đầu đã cắm vào IP rồi ( cái nhiều pin ấy ), còn đầu kia cắm vào cổng USB.
cái PIN nhỏ nhỏ em nghĩ là để cho khi mình nối Iphone vào lỗ cắm AUX của Radio chẳng hạn !

avalon

Xe buýt
Cụ nào co cái tài khoản itune free nào cho em xin một cái được không ???=P~
Không có thì lập hộ cho em một cái cũng được :-* nhưng đừng gửi em mấy cái link hướng dẫn rồi bảo dễ lắm tự làm nhé :| , em ngồi mấy hôm nay lập không được , nản quá :(|)

sv_ngheo

Xe điện
Em có câu hỏi hơi khoai là LÀM DƯ LÀO ĐỂ GIẢM ĐỘ SÁNG CỦA MÀN HÌNH IPAD ĐƯỢC TỐI NHƯ IPHONE, đêm online sáng quá nhức hết mắt. Trong iBooks có chức năng tương tự mà ở ngoài ko có

Bẩm cụ là cái anh Apple nó không cho cụ cắm cáp lung tung vào để xuất dữ liệu đâu ạ! Nó bán cái cáp riêng (mua ở Nhật Cường) rồi cài app vào thì xuất vô tư ạ!
Cài Touchcopy vào thì copy ầm ầm ý chứ cụ, chỉ cần cáp xạc loại thường

Vietkid

Xe điện
cám ơn bác, nhưng em không nghĩ vậy.
vì 1 đầu đã cắm vào IP rồi ( cái nhiều pin ấy ), còn đầu kia cắm vào cổng USB.
cái PIN nhỏ nhỏ em nghĩ là để cho khi mình nối Iphone vào lỗ cắm AUX của Radio chẳng hạn !
Cái dây nối ipod của có đường tiếng riêng nhá, không cắm đường tiếng vào thì Xã Đàn luôn.

Cụ nào co cái tài khoản itune free nào cho em xin một cái được không ???=P~
Không có thì lập hộ cho em một cái cũng được :-* nhưng đừng gửi em mấy cái link hướng dẫn rồi bảo dễ lắm tự làm nhé :| , em ngồi mấy hôm nay lập không được , nản quá :(|)
Cụ cho em địa chỉ mail rồi em lập cho cụ.

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bảo cụ ý mang laptop ra quán cafe wifi rồi bác hướng dẫn bác ý làm rồi em ra làm chứng mỗi anh em ly cafe rồi bác ấy trả tiền nhể!

meoluoi

Xe điện
Theo lời cụ CongNong em làm cái dây loa máy tính cắm vào cái đầu con Click nhà em nghe Iphone hay máy tính ngon choét.
Em dự định gắn luôn cái máy tính xách tay 10'' của em lên xe luôn, tất cả đều ngon rồi chỉ trừ vấn đề nguồn điện cho máy tính, cụ nào biết ở đâu bán cái dây nguồn cắm trên xe cho con máy Acer Aspire one ngon bổ rẻ không chỉ cho em với, lúc nào dự án này xong em sẽ sâu hàng cho các cụ xem.

Vietkid

Xe điện
Nhiều cụ hỏi em cách lập tài khoản Itunes miễn phí, em hướng dẫn luôn ở đây ạ :

1. Bật Itunes trên PC.
2. Chọn Country store phù hợp ( bấm vào nút tròn hình quốc kỳ ở góc dưới cùng bên phải ), hình như thằng tài khoản miễn phí nó chỉ cho down ở country store mà mình đăng ký ban đầu.
3. Down 1 ứng dụng free bất kỳ
4. Ở cửa sổ pop up điền acc thì chọn create new acc
5. Điền các thông tin cần thiết, chú ý pass tối thiểu 8 ký tự, bao gồm chữ hoa, chữ thường và số.
6. Post code thì các cụ vào wiki tìm, của VN là 10000.
7. Payment method chọn None ( bình thường đăng ký tài khoản từ đầu nó không hiện lựa chọn này đâu)

Xong. Vì nó đơn giản nên em không post hình hướng dẫn.

bes

Xe lăn
Tình hình hôm nọ lừa bán được cho thằng cháu cái ipad 16 wifi giá 16 củ
Hôm quá nó cần tiền quá nên nhập lại cho nó 8 củ, các cụ thấy em có dã man như con ngan không?
Nó về up béng cái nguyên trinh của em lên 4.2.1, nó dọa em là để hết pin thì phải chạy cái gì đó 1 củ/lần
Có đúng không các cụ, có cách nào khắc phục không các cụ ?
Sau nữa là nó lấy trộm của em cái bàn phím tiếng Việt, cụ dongnn bảo 4.2.1 có mà nó cứ sống chết cãi là không, chỉ có nó lấy chứ ai lấy nữa?
Gì nữa nhể, thôi em đi tiêu 8 củ chênh đã, chợt nhớ ra cái gì em lại hỏi tiếp.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
nhiều người ko tạo đc Acc free do apple nó chặn từ HDD chứ ko phải chặn IP VN
vì thế có thể dùng máy tính khác tạo OK ,
cái ipad nó ăn cáp khi hết pin thì chỉ cần chạy lại tool JB thôi chứ củ nào hả anh Bes

Vietkid

Xe điện
Download app free thì mới tạo được acc free ( phần payment method có lựa chọn None ) , chứ tạo thẳng từ cửa sổ Itunes thì không có lựa chọn None.

duc_anh

Xe tải
cụ nào giúp em mí, em mới có ai bát, cũng down ai tun về, cắm ai bát vào mà chả thấy nó kết nối là do làm sao ạ?

bes

Xe lăn
cái ipad nó ăn cáp khi hết pin thì chỉ cần chạy lại tool JB thôi chứ củ nào hả anh Bes
Héo rồi, khởi động lại, hiện mỗi quả táo bé tẹo ở giữa nền đen.
Đang lòi *** down fw 4.2.1 để chạy tuyết đỏ.

bes

Xe lăn
hic, hôm nay bận quá giờ mới online được, xin lỗi các cụ, các cụ có vấn đề về máy alo trực tiếp cho em, e hỗ trợ ,support luôn cho
0912289000 - Tuấn anh
cám ơn các cụ nhé
Vừa alo hỏi, Tuấn Anh nhiệt tình quá.
Thanksssssssssssssss

hiepsituxedo

Xe tải
@ Cụ bes : thanks anh
Tiện đây em cũng chỉ copy paste và chia sẻ 1 số kinh nghiệm, links download để phục vụ anh em
Untheter cho iPhone4, iPad chạy iOS 4.2.1

Trước tiên xin nhắc lại là Tools RedSn0w 0.9.7b6 này mới chỉ chạy cho máy tính chạy Mac OSX. (chưa có cho Windows)

Kết quả là rất khả quan. khi Test thành công trên iPhone 4 World, và iPad.
- Kế quả đạt được là : Reboot thoải mái không bị ăn táo, và không bị Lỗi Bluetooth như các bản Beta trước.

• Điều kiện cần: iPhone 4, iPad . của các bạn phải lưu SHSH 4.2b3 (Kiểm tra trong Cydia, nếu không có thì các bạn dừng ở đây, không nên tiếp tục, Nếu Vào Cydia mà thấy có lưu SHSH 4.2b3 thì các bạn làm các bước tiếp theo)
  • Vì đây vẫn là bản Beta 6 cho nên bạn phải có bản Firmware 4.2B3, Điều này cũng đã làm sự hết sức cố gắng của nhóm Dev-team, hy vọng sắp có bản Final cho cả Mac và Windows
  • Các Tools cần thiết:
  • iTunes mới nhất: Bấm vào đây
  • Firmware 4.2.1 Down Tại đây
  • Firmware 4.2b3: Tại đây (Link Torrrent, bao gồm iOS cho các phiên bản iPhone 3G, 3Gs, iPhone 4, iPad)

Trước tiên bạn cần Download Tools RedSn0w 0.9.7b6 tại đây: Bấm vào đây

Sau khi Down về các bạn chạy App RedSn0w 0.9.7b6 xuất hiện hình minh họa như sau

Bước 1:

Chọn Browse đến File Firmware 4.2.1: iPhone3,1_4.2.1_8C148_Restore.ipsw (ipad thì chọn FW cho iPad nhé)

Bước 2:

Chọn Next, xuất hiện hình sau, Bạn chờ 10s nhé

Bước 3: bạn click chuột vào Cydia như hình minh họa nhé.

Chọn Next tiếp theo nhé.

Bước 4:

Làm theo hướng dẫn đưa iDevices của bạn về DFU nhé.

làm xong bước này thì iDevice của bạn sẽ khởi động vào Springboard, nhưng iCon Cydia bị mầu trắng. và vào Safari sẽ bị bung, Cách khắc phục như sau: Bạn làm tiếp Bước 5 nhé.

Bước 5: chạy lại App RedSn0w 0.9.7b6

Chọn Browse đến File Firmware 4.2.1: iPhone3,1_4.2.1_8C148_Restore.ipsw

Bước 6:

Đến đây bạn bấm chuột chọn tiếp mục : Just boot tethered right now

và chọn Next để đưa iDevices của bạn về chế độ DFU nhé. Lần đưa về DFU trên iDevices của bạn sẽ xuất hiện trái Dứa, bạn chờ 45s thì iDevices của bạn sẽ Boot vào màn hình chính. Bước 7 sẽ khiến iDivices của bạn không bị ăn táo mỗi khi khởi động lại nữa nhé.

Bước 7:
Chạy lại App RedSn0w 0.9.7b6 lần nữa.

Chọn Browse đến File Firmware 4.2.1: iPhone3,1_4.2.1_8C148_Restore.ipsw

Bước 8:

Xuất hiện cửa sổ sau: lúc này bạn bắt buộc phải có Firmware 4.2b3 nhé.
- Lúc này bạn click vào ô Jailbreak Monte (Untethered)
- Nó sẽ xuất hiện của sổ Anti - piracy lea. Lúc này bạn Click OK và bạn tìm đường dẫn đến Firmware iPhone3,1_4.2_8C5115c_Restore.ipsw

Chọn Firmware 4.2b3 và chọn Open nhé. Sau đó lại đưa iDevices về DFU lần nữa là thành công rồi đấy.

Xong rồi đấy, Chúc anh em vui vẻ nhé. và tận hưởng trọn vẹn Firmware 4.2.1 mà không lo ăn táo mỗi khi hết Pin hoặc cài các ứng dụng Cydia nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hiepsituxedo

Xe tải
@ Anh Bes : Anh chỉ làm tới bước thứ 6 để cho máy vào dùng bình thường anh nhé, xong sau đó anh kiểm tra xem máy có SHSH 4.2b3 không rồi hẵng làm tiếp tới bước số 7.
Chúc ae thành công.

Trạng thái
Thớt đang đóng