[Funland] Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 3)

Thịnh An

Xe tải
Các bác cho em hỏi chút.Em có 1 cái nick yahoo mà thông tin cá nhân em dùng của F1 nhà em ( 9 tuổi ).Em sử dụng ipad hay iphone để đăng nhập thì đều nhận đc thông báo "người dùng chưa đủ tuổi, xin thử lại" trong khi em dùng cái nick này từ hồi F1 nhà em ra đời đến giờ trên máy tính chẳng sao ( và bây giờ vẫn vào bình thường trên máy tính - em chỉ chưa thử bằng mac thôi ).Vậy nguyên nhân là do thằng apple nó chặn Id của em ngay từ phần thông tin cá nhân ( chưa đủ tuổi ) hay vì sao ạ?
Cái này e đã gặp rồi,là do cụ dùng tiện ích tạo dấu bảo mật do yahoo cung cấp trên PC trước đây và chỉ có PC ấy dùng được, muốn dùng được trên máy khác cụ phải login trên PC cũ và thiết lập lại dấu bảo mật

hành_khất_đêm

Xe điện

Bình Mía

Xe tăng

gia doi

Xe điện
Em nhờ các cụ một tí em dùng iphone4 em vào lốt về forum runner thì chỉ lốt được bản miễn phí em vào đó để commet thì không được các cụ giúp em với hay bản miễn phí chỉ cho đọc ở trên otofun vậy thui. :((

hành_khất_đêm

Xe điện
Em nhờ các cụ một tí em dùng iphone4 em vào lốt về forum runner thì chỉ lốt được bản miễn phí em vào đó để commet thì không được các cụ giúp em với hay bản miễn phí chỉ cho đọc ở trên otofun vậy thui. :((
cụ Jail break iphone đi, vào cydia cài installous, vào installous search forum runner rùi load về

hành_khất_đêm

Xe điện
Vào Cydia rùi tap vào thẻ search gõ installous là nó hiện nên, nhớ cài cái installous 4 nhé :D

PhuongDong

Xe tăng
Chuẩn men.

hành_khất_đêm

Xe điện
Dư này cụ ơi

Description:

Installous 4 của Hackulo.us hỗ trợ cài đặt IPA trực tiếp trên iPhone với một kho ứng dụng lớn nhất thế giới.

- Hoạt động trên OS3.1.x - OS4.x & iOS 5!

AppStoreVn -Bấm để cài đặt!

Bấm cài đặt xong là ok hả cụ :(
Ặc ko phải đâu, ở phía trên cùng màn hình bên tay phải có chứ install mợ bấm vô đấy

hành_khất_đêm

Xe điện
Report: Em đã Cài đặt xong , em giỏi phết nhỉ Bây giờ em đang mò mẫm sử dụng phần mềm HiPStore, có gì không hiểu em hỏi tiếp nhé. Cám ơn các cụ :)

P/s: Cụ đêm cho em hỏi làm thế nào có mấy hình trái tim ạ :) Em chỉ biết đổi thành chữ thôi :((
Hình trái tim á, cái này kung fu lắm mất cả buổi private mới làm được ;))

hành_khất_đêm

Xe điện
Ối, phải làm private ạ ??? Cụ cứ chỉ cho em đi, em cố làm xem có được không ;))
Thôi cũng được làm nhanh để ăn cơm lào
Vẫn là Cydia ây thôi, search tìm cái emojipad cài vào idevice. Sau khi hoàn tất vào setting - General - Keyboards - Add keyboard - tìm cái emoji add vào.
Quay ra fake carrier tap vào phần sửa chữ thấy bàn phím hiện nên thì ấn vào quả cầu khi bào nó ra các biểu tượng thì mợ chọn biểu tượng nào mình thích thì gõ vào rồi set trên Fake carrier là okie

hành_khất_đêm

Xe điện
Hix, mò mẫm từ lúc ấy đến giờ chưa được cụ ạ, iem đi ăn đã vậy tí về làm lại , khó nhất cái đoạn cài vào idevice( chỉ em cái đoạn này với)
Ặc ặc idevice chính là cái iphone của mợ ấy, em gõ quen tay thôi mà

gia doi

Xe điện
cụ Jail break iphone đi, vào cydia cài installous, vào installous search forum runner rùi load về
Cụ hành khất em vào rùi đúng như quy trình của cụ nói nhưng không được? Hình như phải mua hay sao ấy? Máy em cài cydia cài installous rùi em chờ tin cụ

hành_khất_đêm

Xe điện
Cụ hành khất em vào rùi đúng như quy trình của cụ nói nhưng không được? Hình như phải mua hay sao ấy? Máy em cài cydia cài installous rùi em chờ tin cụ
Thôi xong, cụ add source này vào nhé, cái cua cydiavn nó crack rồi ko phỉ mua :D

[YOUTUBE]0QoYl-2LTME[/YOUTUBE]

hành_khất_đêm

Xe điện
Chiều nay em busy nên chưa kịp thực hành tối em sẽ làm lại, kiểu gì cũng phải ra mấy hình trái tim mới thôi. Tks cụ nhá!
Vâng nếu ko mần được thì để lúc nào rảnh em mần cho

hành_khất_đêm

Xe điện
Máy em đang loạn cả lên rồi cụ Đêm ơi. Em cài không cài được vào Cydia lại thấy có mục keyboard cũng down về. Giờ máy nó có 2 cái icon 1 là emojipad( bieu tượng mặt cười) 2 là Fontswap, xóa chẳng xóa được mà cài chẳng cài được cụ ạ huhu. Làm thế nào bây giờ đây ạ
Vào lại cydia search lại cái Fontswap rùi modify nó đi đã

Mrthành

Xe buýt
các cụ cho em hỏi
em mới up lên 5.1
máy em bh wifi và 3g cứ đang dùng lại bị mất, bị đứt
phải tắt wifi, 3g đi bật lại là lại dùng bt
thế là bị làm sao ạ :(

mà wifi giờ không tự động kết nối thì phải, lần nào cũng hỏi pass mà k lưu @@
em mới cài đặt lại VPN trong máy