[Funland] Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 3)

Godfather77

Xe điện
Các cụ cho hỏi em dùng ip4 để gọi face time cho người khác cũng dùng ip4 nhưng khác mạng, cả 2 máy đều dùng wifi để gọi thì có bị mất cước gì không hay chỉ mất mỗi cước sử dụng internet qua wifi thôi ạ? Rất mong được các cụ giải đáp thắc mắc vì khi em kiểm tra cước cuộc gọi của điện thoại (vina) thì được báo là có cả cước quốc tế mấy chục k mặc dù em chả gọi đi đâu hết.

bipbip

Xe buýt
Các cụ cho hỏi em dùng ip4 để gọi face time cho người khác cũng dùng ip4 nhưng khác mạng, cả 2 máy đều dùng wifi để gọi thì có bị mất cước gì không hay chỉ mất mỗi cước sử dụng internet qua wifi thôi ạ? Rất mong được các cụ giải đáp thắc mắc vì khi em kiểm tra cước cuộc gọi của điện thoại (vina) thì được báo là có cả cước quốc tế mấy chục k mặc dù em chả gọi đi đâu hết.
Facetime ko mất tí cước điện thoại nào đâu, kể cả bỏ sim ra cụ vẫn gọi được bt, chỉ với đk phải có Internet thôi.

Winstorm07

Xe container
Lâu lâu em lại vào xin phép hỏi khó các cụ tý ạ.

Con IP4 của em dạo gần đây mỗi lần vào 3G thấy máy nóng lên rất nhanh, nóng 1 cách bất thường so với các máy khác cùng loại ạ.
Vậy các cụ cho em hỏi đây là lỗi phần cứng hay phần mềm ạ??
Cách khắc phục thế nào ạ???
Thêm 1 chi tiết nữa là có khi nào do bị rơi nên mới vậy kô ạ?? Nếu thề này thì do phần cứng các cụ nhỉ??!!!
Con gái em vừa rồi lại làm rơi của em phát nữa :(

Em xin cảm ơn các cụ.

hành_khất_đêm

Xe điện
E ko có nhiều time để đọc tất cả topic, các cụ chỉ giúp e địa chỉ uy tín, tin cậy, giá rổ hợp lý để sửa cái Ipod touch Gen 4 với ah, e mua ở Digiword được hơn 1 năm thì tèo bật ko lên sạc ko được (lỗi phần mềm thì cũng ko phải), ra Digiword sửa dịch vụ nó trả về bảo ko sửa được, e vứt ở nhà hơn tháng cũng chưa đi tìm chỗ sửa khác. Tks các cụ.
Các cửa hàng giờ ngại sửa ipod lắm, em có biết 1 chỗ nó sửa cỏ thôi, em sợ cụ ko yên tâm 168E nguyễn thái học
Em mới mua cho gấu IP S, hàng chính hãng. Về cắm sim mobi vào nghe gọi bình thường, tin nhắn đến vẫn nhận, nhưng nhắn đi không được. Em cẩn thận tháo sim gấu ra đưa sang Ip của Em thì nhắn tin ok. Vậy là tại Sao các cụ giao ngố giúp em vơi. Hay lỗi tại nhà ax ạ~X(
Cụ thử gọi lên tổng đài hỏi, rùi bảo nó gửi lại cấu hình SMS xem sao? Em nghĩ la do chưa set cấu hình của tin nhắn trên IP thôi

hành_khất_đêm

Xe điện
Lâu lâu em lại vào xin phép hỏi khó các cụ tý ạ.

Con IP4 của em dạo gần đây mỗi lần vào 3G thấy máy nóng lên rất nhanh, nóng 1 cách bất thường so với các máy khác cùng loại ạ.
Vậy các cụ cho em hỏi đây là lỗi phần cứng hay phần mềm ạ??
Cách khắc phục thế nào ạ???
Thêm 1 chi tiết nữa là có khi nào do bị rơi nên mới vậy kô ạ?? Nếu thề này thì do phần cứng các cụ nhỉ??!!!
Con gái em vừa rồi lại làm rơi của em phát nữa :(

Em xin cảm ơn các cụ.
Của cụ chắc giống cụ này http://www.otofun.net/threads/353843-iphone-4s-sau-khi-bi-roi-sinh-du-thu-benh-cac-cu-nhanh-giup-em-voi-a

dongcasper_2

Xe tăng
iem muốn thay mặt kính của IP4 (bị nứt), chỗ nào ngon bổ rẻ các cụ nhỉ :D

hành_khất_đêm

Xe điện
iem muốn thay mặt kính của IP4 (bị nứt), chỗ nào ngon bổ rẻ các cụ nhỉ :D
Tin buồn là cụ phải thay cả cụ thì phải, chú ko thay màn hình riêng được, 168E nguyễn thái học chúc cụ như ý :D hơi cỏ 1 tý, nếu sợ cụ ngồi giám sát nó luôn

29N-5657

Xe hơi
các cụ cho em hỏi, ipad 1 của em vẫn version cũ, bây giờ nên upgrade nên bao nhiêu thì hợp lý. Cydia giờ phải trả phí à, làm thế nào giữ đc mấy cái apps đang dùng nhể.
P/s: nhiều bài quá, em chả đọc đc, cụ nào pm cho em cũng đc nếu câu hỏi này đã đc giải đáp rồi

gia doi

Xe điện
Cụ Hành Khất Đêm và các cụ cho e hỏi nhờ với em muốn dùng pầm mền chặn số điện thoại với tin nhắn thì dùng phần mền gì ạ

xebuyt

Xe tăng
Cụ Phương Đông cho em hỏi, giờ thấy các trang web nói ko còn khái niệm lock hay world nữa đối với 3G và 3gs, như vậy máy em là 3G lock thì vào itunes update được bình thường hả cụ?

hành_khất_đêm

Xe điện
các cụ cho em hỏi, ipad 1 của em vẫn version cũ, bây giờ nên upgrade nên bao nhiêu thì hợp lý. Cydia giờ phải trả phí à, làm thế nào giữ đc mấy cái apps đang dùng nhể.
P/s: nhiều bài quá, em chả đọc đc, cụ nào pm cho em cũng đc nếu câu hỏi này đã đc giải đáp rồi
Máy cụ đang dùng firm bao nhiêu, nếu có thể cụ up thẳng lên 5.1 đi, đã jail break được semi untether rồi, nhưng theo em nên để untether thôi đừng semi làm gì? Cydia của GSM VN free 100%
Cụ Hành Khất Đêm và các cụ cho e hỏi nhờ với em muốn dùng pầm mền chặn số điện thoại với tin nhắn thì dùng phần mền gì ạ
Cụ vào Cydia search MCleaner và nhớ install bản của GSMVN nó có sẵn key cho mình active luôn nhé:

MCleaner là chương trình chặn tin nhắn và cuộc gọi hiệu quả trên iPhone. Nhiều lúc bạn cảm thấy khó chịu và phiền toái khi có nhiều số điện thoại gọi đến phá hoặc nhắn tin quấy rối vào lúc nửa đêm. Nếu tìm trên kho ứng dụng App Store thì khó có chương trình chặn cuộc gọi như ý, vì vậy bạn nên jailbreak và truy cập vào Cydia để tìm kiếm MCleaner cài đặt vào máy.
Biểu tượng của chương trình​
Vì đây là phần mềm thương mại nên bạn sẽ có 15 ngày sử dụng thử trước khi quyết định mua chương trình với giá 11,99 USD.
Nhấn Cancel để xài thử chương trình trong 15 ngày​
Giao diện chương trình khá đơn giản và dễ sử dụng với 4 thẻ riêng biệt để bạn chuyển đổi mỗi khi cần: Normal, Profile, ScheduleDisable. Ở mỗi thẻ là 5 mục chính: Whitelist, Blacklist, My Logs, ProfilesScheduler.
Giống như các chương trình chặn cuộc gọi và tin nhắn khác, mục Whitelist là nơi nhập các số điện thoại cho phép thực hiện cuộc gọi đến bạn, và Blacklist là nơi chứa các số điện thoại bạn muốn chặn.
Nếu chỉ đơn thuần chặn một hay vài số điện thoại nào đó, chỉ việc vào mục Blacklist, nhấn vào hình dấu +. Chương trình sẽ hỏi muốn nhập số điện thoại bằng tay (Input Manually), từ danh sách liên lạc trong danh bạ (Import from Contacts), các số điện thoại bị chặn gần đây (Import from Recent), hay từ tin nhắn (Import SMS). Bạn chọn cách thức nhập số điện thoại nào phù hợp nhất.
Với cách nhập số điện thoại bằng tay, chỉ việc nhập số điện thoại mình muốn chặn vào mục Phone và kích hoạt hai mục Apply to SMSApply to Call (nếu muốn chặn cả cuộc gọi và tin nhắn từ số điện thoại đó), rồi chọn Save.
Bây giờ, trong mục Blacklist sẽ hiển thị danh sách các số điện thoại mà bạn muốn chặn cuộc gọi và tin nhắn.
Mỗi khi các số điện thoại đó gọi đến, máy sẽ báo bận trong khi bạn lại chẳng hề hay biết. Để theo dõi các cuộc gọi của số điện thoại đã chặn, vào mục My Logs. Mục Profiles là nơi thiết lập chế độ hoạt động cho chương trình. Tại đây có 8 chế độ riêng, tùy theo nhu cầu mà bạn lựa chọn chế độ phù hợp. Nếu muốn tạo thêm một chế độ riêng cho bản thân, nhấn dấu cộng và bắt đầu tự thiết lập chế độ mình thích.
Cuối cùng, tại mục Scheduler chương trình cho phép tạo "lịch hẹn" chặn cuộc gọi vào thời gian cố định ở một hoặc nhiều ngày trong tuần. Bạn chọn chế độ chặn cuộc gọi tại Profile và khoảng thời gian chặn cuộc gọi tại Valid Period rồi chọn các ngày muốn thực hiện lịch chặn cuộc gọi này, sau đó nhấn Save để lưu lại.

Với các tiện ích của MCleaner, bạn sẽ không còn cảm giác khó chịu mỗi khi bị số điện thoại lạ quấy rối.

Chỉnh sửa cuối:

gia doi

Xe điện
Cụ Hành Khất Đêm cho em hỏi bản này là bản đê mô chỉ dùng 15 ngày thui hả cụ? Có bản nào dễ dùng mà miễn phí không cụ. Thank cụ

hành_khất_đêm

Xe điện
Cụ dùng bản của GSMVN ấy nó co key thành bản full vĩnh viễn luôn

Chỉnh sửa cuối:

FFF

Xe hơi
Máy cụ đang dùng firm bao nhiêu, nếu có thể cụ up thẳng lên 5.1 đi, đã jail break được semi untether rồi, nhưng theo em nên để untether thôi đừng semi làm gì? Cydia của GSM VN free 100%
Cụ ơi 5.1 đã untethered được đâu, mới có tethered jb thôi mà. Em thấy 5.x ngốn RAM nhiều hơn 4.x ạ, nếu chơi game nặng thì chậm lắm

hành_khất_đêm

Xe điện
Cụ ơi 5.1 đã untethered được đâu, mới có tethered jb thôi mà. Em thấy 5.x ngốn RAM nhiều hơn 4.x ạ, nếu chơi game nặng thì chậm lắm
Có semi untether rồi cụ ạ, vào cydia search semi untether là có đấy nó cho phép khởi động lại idevice nhưng các ứng dụng của đã cài từ cydia sẽ bị văng ra, nên vẫn phải justboot lại bằng redsnow. 5.1 nó ngốn mất 10% RAM :(

MayMan

Xe tăng
Các bác cho hòi bgio phần mềm nào cài vao để theo dõi tin nhắn, call log free.

chuột 74

Xe điện
Bà chị e nhập sai pass của ipad nhiều lần,giờ máy bị khóa:( các cụ hướng dẫn giúp e với:((

bipbip

Xe buýt
Bà chị e nhập sai pass của ipad nhiều lần,giờ máy bị khóa:( các cụ hướng dẫn giúp e với:((
Em bị dính 1 phát với iphone, thì sync với máy tính cũ (máy tính đã sync với iphone trước đó) vẫn dùng lại đc bt. Em nghĩ ai bát cũng vậy.

Chỉnh sửa cuối:

PhuongDong

Xe tăng
Đúng là phải cắm vào máy tính cũ đã từng cài phần mềm cho ipad đó mới được. Không chỉ còn cách reset đi cài lại toàn bộ :)