[Funland] Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 3)

PhuongDong

Xe tăng
TomCang nói:
Cụ ơi cho em hỏi em muốn đưa ảnh vào 4rum bằng iPhone chạy trên forum runner thì có làm như thế này được ko ạ? Em đã thử copy cái direct link để paste vào phần text box nhưng nó chỉ Hiển thị link thôi chứ ko ra ảnh? Help me!

À mới cả trên 4rum runner có chỗ voska ko ạ?
Khi trả lời cụ nhìn lên góc trên bên phải màn hình, bấm vào chữ Advanced, rồi bấm vào images Link. Paste Link vào ô trống là xong.

Nếu khônng cụ có thể nhập bằng tay [images] .chỗ này dán vào cái direct Link images... [/ images]

T.0.F

Xe buýt
Bác chủ cho e hỏi ipad2 bị hở sáng liệu có cách nào khắc phục ko.?nguyên nhân j gây ra lỗi hở sáng ạ .?

tranhainam

Xe điện
Sao mấy hnay em xài safari trên ipad hay bị bật ra nhỉ? Các cụ vào thử tinhte xem có bị giống em, hay tại dùng lâu nó bị lỗi ứng dụng?
Em dùng từ đời đầu đến giờ, chưa up iếc gì cả, cũng chưa cài lại

PhuongDong

Xe tăng
GIOXINH nói:
Cho em hỏi khi em gõ chữ thì Đinh dạng chữ luôn hiện ra những chữ có sẵn nên hay bị nhầm, vào đâu để chỉnh ạ. Em dùng IPAD 2 ( ví dụ em gõ chữ định thì nó lại ra chữ Đinh khi gõ gân xong. )
Mợ vào setting / General / keyboard tắt mấy cái Automator correct và check spelling đi là xong.

PhuongDong

Xe tăng
T.0.F nói:
Bác chủ cho e hỏi ipad2 bị hở sáng liệu có cách nào khắc phục ko.?nguyên nhân j gây ra lỗi hở sáng ạ .?
Hở sáng thì mang ra 15c -Đào tấn mà bảo hành thôi cụ.

trungtroc250

Xe buýt
nhà cháu có con aiphò ghẻ đang dung thì tự dưng không vào được wifi , các cụ tư vấn cháu phát .........thank các cụ nhều ạ

Aries204

Xe điện
Sao mấy hnay em xài safari trên ipad hay bị bật ra nhỉ? Các cụ vào thử tinhte xem có bị giống em, hay tại dùng lâu nó bị lỗi ứng dụng?
Em dùng từ đời đầu đến giờ, chưa up iếc gì cả, cũng chưa cài lại
Cụ tắt bớt ứng dụng chạy ngầm đi, tình trạng thiếu ram đấy mà.

tovit

Xe tăng
E hỏi ngu tí: Ipad 1 của em có "xé" bàn phím ra làm đôi được không? trong máy em k thay có Split keyboard?

hành_khất_đêm

Xe điện

tranhainam

Xe điện

PhuongDong

Xe tăng
TomCang nói:
Cảm ơn cụ, nhà cháu đã làm được rồi ạ. Nhưng cụ chẳng chỉ cho cháu voska trên forum runner nên cháu chẳng biết rót rượu mời cụ như thế nào cả :(
Cái 4rum runner này không có chức năng mời rượu.

TomCang

Xe máy
PhuongDong nói:
Cái 4rum runner này không có chức năng mời rượu.
Huhu thế thì cụ phải lôi nó ra đánh cho nó một trận cho chừa :D

PhuongDong

Xe tăng
GIOXINH nói:
Em cám ơn cụ em chỉnh được rồi ạ. Cụ cho em hỏi thêm chút nữa là em dùng sim 3G của MOBI, vậy tại sao em không gửi được tin nhắn hả cụ. Em vào tin nhắn nhập số cần gửi, gõ nội dung xong thì chữ SEND nó vẫn ẩn nên không biết làm thế nào để gửi tin nữa. Mong cụ chỉ giúp em ạ. :)
Mợ phải vào setting . iMessage rồi bấm vào chỗ login ( nếu đã có Apple ID ), chưa có thì tạo một cái mới. Nó cho phép nhận qua message qua số điện thoại hay địa chỉ email đi theo acc mợ vừa tạo. iMessage chỉ cho phép nhắn tin với những người đang sử dụng iPhone, Ipad ...

xebuyt

Xe tăng
E hỏi ngu tí: Ipad 1 của em có "xé" bàn phím ra làm đôi được không? trong máy em k thay có Split keyboard?
Cụ chỉ cần dùng hai ngón cái kéo sang hai bên là bàn phím xẻ luôn hai phần.

Aries204

Xe điện
Các cụ cho em hỏi với, con IPhone của e ko bít là nghịch cái gì mà bây giờ cái màn hình nó tối om om ý, nếu dí sát mắt vào màn hình thì vẫn thấy hiện lên nhưng tối lắm, em đã vào setting tăng kịch cái brightness lên rồi mà ko được. Nếu sửa thì sửa ở đâu được ợ?

PhuongDong

Xe tăng
GIOXINH nói:
Cụ PĐ ơi cụ cho em hỏi, từ chiều nay IPhone của em cứ mấy phút lại hiện ra màn hình( kể cả khi màn hình đã khóa hay khi đang sử dụng đt) một ô chữ với cảnh báo Phụ kiện này không được tối ưu hoá cho Iphone này. Bạn có thể nghe thấy tiếng ồn do nhiễu sóng di động và cường độ tín hiệu âm thanh giảm và bên dưới ô đó là chữ Bỏ( nổi) , em đã cắm tai nghe vào và rút ra vẫn bị, cắm sạc thì vẫn sạc được bt và cả khi cắm sạc hay rút sạc thì cái ô đấy vẫn hiện lên ạ :(
Em chưa gặp trường hợp này bao giờ. Hôm nay cụ cầm qua cho em ngó được không ? Em ở Cầu giấy.

hành_khất_đêm

Xe điện
Cụ PĐ ơi cụ cho em hỏi, từ chiều nay IPhone của em cứ mấy phút lại hiện ra màn hình( kể cả khi màn hình đã khóa hay khi đang sử dụng đt) một ô chữ với cảnh báo
Phụ kiện này không được tối ưu hoá cho Iphone này. Bạn có thể nghe thấy tiếng ồn do nhiễu sóng di động và cường độ tín hiệu âm thanh giảm
và bên dưới ô đó là chữ Bỏ( nổi) , em đã cắm tai nghe vào và rút ra vẫn bị, cắm sạc thì vẫn sạc được bt và cả khi cắm sạc hay rút sạc thì cái ô đấy vẫn hiện lên ạ :(
Tắt đi khởi động lại xem thế nào

hành_khất_đêm

Xe điện
Em đang định chiều mang qua chỗ cụ PĐ để cụ ấy xem cho, em nghe lời cụ reset máy khoảng 2 lần không thấy hết. Quay ra tắt nguồn khởi động lại thêm 2 lần nữa. 30 phút rồi không thấy cảnh báo đó hiện lên nữa cụ ạ. Hy vọng là chiều em không phải hỏi cụ PĐ cái địa chỉ của cụ ấy ở Cầu Giấy :)
Cắm thử Headfone vào xem nó có báo gì ko?