Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

lengkeng

Xe tăng
Thiết bị đã bật sang chế độ đợi tìm kiếm chưa? Tôi dùng iPhone4 kết nối với các thiết bị bluetooth khác ko có vấn đề gì :)
Dạ có cụ nào biết về vụ này giúp em với, mấy anh bạn em dùng IP4 cũng bị tình trạng này nên rất muốn các cụ chỉ giáo ạ.
Em xin cảm ơn ạ!

bes

Xe lăn
Dạ có cụ nào biết về vụ này giúp em với, mấy anh bạn em dùng IP4 cũng bị tình trạng này nên rất muốn các cụ chỉ giáo ạ.
Em xin cảm ơn ạ!
Cụ đang dùng tai gì ạ ???
Răng xanh của các máy apple như iphone, ipad khá kén thiét bị, bởi vậy cụ thấy có hẳn dòng tai nghe bluetooth for iphone hoặc best for iphone.

http://mark-knowles.hubpages.com/hub/Five-Best-iPhone-Bluetooth-headsets

Và thêm 1 huyện tai nghe được Apple cung cấp (nghĩa là đã được test khả năng tương thích)

http://store.apple.com/us/browse/home/shop_iphone/iphone_accessories/headsets?mco=MTM3NTM3OTY

Winstorm07

Xe container
Cụ Điếu và các cụ khác, cụ nào đã úp đết thành công thì làm cái Rì viu cho chúng em hóng với ạ.

Lexus430sc

Xe điện
Em kết nối răng xanh với máy tính, với xe đều ok hết, chưa gặp trục trặc gì?

Lexus430sc

Xe điện
Winstorm07 nói:
Cụ Điếu và các cụ khác, cụ nào đã úp đết thành công thì làm cái Rì viu cho chúng em hóng với ạ.
Chừng nào chưa JB được thì em hẵng còn ở 4.3.3 :D

xedieu

Xe cút kít
Các cụ cho em hỏi về bluetooth IP4, em dùng máy nhiều lúc muốn sử dụng không hiểu sao bật lên nó cứ chạy mãi tìm thiết bị mà chả tìm được gì cả mong các cụ chỉ giáo không biết máy của em có bị lỗi gì không, và muốn sử dụng thì phải khắc phục như thế nào ạ.
Em xin cảm ơn ạ.
Nó ko chia sẻ dữ liệu qua bt như mấy dòng khác đâu cụ ạ, trừ jb.

Winstorm07

Xe container
Chừng nào chưa JB được thì em hẵng còn ở 4.3.3 :D
IP4 của em kô JB nên đang háo hức :D
Với lị thật ra ipad của em xét thấy cũng chả làm gì nhiều để cần JB nên em đang cân nhắc đến việc dùng hàng xịn như cụ Điếu cho nó máu.:P

lengkeng

Xe tăng
Em down từ sáng đến giờ chưa xong #:-s chắc nhiều chú update quá nên server Apple quá tải :(

xedieu

Xe cút kít
IP4 của em kô JB nên đang háo hức :D
Với lị thật ra ipad của em xét thấy cũng chả làm gì nhiều để cần JB nên em đang cân nhắc đến việc dùng hàng xịn như cụ Điếu cho nó máu.:P
Cho ló đẳng cấp! :)) Em té...

kiamorning2007

Xe tăng
Nó ko chia sẻ dữ liệu qua bt như mấy dòng khác đâu cụ ạ, trừ jb.
Dạ vâng đúng là em mới thử để chia sẽ dữ liệu từ máy này sang máy khác nên không được, bi giờ thì em đã hiểu ạ. em cảm ơn và mời riệu các cụ ạ.
À mà các cụ cho em hỏi JB nó là cái gì mà có nó thì mới sử dụng được ạ.

Lexus430sc

Xe điện
kiamorning2007 nói:
Dạ vâng đúng là em mới thử để chia sẽ dữ liệu từ máy này sang máy khác nên không được, bi giờ thì em đã hiểu ạ. em cảm ơn và mời riệu các cụ ạ.
À mà các cụ cho em hỏi JB nó là cái gì mà có nó thì mới sử dụng được ạ.
Nó là viết ngược lại của BJ mợ à :D kiểu màn dạo đầu khi khởi động í. Máy sẽ chạy nuột nà hơn :P he he.

Chỉnh sửa cuối:

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Em search cái Photobucket for Ipad nhưng khi install thì " This app is incompatible w this ipad" :(
Mợ chú ý cái này dòng này
Requirements: Compatible with iPad. Requires iOS 4.0 or later.

Các cụ ơi cho em hỏi làm sao restart lại được Ipod nhỉ? Con của em tự nhiên nó bị đơ mà em không thể nào restart lại được ạ. Em đã đợi cho nó hết pin cắm sạc lại mà vẫn bị.
Cụ xem xem ipod của cụ thuộc loại nào trong list dưới đây nhé :)
http://support.apple.com/kb/ht1320

Kính các cụ chỉ giáo cho nhà cháu biết là làm thế nào để xóa từng cuộc gọi trong IP4 với ạ,kính mong các cụ cao lão ngó nghiêng hộ cháu với ạ
Cụ cài RecentDelete từ cydia nhé, rồi muốn xóa cuộc nào thì cú xóa thôi :D
Chú ý nếu dùng trả sau thì vứt cái tờ thông báo cước + list cuộc gọi đi :))

evka

Xe buýt
Cụ cài RecentDelete từ cydia nhé, rồi muốn xóa cuộc nào thì cú xóa thôi :D
Chú ý nếu dùng trả sau thì vứt cái tờ thông báo cước + list cuộc gọi đi :))
Em vừa cài rồi, chuẩn cụ ợ. Vuốt cụ phát (b)

Kawai

Xe hơi
Website
www.ilovecoco.vn
- Sao lưu danh bạ vào gmail
Vào Settings
vào Mail, Contacts, Calendarstrong phần Settings.
Chọn Add Account...

Chọn Microsoft Exchange từ danh sách account(không chọn Gmail)

Nhập đầy đủ địa chỉ Gmail vào Email,Username và Password (Điền đầy đủ @gmail.com). Khi đã điền đầy đủ chọn Next ở phía trên bên phải màn hình

Nếu IP có hỏi Unable to Verify Certificate hãy chọn Accept.

Nhập địa chỉ Server mới là m.google.com sau đó tiếp tuc chọn Next.

Và bây giờ chọn tiếp Done ở góc trên bên phải để hòan thành quá trình cài đặt.

Quá trình đồng bộ sẽ tự động khởi động trong vài phút nếu mở tính năng Push Mail.

Sau khi đồng bộ xong cụ quay lại mở cái gmail kia trên máy tính vào phần contacts sẽ thấy toàn bộ danh bạ của cụ nằm đó. Mỗi lần cụ chỉnh sửa danh bạ ở iphone nó sẽ tự động backup lên đấy! Chả may cụ bị mất danh bạ ở IP thì cụ chỉ việc dùng iTunes để sync lại toàn bộ danh bạ cụ đã lưu ở gmail!

- Copy danh bạ - Kết nối máy tính với iPad

Cách copy danh bạ của Iphone đơn giản nhất và hay dùng nhất và dễ quản lý là các cụ sync với Outlock trên PC , cách làm thì đơn giản như cụ Khuu đã hướng dẫn ở cách 1 .
Cách 2 thì thao tác với anh em biết thì đơn giản hơn là dùng Ifunbox, iphone browser , diskair,..... để kết nối tới Iphone (điều kiện iPhone phải Jailbreak, cài afcdd2 trong cydia).
Các cụ theo đường dẫn : Root ->var -> mobile -> Library -> Addressbook .
Copy hết 2 file trong Addressbook ra cất vào pc là được, ngoài ra cách này có thể copy được Note, sms,.. theo cũng đường dẫn như trên nhưng thay Addressbook = notes,sms.....
Cách này khó khăn lần đầu với cụ nào chưa biết nhưng làm quen rồi em nghĩ sẽ đơn giản và thao tác nhanh hơn rất nhiều.
Còn đối với máy chưa JB, chưa có afcdd2,... hay đơn giản muốn copy sang máy khác ngoài Iphone thì các cụ nên dùng cách 1, vì hầu hết các điện thoại bây giờ đều đồng bộ dữ liệu hóa với Outlock nên rất tiện.
Hôm qua em định lò dò làm theo hướng dẫn ở trang 1 nhà mình, xong hôm nay vào Cydia lại thấy có 1 app là Contacts Sync, ghi chú là sync contacts của iPhone với Gmail. Em install ra rồi chạm vài phát, thế là Gmail của em đã có đầy đủ contacts của iPhone. Thích thật :D.

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Bá cáo các cụ là bạn gái cháu nhờ cháu update kết quả là mất hết dữ liệu ạ :((

Giờ phải làm thế nào hả các cụ :(

Winstorm07

Xe container
Em vẫn đang loay hoay chưa biết dùng cái icloud như thế nào.
phóng ảnh lên đấy cũng kô được, phóng cái gì cũng kô được, nó cứ báo lỗi là sao các cụ nhỉ???!!! :(

Winstorm07

Xe container

Bác Điếu ơi, em còn phát hiện ra thêm 1 điều nữa là app Photogen nó cũng bị lỗi nữa,
Em cứ thao tác chỉnh sửa ảnh xong đến phần up lên flickr là nó tự động thoát ra ngoài, thế mới chán :(
Của bác có bị vậy kô???

Trạng thái
Thớt đang đóng