Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Cháu vừa phát hiện ra install từ Cydia thì phải vào Cydia remove ạ, k0 dùng cách thông thường để xóa được.
Remove đi làm gì, để đó cho nó đẹp :D

để đủ dùng, mợ add 2 source của Việt Nam vào cydia mà dùng này http://cydia.heaveniphone.com với cả http://iphone.gsm.vn

Nhà cháu không JB, xài bình thường cho nó lành ợ, update cho tiện, tiền mua app cũng chẳng tốn mấy vì sync ra ipad, ipod touch và vài con khác tính ra rẻ bèo. Apple cho phép dùng app trên 10 thiết bị.
Vậy là cụ mới chỉ dùng ứng dụng riêng lẻ chứ chưa chọc ngoáy vào OS :D thế thì cụ chưa thấy cái thú vị sau khi jailbreak rồi. Tiền chỉ là 1 vấn đề, nhưng em thề Iphone chả có gì hay ho nếu như ko jailbreak.

Cụ Kawai cho hỏi làm sao để tạo được đường link dứoi chữ ký như nàh cụ nhỉ, nhà cháu thử mãi mà chưa đc
Em dự là mợ ý là thế này này --> {Kinh doanh chuyên nghiệp}

PhuongDong

Xe tăng
Nhà cháu không JB, xài bình thường cho nó lành ợ, update cho tiện, tiền mua app cũng chẳng tốn mấy vì sync ra ipad, ipod touch và vài con khác tính ra rẻ bèo. Apple cho phép dùng app trên 10 thiết bị.
Em cài cho nhiều máy lắm, không nhớ được nhưng chắc chắn là trên 100 có thấy sao đâu. :)

Linhlovely

Xe tăng
Off 17h30, tưc 5h30 chiều thứ 7 này, 15- 10!
Cả nhà cho ý kến off j` iu iu tí nhỉ??3:-O

Kawai

Xe hơi
Website
www.ilovecoco.vn
Cụ Kawai cho hỏi làm sao để tạo được đường link dứoi chữ ký như nàh cụ nhỉ, nhà cháu thử mãi mà chưa đc
Đúng là sau khi cháu đăng ký gian hàng trên Trung tâm thương mại OF, nick chuyển sang màu cam, có chữ kinh doanh chuyên nghiệp phía dưới thì chữ ký mới để link được ạ. Tiện thể cháu cũng cảm ơn cụ đã ghé gian hàng nhà cháu nhé, yêu cầu của cụ cháu gắng đáp ứng sớm ạ. Mà ko link đc cháu vẫn biết và vào web của cụ để giao lưu đc mà.

Kawai

Xe hơi
Website
www.ilovecoco.vn
Cháu hỏi ngu phát nữa: 1 cái iPhone và 1 cái iPad cùng cắm vào 1 máy tính thì đồng bộ với 1 library của iTunes được thôi ạ? Nghĩa là music, book của iPhone với iPad là giống nhau ạ? Cháu chưa cắm iPad vào máy tính lần nào, nghĩ chả hiểu nó sẽ sync thế nào nên chả dám cắm :D

PhuongDong

Xe tăng
Cháu hỏi ngu phát nữa: 1 cái iPhone và 1 cái iPad cùng cắm vào 1 máy tính thì đồng bộ với 1 library của iTunes được thôi ạ? Nghĩa là music, book của iPhone với iPad là giống nhau ạ? Cháu chưa cắm iPad vào máy tính lần nào, nghĩ chả hiểu nó sẽ sync thế nào nên chả dám cắm :D
Mỗi cái một kiểu cũng được. Cụ chọn từng thiết bị sau đó chọn từng mục update cho từng cái một. Nhưng máy khỏe hãy làm nhé, em có lần cắm 3 máy một lục nó cứ đờ ra vì mỗi thằng đòi một kiểu.

maybayfun

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi phát là làm sao lock đc tin nhắn với ảnh ọt trong máy với ạ, nói thật là em dùng IP bao lâu rồi từ 2 3 4 chỉ nghe gọi và nhắn tin thôi ạ X_X bản 3.3.5 k hiểu đã JB đc chưa cụ PĐ ơi :)

Kawai

Xe hơi
Website
www.ilovecoco.vn
Cháu còn gặp vụ này cũng khá khó chịu nhé. Đó là khi "Trả lời kèm trích dẫn" một bài viết dài quá khổ màn hình trả lời trên forum OF nhà mình thì chạm vào khung trả lời con trỏ sẽ nhảy vào giữa phần bài viết được quote. cháu ko biết phải chạm, di vào đâu để con trỏ đi xuống cuối cùng, sau cái [/quote] để trả lời đây?

PhuongDong

Xe tăng
Cháu còn gặp vụ này cũng khá khó chịu nhé. Đó là khi "Trả lời kèm trích dẫn" một bài viết dài quá khổ màn hình trả lời trên forum OF nhà mình thì chạm vào khung trả lời con trỏ sẽ nhảy vào giữa phần bài viết được quote. cháu ko biết phải chạm, di vào đâu để con trỏ đi xuống cuối cùng, sau cái [ /QUOTE] để trả lời đây?
Chuyện nhỏ, cụ đưa con trỏ vào dòng cuối cùng trên màn hình mà cụ nhìn thấy. Ấn Enter một phát rồi lại nhận phím <- để con trỏ nhảy lại thế là lại nhìn thêm mấy dòng. Tiếp tục làm lại đến khi nào sướng thì thôi.

Kawai

Xe hơi
Website
www.ilovecoco.vn
Mỗi cái một kiểu cũng được. Cụ chọn từng thiết bị sau đó chọn từng mục update cho từng cái một. Nhưng máy khỏe hãy làm nhé, em có lần cắm 3 máy một lục nó cứ đờ ra vì mỗi thằng đòi một kiểu.
Có nhời của cụ cháu sẽ tí toáy sync này sync nọ xem sao.

Kawai

Xe hơi
Website
www.ilovecoco.vn
Chuyện nhỏ, cụ đưa con trỏ vào dòng cuối cùng trên màn hình mà cụ nhìn thấy. Ấn Enter một phát rồi lại nhận phím <- để con trỏ nhảy lại thế là lại nhìn thêm mấy dòng. Tiếp tục làm lại đến khi nào sướng thì thôi.
Mỗi lần enter cháu thấy nhảy thêm được 1 dòng thôi ạ, quote bài viết dài thì chết công ngồi enter :D. Cháu đoán là dùng Forum Runner thì vô tư.

PhuongDong

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi phát là làm sao lock đc tin nhắn với ảnh ọt trong máy với ạ, nói thật là em dùng IP bao lâu rồi từ 2 3 4 chỉ nghe gọi và nhắn tin thôi ạ X_X bản 3.3.5 k hiểu đã JB đc chưa cụ PĐ ơi :)
4.3.5 vưỡn chưa cụ ợ.
Phải jb thì có thể cài iprotect lên được.

PhuongDong

Xe tăng
Mỗi lần enter cháu thấy nhảy thêm được 1 dòng thôi ạ, quote bài viết dài thì chết công ngồi enter :D. Cháu đoán là dùng Forum Runner thì vô tư.
Vâng, hôm nào cụ đưa em cài hộ cho.

Lexus430sc

Xe điện
Cụ Đông, em hỏi tí :D
em vửa restore con ipad2, cắm vào máy tính để đồng bộ mà nó cứ xoay mòng mòng backingup (step 1 of 5) chờ hơn tiếng vẫn thế, hay tại máy tính em lởm quá nhể (Vai u lởm Y - core i3 1.33GHz).

PhuongDong

Xe tăng
Cụ Đông, em hỏi tí :D
em vửa restore con ipad2, cắm vào máy tính để đồng bộ mà nó cứ xoay mòng mòng backingup (step 1 of 5) chờ hơn tiếng vẫn thế, hay tại máy tính em lởm quá nhể (Vai u lởm Y - core i3 1.33GHz).
Em sợ là nó đang download phần mềm về. Cụ nhìn dưới dòng iTunes store xem có chữ download không. Hoặc iTunes nó đang đợi cụ bấm Accept hay install gì đó vì mới có iTunes 10.5

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Cháu còn gặp vụ này cũng khá khó chịu nhé. Đó là khi "Trả lời kèm trích dẫn" một bài viết dài quá khổ màn hình trả lời trên forum OF nhà mình thì chạm vào khung trả lời con trỏ sẽ nhảy vào giữa phần bài viết được quote. cháu ko biết phải chạm, di vào đâu để con trỏ đi xuống cuối cùng, sau cái
cụ làm thế này cho em:
Bước 1: chấm tay vào khung soạn thảo, vào bất cứ chỗ nào, cho nó ra cái con trỏ nhấp nháy (bước này ai cũng làm được)
Bước 2: dí ngón tay vào con trỏ đó và di (di chuyển ấy) từ từ ngón tay xuống phía dưới khung soạn thảo.. con trỏ sẽ chạy theo từng dòng, từng dòng... đến dòng cuối cùng và... dòng sau dòng cuối cùng luôn.
Bước 3: gõ vào dòng sau dòng cuối cùng đó những gì mà cụ muốn gõ.

Chỉnh sửa cuối:

CIB

Xe điện
Em cũng hỏi i chang bác này ạ. Em đã search mấy cái photobucket trên Ipad mà có thấy đâu ah?
Ah thanks again anh PĐông lần nữa. Mail ngon choét, em đổi pass từ outlook nhỉ? :)
Cháu mang ra istore họ bảo 4.3.5 chưa có bản Jaibreak nên chưa cài được đâu ạ

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
các cụ cho e hỏi nhờ tí con ip2G của f1 nhà e bình thường vẫn vào Cydia để tải các ứng dụng,hôm qua e mới up lên Version 3.1.3 bây giờ vào lại Cydia trống trơn chẳng còn gì cả e vào Manage add lại http://iphone.gsm.vn http://iphone.pdaviet.info
cũng ko được, tại sao thế nhỉ ko bít lỗi gì? cụ nào biết chỉ e với.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
các cụ cho e hỏi nhờ tí con ip2G của f1 nhà e bình thường vẫn vào Cydia để tải các ứng dụng,hôm qua e mới up lên Version 3.1.3 bây giờ vào lại Cydia trống trơn chẳng còn gì cả e vào Manage add lại http://iphone.gsm.vn http://iphone.pdaviet.info
cũng ko được, tại sao thế nhỉ ko bít lỗi gì? cụ nào biết chỉ e với.
Cụ nhầm nhọt thế nào chứ, 2G sao lại up được lên 3.1.3 nhỉ
Iphone.gsm.vn và iphone.pdaviet.info cụ phải nhập vào bằng 2 lần chứ nhể

Thôi xong, thế thà mua máy mới còn hơn, em vác máy đi bán vậy, cụ hỏi hộ em máy bán được khoảng bao nhiêu.

Vụ này ngoài lề nhé : em có người quen mua IP của Ishop 24 BT, nó bị treo máy, thằng em lại vác đi ra chỗ Táo Việt sửa, TV nói là bị nước vào, trước khi tháo máy TV có hỏi là có đồng ý cho mở để sửa không, cu em đồng ý, TV tháo máy ra khò lên khò xuống và đóng lại nói không sửa được, quay lại 24 BT thì nói là hỏng IMEI ( :D ) và do đã tháo máy nên không được bảo hành. Nói chung là buồn cười ông có máy, buồn cười ông TV hoành tá tràng đòi sửa, buồn cười ông 24 BT phán bệnh.
Và cuối cùng là buồn cười em phải mang đi sửa, hê hê hê.
Có 2 chứ nếu
- nếu máy vẫn còn nguyên, chưa bị thay gì
- nếu cụ tin em, vứt em nghịch thử mấy hôm

=))

Chỉnh sửa cuối:

Lexus430sc

Xe điện
PhuongDong nói:
Em sợ là nó đang download phần mềm về. Cụ nhìn dưới dòng iTunes store xem có chữ download không. Hoặc iTunes nó đang đợi cụ bấm Accept hay install gì đó vì mới có iTunes 10.5
Khồng, chả lốt dì cả, itunes 10.5 em up từ sáng. Lúc đầu bao giờ cả hỏi có FW 4.3.5 rồi, mài có up lên không? :D em chả dại nên ứ ừ luôn, sau đó nó bắt đầu syn cứ quay mòng mòng, eject cũng không được.

Trạng thái
Thớt đang đóng