Tư vấn tất tật về Iphone,Ipad,Ipod (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

The Lord

Xe máy
Các cụ ơi cho em hỏi làm sao restart lại được Ipod nhỉ? Con của em tự nhiên nó bị đơ mà em không thể nào restart lại được ạ. Em đã đợi cho nó hết pin cắm sạc lại mà vẫn bị.

PhuongDong

Xe tăng
Lexus430sc nói:
Khồng, chả lốt dì cả, itunes 10.5 em up từ sáng. Lúc đầu bao giờ cả hỏi có FW 4.3.5 rồi, mài có up lên không? :D em chả dại nên ứ ừ luôn, sau đó nó bắt đầu syn cứ quay mòng mòng, eject cũng không được.
Cụ end task cái iTunes đi rồi bật lại xem nó thế nào. Có khi iTunes cũng bị lỗi.

Lexus430sc

Xe điện
PhuongDong nói:
Cụ end task cái iTunes đi rồi bật lại xem nó thế nào. Có khi iTunes cũng bị lỗi.
End task xong làm lại vẫn thế, lạ nhể. Máy tính em mới đổi win 7 64 bit, hay không tương thích hở cụ?

PhuongDong

Xe tăng
Lexus430sc nói:
End task xong làm lại vẫn thế, lạ nhể. Máy tính em mới đổi win 7 64 bit, hay không tương thích hở cụ?
Nó có bản iTunes cho win64, cụ thử lại xem. Hôm trước em phải cài lại win để iTunes chạy được, lại phải làm lại list. Bực cả mìn.

Lexus430sc

Xe điện
PhuongDong nói:
Nó có bản iTunes cho win64, cụ thử lại xem. Hôm trước em phải cài lại win để iTunes chạy được, lại phải làm lại list. Bực cả mìn.
Chắc em cài nhầm cho bản win 32 rồi. Để mai em cài lại xem thế nào.

Meow

Xe điện
Mợ tìm cái photobucket for iPad trên App store. Cài xong thì nhìn xuống dưới bấm vào My album, login vào thì mới upload được.

Pass Mail thì anh tưởng vào website hay báo cho IT để đổi chứ Outlock thì làm gì có chỗ nào đổi pass được.

PS: cám cho pig, ơn cho đảng. Em cho anh cái gì khác đi.
Em search cái Photobucket for Ipad nhưng khi install thì " This app is incompatible w this ipad" :(

(c) thì em dùng hàng ngày, anh rảnh rang thì hú thôi :) Cho anh cái j khác nhỡ em bị ai đập mất Ipad thì sao :D

Linhlovely

Xe tăng
Mỗi thế mà A đã bực dồi á?
Mong manh nhở?:-B

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
em hỏi tý, giờ em muốn cài lại cái ip của em, trên đó có nhiều ứng dụng và cả dữ liệu của ứng dụng nữa (data, voice, video, thậm chí cả điểm số, trạng thái của game...) vậy có cách nào lưu lại, sau khi restore ipsw rồi thì phục hồi đựoc không các bác?

xedieu

Xe cút kít
em hỏi tý, giờ em muốn cài lại cái ip của em, trên đó có nhiều ứng dụng và cả dữ liệu của ứng dụng nữa (data, voice, video, thậm chí cả điểm số, trạng thái của game...) vậy có cách nào lưu lại, sau khi restore ipsw rồi thì phục hồi đựoc không các bác?
Backup vào iTune bác ạ!

xebuyt

Xe tăng
Cụ nhầm nhọt thế nào chứ, 2G sao lại up được lên 3.1.3 nhỉ
Iphone.gsm.vn và iphone.pdaviet.info cụ phải nhập vào bằng 2 lần chứ nhể

Thông thường IP2 đều lên được cái 3.1.3, nhưng hình như apple có comment 1 câu là ngoại trừ Ip 2G có vấn đề về màn hình như vỡ, nứt :D

xedieu

Xe cút kít
Kính các cụ chỉ giáo cho nhà cháu biết là làm thế nào để xóa từng cuộc gọi trong IP4 với ạ,kính mong các cụ cao lão ngó nghiêng hộ cháu với ạ
Máy phải JB, cài RecentDelete (nhớ bật ON trong mục Setting) - em không nhớ chính xác vì làm cho ông anh lâu rồi.

Kawai

Xe hơi
Website
www.ilovecoco.vn
Kính các cụ chỉ giáo cho nhà cháu biết là làm thế nào để xóa từng cuộc gọi trong IP4 với ạ,kính mong các cụ cao lão ngó nghiêng hộ cháu với ạ
Em chịu, iPhone thì cứ lock vào, ngại gì ai xem call log nhỉ.

xedieu

Xe cút kít
Em chịu, iPhone thì cứ lock vào, ngại gì ai xem call log nhỉ.
Bẩm cụ, cụ nghĩ đơn giản thế. Gấu đòi mở khóa để nhờ lướt oép hay gì gì đó trăm lý do (chụp ảnh F1 chẳng hạn), cụ nói sao?

1_NaiChuoi_9

Xe hơi
CỤ cho em hỏi là em đăng nhập vào app store thì bị báo lỗi là " không thể kết nối với iTunes Store " và bị đẩy ra ngoài nhỉ ? Vẫn tài khoản đó em đăng nhập vào bằgg máy khác thì vẫn bth.
Có hai khả năng xảy ra
1- Kiểm tra lại đường truyền, mang máy ra chỗ khác xem có vào được không là biết ngay. Ở chỗ khác cũng vào được thì vấn đề không phải đường truyền mà lỗi của iTunes.
2- Hoặc phần mềm itnues bị lỗi. Cụ cần kiểm tra lại hoặc cài lại. Xem File host trong windows / system32/ driver/ etc. Có thì chuyển nó ra chỗ khác. Nếu không được thì có khi phải uninstall itnues rồi cài lại, không được thì phải cài lại cả windows.
Cụ giúp em với, lỗi nó là ntn ợ :

Chỉnh sửa cuối:

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Backup vào iTune bác ạ!
KHông đơn giản thế đâu cụ Điếu:

giả sử:
- trên youtube, em download rất nhiều clip về máy nhé, vài chục hay cả trăm cái clip chẳng hạn. itunes ko backup được những cái đó, khi restore lại fw, em có thể cài lại yourtube nhưng những cái clip đó phải ngồi down lại đấy ạ

- em cài plants vs zombies nhé, chơi endless đến cả trăm flags rồi, giờ cài lại thì mất cả đống thời gian để chơi lại nhé

em cứ ví dụ thế

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Thông thường IP2 đều lên được cái 3.1.3, nhưng hình như apple có comment 1 câu là ngoại trừ Ip 2G có vấn đề về màn hình như vỡ, nứt :D
ờ nhể, cái iphone 2 của anh hỏng màn hình, vứt xó cả năm nay nên ko cập nhật tin tức :D

xedieu

Xe cút kít
KHông đơn giản thế đâu cụ Điếu:

giả sử:
- trên youtube, em download rất nhiều clip về máy nhé, vài chục hay cả trăm cái clip chẳng hạn. itunes ko backup được những cái đó, khi restore lại fw, em có thể cài lại yourtube nhưng những cái clip đó phải ngồi down lại đấy ạ

- em cài plants vs zombies nhé, chơi endless đến cả trăm flags rồi, giờ cài lại thì mất cả đống thời gian để chơi lại nhé

em cứ ví dụ thế
Em nghĩ những cái "phát sinh" do JB thì phải backup kiểu máy đã JB, copy thủ công cũng là một cách. Còn lại data của các soft cài chính thức qua Appstore em thấy đều phục hồi nguyên trạng (của em).

kiamorning2007

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi về bluetooth IP4, em dùng máy nhiều lúc muốn sử dụng không hiểu sao bật lên nó cứ chạy mãi tìm thiết bị mà chả tìm được gì cả mong các cụ chỉ giáo không biết máy của em có bị lỗi gì không, và muốn sử dụng thì phải khắc phục như thế nào ạ.
Em xin cảm ơn ạ.
Dạ có cụ nào biết về vụ này giúp em với, mấy anh bạn em dùng IP4 cũng bị tình trạng này nên rất muốn các cụ chỉ giáo ạ.
Em xin cảm ơn ạ!

Lexus430sc

Xe điện
Liembu nói:
Kiểu hay gọi ngoài luồng đây :D đừng hòng mà xoá nhá

Trạng thái
Thớt đang đóng