Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ chủ nói thế cũng chưa hết ý đâu nha ! E cũng hay dùng hàng LiOa cũng ổn định chứ bộ .
Quan trọng mình sử dụng công suất thế nào cho từng thiết bị không bị thừa thãi thôi. Như dòng Pana hay Sino hay ABB của cụ cũng tùy vào đội thợ phân chia aptomat sao cho phù hợp.
Với cá nhân thì LiOA chỉ là phế phẩm thôi . Toàn mua hàng của Tàu Khựa rồi làm thuơng hiệu

Trở lại với nguyên nhân nhảy tại tủ tầng , có thể do hàng chủ đầu tư lắp hơi kém nên nó nhảy cả căn hộ lẫn tủ tầng , giờ chuyển lên cấp D thay vì cấp C thông dụng để tăng dòng cắt lên .
Cấp A B C D của MCB xin tư tìm kiếm nhé ,

Việc phân chia tải liên quan gì mà đưa vào giảng đạo .

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Với cá nhân thì LiOA chỉ là phế phẩm thôi . Toàn mua hàng của Tàu Khựa rồi làm thuơng hiệu

Trở lại với nguyên nhân nhảy tại tủ tầng , có thể do hàng chủ đầu tư lắp hơi kém nên nó nhảy cả căn hộ lẫn tủ tầng , giờ chuyển lên cấp D thay vì cấp C thông dụng để tăng dòng cắt lên .
Cấp A B C D của MCB xin tư tìm kiếm nhé ,

Việc phân chia tải liên quan gì mà đưa vào giảng đạo .
Thực e không biết cụ bế quan được bao nâu nhưng từ ngày e hành nghề e thấy nó ổn định thì e nói thôi. Giờ những món hàng tốt như cụ nói đâu phải là tất cả. Hàng thật thì ít còn hàng nhái in mác thật thì đầy. E thấy nhiều rồi cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Đã gọi là giảm áp thì phải giảm được cả áp suất động và áp suất tĩnh chứ cụ sao lại chỉ giảm được áp suất động mà lại không giảm được áp suất tĩnh nghe vô lý quá.
Cái này còn tùy ở vị trí lắp đặt van giảm áp nữa cụ nhé.

Muon_biet

Xe cút kít
Xét về mặt nguyên lý, khi bị ngắn mạch thì hệ thống sẽ toạch ở chỗ nào yếu nhất. Để bảo vệ hệ thống thì dứt khoát phải có thiết bị bảo vệ như cầu chì, aptomat.....

Về hệ thống của nhà cụ cần kiểm tra để xác định nó toạch chỗ nào, hỏng chỗ nào thì sửa chỗ đấy, không bao giờ chết toàn bộ công tắc cả.
Câu trả lời chỉ đúng với điều kiện toạch ở phần trước điểm xảy ra ngắn mạch thôi.

Website
www.facebook.com
Câu trả lời chỉ đúng với điều kiện toạch ở phần trước điểm xảy ra ngắn mạch thôi.
Vầng, cũng như bật công tắc là đèn có thể sáng, nhưng tắt công tắc thì chắc chắn đèn tối thui, cụ nhỉ.

Trong Michael

Xe tải
Em có việc này đau đầu quá muốn hỏi ý kiến các bác:
Nhà em mới xây xong, nhà 3 tầng có thiết kế điện nước đàng hoàng nhưng gặp phải bác điện nước lởm quá nên khi về ở thì có quá nhiều vấn đề phát sinh, nhà e ở tỉnh lẻ nên khó gặp được các cao thủ điện nước nên e nhờ các bác trên này tư vấn cho em với ạ:
1. Nước bị rò rỉ không biết chỗ nào.Nhà e về ở được 2 tháng thấy số nước nhiều hơn so với nhà cũ, nên trước khi đi ngủ đã kiểm tra lượng nước ban đầu trên téch, sau một đêm ko dùng, sáng hôm sau thì thấy nước tụt đi 10cm vậy kết luận là nước bị rò mà không biết rò ở đâu.Em muốn nói thêm là khi nắp nước cho chạy thử thì đường nước nóng nhà e bị bục thấm đẫm ra ngoài, bác điện nước giải thích là do mày hàn bị hỏng bác ko biết nên mối hàn của ống hàn nhiệt bị bục, đã đục ra hàn lại và ko còn nước thấm ra tường nữa. Vậy có khả năng là nước vẫn bị rò nhưng không ngấm ra tường không ạ? và làm thế nào để phát hiện ra ?
2.Bóng điện nhà em có cái bóng ngủ mở lên mà ko tắt đi được ? nguyên nhân và cách khắc phục?
3.Năng lượng mặt trời nhà em 200 lít, mấy hôm vừa rồi nắng cả ngày nước khá nóng nhưng ít, dạ chắc khoảng được 30 lít , dùng hết là lạnh cóng? e cũng không biết lý do và cách khắc phục
PS: em là nữ do cần hỏi gấp thông tin nên mượn nick của anh cùng phòng, e hỏi có ngô nghê thiếu chuyên môn thì các bác thông cảm nhé, tư vấn cho e với ạ chứ nhà e đang rồi như tơ vò, ông xã thì bận mà ở quê em không có nhiều chuyên gia điện nước, nên e khôgn biết bắt đầu thế nào. Mong các giúp đỡ, cảm ơn các bác nhiều ạ!

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em mới xây xong, nhà 3 tầng có thiết kế điện nước đàng hoàng nhưng gặp phải bác điện nước lởm quá nên khi về ở thì có quá nhiều vấn đề phát sinh, nhà e ở tỉnh lẻ nên khó gặp được các cao thủ điện nước nên e nhờ các bác trên này tư vấn cho em với ạ:
1. Nước bị rò rỉ không biết chỗ nào.Nhà e về ở được 2 tháng thấy số nước nhiều hơn so với nhà cũ, nên trước khi đi ngủ đã kiểm tra lượng nước ban đầu trên téch, sau một đêm ko dùng, sáng hôm sau thì thấy nước tụt đi 10cm vậy kết luận là nước bị rò mà không biết rò ở đâu.Em muốn nói thêm là khi nắp nước cho chạy thử thì đường nước nóng nhà e bị bục thấm đẫm ra ngoài, bác điện nước giải thích là do mày hàn bị hỏng bác ko biết nên mối hàn của ống hàn nhiệt bị bục, đã đục ra hàn lại và ko còn nước thấm ra tường nữa. Vậy có khả năng là nước vẫn bị rò nhưng không ngấm ra tường không ạ? và làm thế nào để phát hiện ra ?
2.Bóng điện nhà em có cái bóng ngủ mở lên mà ko tắt đi được ? nguyên nhân và cách khắc phục?
3.Năng lượng mặt trời nhà em 200 lít, mấy hôm vừa rồi nắng cả ngày nước khá nóng nhưng ít, dạ chắc khoảng được 30 lít , dùng hết là lạnh cóng? e cũng không biết lý do và cách khắc phục
PS: em là nữ do cần hỏi gấp thông tin nên mượn nick của anh cùng phòng, e hỏi có ngô nghê thiếu chuyên môn thì các bác thông cảm nhé, tư vấn cho e với ạ chứ nhà e đang rồi như tơ vò, ông xã thì bận mà ở quê em không có nhiều chuyên gia điện nước, nên e khôgn biết bắt đầu thế nào. Mong các giúp đỡ, cảm ơn các bác nhiều ạ!
Hiện tượng nhà cụ e cũng gặp phải một số nhà khi sửa chữ. Nhưng để biết được chính xác nguyên nhân lẫn cách khắc phục thì cụ cho e cái hẹn để e cho thợ tới xem sử lý. Cụ gửi cho e địa chỉ vào sdt 0988990340 hoặc qua sapaland4@gmail.com nhé.

bdskimland

Xe tăng
Em chuyên về mảng tổng đài điện thoại , hệ thống an ninh , hệ thống mạng thoại cụ nào cần em tư vấn thì pm vào inbox cho em nhé
Em sẽ hỗ trợ tối đa

Trong Michael

Xe tải
Cảm ơn bác Hoalan90 mà e ở tận Hạ Long - Quảng Ninh cơ ạ! Bác mà đến được thì tốt quá!

WaveANFA2001

Xe hơi
Cụ nên tìm Thợ điện nước tới tư vấn lẫn phương án làm cụ ợ.Giờ có thực mới vực được đạo.>:D< Cụ cứ thực tế cho e.
Dạ, trên này còn nhiều chuyên gia lắm ạ,
em có thợ tư vấn rồi nhưng chưa chắc đã hơn đâu.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, trên này còn nhiều chuyên gia lắm ạ,
em có thợ tư vấn rồi nhưng chưa chắc đã hơn đâu.
E cũng chỉ muốn cụ khảo sát một số thợ xem ai làm cụ vừa ý cụ thôi mà.Chứ giờ thợ thì nhiều nhưng tiêu trí vừa ý cụ thì ít cụ lên tham khảo khảo sát một số khác nữa cho khách quan cụ ợ.

Website
www.facebook.com
Cụ [@HoaLan90;347735]: Thớt này lập ra với tiêu chí đầu tiên là hướng dẫn, tư vấn để bà con tự khắc phục. Khi việc tự sướng không tiến hành được thì lúc ấy mới tính đến chuyện mời kỹ thuật viên, dân dã thì là gọi thợ.

Cụ nên tăng cường hàm lượng tư vấn, giảm hàm lượng quảng cáo. Những bài viết mời sử dụng dịch vụ của cụ có thể sử dụng chức năng PM cho đối tượng cần.

Trân trọng.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn bác Hoalan90 mà e ở tận Hạ Long - Quảng Ninh cơ ạ! Bác mà đến được thì tốt quá!
Nhà bác ở ngoại tỉnh xa quá e thì ở Hà nội cách nhau cũng vài tiếng giây cót lên e không thể phục vụ tận tình cụ được rồi. E chỉ mong cụ chú ý tới thứ nhất khi có Thợ cụ nhờ họ kiểm tra xem đường chục nước trong hộp kỹ thuật có bị rò không và các phòng vệ sinh các đầu bắt vào thiết bị như sen tắm, sịt bồn cầu, chậu có chỗ nào bị rò nước không, thứ hai cụ bảo thợ kiểm tra trong hộp công tắc xem có bị chập hay tiếp điểm không tốt không, thứ ba cụ xem dàn năng lượng các ống có hư hỏng không. Chúc cụ sớm kết thúc lỗi no hằng ngày.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Cụ [@HoaLan90;347735]: Thớt này lập ra với tiêu chí đầu tiên là hướng dẫn, tư vấn để bà con tự khắc phục. Khi việc tự sướng không tiến hành được thì lúc ấy mới tính đến chuyện mời kỹ thuật viên, dân dã thì là gọi thợ.

Cụ nên tăng cường hàm lượng tư vấn, giảm hàm lượng quảng cáo. Những bài viết mời sử dụng dịch vụ của cụ có thể sử dụng chức năng PM cho đối tượng cần.

Trân trọng.
e nghe cụ giảng đạo ak

Euro2CityStar

Xe lăn
Rò rỉ nước thì khóa tất cả van từng tầng để xem nguyên nhân có do đường trục hay trong tầng
Nếu trong tầng thì khóa van để loại trừ dần.
Nếu có bơm áp lực thì kiểm tra nhanh hơn .

Nhờ anh cùng phòng sửa ống nước hộ cho nhanh

1. Nước bị rò rỉ không biết chỗ nào.Nhà e về ở được 2 tháng thấy số nước nhiều hơn so với nhà cũ, nên trước khi đi ngủ đã kiểm tra lượng nước ban đầu trên téch, sau một đêm ko dùng, sáng hôm sau thì thấy
tụt đi 10cm vậy kết luận là nước bị rò mà không biết rò ở đâu.Em muốn nói thêm là khi nắp nước cho chạy thử thì đường nước nóng nhà e bị bục thấm đẫm ra ngoài, bác điện nước giải thích là do mày hàn bị hỏng bác ko biết nên mối hàn của ống hàn nhiệt bị bục, đã đục ra hàn lại và ko còn nước thấm ra tường nữa. Vậy có khả năng là nước vẫn bị rò nhưng không ngấm ra tường không ạ? và làm thế nào để phát hiện ra ?

SumitomoPlus

Xe tải

Trân trọng.
Em đính chính là mợ ấy chứ ko phải cụ ấy, hay gọi cụ nữ đi ah :))

e nghe cụ giảng đạo ak
Cụ Bụp còm nhắc nhở mợ là nhẹ nhàng đấy, giờ là thời của PR rồi, mợ quảng cáo hay ko thì người ta đều rõ cả. Mợ thích đánh bóng thì cứ để ofer vào bốt ảnh, nâng lên thì đẹp nhất, ko ai kêu cả. Mợ mới dùng nick chưa đc nửa năm đúng ko ah ? Em gia nhập otofun từ 2011 rồi, em mới đc tái sinh đấy :D

SumitomoPlus

Xe tải
Mợ chụp thêm nhiều ảnh rồi bốt lên bắt bệnh mới chuẩn, khám bệnh qua điện thoại nguy hiểm lắm.

Trong Michael

Xe tải
Mợ chụp thêm nhiều ảnh rồi bốt lên bắt bệnh mới chuẩn, khám bệnh qua điện thoại nguy hiểm lắm.
Nhà e giờ không thấm, đường điện nước thì ngầm trong tường? e không biết chụp đoạn nào ạ! Bác nói rõ hơn hộ e được không ạ? Em cảm ơn bác trước ạ!

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e giờ không thấm, đường điện nước thì ngầm trong tường? e không biết chụp đoạn nào ạ! Bác nói rõ hơn hộ e được không ạ? Em cảm ơn bác trước ạ!
Hiện tượng nhà cụ ( không thẩm, mà đường điện nước thì ngầm trong tường) e nghĩ cụ chủ lên nhờ bác thợ cao tay đến tận nơi xem xét chứ nói trên diễn đàn cũng như mò kim đáy bể thôi. Tình trạng của cụ không khác mấy trường hợp e đi sửa chữa.

SumitomoPlus

Xe tải

Mợ mô tả các mục thì chụp lại cho dễ, những chỗ mối nối téc, nước mặt trời, công tắc ổ điện cho cái bóng cháy. Giờ mợ cứ tự tưởng tượng xem có sửa đc ko khi chỉ có vài thông tin là bị hỏng, nghi ngờ do đâu ? Ảnh là để biết hiện trạng, mợ ko mô tả vậy mất time cả 2 phía »» y nguyên như cũ. Nếu em hỏi thì sẽ lượn google chai mặt đã, biết nó là ai, đến từ đâu, tại sao ... rồi mới nhờ các cao nhán chỉ giáo. Chúc mợ sớm bốt nhiều ảnh ( nhớ online qua smart-phon thì chọn giao diện máy tính đề đc bốt nhé, chức năng này giờ đẹp phết :D )