Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

WinsterMek

Đi bộ
E phỏng đoán căn hộ trung cư đó bị chập đoạn nào đó mà có thể do nhiều nguyên nhân khác dẫn đến aptomat bị nhảy. Ở đây cũng chỉ là phỏng đoán thôi cụ còn do nguyên nhân khác tạo lên chỉ có thực tế mới kiểm tra vật khắc phục giúp việc vận hành điện được lưu thông.
cám ơn các cụ đã tư vấn , dạo này em bận quá giờ mới lên được :(
Có vẻ nguyên nhân là do ap của tòa nhà cũng 63 A bằng ap nhà em nên lúc chập nó đồng thời nhảy cả 2 thằng
Em đổi thành con 40a và mua thêm một con ap phụ 36a cho nó chắc , giờ chập nó nhảy mỗi tủ nhà mình thôi :P
Cái chung cư này bọn tòa nhà hạch sách dữ lắm nên nhờ bọn nó nhiều lobby mệt lắm -_-

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Có vẻ nguyên nhân là do ap của tòa nhà cũng 63 A bằng ap nhà em nên lúc chập nó đồng thời nhảy cả 2 thằng
Em đổi thành con 40a và mua thêm một con ap phụ 36a cho nó chắc , giờ chập nó nhảy mỗi tủ nhà mình thôi :P
Cái chung cư này bọn tòa nhà hạch sách dữ lắm nên nhờ bọn nó nhiều lobby mệt lắm -_-
Ui căn hộ nhà cụ chủ có dùng tải lớn gì không mà lắp e 63a vậy. E thường đi lắp nhà dân hay căn hộ ccư cũng chỉ rơi vào hai e 30 hoặc 40A thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Nhà em 3 cái ĐH, 2 nóng lạnh, 1 bếp từ và vô số thiết bị khác nhưng cũng chỉ dùng At tổng 40A. Cụ chơi mặn thế?:D

Website
www.facebook.com
Lão nói thật ấy chứ . Hè này em nhập được mấy chục thùng em sẽ alo cụ nhá .
Em đùa làm giề. Cụ hứa đưa thùng đến rồi hàng lươn, gọi thì chả thấy nghe máy nên em cũng nản.:(

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Vậy tại sao giá điện mình thuê căn hộ lại đắt gấp đôi so với người thường ở nhỉ. Mà mình đóng thẳng cho BQL tòa nhà luôn. Phải chăng có sự nhầm lẫn gì ở đây.
E nghĩ chắc họ tổng hợp chia cho cả tòa nhà rồi bổ đầu từng hộ ý chứ có tòa chung cư nào lại hét giá thế nhỉ.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Kể cả công vận chuyển hàng qua thang máy chở hàng cũng gấp đôi luôn. Thật phi lý và phân biệt.
Cụ chủ ơi chung cư cụ dùng điện 3 pha tính gia với giá thành 1 pha là rẻ hơn. Cho lên khi có hóa đơn thanh toán cho tòa nhà thì họ sẽ chia số tiền trong hóa đơn với lượng điện tiêu thụ trong 1 tháng của tòa nhà rồi lấy kết qủa chia đó tính giá điện của từng căn hộ cụ ợ.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ. Cụ thật là hiểu biết. Xin hỏi cụ năm nay nhiêu tuổi rùi ạ?
E chắc it tuổi hơn cụ nhưng em được học trường điện ra mới lại em ra ngoài làm điện nước cũng tu được ít kinh nghiệm lên giúp cụ chủ thôi ợ.

anhtuan132

Xe buýt
Giá điện ở chung cư cao cấp đắt ko ạ?
Nếu cụ đi thuê nhà,thì điện và nước sẽ bị tính giá điên-nước kinh doanh,đắt hơn giá điện nước sinh hoạt..nếu tính cả lũy kế,nó còn hơn gấp đôi đó.

Euro2CityStar

Xe lăn
Chung cư thì sinh hoạt có đo đếm riêng ,
Phần công cộng có đo đếm riêng

Nếu đã bàn giao tài sản lại cho bên EVN thì họ tự đi thu tiền hàng tháng .
Trước có làm biên bản bàn giao cả trạm biến áp sang cho EVN thanh xuân quản lý cơ mà .

Duonglang123

Xe tăng
bác nào cần thiết bị điện như công tắc,ổ cắm, aptomat, bóng đèn,...
thì ới e nhé e làm phân phối thiết bị điện simon Tây Ban Nha
Mr Hậu 0916536166
cụ có loại vừa tiền ko? Tây bán nhà thì e chịu

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]

Duonglang123

Xe tăng
Kính chào các Cụ/ Mợ. Tìm mãi mới thấy thớt này, các Cụ/Mợ cho e hỏi một số vđề sau ạ:
1. Giải pháp đi dây điện, đường ống nước trong nhà qua các phòng như thế nào ( nhà e tường 10, cột 20) đục cột, giằng ra hay đi dưới nền.... hay thế nào?
2. Lắp át chống giò dòng cho bình NL thì có khắc phục được giò điện ra ngoai gây nguy hiểm không? (lắp cho toàn bộ ht điện hay lắp cho từng bình, thông số at).
3. Đi ống qua các góc, lúc luồn dây khó không?
4. Mua thiết bị điện, nước ở đâu đảm bảo Ngon. Bổ. Rẻ?
5. Cửa gỗ phòng ngủ thì mua khoá, bản lề ở đâu không sợ bị hàng dởm.... (loại bình dân thôi ạ)
Em tiếp tục tìm hiểu để hỏi các Chiên gia of nhà mềnh ạ.
(Trước có thớt " cụ nào đang xây nhà thì vào đây......" bgiờ không mở được)

Chỉnh sửa cuối:

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Kính chào các Cụ/ Mợ. Tìm mãi mới thấy thớt này, các Cụ/Mợ cho e hỏi một số vđề sau ạ:
1. Giải pháp đi dây điện, đường ống nước trong nhà qua các phòng như thế nào ( nhà e tường 10, cột 20) đục cột, giằng ra hay đi dưới nền.... hay thế nào?
2. Lắp át chống giò dòng cho bình NL thì có khắc phục được giò điện ra ngoai gây nguy hiểm không? (lắp cho toàn bộ ht điện hay lắp cho từng bình, thông số at).
5. Cửa gỗ phòng ngủ thì mua khoá, bản lề ở đâu không sợ bị hàng dởm.... (loại bình dân thôi ạ)
Em tiếp tục tìm hiểu để hỏi các Chiên gia of nhà mềnh ạ.
(Trước có thớt " cụ nào đang xây nhà thì vào đây......" bgiờ không mở được)
Cụ chủ cho e cái mail để em tiện tư vấn cho cụ nhé như vậy thì nó đầy đủ và khách quan hơn.

Cò mồi

Xe tăng
Em trả lời giúp cụ 4 câu hỏi:

1, cái này cụ phải linh hoạt thôi, kết hợp giữa đi dây dưới nền và vạt trụ để đặt ống, nói chung là ống uốn quanh trụ hay có nhiều gấp khúc thì về sau luồn dây cũng bạc mặt đấy cụ ạ, nhà em có cài chỗ có 1 vài góc uốn ko có gì ghê gớm và cũng ko hề dài mà ko thể luồn nổi dây mồi rồi lại phải đục tường chỗ góc ra đó do vậy khuyến nghị là nên luồn dây trước khi sơn bả và khi đặt ống nên đặt luôn cái dây thép để mà rút dây sau này.

2. Bản thân cái bình nóng lạnh bây giờ luôn luôn được tích hợp át chống dò nên lắp thêm có vẻ ko cần thiết mặc dù át chống dò của bình hình như chỉ cắt 1 cực, cẩn thận thì cụ nên đi dây tiếp địa cho bình nóng lạnh và những thứ khác quan trọng và nhạy cảm với việc rò rỉ điện.

3. Giống câu 1.

4. Thiết bị điện thì dây em mua của Cadivi, nước (ống nhiệt Vesbo và ống thoát tiền phong) em mua của cụ [@vesbo;143963] trên này, em thấy rất hài lòng về chất lượng sản phẩm lẫn cung cách phục vụ, đồ nước cụ lưu ý là giả cực cực nhiều đó.

Duonglang123

Xe tăng
E rất cảm ơn cụ
Em trả lời giúp cụ 4 câu hỏi:

1, cái này cụ phải linh hoạt thôi, kết hợp giữa đi dây dưới nền và vạt trụ để đặt ống, nói chung là ống uốn quanh trụ hay có nhiều gấp khúc thì về sau luồn dây cũng bạc mặt đấy cụ ạ, nhà em có cài chỗ có 1 vài góc uốn ko có gì ghê gớm và cũng ko hề dài mà ko thể luồn nổi dây mồi rồi lại phải đục tường chỗ góc ra đó do vậy khuyến nghị là nên luồn dây trước khi sơn bả và khi đặt ống nên đặt luôn cái dây thép để mà rút dây sau này.

2. Bản thân cái bình nóng lạnh bây giờ luôn luôn được tích hợp át chống dò nên lắp thêm có vẻ ko cần thiết mặc dù át chống dò của bình hình như chỉ cắt 1 cực, cẩn thận thì cụ nên đi dây tiếp địa cho bình nóng lạnh và những thứ khác quan trọng và nhạy cảm với việc rò rỉ điện.

3. Giống câu 1.

4. Thiết bị điện thì dây em mua của Cadivi, nước (ống nhiệt Vesbo và ống thoát tiền phong) em mua của cụ [@vesbo;143963] trên này, em thấy rất hài lòng về chất lượng sản phẩm lẫn cung cách phục vụ, đồ nước cụ lưu ý là giả cực cực nhiều đó.

hafnm

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ống dẫn gas điều hòa có chuẩn riêng của các hãng không ạ? ví dụ như Daikin, Samsung, Panasonic...
Trước nhà em có lắp sẵn ống âm tường của thợ điều hòa Daikin làm, bây giờ muốn lắp loại điều hòa khác có sử dụng lại được ống đấy không?

Em cám ơn các cụ trước.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Các Cụ cho em hỏi: thang nhôm chữ A dùng cho gia đình loại 3m thì mua ở đâu ạ ? Giá khoảng bao tiền.
Em qua mấy cửa hàng bán đồ điện nước mà không thấy bán.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi ống dẫn gas điều hòa có chuẩn riêng của các hãng không ạ? ví dụ như Daikin, Samsung, Panasonic...
Trước nhà em có lắp sẵn ống âm tường của thợ điều hòa Daikin làm, bây giờ muốn lắp loại điều hòa khác có sử dụng lại được ống đấy không?

Em cám ơn các cụ trước.
Thưa cụ ống dẫn gas của từng hãng được làm riêng chuẩn theo nhà sản xuất của đơn vị đó. Cho lên không thể vung này úp vào nồi kia được đâu cụ ợ.