Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Website
www.facebook.com
Em nghĩ nên lắp âm mặt chậu xuống cụ ạ, rửa cái gì đó làm nước đọng trên mặt đá thì mình có thể lấy tay vuốt nó xuống chạu dễ dàng, em nghĩ cụ nên thuê thợ đá khoét cho 1 cái hèm sâu tầm 5mm đến 8mm rồi cụ đặt cái chậu vào đúng cái hèm đó, bắn ít silicone thì cứ vô tư mà dùng.
Nhà em chủ cũ cũng đang lắp chậu lồi lên mặt đá. Mỗi lần vệ sinh bực vãi. Có lẽ phải đào xuống thôi.:D

anhtuan132

Xe buýt
Em nghĩ nên lắp âm mặt chậu xuống cụ ạ, rửa cái gì đó làm nước đọng trên mặt đá thì mình có thể lấy tay vuốt nó xuống chạu dễ dàng, em nghĩ cụ nên thuê thợ đá khoét cho 1 cái hèm sâu tầm 5mm đến 8mm rồi cụ đặt cái chậu vào đúng cái hèm đó, bắn ít silicone thì cứ vô tư mà dùng.
Chuẩn man! Chậu nhà em âm xuống 3ly,sử dụng thik lắm cụ ợ.Cả cái mặt đá bếp nữa,thường thì mọi người để phẳng,em thì bắt thợ dán cái gờ nổi 2cm quanh mép.Gấu lau rửa mặt bếp ko rớt giọt nước nào ra sàn.

alexmack192

Xe máy
Theo em về chuyện đặt chậu trên bàn đá thì âm bàn (đặt xuống dưới chỉ để lộ vành chậu) hay để hẳn lên trên bàn đều có cái hay cái dở riêng của nó chậu đặt âm thì dễ lau rửa nhưng về thẩm mỹ lại không đẹp bằng chậu đặt hẳn trên bàn. Em chỉ xin có ý kiến vậy thôi.

blackcarens

Xe buýt
Em làm lại cái nhà tắm, muốn lắp quả sen cây mà thấy mông lung quá nên nhờ các cụ tư vấn. Đồ sứ thì em cứ inax rồi, nhưng sen vòi em thấy inax rẻ nhất cũng 8t5 bảo hành 3 năm, trong khi mấy em hàn quốc nhập (kosco, samwon...) giá chỉ loanh quanh 5t mà bảo hành 5 năm, chất liệu 70% đồng 30% kẽm, công nghệ này nọ... Em cũng ko tin đoạn bơm vá lắm, song bảo hành 5 năm và giá 5t thì là tiền thật việc thật, so với inax bảo hành 3 năm giá 8t5 thì có vẻ nhiều tâm tư quá. Cụ nào kinh nghiệm vụ này hoặc dùng sen vòi hàn quốc rồi cho em tý tư vấn nhé

anhtuan132

Xe buýt
Em làm lại cái nhà tắm, muốn lắp quả sen cây mà thấy mông lung quá nên nhờ các cụ tư vấn. Đồ sứ thì em cứ inax rồi, nhưng sen vòi em thấy inax rẻ nhất cũng 8t5 bảo hành 3 năm, trong khi mấy em hàn quốc nhập (kosco, samwon...) giá chỉ loanh quanh 5t mà bảo hành 5 năm, chất liệu 70% đồng 30% kẽm, công nghệ này nọ... Em cũng ko tin đoạn bơm vá lắm, song bảo hành 5 năm và giá 5t thì là tiền thật việc thật, so với inax bảo hành 3 năm giá 8t5 thì có vẻ nhiều tâm tư quá. Cụ nào kinh nghiệm vụ này hoặc dùng sen vòi hàn quốc rồi cho em tý tư vấn nhé
Có câu,,mọi sự so sánh đều khập khiễng cụ ạ.Giữa vòi inax và korea,1cái là thương hiệu nổi tiêng,khá nhiều người biết đến.Một bên it tên tuổi hơn,zậy cụ đoán cái nào đắt hơn?Còn về sản phẩm,em thấy 2 thằng tương đương nhau cụ ạ,nước mạ thằng korea em thấy còn sáng hơn.Cụ lưu ý lõi đồng là ok,tránh mua nhầm hàng anh Tập lõi nhựa,lõi đồng cụ dùng 5-7 năm chả vấn đề ji,ngoài cái nước mạ nó sỉn dần theo năm tháng.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Gửi cụ > E xin đánh thêm mấy tiếng góp vui cho nhà là : Hàng Inax hay hàng Hàn Quốc đều đạt chuẩn nhưng so với mẫu mã thì hàng Hàn Quốc sắc sảo hơn về bề ngoài lẫn bên trong của sen cây. (*)

SumitomoPlus

Xe tải
e chỉ có khuyên các cụ là thiết bị vệ sinh k dùng của viglacera hay đại loại mấy cái nhái xxx...cera gì gì đó. cứ hàng cao cấp xuất khẩu mà dùng giá chỉ hơn có tý tẹo nhưng đc cái trải nghiệm nó sướng
Ngã cả người với lời khuyên của cụ, nhái thì hàng xịn nhái mới lãi chứ hàng phổ thông biết ngay là 4 năm xuống màu nhái thì ăn đc mấy. Mà cụ phải phân biệt đc hàng nhái và hàng xịn mua nó đạt hiệu quả, chứ giờ Toto, Inax ... cụ cứ nghe sale thì tai nạn hơi nhiều đấy. Vấn đề là dùng theo nhu cầu.

Chỉnh sửa cuối:

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Ngã cả người với lời khuyên của cụ, nhái thì hàng xịn nhái mới lãi chứ hàng phổ thông biết ngay là 4 năm xuống màu nhái thì ăn đc mấy. Mà cụ phải phân biệt đc hàng nhái và hàng xịn mua nó đạt hiệu quả, chứ giờ Toto, Inax ... cụ cứ nghe sale thì tai nạn hơi nhiều đấy. Vấn đề là dùng theo nhu cầu.
Cụ nói chuẩn đấy giờ đâu phải cứ hàng tốt là tốt đâu dùng một thời gian biết ngay mà. E mạo nguội góp thêm mấy câu cho cả nhà như e đi làm lắp đặt hay chọn vật tư phòng tắm không hay quan tâm tới thương hiệu của nhà sản xuất nào cả mà để ý tới chất lượng khi đưa vào sử dụng của đơn vị đó làm ra cụ ợ.

WaveANFA2001

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi một câu về van giảm áp chung cư ạ: Nhà em hiện nay đo áp suất nước tĩnh là 4.8 cân , nói chung là nước mạnh thì thích nhưng sợ ảnh hưởng đến tuổi tho thiết bị.
Em được tư vấn lắp loại này để giảm áp lực nước trong nhà:
http://valves-pumps.vn/?url=newsdetail&id=53

Nhưng thợ kỹ thuật tòa nhà nói là van giảm áp ko có tác dụng với áp suất tĩnh (khi khóa hết vòi) mà chỉ làm giảm áp suất nước động. Vậy các cụ giải thích giúp anh nào đúng ạ. Mục tiêu của em là áp suất tĩnh phải <4 cân để bảo vệ thiết bị nước trong nhà,

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi một câu về van giảm áp chung cư ạ: Nhà em hiện nay đo áp suất nước tĩnh là 4.8 cân , nói chung là nước mạnh thì thích nhưng sợ ảnh hưởng đến tuổi tho thiết bị.
Em được tư vấn lắp loại này để giảm áp lực nước trong nhà:
http://valves-pumps.vn/?url=newsdetail&id=53

Nhưng thợ kỹ thuật tòa nhà nói là van giảm áp ko có tác dụng với áp suất tĩnh (khi khóa hết vòi) mà chỉ làm giảm áp suất nước động. Vậy các cụ giải thích giúp anh nào đúng ạ. Mục tiêu của em là áp suất tĩnh phải <4 cân để bảo vệ thiết bị nước trong nhà,
Cụ nên tìm Thợ điện nước tới tư vấn lẫn phương án làm cụ ợ.Giờ có thực mới vực được đạo.>:D< Cụ cứ thực tế cho e.

Chỉnh sửa cuối:

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Cửa cuốn nhà em khá chuối. Cuốn lên hết cỡ hay bị kẹt không cuốn xuống được là do làm sao ạh. Mấy món đồ khác em sẽ hỏi tiếp sau khi giải quyết xong cửa cuốn ạh :D.
Cửa nhà cụ Lan khe thoáng hay tấm liền vậy? Nếu là khe thoáng thì cửa nhà cụ hay rơi trong tình trạng ép Lan hay con gọi là xô Lan cong vênh Lan. >:D<Ngoài ra cụ Chú ý bên trên trục ống có thể bị lệch các tiếp điểm bắn định vị Lan cửa. Cụ cho e cai hẹn để e tới xem cụ thể nhé.!;)

Chỉnh sửa cuối:

alexmack192

Xe máy
Đã gọi là giảm áp thì phải giảm được cả áp suất động và áp suất tĩnh chứ cụ sao lại chỉ giảm được áp suất động mà lại không giảm được áp suất tĩnh nghe vô lý quá.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Đã gọi là giảm áp thì phải giảm được cả áp suất động và áp suất tĩnh chứ cụ sao lại chỉ giảm được áp suất động mà lại không giảm được áp suất tĩnh nghe vô lý quá.
E thấy cụ chủ nói đúng quá , em làm món này nghe còn thấy vô lý. E là e thích câu của cụ rồi đó , e mạn phép ủn cụ một cái. \:D/

WinsterMek

Đi bộ
Các cụ giúp em với , tình hình là ông anh em đấu hộp aptomat cho nhà khách ở chung cư , nhưng bây giờ nó bị chập điện thì ap của thằng chung cư cũng nhảy theo, như vậy là bệnh gì ạ :( , vì cứ mỗi lần bị gọi thằng thợ điện tòa nhà lên nó phạt chết :(
Em mua loại attomat 63a -3p của panasonic ạ :(

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ giúp em với , tình hình là ông anh em đấu hộp aptomat cho nhà khách ở chung cư , nhưng bây giờ nó bị chập điện thì ap của thằng chung cư cũng nhảy theo, như vậy là bệnh gì ạ :( , vì cứ mỗi lần bị gọi thằng thợ điện tòa nhà lên nó phạt chết :(
E phỏng đoán căn hộ trung cư đó bị chập đoạn nào đó mà có thể do nhiều nguyên nhân khác dẫn đến aptomat bị nhảy. Ở đây cũng chỉ là phỏng đoán thôi cụ còn do nguyên nhân khác tạo lên chỉ có thực tế mới kiểm tra vật khắc phục giúp việc vận hành điện được lưu thông.

Ongrungf

Xe điện
Cụ mà muốn lắp cái này thì cứ Viglacera mà xài - em lắp 1 cái cho cháu em ổn mà. Cụ tìm cụ tên là Khoaquay ý. Trước em xây nhà mua của cụ ý. Giờ sắp tới làm thêm 1 cái nữa cũng vẫn quyết tâm dùng hàng Vil của cụ Khoa. hihi

Ongrungf

Xe điện
Em không kiếm xèng bằng nghề này cụ ợ.:D
Cụ nói dối thế. =))=))=))

Cụ tư vấn cho em cách đi đường nước và điện riêng trong hộp kỹ thuật - áp dụng cho nhà cho thuê, không chôn vào tường với nhé.

Em cảm ơn cụ nhiều. Mong nhận trả lời sớm từ cụ. Em mới đào đất lẫn lộn trên mặt đổ đi tầm 80cm. Chuẩn bị làm nhà, hì hì

Euro2CityStar

Xe lăn
H
Mua Pana làm gì .
Mua Dòng. D63 của ABB hay LeGrand. Lắp thay vào trong tủ tầng là ok hết.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
H
Mua Pana làm gì .
Mua Dòng. D63 của ABB hay LeGrand. Lắp thay vào trong tủ tầng là ok hết.
Cụ chủ nói thế cũng chưa hết ý đâu nha ! E cũng hay dùng hàng LiOa cũng ổn định chứ bộ .
Quan trọng mình sử dụng công suất thế nào cho từng thiết bị không bị thừa thãi thôi. Như dòng Pana hay Sino hay ABB của cụ cũng tùy vào đội thợ phân chia aptomat sao cho phù hợp.