Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

nguyen_kia

Xe điện
Em hỏi các cụ chút:
- Căn hộ nhà em có 2 WC cạnh nhau, mỗi cái đều có đầu chờ lắp bình nóng lạnh, giờ em muốn chập làm một chỉ xài 1 cái bình để giảm chi phí, giảm cả tiền điện thì có nên ko, việc lắp lại có phức văn tạp ko ạ???.
- Nhà em có phòng ngủ bố trị giữa tòa nhà, giờ mà lắp điều hòa thì phải để cục nóng ngoài trời, từ chố cục nóng đến cục lạnh xa cỡ 10m thì có giải pháp gì ko các cụ????

Website
www.facebook.com
Em hỏi các cụ chút:
1. Căn hộ nhà em có 2 WC cạnh nhau, mỗi cái đều có đầu chờ lắp bình nóng lạnh, giờ em muốn chập làm một chỉ xài 1 cái bình để giảm chi phí, giảm cả tiền điện thì có nên ko, việc lắp lại có phức văn tạp ko ạ???.
2. Nhà em có phòng ngủ bố trị giữa tòa nhà, giờ mà lắp điều hòa thì phải để cục nóng ngoài trời, từ chố cục nóng đến cục lạnh xa cỡ 10m thì có giải pháp gì ko các cụ????
1. Cụ cho cái hình bố trí mặt bằng của 2 anh Uyliam Cường nhà cụ lên đây để bà con dễ tư vấn. Nếu đầu chờ chung 1 tường thì đơn giản thôi.

2. Đợi sơ đồ mặt bằng của cụ.

091090098

Xe điện
Em hỏi các cụ chút:
- Căn hộ nhà em có 2 WC cạnh nhau, mỗi cái đều có đầu chờ lắp bình nóng lạnh, giờ em muốn chập làm một chỉ xài 1 cái bình để giảm chi phí, giảm cả tiền điện thì có nên ko, việc lắp lại có phức văn tạp ko ạ???.
- Nhà em có phòng ngủ bố trị giữa tòa nhà, giờ mà lắp điều hòa thì phải để cục nóng ngoài trời, từ chố cục nóng đến cục lạnh xa cỡ 10m thì có giải pháp gì ko các cụ????
Nhà em lắp 1 bình 2 phòng tắm mà, nên lắp thế, nếu sợ 30L ko đủ thì lắp bình 40L,
Điều hòa cụ bao nhiêu btu ? tầm 18,000 thì chạy 10m chả có vấn đề gì, có điều nên bơm thêm ga sau khi lắp

Rolland

Xe điện
Vâng, tối về em làm rồi Report ạ (f)
Khoan đã! Giờ Giò mua một chai dấm trắng, lúc nào về thì pha loãng nó ra sau đó đun bằng phích ấy. Đun xong chờ nguội thì dùng bùi nhùi mà rửa nhé! Nếu không hết cặn hãy theo cách của Anh Bụp.

Chúc Giò luôn vô tư!>:D<

Rolland

Rolland

Xe điện
Tks cụ! Em sẽ lưu ý các vấn đề cụ tư vấn ở trên. Riêng cái chống sét nhà em phía bên trong cách cột cao thế khá xa, tốt nhất hôm nào cuối tuần em alo nhờ cụ quá bộ qua ngắm thực địa hộ em cái nhé:)
Sẵn lòng thôi Cụ nhớ!>:D<

Rolland

galaxy_85

Xe tải
Em hỏi các cụ chút:
Nhà cụ này giống nhà em, em cũng lắp 2 WC chung 1 bình nóng lạnh, như nhà em dùng loại 30L vì ít người. Lắp cái này đơn giản thôi cụ à

Rolland

Xe điện
Thread quá hữu ích, cảm ơn cụ Thích là bụp. Tuy nhiên, em cũng có một đề xuất là nếu các cụ biết, đã từng thuê hoặc đã từng làm việc với những thợ sửa chữa nhỏ như điện nước sinh hoạt, sữa chữa nhà (lát lại nền..) hay là mái tôn, sơn sửa nhà cửa, sơn sửa đồ gỗ giới thiệu thì quá tuyệt.

Nói thật là những cái nhỏ như vậy tìm thợ cũng vất lắm vì thợ nhà mình hay chê làm lặt vặt nhưng làm lặt vặt thì chủ nhà chấp nhận trả công cao miễn là chất lượng. Cụ nào biết nhiều, có nhiều kinh nghiệm giới thiệu cháu phát nhé vì cháu cần mấy việc:

1. hệ thống nước: không dùng bể ngầm nữa mà hút trực tiếp từ đường ống lên bể mái;

2. lát lại cái nhà vệ sinh tầng 2;

3. làm thêm quả mái tôn trên tầng 4;

4. Sơn lại hệ thống cửa gỗ, cửa sắt.
Cụ yên tâm! Trong "tổ tư vấn" này có (nhiều) người đủ tiêu chuẩn như Cụ nêu nhá nhá nhá!;))

Rolland

Rolland

Xe điện
Em hỏi các cụ chút:
Gạch đầu dòng thứ nhất: Họ vưỡn làm chung một bình cho hai nhà tắm có sao đâu!:-"
Gạch đầu dòng thứ hai: Lắp được nếu bù thêm gaz cho máy lạnh. :>

Chúc Cụ bớt băn khoăn!

Rolland

NghiaRex

Xe điện
Gạch đầu dòng thứ nhất: Họ vưỡn làm chung một bình cho hai nhà tắm có sao đâu!:-"

Chúc Cụ bớt băn khoăn!

Rolland
Em chỉ băn khoăn mỗi cái vụ nước rò thôi ợ ;))

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Chúc Cụ bớt băn khoăn!

Rolland
Bù thêm gas như thế có thể quá tải ngắt Lốc ko bác :-s

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Các cụ cho e hỏi ngu 1 câu là làm thế nào để lọc nước giếng khoan thành nước sinh hoạt bình thường như nước nhà máy được ko ạ? Và các động tác phải làm dư lào ạ? Liệu cái máy RO của mợ Toét có làm được ko ạ?

vubichngoc84

Xe hơi
E bên mảng máy lọc nước, cụ nào cần hỗ trợ khắc phục sự cố máy lọc nước e xin tư vấn nhiệt tình trong khả năng có thể nha
Đây rùi em tìm mới mới thấy.Cái máy lọc nước nhà em thỉnh thoảng nó chạy cứ kêu ầm ầm ấy.Mà nguồn nước nhà em không có máy lọc nước không được.Mẹ em đang bảo tìm mua cái khác.Mợ tư vấn cho em xem lên mua máy lọc nước như thế nào.Mà còn cái nữa là cái máy nhà em mua dạo trước hỏng chẳng biết bảo hành ở đâu và cũng chẳng biết mua đồ ở đâu mà thay thế nữa.Mợ giúp em với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Bình nóng lạnh Picenza 30L nhà em sử dụng lâu rồi nhưng chả bao h bảo dưỡng gì cả nay có hiện tượng đun nước lâu nóng vậy em phải làm gì.

Nếu cần thay thế sợi đốt hay thanh magie thì em có thể mua được ở đâu ạ.
Hôm trước em đi hỏi mua mấy cái này rồi nhưng chưa tìm được nay em lôi lên hỏi các cụ vậy. :D

Em muốn tự làm chứ chưa muốn gọi thợ.

nguyen_kia

Xe điện
Nhà em 3 người lớn, 2 trẻ con xài 1 bình 30L có đủ ko cụ, mà có loại 40L hả các cụ?

Xuân thì

Xe buýt
Em xin hỏi về đồng hồ nước.
Cái ĐH nước nhà em khi ko dùng mà nó vẫn quay nhưng rất chậm, kiểm tra hết rồi nhưng ko thấy bị rò chỗ nào, nếu khoá van trước ĐH thì ok ko chạy.
Vậy là bị làm sao?
Tháng trước dùng ít mà nó lên đến 50m3 nước.
Tks
Đường ống bị rò rỉ sau đồng hồ cụ ạ. Khắc phục bằng cách đào lên tìm chỗ hỏng và sửa thôi.