Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Muon_biet

Xe cút kít

Muon_biet

Xe cút kít
nếu trong Nam ít lạnh thì ko sao, chứ mình ở Vĩnh phúc, chính thức là ko nên dùng, những hôm trời lạnh tắm nó đun ko đủ nhiệt đâu, tắm vẫn lạnh. công suất nó cũng lớn, cắm lên sụt điện hơn cả bếp từ...
tốt nhất dùng bình nước nóng gián tiếp ấy ,
Cụ nói chuẩn, em chả bao giờ dùng bình trực tiếp.

Website
www.facebook.com
Việc gì phải cắt gioăng? ra hàng nước mua vài nghìn đồng một mớ nhé.
Gioăng hàng nước khá cứng, em thay vào vẫn rò. Sau đó phải mua giơang silicon mềm mới được.

tintucvn

Xe tăng
Vâng thank cụ nhé. Giờ tìm thợ khó quá cụ nhỉ?
em hôm trước vặn roăng vỡ ống nhựa, gọi thợ không được vì chê nhỏ với tầm trưa phải ngủ
em ra hàng điện nước tự mua keo, mua cưa về nối, may không sao
Việc nhiều thì tìm thợ mà nếu đơn giản tự làm được thì mình làm
Cụ muốn tìm dịch vụ gì thì rao trên chợ trời nhanh hơn, thớt này ít được các cụ làm ngó vào

DTK65

Xe tăng
em hôm trước vặn roăng vỡ ống nhựa, gọi thợ không được vì chê nhỏ với tầm trưa phải ngủ
em ra hàng điện nước tự mua keo, mua cưa về nối, may không sao
Việc nhiều thì tìm thợ mà nếu đơn giản tự làm được thì mình làm
Cụ muốn tìm dịch vụ gì thì rao trên chợ trời nhanh hơn, thớt này ít được các cụ làm ngó vào
Em đã gọi điện cho một cụ KDCN trên này nhưng có vẻ cụ ý ko muốn làm. Kể mà mình em làm đc thì em cũng tự làm. Việc thay toàn bộ ống thoát nước trên mái nhà 4 tầng xuống đất ko phải đơn giản tự mình làm đc cụ ạ..

tintucvn

Xe tăng
Em đã gọi điện cho một cụ KDCN trên này nhưng có vẻ cụ ý ko muốn làm. Kể mà mình em làm đc thì em cũng tự làm. Việc thay toàn bộ ống thoát nước trên mái nhà 4 tầng xuống đất ko phải đơn giản tự mình làm đc cụ ạ..
vâng cái này dở dang, to không ra to, nhỏ không ra nhỏ nên khó tìm ngườii

Lada2104

Xe tải
e chuẩn bị xây tổ các cụ tư vấn giúp e nên dùng sản phẩm của nhà sản xuất nào
1 chuông cửa có camera
2 camera an ninh cho nhà liền kề 5 tầng
3 ổ cắm điện
4 bình nước nóng năng lượng mặt trời có tác dụng không và công suất phù hợp

quynhvunb

Đi bộ
Website
luxury-inside.vn
Các cụ tư vấn giúp em vụ này với ạ. Chả là tec nước nhà em đặt hơi thấp nên áp lực nước cho sen vòi hơi yếu tắm không sướng. Tìm hiểu thì nhiều nơi khuyên nên lắp thêm bơm tăng áp cho đầu ra dưới téc, nhưng cũng nhiều cụ lại bảo lắp bơm tăng áp có thể dẫn đến các thiết bị nhanh hỏng (như hở van gây rò rỉ nước chẳng hạn)

Em đang phân vân quá chưa biết nên làm theo phương án nào, cụ nào kinh nghiệm tư vấn em với.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Các cụ tư vấn giúp em vụ này với ạ. Chả là tec nước nhà em đặt hơi thấp nên áp lực nước cho sen vòi hơi yếu tắm không sướng. Tìm hiểu thì nhiều nơi khuyên nên lắp thêm bơm tăng áp cho đầu ra dưới téc, nhưng cũng nhiều cụ lại bảo lắp bơm tăng áp có thể dẫn đến các thiết bị nhanh hỏng (như hở van gây rò rỉ nước chẳng hạn)

Em đang phân vân quá chưa biết nên làm theo phương án nào, cụ nào kinh nghiệm tư vấn em với.

Lắp tăng áp cụ ah, nếu cụ chỉ cần cho vòi sen thì lắp trc cấp vòi sen thôi :D

quynhvunb

Đi bộ
Website
luxury-inside.vn
Hôm nay em mới tìm lại được mớ ảnh chụp hôm chế cái bình điều áp cho hệ thống nước sinh hoạt, up lên để các cụ tham khảo.

Designed & Made by Thích Là Bụp.:D

1. Mục đích: Tăng thời gian giữa 2 lần đóng ngắt của bơm tăng áp trong hệ thống nước sinh hoạt. Bơm bền hơn và đỡ khó chịu.

2. Dụng cụ: Thước, cưa.

3. Vật liệu (Cho 01 bình điều áp):
- Ống nhựa PVC Phi 110mm C2: 1000mm
- Đầu bịt PVC Phi 110mm C2: 01 cái
- Côn thu 110 ->34mm: 01 cái
- Côn thu 34mm -> 21mm (hoặc 27mm): 01 cái
- Cút 90 độ 21mm (hoặc 27mm): 01 cái
- Keo dán ống PVC: 01 tuýp

4. Tiến hành

Vật liệu tập kết

Dùng keo dán các thứ lại với nhau. Đây là SP sau khi hoàn thành.

Nhân tiện đang có hộp sơn đen, bôi phát cho máu.

Và sau khi lắp ráp xong

Tổng thiệt hại: Dưới 300K cho 2 bình điều áp.

P/S: Các cụ nên chế tạo sao cho có thể dễ dàng xả nước ra khỏi bình tích áp phụ này. Đặc điểm của không khí là có thể hòa tan vào nước nên sau 1 thời gian sử dụng, thể tích không khí bị giảm đi nên hiệu quả giảm dần. Lúc này động tác cần thiết là bổ sung không khí.

Không khí có thể bổ sung bằng cách xả hết nước hoặc bơm thêm khí. Riêng em thì chế thêm 1 cái van lấy từ săm xe máy cũ, lắp vào phía trên. Lúc nào cần thì cắm cái bơm lốp vào, chạy phát là xong. Cụ nào có bơm điện thì dùng bơm điện, ko có thì dùng bơm chạy bằng cơm.... E sẽ bổ sung chi tiết sau.
Tìm mãi mới thấy bài này của cụ. Thank cụ nhiều, em cũng về lọ mọ học theo xem có nên cơm cháo gì không :D

Website
www.facebook.com
Em cũng đã nghĩ đến phương án này nhưng còn đang phân vân quá :D
Ai cũng phân vân như cụ thì các bạn bán máy bơm lấy gì mà ăn.

Lắp đi cụ, đồ nào hỏng chỉ vì lắp thêm bơm tăng áp thì cũng xứng đáng vất đi.

Lada2104

Xe tải
Có cụ nào có kinh nghiệm làm điện mặt trời cho hộ gia đình thì chia sẻ giúp e

Tungnht

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi các thiết bị cần nối đất thông dụng ở Việt Nam giờ nó hay dùng phích cắm kiểu 3 chấu hay schuko. Nhà em đi dây nối đất đến ổ cắm rồi nhưng giờ không biết lắp ổ cắm loại nào thì tiện hơn.

cuongbui

Xe tải
Em quyết chọn loại Schuko, cắm sâu không lỏng. Trong trường hợp phích cắm thiết bị 3 chân, em cũng sẽ cắt dây thay phích giống như cụ Thích Là Bụp tư vấn :))
Các cụ cho em hỏi các thiết bị cần nối đất thông dụng ở Việt Nam giờ nó hay dùng phích cắm kiểu 3 chấu hay schuko. Nhà em đi dây nối đất đến ổ cắm rồi nhưng giờ không biết lắp ổ cắm loại nào thì tiện hơn.

gavemaytinh

Xe máy
Xin lỗi các Cụ em nhờ thới chút, có Cụ nào có kinh nghiệm về làm gỗ ốp trần pơ mu không ạ. Nhà em ở quê cuối năm hoàn thiện đang có nhu cầu làm 25m2 phòng khách. Em đang tìm hiểu mà tù mù quá. Không biết chọn chỗ nào uy tín ạ thấy thợ ở quê báo 1tr/ 1m2. Nhà em ở Hải Dương ạ.

notabk

Xe máy
Điều hoà LG J-H09E nhà em có lỗi khi bật thì quạt không quay phải lấy tay gẩy nó mới quay và gió hơi yếu thì là bệnh gì hả các cụ.