Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Các bác có kinh nghiệm điện dân dụng cho em hỏi. Nếu mình đấu cái aptomat chống giật 40A có dòng dò 15mA vào đầu ra của cái kích điện ắc qui từ 12v ra 220v, thì cái aptomat kia có tác dụng chống dò, giật như khi lắp trên lưới điện 220v ko ạ.
ca này không bác nào thử ạ

xyzhuyxyz

Xe tăng
Vâng, Cảm ơn Cụ, E hiểu rồi, là thay mỗi cái ổ 100v bị chảy nhựa thôi, k phai thay vứt đi cả cục biến áp hjhh
nhựa mà chảy như vậy có thể biến áp của mợ không đủ công suất đó, nếu bếp 1000w thì phải mua biến áp 1500

xyzhuyxyz

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi 2 cái cảm biến này ở cái block sấy của máy giặt nội địa nhật có tác dụng gì ạ, em cảm ơn.

2 tai 8 banh

Xe container
- Các câu hỏi về điện nước: Cụ Rolland, cụ Rickyman, cụ dongkijote phụ trách chính.
bẩm các cụ Rolland ; cụ Rickyman , cụ dongkijote
em thỉnh các cụ giúp em vụ này ạ :D
em muốn mua và lắp cái rơle 12v cho van điện ở bể ngầm và bể nổi để đóng mở nguồn cho máy bơm nước cho an toàn mà chửa biết tìm ở đâu, nhờ các cụ chỉ giáo
em cảm ơn trước ạ

cụ Ngo Rung và cụ Điện - Điện tử cho em thêm ý kiến ạ :D

Bầu Minh

Xe tăng
bẩm các cụ Rolland ; cụ Rickyman , cụ dongkijote
em thỉnh các cụ giúp em vụ này ạ :D
em muốn mua và lắp cái rơle 12v cho van điện ở bể ngầm và bể nổi để đóng mở nguồn cho máy bơm nước cho an toàn mà chửa biết tìm ở đâu, nhờ các cụ chỉ giáo
em cảm ơn trước ạ

cụ Ngo Rung và cụ Điện - Điện tử cho em thêm ý kiến ạ :D
Chợ Giời nhiều lắm. Anh hỏi mấy hàng bán phụ tùng oto cũ nhé.

2 tai 8 banh

Xe container
Chợ Giời nhiều lắm. Anh hỏi mấy hàng bán phụ tùng oto cũ nhé.
đại khái là nó hơi loằn toằn ngoằn lão ạ :
đổi nguồn điện ra 5 -> 12v chạy qua van điện ở 2 bể về đến rơ le, có chức năng đóng mở cho thèng bơm 220v ...
nguyên lý là thế dưng cách làm thì ... gà mắc tóc quá ạ :D

ruou cu tom

Xe buýt
Website
www.facebook.com
e thấy cụ bảo k nên lắp NLMT làm e phân vân quá nhà e dùng cả năm ngày nào cũng bật ít nhất 1 bình
có nên lắp k cụ nhỉ
Cụ lắp thì cũng tiết kiệm ít tiền điện mỗi tháng đớ

ruou cu tom

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Các cụ tư vấn cho em vụ này với
Nhà em đang chuẩn bị lắp hệ thống nước, e đang băn khoăn giữa bình nước nóng Heat pump hoặc dùng bình năng lượng mặt trời tích hợp điện. Cụ nào dùng rồi cho em xin ý kiến và ưu nhược điểm 2 thằng này vì em chưa dùng
(em ở Hà Nội và đường nước nóng e vẫn chờ sẵn chỗ để lắp bình nước nóng bình thường để phòng xa)
Bình Heat pump bên Sale giới thiệu với e loại 250l mà đun 1h hết có 0,6KW không biết có đúng không mà giá lại cao
Bình nlnt thì thợ nhà em bảo dùng cảm biến nhiệt để mùa hè nó không đun mùa đông không đủ nắng nó mới đun và dùng bình chịu áp để lắp cả tăng áp cho đường nóng. Nhưng cái này thì bên tư vấn dùng Heatpump lại bảo nó không bền dùng lâu ngày dễ bị bung joang cao su. Em đang không biết thế nào mà lần mong các cụ chỉ giáo
Bây h dùng heat pump là chuẩn nhất cụ nhé tiết kiệm điện lại an toàn khi sử dụng. Nhưng Giá thành hiện tại đang cao.

Bầu Minh

Xe tăng
đại khái là nó hơi loằn toằn ngoằn lão ạ :
đổi nguồn điện ra 5 -> 12v chạy qua van điện ở 2 bể về đến rơ le, có chức năng đóng mở cho thèng bơm 220v ...
nguyên lý là thế dưng cách làm thì ... gà mắc tóc quá ạ :D
ANh định chuyển điện từ sạc đt sang 12V thì em thấy ko ổn vì vẫn có thể bị dò điện 220V gây nguy hiểm (nhiều trường hợp sạc đt mà vẫn bị chit vì giật điện). Vậy nên Anh nên mua cái đổi nguồn từ 220V sang 12V cho an toàn.

2 tai 8 banh

Xe container
ANh định chuyển điện từ sạc đt sang 12V thì em thấy ko ổn vì vẫn có thể bị dò điện 220V gây nguy hiểm (nhiều trường hợp sạc đt mà vẫn bị chit vì giật điện). Vậy nên Anh nên mua cái đổi nguồn từ 220V sang 12V cho an toàn.
đúng là a định dùng đổi nguồn dưng kiếm con rơle khoảng 5 - 12v để đóng mở 220v cho máy bơm mà khó quá lão ạ :D

gavemaytinh

Xe máy
Cụ Thích Là Bụp hoặc cụ nào rành về bình năng lượng mặt trời cho em hỏi chút em đang muốn lắp bình 180L đến 200L 4 người dùng liên tục thỉnh thoảng có thêm 2 người nữa. Nên dùng hãng nào và loại nào ạ. Tầm 5 triệu đến 7 triệu. Em vào web xem thì có công nghệ chân không và ống dầu không rõ mình lên chọn loại nào ạ. Mấy thằng bạn em khuyên lên để tiền đấy mà trả tiền điện cũng ngang nhau. Em phân vân quá. Em ở Hải Dương ạ.
Em cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Cụ Thích Là Bụp hoặc cụ nào rành về bình năng lượng mặt trời cho em hỏi chút em đang muốn lắp bình 180L đến 200L 4 người dùng liên tục thỉnh thoảng có thêm 2 người nữa. Nên dùng hãng nào và loại nào ạ. Tầm 5 triệu đến 7 triệu. Em vào web xem thì có công nghệ chân không và ống dầu không rõ mình lên chọn loại nào ạ. Mấy thằng bạn em khuyên lên để tiền đấy mà trả tiền điện cũng ngang nhau. Em phân vân quá. Em ở Hải Dương ạ.
Em cảm ơn.
Quan điểm của em giống bạn cụ.

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Em cảm ơn.
bạn tôi kd nhà nghỉ, lắp 2 cái giờ cũng dỡ bỏ, dùng thời gian roăng nó lão hóa, rỉ lung tung cả, thay thì vài bữa lại bị

gavemaytinh

Xe máy
bạn tôi kd nhà nghỉ, lắp 2 cái giờ cũng dỡ bỏ, dùng thời gian roăng nó lão hóa, rỉ lung tung cả, thay thì vài bữa lại bị
Ví dụ mình lắp bình năng lượng mắt trời, mua hè đun canh và cơm bằng nước nóng đỡ tốn ga điện và rửa bát bằng nước nóng có ổn không các Cụ nhỉ.

cuongbui

Xe tải
Ở nhà em mùa hè lấy nước ở bình Sơn Hà làm lông và luộc gà cũng được cụ ạ. Không cần phải đầu tư bình năng lượng mặt trời đâu :)

Ví dụ mình lắp bình năng lượng mắt trời, mua hè đun canh và cơm bằng nước nóng đỡ tốn ga điện và rửa bát bằng nước nóng có ổn không các Cụ nhỉ.

gavemaytinh

Xe máy
Em nay lang thang ở trên web tìm định lắp máy đun nước nóng trực tiếp pana thay cho bình thái dương. Thấy trên web của pana bán DH-3JL4VA 3 triệu. Cụ Thích Là Bụp hay cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ. Em định lắp cho nhà tắm tầng 1 téc nước để nóc tầng 2 chênh nhau chiều cao khoảng 6m.
Em cảm ơn

phuc.nd

Xe máy
Em cảm ơn.
Em dùng của Sơn Hà 200L hình như hơn 8 củ thì phải, cả năm có nước nóng tiện lắm, cụ nên mua loại ống dầu tiên tiến hơn nhé

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Em nay lang thang ở trên web tìm định lắp máy đun nước nóng trực tiếp pana thay cho bình thái dương. Thấy trên web của pana bán DH-3JL4VA 3 triệu. Cụ Thích Là Bụp hay cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạ. Em định lắp cho nhà tắm tầng 1 téc nước để nóc tầng 2 chênh nhau chiều cao khoảng 6m.
Em cảm ơn
e can bác, e ban đàu cũng nghĩ như bác, do nước yếu, ôm cái máy đun trực tiếp của pana có bơm tận 3,8củ, dùng nó vẫn yếu, gọi là đủ tắm thôi ko sướng, đến mùa đông HN thì chán hẳn, bật max mà nước chỉ hơi ấm ấm thôi, bx có tắm phải gọi chồng vào bo cho ấm.....
-sau đó e sửa nhà thì bỏ cho em dì dùng tạm
nên bác thay vì muốn tăng áp lực thì mua cái máy bơm 125w của pana tăng áp cho cả hệ thống dùng cho sướng, hoặc tăng áp rieng cho bình nóng lạnh , máy giặt