Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Website
www.facebook.com
Báo cáo các cụ là hôm nọ ĐH nhà em bị như trên ! theo tư vẫn của các cụ thì là cần phải vệ sinh , bảo dưỡng ! Em xin Gấu 200k định gọi thợ nhưng em có cái tật ưa chọc ngoáy :D nên tự trèo lên tháo tấm lưới bên trên mặt lạnh ra vệ sinh sạch , lắp lại thì bật tẹt mấy hôm nay khô cong :D hê hê thế là ăn ra được 200k uống bia ạ \:D/\:D/
Vẫn nên vệ sinh cụ ạ.

Qua 1 mùa sử dụng, bụi bẩn bám rất nhiều lên các lá nhôm trao đổi nhiệt cả ở giàn nóng và giàn lạnh. Điều này làm giảm hiệu năng của máy điều hòa, hao tổn điện năng, tăng thời gian hoạt động, máy nén giải nhiệt kém.... Nói chung là không tốt.

Khi vệ sinh bảo dưỡng, các lá nhôm được tẩy hết bụi bẩn khiến cho việc làm lạnh không khí qua giàn lạnh nhanh hơn, gas được làm mát ở giàn nóng tốt hơn. Giảm tiêu hao điện năng và tăng độ bền cho cả hệ thống.

Việc vệ sinh lưới lọc giàn lạnh là việc nên làm hàng tuần, nếu khu vực nhà cụ lắm bụi, còn không thì ít nhất 1 tháng cũng nên vệ sinh 1 lần.

Khi phin lọc này bị bẩn làm cho lưu lượng gió lưu thông qua giàn lạnh giảm đi, làm mát chậm. Nếu tắc nặng có thể gây đông đá giàn lạnh.

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn nên vệ sinh cụ ạ.

Qua 1 mùa sử dụng, bụi bẩn bám rất nhiều lên các lá nhôm trao đổi nhiệt cả ở giàn nóng và giàn lạnh. Điều này làm giảm hiệu năng của máy điều hòa, hao tổn điện năng, tăng thời gian hoạt động, máy nén giải nhiệt kém.... Nói chung là không tốt.

Khi vệ sinh bảo dưỡng, các lá nhôm được tẩy hết bụi bẩn khiến cho việc làm lạnh không khí qua giàn lạnh nhanh hơn, gas được làm mát ở giàn nóng tốt hơn. Giảm tiêu hao điện năng và tăng độ bền cho cả hệ thống.

Việc vệ sinh lưới lọc giàn lạnh là việc nên làm hàng tuần, nếu khu vực nhà cụ lắm bụi, còn không thì ít nhất 1 tháng cũng nên vệ sinh 1 lần.

Khi phin lọc này bị bẩn làm cho lưu lượng gió lưu thông qua giàn lạnh giảm đi, làm mát chậm. Nếu tắc nặng có thể gây đông đá giàn lạnh.
Cảm ơn cụ ! em định hết mùa mới vệ sinh ạ ! giờ gọi thợ vừa khó mà em đi làm tối mới về cơ ! tạm thời thế là ngon rồi . Hết mùa hè lại xin Gấu tiền vệ sinh nữa =))

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cảm ơn cụ ! em định hết mùa mới vệ sinh ạ ! giờ gọi thợ vừa khó mà em đi làm tối mới về cơ ! tạm thời thế là ngon rồi . Hết mùa hè lại xin Gấu tiền vệ sinh nữa =))
Cụ ưa chọc ngoáy thì dùng sản phẩm này xem sao. Em dùng thấy khá ngon, gấu mẹ cứ phải khen rối rít, sướng phổng cả mũi Cụ bí thở ạ.
http://www.bizol.vn/product/bizol-air-condition-cleaner.html

Bí thư chi bộ

[Tịch thu bằng lái]

huyetanhtuxd

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em vẫn khuyên cụ nên vệ sinh vào đầu mùa. Vệ sinh sạch sẽ để dùng mới có giá trị, chứ lau chùi rồi cất đi thì lau làm giè.:D

Dự án Nước

Xe đạp
Em vẫn khuyên cụ nên vệ sinh vào đầu mùa. Vệ sinh sạch sẽ để dùng mới có giá trị, chứ lau chùi rồi cất đi thì lau làm giè.:D
Em đọc vụ vệ sinh điều hòa hai cụ đang trao đổi, thì ngày hôm sau điều hòa nhà em nó chảy nước ra mặt dàn lạnh, tưởng vệ sinh ngon ăn, mở ra rồi lại đóng vào cụ Bụp ạ. =)) =)) =))
Thế là định kêu thợ đến, nhưng khổ thay, đợi mấy tiếng đồng hồ mà nước nó chả chảy ra nữa, thế là từ hôm qua đến giờ vẫn chưa thấy chảy.
Chết mất thôi.

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Em đọc vụ vệ sinh điều hòa hai cụ đang trao đổi, thì ngày hôm sau điều hòa nhà em nó chảy nước ra mặt dàn lạnh, tưởng vệ sinh ngon ăn, mở ra rồi lại đóng vào cụ Bụp ạ. =)) =)) =))
Thế là định kêu thợ đến, nhưng khổ thay, đợi mấy tiếng đồng hồ mà nước nó chả chảy ra nữa, thế là từ hôm qua đến giờ vẫn chưa thấy chảy.
Chết mất thôi.
Tại cái nick của cụ nó chảy ra đó...

Muon_biet

Xe cút kít
Mùa đông vệ sinh lại dôi ra 100k đấy

0904223800

Xe buýt
Làm sạch giàn lạnh điều hoà gia đình và diệt khuẩn nhé. Cụ có bị khô đâu mà cần dầu làm trơn :))
--------------------
Hôm trước em qua 434 Trần Khát Chân, tìm mua cái này. Bên đấy nói không có cụ ạ, cụ xem sale của cụ thế nào
[YOUTUBE]https://youtu.be/fkP3Zg84kCk[/YOUTUBE]

huyetanhtuxd

Xe tăng
--------------------
Hôm trước em qua 434 Trần Khát Chân, tìm mua cái này. Bên đấy nói không có cụ ạ, cụ xem sale của cụ thế nào
[YOUTUBE]https://youtu.be/fkP3Zg84kCk[/YOUTUBE]
Cụ vào tầng 1 toà nhà HTP (toà nhà 12 tầng) hỏi và được báo không có? Nếu đúng thế thì để em xử lý. Vì sản phẩm bán chạy, nên luôn có sẵn hàng ạ.

0904223800

Xe buýt
Cụ vào tầng 1 toà nhà HTP (toà nhà 12 tầng) hỏi và được báo không có? Nếu đúng thế thì để em xử lý. Vì sản phẩm bán chạy, nên luôn có sẵn hàng ạ.
Em đúng chỗ đấy các đây khoảng 5 tháng gì đó, cho nhân viên xem cả clip và website, hưng trả lời là không có cụ ạ. Có thể thời điểm đấy không có hàng cu ạ

Chỉnh sửa cuối:

huyetanhtuxd

Xe tăng
Em đúng chỗ đấy các đây khoảng 5 tháng gì đó, cho nhân viên xem cả clip và website, hưng trả lời là không có cụ ạ. Có thể thời điểm đấy không có hàng cu ạ
Đúng thời điểm đó thì hết Cụ ạ. Em cứ nghĩ là mới.
Cụ còn có nhu cầu không? Em chuyển cho Cụ.

Thành thật xin lỗi vì khi Cụ tới lại không có hàng.

0904223800

Xe buýt
Đúng thời điểm đó thì hết Cụ ạ. Em cứ nghĩ là mới.
Cụ còn có nhu cầu không? Em chuyển cho Cụ.

Thành thật xin lỗi vì khi Cụ tới lại không có hàng.
Cụ cho em 2 lọ nhé, ship đến Lạc Long Quân giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

huyetanhtuxd

Xe tăng

0904223800

Xe buýt
Em sorry cụ Bụp nhé, lần sau em rút kinh nghiệm