Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Website
www.facebook.com
Cụ nào biết địa chỉ bán riêng cái bầu tích áp bơm Panasonic ở đâu không ạ, con bơm nhà em dùng được một thời gian khoảng một tháng sau khi bổ sung áp suất thì bình bị dò hết sạch dẫn tới việc bơm tạch tè. Cái bình này có và được màng cao su như vá săm được không các cụ, em loay hoay chưa biết tháo cái ruột bình ra như nào :D

Em Nguyệt. 0.932.326.576 ở Trường Chinh. Hình như 100K/bình.

Hoặc là làm bình tích áp phụ như của em thì khỏi phải thay.

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Em Nguyệt. 0.932.326.576 ở Trường Chinh. Hình như 100K/bình.

Hoặc là làm bình tích áp phụ như của em thì khỏi phải thay.
Em nó cấp nước cho mỗi cái máy giặt Elex. mà phang thêm quả S300 bên cạnh sợ khủng quá thím Bụp ạ :D, voka nhưng máy nó mắng =P~

Chỉnh sửa cuối:

ketpo

Xe điện
Có tí liên quan đến nước. Cái phích rạng đông nhà em cứ bị chảy nước ở dưới đáy ra, em đã thay roăng, xiết lại cái vòng xoay ở dưới rồi mà vẫn bị (không phải bị vỡ các cụ nhé). Các cụ có biết cách khắc phục cái nay ko ạ, mỗi lần rót lại chảy nước ra nhà ức chế quá.

beomap2

Xe container
Có tí liên quan đến nước. Cái phích rạng đông nhà em cứ bị chảy nước ở dưới đáy ra, em đã thay roăng, xiết lại cái vòng xoay ở dưới rồi mà vẫn bị (không phải bị vỡ các cụ nhé). Các cụ có biết cách khắc phục cái nay ko ạ, mỗi lần rót lại chảy nước ra nhà ức chế quá.

Chắc do cái roăng ở trên cổ phích, nhiều nhà bị cái phích RĐ này lắm.

congbocngheo

Xe buýt
Các Cụ cho Em hỏi nhờ chút về điều hòa:
Hôm trước Em cho thợ đi ngầm ống điều hòa bao gồn hai loại ống: ống to 12,7mmx0,61mm; ống nhỏ: 6,35mmx0,70mm.
Em xin ý kiến các Cụ hai vấn đề:
1. Ống như vậy để lắp điều hòa Panasonic hai chiều 12.000BTU đã chính xác chưa ạ. Có thể lắp điều hòa hai chiều 12.000BTU của các hãng khác được không ạ.
2. Trong trường hợp tiết diện ống như vậy, Em lắp điều hòa Panasonic 9.000BTU hai chiều có được không ạ?
Xin ý kiến các Cụ ạ.

zero4803

Xe buýt
các cụ cho em hỏi cách vệ sinh máy giặt lồng ngang với ? nhà em dùng của electrolux ạ

Cap Còm

Xe điện
Gấp ! Gấp !
Các cụ thạo về nguồn điện cho em hỏi: em đang cần 1 nguồn đổi từ 12V sang 4v hoặc 5v, 3A trên ô tô.
EM TÌM ĐƯỢC NGUỒN RỒI. cảm ơn các cụ đã quan tâm !

Chỉnh sửa cuối:

thanktn

Xe tăng
- Em xin múa phụ họa:P
Các cụ cho em hỏi là cục pin 5v thì có thể làm bóng đèn (tất nhiên là dùng pin 5v) sáng ở khoảng cách tối đa bao nhiêu mét ạ. Tức là pin ở điểm A, bóng đèn ở điểm B và nối pin với bóng đèn (từ A đến B) bằng dây điện. Khoảng cách lớn nhất giữa A và B là bao nhiêu?

Grandis 2005

Xe điện
Các cụ tư vấn giúp em máy hút bụi dùng trong gia đình tầm 2 củ hoặc hơn thì hiện nay loại nào dùng tốt? Mua ở nội thành HN thì chỗ nào uy tín và giá ổn?
Em đang dùng cái Panasonic được hơn 10 niên thì nó lăn đùng ra không thèm hít nữa. Giờ em muốn mua loại có túi lọc, công xuất kha khá một tí vì em dùng nhiều. Thị trường nhiều chủng loại quá làm em loạn thị mất. :)

Rịu em chờ sẵn mời các cụ! Thanks all

Cap Còm

Xe điện
Các cụ cho em hỏi là cục pin 5v thì có thể làm bóng đèn (tất nhiên là dùng pin 5v) sáng ở khoảng cách tối đa bao nhiêu mét ạ. Tức là pin ở điểm A, bóng đèn ở điểm B và nối pin với bóng đèn (từ A đến B) bằng dây điện. Khoảng cách lớn nhất giữa A và B là bao nhiêu?
Về nguyên tắc thì bao nhiêu xa cũng được, càng xa thì dây càng phải to.

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Các cụ tư vấn giúp em máy hút bụi dùng trong gia đình tầm 2 củ hoặc hơn thì hiện nay loại nào dùng tốt? Mua ở nội thành HN thì chỗ nào uy tín và giá ổn?
Em đang dùng cái Panasonic được hơn 10 niên thì nó lăn đùng ra không thèm hít nữa. Giờ em muốn mua loại có túi lọc, công xuất kha khá một tí vì em dùng nhiều. Thị trường nhiều chủng loại quá làm em loạn thị mất. :)

Tuyển 1 em HITACHI (loại không dùng túi chứa bụi) đi Cụ ah. Cái này hút xong chỉ đem cái hộp đựng bụi của nó ra ngoài trút đi là xong. Nhà cháu đang xài 1 cái, hàng Thailand, cỡ 1800W, mua từ MediaMart và vẫn rất hài lòng về nó. Giá thì >2tr 1 tí..

Chỉnh sửa cuối:

Grandis 2005

Xe điện
Tuyển 1 em HITACHI (loại không dùng túi chứa bụi) đi Cụ ah. Cái này hút xong chỉ đem cái hộp đựng bụi của nó ra ngoài trút đi là xong. Nhà cháu đang xài 1 cái, hàng Thailand, cỡ 1800W, mua từ MediaMart và vẫn rất hài lòng về nó. Giá thì >2tr 1 tí..
Thanks cụ! Chiều em về múc luôn cho máu. :)

Website
www.facebook.com

Em đang dùng 1 em Philips FC 8262, tuổi đời của em nó mới có 8 năm nên vẫn chạy phe phé.
Nên chọn mua loại không dùng túi lọc mà có ngăn chứa bụi, đổ đi và vệ sinh phin lọc là xong.

Nó đây:

Website
www.facebook.com
Dây càng dài thì điện trở càng lớn, vì vậy đi xa thì cụ phải chơi dây to, điện áp càng thấp thì suy hao lại càng cao.:D

Website
www.facebook.com
Thay phích cụ ạ. Đây là bệnh chung của Phích Rạng Đông. Nhà em giải tán hết laoị này từ lâu, giờ chơi ấm siêu tốc cho nhanh.

Hồi xưa cái gioăng cao su ở cổ phích còn tốt vì làm theo công nghệ bạn Nga Xô, giờ theo tàu nên hàng cũng đểu theo. He he

Getzcoi

Xe tăng
các cụ cho em hỏi: em muốn mua cái nam châm chặn cửa thì mua loại gì, ở đâu, giá cả khoảng bao nhiêu ạ? Chứ cái cửa nhà e ko có chặn, gió đập uỳnh uỳnh có ngày vỡ cả kính.

em cảm ơn ạ :)

Vinaxuki JBC

Xe tăng
các cụ cho em hỏi: em muốn mua cái nam châm chặn cửa thì mua loại gì, ở đâu, giá cả khoảng bao nhiêu ạ? Chứ cái cửa nhà e ko có chặn, gió đập uỳnh uỳnh có ngày vỡ cả kính.
Những món phụ kiện cửa giả này thì Cụ cứ bon bon lên phố Thuốc Bắc là OK hết.

Website
www.facebook.com

em cảm ơn ạ :)
Giá vô cùng lắm cụ ạ. Hafele thì tầm lít rưỡi, Khựa thì khoảng 8 xuỵch đến 1 lít. Mua tại Thuốc Bắc hoặc chân cầu vượt Vọng, hướng Giáp Bát -> Công viên.

Có chú này giao hàng và lắp đặt tại nhà. 0989743199

Chỉnh sửa cuối: