Tư Vấn sửa chữa, sử dụng các loại xe hai bánh cho các cụ mợ ạ :d

nguyenphuochuy

Xe hơi
Em có mua con Chaly cuc cu.2.5 củ.về maoong đi độ cho đẹp.không ngờ gặp ngay thằng thợ đểu.nó sơn lại.thay đồ rồi tính e hết mấy củ mà nhìn thì xấu.đi thì dật đùng đùng ra.có bác nào độ chaly ko ?cho e xin tý ý kiến với.

Loanhquanh

Đi bộ
cụ chủ thớt cho em hỏi phát, xe em su hào 2k10 đi 2,5 vạn rồi gờ em nó giở chứng khi đi phát ra tiếng kêu oaw..oaw... đi nhanh thì tiếng kêu nhanh đều theo, đi chậm thì kêu chậm theo nhả ga thì hết kêu. em đã mang ra nhiều thợ lắm rồi mà không phán ra bệnh ông nào cũng thay tý đồ nhưng đếch khỏi đến nỗi e chán chẳng buồn quay lại khiếu nại nữa. em đã thay bi spacy, dây bando, chuông và búa côn chỗ giáo sư Sơn-sark mà không hết, cụ giúp em phát nhe!thanks cụ trước!

Loanhquanh

Đi bộ
cụ chủ cho e hỏi phát, su hào nhà e 2k10 đi 2,5 vạn giờ đi phát ra tiếng kêu oaw..oaw...đi nhanh kêu nhanh đều theo, đi chậm kêu chậm đều theo. e đã thay bi spacy, dây bando, chuông và búa côn mà vẫn không hết. cụ giúp e nhé! thanks cụ trước!!!!!!!!

songbeng

Xe buýt
cụ chủ cho e hỏi phát, su hào nhà e 2k10 đi 2,5 vạn giờ đi phát ra tiếng kêu oaw..oaw...đi nhanh kêu nhanh đều theo, đi chậm kêu chậm đều theo. e đã thay bi spacy, dây bando, chuông và búa côn mà vẫn không hết. cụ giúp e nhé! thanks cụ trước!!!!!!!!
E dự là cụ đi mất bộ côn rùi ợ...

unknown.king

Xe tăng

Khổng Ngà

Xe tải
Còn em Jupiter MX của cháu không hiểu tại sao đi sóc quá cụ ạ. Nhất đâu là bánh trước đi sóc cứ như là không có giảm sóc ý ạ. Nhờ các cụ cao thủ tư véo, khám qua giúp cháu.

rain161088

Xe buýt
cụ chủ thớt dạo này đi đâu rồi mà chả thấy lên giúp ae gì cả

unknown.king

Xe tăng
cụ chủ cho em hỏi cái lày nhé
em có con Jupiter V. đợt này tự dưng cái thụt trước ứ thấy nhún. qua gờ giảm tốc cũng kêu khừng khực. bóp phanh nhún thử thì thấy hành trình chạy rất ít. có phải em đã ra đi đôi thụt trước rồi không ợ :-<
em thấy trong nam họ thay bi cổ phốt bằng bi đũa để tăng độ cứng vững cho cổ phốt, ngoài bắc có chỗ nào làm không hở cụ?

Lammd

Xe tải
Cụ cho em hỏi chút

Em có xe yamaha Bianco khi đi vào vũng nước có dấu hiệu khựng và chết máy.

Em đã thay đầu dây bugi và bugi, đỡ hơn được chút nhưng đi vào vũng nước to vẫn chết máy, dắt qua lại nổ bình thường

Cụ chỉ giúp em cách xử lý với, cảm ơn cụ.

Xedochoi

Xe tải
Em có giấc mơ 2 thừa kế ( dream thái ), chạy cứ xô sang một bên, xe không cân, không buông tay đc, Đã thay lốp , cân nắn càng trước mà Vẫn bị, nhờ cụ chỉ giáo!!

Wave Alpha 20

Xe điện
tớ có cái wave anpha mà dạo này giảm xóc trước đi cứng, k nhún êm, giảm sóc sau cũng cứng (đã thay ti rùi nhưng vẫn cứng). Đi 1 mình qua ổ gà, đg tàu nảy tung ***. tay lái đi khoảng 30ph là tê vì rung.
Các bác bắt bệnh giúp với,tks nhiều. Nếu kiếm đc lò xo giảm xóc sau của wave thái thay vào có ổn k? vì ngày xưa ngồi wave thái thấy êm lắm
cái này có thể do thợ sửa đổ quá đầy dầu vào làm giảm xóc căng dầu nên bị cứng.
hoặc là cụ đã bị thay ti ko chuẩn, cụ có thể xem lại mấy vấn đề này
còn tất nhiên nếu cụ tìm đc giảm xóc Thái xịn thì tốt quá! nhưng khó đấy. Em vẫn dùng Wave alpha đời 2006 giảm xóc sau vẫn êm tuy nhiên trc thì cũng kém rồi! thời gian không tránh đc cụ ạ
chúc cụ sớm xử lý dứt điểm cho em nó

SanePoker

Xe máy
Thớt hay quá. Ủng hộ hai tay cho bác chủ nhé! em đang loay hoay không biết mang con fu neo 2004 đi đâu bảo dưỡng, kiểm tra. Bác tư vấn hộ em mấy thứ nhé :
- Tình hình là xe em có hiện tượng khó vào số, đặc biệt là số 2. Vít ga (số 3,4) thì xe không vọt, phải nói là rất yếu chắc phải làm lại côn và hơi, thay bugi(?).
- Đi xe có hiện tượng chao tay lái như là bánh sau bị lỏng ý tuy nhiên khi bỏ 2 tay thì lái chỉ rung 1 chút rồi thôi, em đoán là lệch tay lái phải cân lại càng trước, giảm xóc và cổ phốt.
- Phần nhựa ở đầu xe rung và kêu đến xót kể cả trên đường bằng, em không biết là nên gắn lại bằng keo hoặc silicon hay là chỉ chêm cao su hoặc nhựa dẻo vào thôi . Còn phần cổ xe cứ có tiếng ọc ọc như bị tuột cái gì ra bên trong.
- Xe em đi ăn xăng quá tầm 2l (50k) / 120 k. Hôm trước xe có hiện tượng dừng lại là chết máy em có đem ra cho chú thợ gần nhà có chỉnh lại xăng gió. Không chết máy nữa nhưng vẫn tốn xăng.
Tham khảo nhiều nơi thì em biết dòng xe này nó vẫn hay bị phần nhựa, xích và giảm xóc nói chung là không tốt. Nhưng mà nó đã gắn bó gần chục năm, cũng có những lúc phong độ và huy hoàng, bây giờ muốn tút lại em nó cho ngon lành, thậm chí là độ thêm (nếu máy móc còn ngon). Các bác xem giúp em xe em nó bị làm sao và nên làm thế nào với ạ. Em chỉ học mót qua diễn đàn nên kiến thức còn hạn chế, câu văn còn lủng củng mong các bác thông cảm

manuever

Xe buýt
Em có giấc mơ 2 thừa kế ( dream thái ), chạy cứ xô sang một bên, xe không cân, không buông tay đc, Đã thay lốp , cân nắn càng trước mà Vẫn bị, nhờ cụ chỉ giáo!!
Wave của em cũng bị thế này, từ sau lần đâm vào đuôi em taxi thì...

Wave Alpha 20

Xe điện
Thớt hay quá. Ủng hộ hai tay cho bác chủ nhé! em đang loay hoay không biết mang con fu neo 2004 đi đâu bảo dưỡng, kiểm tra. Bác tư vấn hộ em mấy thứ nhé :
- Tình hình là xe em có hiện tượng khó vào số, đặc biệt là số 2. Vít ga (số 3,4) thì xe không vọt, phải nói là rất yếu chắc phải làm lại côn và hơi, thay bugi(?).
- Đi xe có hiện tượng chao tay lái như là bánh sau bị lỏng ý tuy nhiên khi bỏ 2 tay thì lái chỉ rung 1 chút rồi thôi, em đoán là lệch tay lái phải cân lại càng trước, giảm xóc và cổ phốt.
- Phần nhựa ở đầu xe rung và kêu đến xót kể cả trên đường bằng, em không biết là nên gắn lại bằng keo hoặc silicon hay là chỉ chêm cao su hoặc nhựa dẻo vào thôi . Còn phần cổ xe cứ có tiếng ọc ọc như bị tuột cái gì ra bên trong.
- Xe em đi ăn xăng quá tầm 2l (50k) / 120 k. Hôm trước xe có hiện tượng dừng lại là chết máy em có đem ra cho chú thợ gần nhà có chỉnh lại xăng gió. Không chết máy nữa nhưng vẫn tốn xăng.
Tham khảo nhiều nơi thì em biết dòng xe này nó vẫn hay bị phần nhựa, xích và giảm xóc nói chung là không tốt. Nhưng mà nó đã gắn bó gần chục năm, cũng có những lúc phong độ và huy hoàng, bây giờ muốn tút lại em nó cho ngon lành, thậm chí là độ thêm (nếu máy móc còn ngon). Các bác xem giúp em xe em nó bị làm sao và nên làm thế nào với ạ. Em chỉ học mót qua diễn đàn nên kiến thức còn hạn chế, câu văn còn lủng củng mong các bác thông cảm
nói chung là xe của cụ già rồi nên thế, phải đại tu, tổng bảo dưỡng, nhà cháu góp tý ý thế này nhá:
- xe khó vào số và không bốc thì cụ xem lại côn, thay côn văng đi cho nó bốc
- xe chao thì cụ chuẩn đoán đúng rồi, nói chung là bảo dưỡng lại cổ phốt, bạc càng trước, sau
- nhựa kêu thì theo nhà cháu cụ cứ chèn vào thôi! hoặc bơm silicon, đừng gắn keo khác! gắp silicon bên trong kín đảm bảo thẩm mỹ
- xe ăn xăng có thể do lâu rồi, sec măng mòn, cụ có thể kt lại, nếu cần thay nguyên bộ sec măng hình như cũng không đắt lắm đâu!
chúc cụ sớm lấy lại phong độ cho em nó!

Wave Alpha 20

Xe điện

sonpzx

Xe tải
dream đi số 4
vít ga lên cứ cạch cạch cạch là do sao hả cụ :(

xherox

Xe điện
Các cụ cho em hỏi chỗ nào mua lốp cho Vespa Lx giá hợp lý nhất ở Hà nội nhỉ ?

Piaggio Junior

Xe điện
Dạo này em bận quá không có thời gian ngồi diễn đàn để chia sẻ cùng các cụ , có gì cứ gọi em một câu cho nhanh ạ , em sẵn lòng tư vấn ạ ....