[Funland] Tư vấn lương giúp việc.

Demchinhhang.net

Xe container
7tr không có người làm ổn định đâu cụ ới. Những người có KN phục vụ các cụ già không ở lại trông phải 10tr đổ lên (vì người ta phải đi lại...) trông các cụ già cũng áp lực lắm. Còn nếu phải "hầu" thì 15tr mới có người làm. Đấy là nhưng người có KN trông/chăm sóc các cụ sẽ đòi mức giá đấy. Còn thuần GV nó khác.

Lee Saker

Xe điện
Nếu là em thì em trả 10tr nhưng yêu cầu thử việc 05 ngày không lương, lí do là tìm người chịu được người già và hợp với người già cực khó, mình chấp nhận trả cao hơn chút để người ta có động lực gắn bó lâu dài (nếu qua được thử việc) và làm việc có tâm hơn. Bà ngoại em cũng thuê người chăm nhưng bà toàn chửi người ta thôi, 3721 ngày họ tự xin nghỉ nên giờ các con thay nhau chăm.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
5 củ ạ. Ăn uống ngủ nghỉ ốm đau bao tất rồi.

phuongmit

Xe cút kít
7tr không có người làm ổn định đâu cụ ới. Những người có KN phục vụ các cụ già không ở lại trông phải 10tr đổ lên (vì người ta phải đi lại...) trông các cụ già cũng áp lực lắm. Còn nếu phải "hầu" thì 15tr mới có người làm. Đấy là nhưng người có KN trông/chăm sóc các cụ sẽ đòi mức giá đấy. Còn thuần GV nó khác.
Làm ngon chuẩn net giờ tràn hết sang Vin hôm bờ sông rồi anh, bên đó nếu làm ổn thì lương x1.5-2 mặt bằng luôn, lại ở biệt thự mát với đỡ phải leo cao mỗi tội hơi rộng :))

DurexXL

Xe lăn
Em có nhu cầu thuê người trông 1 cụ bà 90t. Chỉ yếu, hơi lẫn nhưng vẫn tự đi lại, ăn uống, đi vệ sinh được.
Thời gian làm việc tuần 6n, từ 8h sáng đên 17h, không ngủ lại, cơm trưa 1 bữa.
Công việc hàng ngày: trông nom bà, chẩn bị cơm trưa (không phải nấu, làm nóng cơm và thức ăn), đưa bà đi dạo. Tuần tắm cho bà 1-2 lần.
Yêu cầu: nữ, đứng tuổi, cẩn thận.
Với yêu cầu như này thì lương khoảng bao nhiêu 1 tháng nhỉ các ụ?
Em đang nhờ người môi giới nên cũng cần biết qua 1 chút để làm việc ạ.
Mặt bằng lương trông người già ở nhà, không bệnh nặng, tự túc được mọi việc không cần phục vụ trực tiếp, ăn cơm 2 bữa, quần áo mặc cả ngày, ngủ lại nhà chủ nhưng không phải đêm vài lần dậy để đưa Người già đi vs hay đấm bóp, ngủ là ngủ thẳng, hiện là tầm 7-8tr tùy người tùy nhà Cụ ợ

Tuy nhiên đó là cứng, ngoài ra, để Người già được chăm sóc tốt hơn, cẩn thận hơn thì cần có thưởng động viên, cái này tùy gia chủ nhưng KHÔNG THỂ THIẾU, đây là khoản em nhấn mạnh: để người già được chăm sóc tốt hơn, cẩn thận hơn.

Còn chỉ 1 bữa cơm, không ngủ lại thì giá có thể khác, sẽ cao hơn

5 củ ạ. Ăn uống ngủ nghỉ ốm đau bao tất rồi.
Cụ quá giỏi thuê giúp việc, không biết là cụ thuê ở Trung tâm nào? Mấy tháng đổi 1 giúp việc

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em có nhu cầu thuê người trông 1 cụ bà 90t. Chỉ yếu, hơi lẫn nhưng vẫn tự đi lại, ăn uống, đi vệ sinh được.
Công việc hàng ngày: trông nom bà, chẩn bị cơm trưa (không phải nấu, làm nóng cơm và thức ăn), đưa bà đi dạo. Tuần tắm cho bà 1-2 lần.
Khoảng 6~7 triệu bác nhé!

Dan du an

Xe ba gác
Nếu trông mà chỉ đến giờ hành chính, nấu cơm rồi ngồi xem phim, lên mạng chát thì lương 5 củ em nghĩ cũng có người làm. Có điều tìm nó khó thôi.

DurexXL

Xe lăn
Tôi tưởng thế vì là trông có ban ngày mà, đêm không ở lại. Ở luôn trong nhà mới là 7-8 củ.
Nếu không ở lại nhà cụ thì gv sẽ tốn tiền thuê nhà, cái này họ sẽ tính toán
Ở lại nhà cụ là có full ăn + ở, còn như trên thì gv vẫn phải ăn tối + thuê chỗ ở

Trừ các gv có nhà ở HN, còn lại gv ngoại tỉnh sẽ không ưa options này
Còn GV có nhà ở HN thì giá tiền công cũng nhỉnh hơn

vieteuro

Xe container
Tôi nghĩ chỉ 4-5 củ đổ lại thôi chứ nhỉ? Vì oshin trông cụ bà của ông chủ thớt không phải ngủ lại đêm, coi như làm giờ hành chính, và cụ còn tự chủ sinh hoạt được. Cụ bà nhà tôi 84 tuổi, lẫn hạng nặng nhưng cũng vẫn sinh hoạt tự chủ được, oshin chỉ phải nấu cơm cho riêng cụ ngày 3 bữa, ở bên trông cụ và ở luôn trong nhà bao cả ăn, lương 7 củ.
Cụ thuê được thì môi giới cho cụ chủ ăn lệch :))

Tony_Le

Xe container
Vậy thuê 24/24 ở luôn trong nhà lương 7.8 củ với điều kiện cụ nhà ông chủ thớt còn tự chủ sinh hoạt được, và thuê 8h/ngày tối đi về lương cũng 7-8 củ, không có gì khác nhau? Thế thì thuê luôn 24/24 cho rồi, đằng nào tiền cũng thế phải không ông?
Ngủ lại đỡ thuê nhà, thêm 2 bữa cơm, vẫn được 7-8 củ đút túi dễ đồng ý hơn đấy.

Cosaodau

Xe hơi
Cỡ 8tr đi cụ, chăm người ốm là đặc thù rồi. Viện Việt Xô thuê chăm người ốm giờ tầm 500-600k/ngày
Giá này hợp lý đó bạn.
Giá này giờ là phổ biến . Nếu bạn có thời gian để tìm thì có thể có được người cần việc, đồngý với giá 7 triệu.
Nếu tính cả các khoản chi khác thì phần chi người giúp việc dao động đến 10-11 triệu. Quá cao và là gánh nặng cho người đi làm hưởng lương viên chức
(Người tốt nghiệp đại học ra trường giờ lương cũng tầm 5 triệu tháng thôi đó). Hi

phuongmit

Xe cút kít
Giá này hợp lý đó bạn.
Giá này giờ là phổ biến . Nếu bạn có thời gian để tìm thì có thể có được người cần việc, đồngý với giá 7 triệu.
Nếu tính cả các khoản chi khác thì phần chi người giúp việc dao động đến 10-11 triệu. Quá cao và là gánh nặng cho người đi làm hưởng lương viên chức
(Người tốt nghiệp đại học ra trường giờ lương cũng tầm 5 triệu tháng thôi đó). Hi
Vâng nếu tính so với lương cử nhân, viên chức thì cười ra nước mắt. Viên chức a1 đi làm tầm 12 năm giờ mới dc lĩnh bậc 5 là 3.66, 6.5tr chưa trừ bhiem. Nhưng thôi xã hội phân công lao động và lương kiểu này theo thoả thuận, đặc thù nên k so với nhau dc :D

haipvg

Xe tăng
Tôi nghĩ chỉ 4-5 củ đổ lại thôi chứ nhỉ? Vì oshin trông cụ bà của ông chủ thớt không phải ngủ lại đêm, coi như làm giờ hành chính, và cụ còn tự chủ sinh hoạt được. Cụ bà nhà tôi 84 tuổi, lẫn hạng nặng nhưng cũng vẫn sinh hoạt tự chủ được, oshin chỉ phải nấu cơm cho riêng cụ ngày 3 bữa, ở bên trông cụ và ở luôn trong nhà bao cả ăn, lương 7 củ.
Không phải vì việc nặng hay nhẹ mà vẫn là mất từng ấy thời gian. Nếu như làm 1 lúc được 2 việc thì nó đi 1 nhẽ.

Demchinhhang.net

Xe container
Làm ngon chuẩn net giờ tràn hết sang Vin hôm bờ sông rồi anh, bên đó nếu làm ổn thì lương x1.5-2 mặt bằng luôn, lại ở biệt thự mát với đỡ phải leo cao mỗi tội hơi rộng :))
GV thuần Vin bờ sông 8 đến 10 chai thoai.

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà mình đang thuê 10tr/ tháng
Tháng đc nghỉ 2,5 ngày ( số lẻ 2,5)
Haizzzz

lta500

Xe buýt
tùy điều kiện của gia đình cụ ạ. Nếu dư giả thì cứ trả cao chút so với mặt bằng thì chắc là người ta coi người nhà cụ như người nhà mình luôn, như thế mới yên tâm.

Huthasa

Xe container
Cám ơn các cụ. Vậy tầm 7-8t là hợp lý.

badman1

Xe tải
Như nhà e 8 tr, chưa gồm thưởng, quà lễ tết + lo cv cho 2 con cô ý (đã xong), cô gv ở nhà e hơn 10 năm rồi