[Funland] Tư vấn lương giúp việc.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Cỡ 8tr đi cụ, chăm người ốm là đặc thù rồi. Viện Việt Xô thuê chăm người ốm giờ tầm 500-600k/ngày
Cụ vẫn khỏe mà, tự phục vụ được.
Chỗ em thì 7 tr.
Người nào ở lại nhà, tối cũng ăn ngủ cùng, nhưng đêm không phải phục vụ, thì lương tháng cũng chỉ 7 đến 8 tr.

just for fun

Xe lăn
Chăm bệnh nhân dài ngày, k tỉ phú thời gian với triệu phú kiên nhẫn làm dc ngày rưỡi chắc bê đít chạy, ngồi đấy mà nhẩm lương ;))
Không, chỉ chọn chăm mấy cụ khỏe mạnh, vui vẻ, hóm hỉnh, nhiều tiền thôi

Demchinhhang.net

Xe container
12-15 triệu ngang với lương Chuyên viên tham lam nếu làm khối HCSN rồi, trả thế thì cho vợ ở nhà chăm ông bà có khi còn lợi đủ đằng :))
Ở chỗ em không có mấy triệu đâu cụ. Đang nói yếu tố.có chăm sóc các cụ mà ko phải nằm bệt đâu. Không hẳn là làm từ sáng đến đêm nhưng bản chất họ hiện hữu hỗ trợ 24h/ngày.
Người chuyên chỉ lau đồ nhà em, giặt là quần áo...chỉ làm buổi sáng giá đã 6tr rồi.

Bonmua

Xe đạp
Nhà em 7.5 củ, lương tháng 13, thưởng lễ tết…
Nhà chung cư.
Cv: nhà em 4 người, bé mớn 10 tuổi tự lập hết rồi, bé bé 3 tuổi đi học 1.5 năm rồi.
Sáng dậy cho con bé đi học cách nhà 50m, chiều đón bé về tắm giặt cơm nước, nấu cơm rửa bát buổi tối.
Bà gv nhà em đợt này còn giảm cân, k ăn buổi tối, sáng cho bé đi học bà còn đi nhẩy ê rô bích gì đó dưới nhà sinh hoạt cđ.
Em ưng nhất là bà rất chăm bọn trẻ con nhà em. Chả bh dám nói nặng mà, bà mà nghỉ lại phải tìm khó lắm.
Nói thế thôi thi thoảng bà về quê 1-2 hôm là loạn.
Trải qua nhiều lần đổi gv, em thấy khó nhất là kiếm đc gv nấu ăn ngon.
Thấy vk em nói nhà mặt đất kiếm gv khó hơn nhà cc
Mình để ý, từ năm 1995 đến giờ, trong các quận lõi ở HN, cứ trả 1 chỉ vàng / tháng + tìm được người tử tế là 2 bên vui vẻ hợp tác.
Biết thế vì hồi xưa, có bà giúp việc bà ấy nói, 1 tháng ra HN phải gửi về quê 1 chỉ, thì mới bõ công xa nhà, sống ở nhà người khác.

duyanhkaka

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
ledoto.net
Có điều kiện thì 8 củ,không thì 6-7 củ em nghĩ cũng ok,giờ kiếm tiền khó phết đấy,đầy người thất nghiệp,kiếm 1 bà ở quê hiền lành chịu khó lên chăm sóc.

phohien035

Xe buýt
Các cụ cứ thử làm trong 1 tuần đi rồi sẽ biết sao họ lĩnh hơn 10tr. Nhà em Tết GV về, thuê 1 cô 1,3tr/ngày, xuống tới nơi 2h sau bảo chồng ở nhà đánh nhau nên biến. Em phải làm thay 7 ngày Tết rã rời cả người. XH có sự phân công rồi, ko nên tranh luận nhiều

blackhole1

Xe tăng
Em nghĩ tầm 8-9 t là chấp nhận được , chăm người già có đặc thù riêng và ai rất kiên nhẫn mới đáp ứng nổi .

BigBear

Xe hơi
Nhà em cần tìm GV có kinh nghiệm trông trẻ 2 tuổi (ban ngày đi trẻ), nhà chung cư thì lương tầm 8-9 triệu. Các cụ mợ có biết chỗ nào uy tín thì giới thiệu em nhé, em rót rượu sẵn rồi.

tung1311 .

Xe container
Các cụ cứ thử làm trong 1 tuần đi rồi sẽ biết sao họ lĩnh hơn 10tr. Nhà em Tết GV về, thuê 1 cô 1,3tr/ngày, xuống tới nơi 2h sau bảo chồng ở nhà đánh nhau nên biến. Em phải làm thay 7 ngày Tết rã rời cả người. XH có sự phân công rồi, ko nên tranh luận nhiều
Xưa nhà em cũng có giúp việc tầm gần 10 năm mà sau đối mãi ko đc thì thôi giúp việc vẫn OK mà. Khó ở đâu mà lệ thuộc thế nhỉ? Đang quen thì khó tí 1-2 tháng rồi ổn thôi mà.

L.C.D

Xe container
Chăm các cụ già mới thấy vất vả gấp nhiều lần chăm trẻ con. Thế nên nếu các cụ ko quá eo hẹp tài chính, mà muốn thuê ng thì cứ thông báo tiền lương rộng rãi ra chút. Khi tìm đc ng tử tế thì có tăng lương lên vài chục % cũng cố mà tăng để giữ người. Nói là tăng vài chục % thì cũng chỉ là thêm 2-3 củ. Bớt bữa nhậu hoặc bớt shopping ngu là dư ngay vài củ mà.

L.C.D

Xe container
Bảo ít thì cũng ít, bảo nhiều thì cũng nhiều, đối với người này là cả tháng lương, đối với người khác chỉ là bữa nhậu hay cái váy.
Nếu so sánh tương đương thì so với công lau dọn nhà, rẻ cũng 50k/tiếng. Ngày làm 2 nhà cũng 2-3 trăm nghìn mà thoải mái hơn trông/chăm cụ già rất nhiều.
Mợ so sánh chuẩn đấy. Ng có sức khoẻ họ đi làm theo giờ vừa linh hoạt mà thu nhập cao hơn là gv ở tại nhà.
Bố mẹ em ở quê hiện giờ có chị gv siêu đẳng (2 cụ hơn 8 chục ở cùng chị gv). Lương hàng tháng của c í cao hơn mặt bằng chung 1 chút, nhưng tháng nào e cũng biếu thêm. 2 cụ nhà e khoẻ mạnh còn đạp xe ngày 5-7 km thể dục chứ ko yếu ớt, nhưng mà khó tính dã man. Nên kể cả mức lương dành cho c í ko hề thấp, cá nhân e vẫn thấy c í quá vất vả với 2 bô lão khó tính. Chủ cũ của c í là triệu phú dầu lửa ở Cô oét toàn gọi điện bảo chị í sang bên họ làm, nhưng c í kiên định ở nhà chăm 2 cụ giúp em (ở 9 năm rùi). Nếu ko có c í thì e chết chết chết dở!