[Funland] Tư vấn kính râm lái xe

Legoo TRAU VANG

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chuyện là giữa tháng sau em dự định làm chuyến Hà Nội - Đà Nẵng, nên cần tìm một cặp kính râm để lái xe trong điều kiện nắng nóng miền Trung. Vậy nên em mạo muội lên đây nhờ cccm tư vấn giúp em cặp kính vừa kinh tế (1tr quay đầu) vừa đảm bảo chất lượng ạ. Vì đợt trước em có dùng mấy cái đểu đểu đi xe máy thì không vấn đề gì mấy chứ lái xe thì hơi choáng.
Cảm ơn cccm nhiều ạ
Tối ưu nhất thì cụ nên mua cái kính vài trăm ngàn mà cụ thích. Vứt cái mắt đi, lắp cái mắt màu PolySUN vào. Đảm bảo kính Ý cũng chỉ được thế.
Mấy cái Polarized ko nên dùng trừ khi bằng thủy tinh (nhưng hơi nặng và nhanh hỏng)

CDX 1.8_Red

Xe tải
Em cận cũng rất sợ nắng nhưng khi lái xe thì luôn hạ tấm chắn nắng là ổn và quen rồi

Huyhust

Xe đạp
Tối ưu nhất thì cụ nên mua cái kính vài trăm ngàn mà cụ thích. Vứt cái mắt đi, lắp cái mắt màu PolySUN vào. Đảm bảo kính Ý cũng chỉ được thế.
Mấy cái Polarized ko nên dùng trừ khi bằng thủy tinh (nhưng hơi nặng và nhanh hỏng)
Cụ có thể nói rõ hơn đc không ạ?

Legoo TRAU VANG

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ có thể nói rõ hơn đc không ạ?
Ở phân khúc giá bán 300k đến 3tr, hầu hết các mắt lắp sẵn ở kính thời trang có chất lượng chấp nhận được nhưng để gọi là tốt thì còn xa lắm. Cái loại em nói đến chuyên bán cho bọn ý nó lắp vào hàng xịn. Đúng tiêu chí ngon bổ rẻ.

Yeuaibaygio

Xe container
Ông anh em xách từ Đức về tặng em quả Rayban rất trong, mát nhưng mắt em cận nên chả dùng được, toàn phải đeo kính cận khi lái xe. Giữa trưa nắng cũng phải ráng chịu, không dám đeo kính râm. Khộ.
Có kính râm cận mà cụ. 20 năm trước em đã đặt 2 cái để đi xe máy rồi.

Yeuaibaygio

Xe container
Các cụ có cách nào giữ kính sạch sáng ko nhỉ, em thấy dùng kính hay bị bẩn vệt vệt, lau đi không sạch.
Có chai nước lau kính mà cụ. Mua kính họ tặng kèm.
Em ngại hóa chất nên toàn ra vòi nước rửa xà phòng.

The Killer

Xe điện
Sau 1 thời gian xài kính mát này kia, đợt đi chạy miền núi em mua kính thể thao chạy, dùng từ đó tới giờ vừa nhẹ vừa dịu mắt đeo cả ngày mà ko khó chịu như 1 số kính em có trước đó (kể cả đắt gấp rất nhiều lần)

nguyentoan.uct

Xe điện
Sau 1 thời gian xài kính mát này kia, đợt đi chạy miền núi em mua kính thể thao chạy, dùng từ đó tới giờ vừa nhẹ vừa dịu mắt đeo cả ngày mà ko khó chịu như 1 số kính em có trước đó (kể cả đắt gấp rất nhiều lần)
E dùng cũng mấy kính nhưng ko quen được, trừ khi nắng quá thì còn đỡ. Nhất là kiểu mắt kính nó ko trong hẳn, cứ có vệt bẩn hay kiểu như mồ hôi là e thấy khó chịu. Cụ dùng loại kính thể thao nào nhỉ, để e làm 1 cái để trên xe thi thoảng chạy đường dài thì đeo

wanderersg

Xe tăng
Cách đây chục năm em đi Úc, mua ở sb Sydney cai RB có P giá cũng 4t, do 1 cửa hàng freeduty bán, người bán là 1 em tàu khựa.
Đem về dùng em hay vứt trên tablop trước của xe chứ không cất hộp, kết quả là lớp P bị rộp rồi bong như sơn tường đểu. Em phải lấy móng tay cạy-chà sạch rồi lấy kem đánh răng đánh bóng lại. Nhìn chán.
Sau đấy thì gọng bị bung ốc.
Em nghi ngờ là em tàu kia bán cho em hàng đểu.
Nó có trò nhân viên tráo hàng đểu vào bán .

Huyhust

Xe đạp
Ở phân khúc giá bán 300k đến 3tr, hầu hết các mắt lắp sẵn ở kính thời trang có chất lượng chấp nhận được nhưng để gọi là tốt thì còn xa lắm. Cái loại em nói đến chuyên bán cho bọn ý nó lắp vào hàng xịn. Đúng tiêu chí ngon bổ rẻ.
dạ cụ có link không cho em thẩm với, em search theo keyword nhưng nó không ra ạ. Đội ơi cụ nhiều

Huyhust

Xe đạp
em cũng muốn kiểu ntn, vì cũng đang muốn kiếm đôi chạy bộ với đạp xe. Cụ đang dùng loại nào ổn cho em xin cái tên với ạ

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
E dùng cũng mấy kính nhưng ko quen được, trừ khi nắng quá thì còn đỡ. Nhất là kiểu mắt kính nó ko trong hẳn, cứ có vệt bẩn hay kiểu như mồ hôi là e thấy khó chịu. Cụ dùng loại kính thể thao nào nhỉ, để e làm 1 cái để trên xe thi thoảng chạy đường dài thì đeo
Có chai nước lau kính mà cụ. Mua kính họ tặng kèm.
Em ngại hóa chất nên toàn ra vòi nước rửa xà phòng.
Em đeo kính cận nên việc cầm kính thành thói quen là không đụng tay đến mắt kính. Lâu lâu bụi bẩn thì em tiện nước rửa tay/ rửa bát là em xoa và xả dưới vòi nước xong vẩy cho tự khô. Giờ thì nhà em dùng chai tẩy đa năng L.O.C của Amway xịt sạch.

XSim

Xe container
Em thì lại đang nghía chỗ mua đôi đeo để sáng đi xe độp. Mặc dù sáng sớm không nắng nhưng thỉnh thoảng côn trùng nó lao vào mắt. Eto thì em chỉ cần hạ tấm chắn nắng là ok, kể cả 4-5g chiều nó chiếu thẳng mặt cũng không cần kính.
Quan trọng là nền sáng môi trường (từ mặt đường, nhà cửa xung quanh, ...) nó hắt vào lúc nắng to ấy cụ, nhanh mỏi mắt lắm dù lúc đó Mặt Trời không chiếu thẳng vào mắt mình.

The Killer

Xe điện
em cũng muốn kiểu ntn, vì cũng đang muốn kiếm đôi chạy bộ với đạp xe. Cụ đang dùng loại nào ổn cho em xin cái tên với ạ
Em dùng Tifosi giá 1 triệu, chạy hay đi chơi đều ok, nếu ko ưng dáng các bác ngâm cứu các dòng thể thao khác, nhóm em cũng toàn dùng kính thể thao thay thế kính hiệu này kia rồi, nó nhẹ, đeo êm

wanderersg

Xe tăng
Truoc e có con oakley thể thao chống chói cũng ok lắm mà đọt đi rửa xe bị thó lúc nào ko biết.

xuanbinh1987

Xe đạp
Khu vực gia lâm , long biên các cụ tư vấn hộ shop thay mắt kính râm với ạ . mắt màu chà e đeo ko hợp

neverfg

Xe điện
không nên đeo kính rẻ tiền vì sẽ gây mỏi mắt và thậm chí là hại mắt. Nếu bác vẫn muốn mua kính rẻ thì e thấy ở đg Lê Duẩn hay có đội bán kính dạo giá rất rẻ chỉ mấy chục là được 1 cặp.