Tư vấn KIẾN TRÚC XD trực tuyến OF miễn phí

vac xin

Xe tải
Lời đầu chúc toàn thể gia đình OF sức khỏe và thành công.
Kính thư các cụ!
Em lập thớt này mong được giao lưu làm quen với toàn thể gia đình OF.
Là KTS với kinh nghiệm nhiều năm làm tư vấn thiết kế KIẾN TRÚC XD. Làm việc với nhiều tầng lớp chủ đầu tư khác nhau, từ khó đến dễ, từ đại gia đến bình dân.Cũng thành công nhiều nhưng bị "bỏ bom" cũng không ít. Nhưng quan điểm của e đã làm thì không phân biệt. khó mấy cũng phải làm, dễ mấy cũng không tắc trách. Vì đã mang danh KTS là phải làm đẹp cho đời.
Trên đây là đôi lời ngắn gọn. Mong được tư vấn những vấn đề KT XD phần nào giúp các cụ OF. Tất cả những vấn đề liên quan KT XD các cụ cứ đưa thông tin đầy đủ lên đây hoặc inbox cho e.
hoặc lh: 09+6381+6381 Khu vực HN,HP,QN,BN,BG,HY,HD,VP... e sẽ giải quyết dù nhỏ nhất . Thân!

Ps 22/02
Kính thưa các cụ!
E thực sự buồn với văn hóa ứng sử của một số ae OF (có thể thành phần trẻ trâu hay ae cùng nghề ngứa ngáy khi động chạm quyền lợi)
E lập thớt này với mục đích phi thương mại, mở rộng mối quan hệ ae OF. Phần cũng là tư vấn những ae dự định xây dựng tổ ấm khi chưa hình dung được phải bắt đầu từ đâu.
OF cũng như bao diễn đàn khác. Có ae thừa điều kiện thuê tư vấn nhưng có những ae chạy vạy từng đồng để xây nhà dựng cửa. Mỗi người một hoàn cảnh khác nhau. Có người thích nhà mình phải thật hay thật đặc biệt tiền không nghĩ, nhưng lại có ae chỉ cần công năng hợp lý hợp túi tiền. Nếu cần hợp lý, hợp túi tiền thì đâu cần thuê tư vấn làm gì. E có thể giúp sơ bộ được. Còn nếu muốn không gian thật đẹp, kiến trúc thật hay, tk thật chi tiết thì rõ ràng đội ngũ KTS bên e phải mất nhiều thời gian, mất nhiều chất sám.
Vài lời chia sẻ với diễn đàn.Mỗi ngày e chỉ có 1h đồng hồ phục vụ các cụ OF thôi. Ae thực sự cần tư vấn e sẽ nhiệt tình, Ae cùng nghề chi sẻ kinh nghiệm e hoan nghênh. còn những thành phần "con gà tức nhau tiếng gáy" thì xin mời té ra ngoài topic giúp! Thân!
Thanks cụ nhiều. E ngưỡng mộ cụ. Khi nào em lo đủ tiền e cũng sẽ phải gặp cụ

SABAIDI

Xe tăng
Giờ em mới biết thớt này. Lát về ngồi máy tính em post ảnh mặt bằng nhờ các cụ tư vấn giúp.

keysdesign

Xe hơi
5m x 14,5 m có quá nhiều phương án làm ống đẹp, sao bác vẫn sử dụng cái công năng của những năm 90 này thế????
Bản vẽ kỹ thuật thì quá xấu.
Nếu bác tự làm hoặc sưu tầm ở đâu em ko dám nói, nhưng nếu đã thuê Tư vấn thiết kế mà đưa ra p.án này thì bác xem lại năng lực của Tư vấn nhé.
Xin lỗi bác em nhắc nhẹ nhé . Thớt này phi thương mại nên bác cứ tư vấn nhiệt tình cho bác chủ nhé ko nên chê đối tác của bác ấy dễ gây hoang mang hiểu lầm nhau , em đi qua có mấy lời mong bác thông cảm và bỏ qua .

keysdesign

Xe hơi
Em vào sâu và đọc còm trong thớt này thấy bùn các cụ ahj ! Em lại đi ra .

anhtuan132

Xe buýt
vâng. xin thưa là e dựa tren kinh nghiệm thực tế. e đã thi công và giám sát quá nhiều ct nhà lô phố. chứ e không ngồi bàn giấy và phán. nhà lô phố thông thường diện tích hạn chế (ngoại trừ ct lớn) lựa chọn máy ep cọc cũng hạn chế. thông thường sử dụng hệ thống ép cọc nhỏ gọn. nếu đúng quy trình bước đầu tiên phải khảo sát địa chất để đánh giá tầng địa chất. nhưng chi phí khảo sát cao so với nhà dân nên bước này bỏ qua. mấy bác kết cấu thường thiết kế trên bản vẽ, áp đủ thứ. nhưng thực tế khôgn như mơ. chất lượng đầu cọc kém, hệ thống ép cũng không đạt chuẩn. e đố bác nào ép được quá 40tấn mà đầu cọc còn nguyên e bỏ nghề. hay chỉ đạt 30tan đầu cọc đã vỡ, neo đã bung. còn nếu dùng phương pháp ép đối trọng (ct lớn, đầu cọc đúng như thiết kế kc) thì độ xâu vài chục m là bình thường. thực tế khác với bàn giấy ạ!
cọc chưa trối thì sao võ hay nhổ neo được hả cụ.

SABAIDI

Xe tăng
Các cụ tư vấn giúp em mặt bằng như hình vẽ đã hợp lý chưa ạ? Em làm ở quê, đất thì rộng bát ngát nhưng mức đầu tư thì max 1,2 tỷ quay đầu

arc_vn

Xe đạp
Cụ chủ thớt tư vấn giúp em vụ này với:

Phòng đánh dấu sao màu vàng bên dưới tương lai em sẽ cải tạo thành phòng xem film, nghe nhạc, hát karaoke và đặt đàn Piano cho F1 tập.
Cần chú ý gì và nên chọn đơn vị thi công nào cho phù hợp?

Layout tổng thể:

em không biết gia đình cụ có thường xuyên hát karaoke không nhựng diện tích để phục vụ cho karaoke đang quá lớn mà vị trí lại quá đẹp, không cần thiết, trong khi phòng khách đang thiếu sáng, noi mà cụ sẽ hoạt động tình báo nhiều hơn, vị trí đảo bếp không hợp lý , nhưng mb chung cư họ chia thế thì cũng khó mà thay đổi. thường thì phòng khách là phòng sh chung nơi xem phim của cả gia đình nên ko cần thiết phải có phòng riêng, còn nếu muốn riêng tư đã có phòng ngủ, cụ có thể đẩy
phòng hát karaoke vào vị trí sofa bây h, và sử dụng hệ vách ngăn di động tao không gian mở khi không cần sử dụng.

Chỉnh sửa cuối:

arc_vn

Xe đạp
Các cụ tư vấn giúp em mặt bằng như hình vẽ đã hợp lý chưa ạ? Em làm ở quê, đất thì rộng bát ngát nhưng mức đầu tư thì max 1,2 tỷ quay đầu
nhà cụ chia như thế gọi là đáp ứng nhu cầu " ăn no mặc ấm , chứ chua phải ăn ngon mặc đẹp nhé" phòng khách chưa sang, mặt đứng ngôi nhà là từ những thập niên mà thợ thi công thiết kế là chủ yếu, phòng khách cụ nên khoe cái cầu thang, có khoảng thông giữa 2 tầng.... chỗ để xe máy nên để của bt, của cuốn làm gì tốn kém mà toàn để xe máy chứ có phải ô tô đâu.

cauchu

Xe hơi
cụ có tư vấn về màu sắc, trang trí ko ạ. nhà e chung cư đã đủ đồ nhưng nhìn vẫn không đc đẹp. e cần tư vấn về màu sắc, đồ trang trí, hòa âm ánh sáng cho nó rực rỡ với 01 đống đồ gỗ đang kê

vcuong162

Xe máy
Cụ chủ thớt tư vấn giúp em vụ này với:

Phòng đánh dấu sao màu vàng bên dưới tương lai em sẽ cải tạo thành phòng xem film, nghe nhạc, hát karaoke và đặt đàn Piano cho F1 tập.
Cần chú ý gì và nên chọn đơn vị thi công nào cho phù hợp?

Layout tổng thể:

Em có ý kiến như hình trên có được không cụ? Nhà cụ có không gian rộng nên để mở, có chỗ cho các cháu chạy nhảy, tiệc tùng. Lúc nào cần không gian riêng để xem phim thì đóng lại thôi, kín mít vì có chức năng cách âm, hệ vách ngăn treo này cực kỳ nhẹ nhàng, đóng mở còn dễ hơn cửa trượt bình thường.
Mô tả cho cụ bằng Video:
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=tUYS-CDrhbc[/YOUTUBE]

anhtuan132

Xe buýt

Em có ý kiến như hình trên có được không cụ? Nhà cụ có không gian rộng nên để mở, có chỗ cho các cháu chạy nhảy, tiệc tùng. Lúc nào cần không gian riêng để xem phim thì đóng lại thôi, kín mít vì có chức năng cách âm, hệ vách ngăn treo này cực kỳ nhẹ nhàng, đóng mở còn dễ hơn cửa trượt bình thường.
Mô tả cho cụ bằng Video:
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=tUYS-CDrhbc[/YOUTUBE]
Cái này rổ giá thế nào cụ.Nếu khách của em co nhu cầu,em còn biết đường mà tư véo.:)

hà khệnh

Xe tải

mời cụ tham con nhà bà khảo :v :v

coolpix8700

Xe ngựa
Cái biệt thự này ở các nước ôn đới khí hậu khô ráo, sạch sẽ thì quá ổn (quá đẹp-nhất là nó làm ở giữa cánh đồng, rừng,...).
Nhưng ở cac nước nhiệt đới, nhất là VN vừa nồm, ẩm vừa bụi bặm thì vẫn rất đẹp khi vừa xây xong, nhưng chỉ sau một vài trận mưa, nước chảy để lại các vệt bụi đọng bám trên tường,... thì thấy ngay kết quả.
Biệt thự thì cứ học người Pháp, quá lạc hậu vì hơn cả trăm năm, nhưng chúng cũ đi rất ít theo thời gian!

Chỉnh sửa cuối:

vcuong162

Xe máy
Cái này rổ giá thế nào cụ.Nếu khách của em co nhu cầu,em còn biết đường mà tư véo.:)
Khoảng 2,2 triệu/m2 cụ ơi hoàn thiện tất cả luôn, không có ray cũng ko có dẫn hướng phía dứoi sàn đâu cụ nhé, đảm bảo ko bị vấp, đây là vách cách âm luôn. Mà nhà em không phải cung cấp cái này đâu nhé, em làm rồi thấy hay thì em tư vấn thôi, trên mạng rất nhiều đơn vị thi công cái này các cụ tự tìm hiểu ko lại bảo em là cò :))

vcuong162

Xe máy

Vách nó kiểu như này, nhìn cũng sang nhà. đẳy trượt trên ray thì nhẹ thế thôi chứ lúc đóng lai thì cứng như bức tường luôn.

anhtuan132

Xe buýt

Vách nó kiểu như này, nhìn cũng sang nhà. đẳy trượt trên ray thì nhẹ thế thôi chứ lúc đóng lai thì cứng như bức tường luôn.
vâng.em khoái cái công năng khi cần là có thể mở rộng phòng.Hợp lý cho những khách nào xây nhà cho thuê.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có xây kiêm đội thợ ko? Hay cụ chỉ tư vẫn thôi
Nhà e có cả đội lẫn tư vấn cho cụ. Nếu cụ muốn tư vấn cho tổ chim của mình thì cụ cho e cái hẹn đầu nhé.Bên e làm luôn cả khâu chủ đầu tư Xây dựng cụ ợ.