Tư vấn KIẾN TRÚC XD trực tuyến OF miễn phí

LehmanBrothers

Xe điện
Nếu ngay từ lúc ...etc...
Tầng thượng nhà em. Nhà mua sẵn, nhưng thấy họ làm cái tầng thượng này khá hợp lý. Vẫn dùng để phơi quần áo và khi cần vẫn xếp được 1 bộ bàn ghế uống trà, hay dựng một vườn phong lan...

Mấy kiểu ốp kính thì vừa muốn dùng lại muốn chống bụi, chống trộm... nên ốp vào, họ cần mục đích nên kiến gỗ đứng ngoài rìa :D .

Tầng thượng cụ làm vậy là thiên về mục đích dùng thôi, nhìn vào tù & rất chán, kiểu nhà cứ hàn sắt hết xung quanh nhìn bí lắm. Nhiều căn liền kề mua về xong chủ hàn kít lưới thép quanh tầng 3 nhìn không khác gì cái chuồng cọp. Đương nhiên nhu cầu của gia chủ thì tôn trọng thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Mấy kiểu ốp kính thì vừa muốn dùng lại muốn chống bụi, chống trộm... nên ốp vào, họ cần mục đích nên kiến gỗ đứng ngoài rìa :D .
Toàn bộ mặt tiền của các tầng nhà ấy đều thiết kế cột-cửa ban công rất hoành tráng để rồi bịt lại bằng khung nhôm kính, che bằng mái tôn!
- Nếu từ đầu bỏ tất cả thì mấy cái phòng phía trước sẽ rộng thêm kha khá vì không bị mấy cái cột và hệ thống tường trang trí lồi lõm chiếm chỗ.
- Trông cái nhà như vậy với nhôm kính còn thẩm mỹ "đẹp" nữa không.
Vẽ ra rồi tốn tiền và công sức thợ để rồi bịt lại để làm xấu toàn bộ mặt tiền. Chẳng hiểu ông kTS nào đã tư vấn!

Tầng thượng cụ làm vậy là thiên về mục đích dùng thôi, nhìn vào tù & rất chán, kiểu nhà cứ hàn sắt hết xung quanh nhìn bí lắm. Nhiều căn liền kề mua về xong chủ hàn kít lưới thép quanh tầng 3 nhìn không khác gì cái chuồng cọp. Đương nhiên nhu cầu của gia chủ thì tôn trọng thôi.
Ban công thì đúng là để mục đích dùng rồi còn gì.
Mấy ông bạn đến chơi khuyên làm 1 cái "cà phê vườn" (qua cái cửa là cầu thang và đối diện là cái phòng vẫn trống, chủ cũ làm karaoke)!

Chỉnh sửa cuối:

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cụ thật có tâm, em kính cụ 1 ly
Lời đầu chúc toàn thể gia đình OF sức khỏe và thành công.
Kính thư các cụ!
Em lập thớt này mong được giao lưu làm quen với toàn thể gia đình OF.
Là KTS với kinh nghiệm nhiều năm làm tư vấn thiết kế KIẾN TRÚC XD. Làm việc với nhiều tầng lớp chủ đầu tư khác nhau, từ khó đến dễ, từ đại gia đến bình dân.Cũng thành công nhiều nhưng bị "bỏ bom" cũng không ít. Nhưng quan điểm của e đã làm thì không phân biệt. khó mấy cũng phải làm, dễ mấy cũng không tắc trách. Vì đã mang danh KTS là phải làm đẹp cho đời.
Trên đây là đôi lời ngắn gọn. Mong được tư vấn những vấn đề KT XD phần nào giúp các cụ OF. Tất cả những vấn đề liên quan KT XD các cụ cứ đưa thông tin đầy đủ lên đây hoặc inbox cho e.
hoặc lh: 09+6381+6381 Khu vực HN,HP,QN,BN,BG,HY,HD,VP... e sẽ giải quyết dù nhỏ nhất . Thân!

Ps 22/02
Kính thưa các cụ!
E thực sự buồn với văn hóa ứng sử của một số ae OF (có thể thành phần trẻ trâu hay ae cùng nghề ngứa ngáy khi động chạm quyền lợi)
E lập thớt này với mục đích phi thương mại, mở rộng mối quan hệ ae OF. Phần cũng là tư vấn những ae dự định xây dựng tổ ấm khi chưa hình dung được phải bắt đầu từ đâu.
OF cũng như bao diễn đàn khác. Có ae thừa điều kiện thuê tư vấn nhưng có những ae chạy vạy từng đồng để xây nhà dựng cửa. Mỗi người một hoàn cảnh khác nhau. Có người thích nhà mình phải thật hay thật đặc biệt tiền không nghĩ, nhưng lại có ae chỉ cần công năng hợp lý hợp túi tiền. Nếu cần hợp lý, hợp túi tiền thì đâu cần thuê tư vấn làm gì. E có thể giúp sơ bộ được. Còn nếu muốn không gian thật đẹp, kiến trúc thật hay, tk thật chi tiết thì rõ ràng đội ngũ KTS bên e phải mất nhiều thời gian, mất nhiều chất sám.
Vài lời chia sẻ với diễn đàn.Mỗi ngày e chỉ có 1h đồng hồ phục vụ các cụ OF thôi. Ae thực sự cần tư vấn e sẽ nhiệt tình, Ae cùng nghề chi sẻ kinh nghiệm e hoan nghênh. còn những thành phần "con gà tức nhau tiếng gáy" thì xin mời té ra ngoài topic giúp! Thân!

hoanganhtuan156

Xe hơi
E có mảnh đất sang năm định xây mà giờ mông lung ko biết bố trí thế nào vì đất nó méo, thót hâụ, đất chỉ có 1 góc vuông. Em định căn lấy 2 góc vuông để bố trí phòng dạt sang 1 bên, phần méo kia bố trí cầu thang và giếng trời cụ thấy có đc ko ạ

haisonynx

Xe tăng
Em có mảnh 60m2. 5x11.8 (nở hậu, sau 5.23m). hướng chính đông, mặt ngõ rộng 2m.
ngân sách 600tr.
em định bớt 1.8m trước làm sân.
Cụ chủ tư vấn giúp em.
e định tầng 1 gồm 1pk, 1 p. ngủ nhỏ, 1 vs, bếp. tầng 2 gồm 2 pn., vs...
Em cảm ơn cụ trước!

nhq.arch

Xe container
E có mảnh đất sang năm định xây mà giờ mông lung ko biết bố trí thế nào vì đất nó méo, thót hâụ, đất chỉ có 1 góc vuông. Em định căn lấy 2 góc vuông để bố trí phòng dạt sang 1 bên, phần méo kia bố trí cầu thang và giếng trời cụ thấy có đc ko ạ
Cụ xây xong rồi? nếu chỗ méo ấy mà rộng thì cụ làm luôn cái vườn chạy dọc nhà cho nó nhã!

GIA DINH NHO

Xe điện
em định làm cái nhà 4 * 16 m mà chưa chon được mặt tiền nào ưng ý . cụ nào có mẫu nào tầng lệch 2 tầng 1 tum trước . 3 tầng sau up cho em xem mới .

chủ yếu là em cần mẫu mặt tiền 2 tầng 1 tum . tầng 1 bán hàng tầng 2 phong cách kiện đại mặt tiền nhiều kính .
đại loại như thế này nhưng mẫu này em cũng chưa thật sự ưng ý lắm

Kilo 636HĐ

Xe hơi
CHÁU CHẠY VÀO TỐP THẤY NHIỀU CỤ LÀM KTS QUÁ ,CHẮC CÁC CỤ NÀY CŨNG GANH ĐUA VỀ CHẤT LƯỢNG CŨNG NHƯ GIÁ CẢ NHỂ.
;);)

buicongchuc

Xì hơi lốp
em định làm cái nhà 4 * 16 m mà chưa chon được mặt tiền nào ưng ý . cụ nào có mẫu nào tầng lệch 2 tầng 1 tum trước . 3 tầng sau up cho em xem mới .

chủ yếu là em cần mẫu mặt tiền 2 tầng 1 tum . tầng 1 bán hàng tầng 2 phong cách kiện đại mặt tiền nhiều kính .
đại loại như thế này nhưng mẫu này em cũng chưa thật sự ưng ý lắm
Mẫu này giống mẫu em làm cho ông anh đồng hao cách đây 5-6 năm.

haisonynx

Xe tăng
em xin phép đợi các cụ giúp đỡ.

dungbe

Xe tải
các cụ cho e hỏi e dự xây cái nhà mà thì có hạn
e muốn xây cái nhà mái thái diện tích sử dụng thực tế 100m2 bếp tách rời 3 phòng ngủ 1 phòng khách 1 phòng thờ hoàn thiện điện nước ốp lát tầm 600-650tr có làm dc k cc

Kilo 636HĐ

Xe hơi
e muốn xây cái nhà mái thái diện tích sử dụng thực tế 100m2 bếp tách rời 3 phòng ngủ 1 phòng khách 1 phòng thờ hoàn thiện điện nước ốp lát tầm 600-650tr có làm dc k cc
TẦM ĐẤY CHÁU NGHĨ HƠI CĂNG CÒN CHƯA BIẾT PHÁT SINH NHIỀU HAY ÍT NỮA. CỤ CÓ DƯ ĐÊ
:D

buicongchuc

Xì hơi lốp
Hết tầm 750tr trở lên bác ạ!

tnghia

Đi bộ
Chào các cụ,

Em có miếng đất diện tích 5 x 32, mặt tiền đường 8m quận Tân Bình TPHCM. Xin nhờ các cụ tư vấn giá từ thô tới hoàn thiện để xây phòng cho thuê cao cấp (lắp đầy đủ nội thất, tủ lạnh, tivi, bếp, máy lạnh)

1. Xây hầm, trệt, lửng và tối đa bao nhiêu tầng + sân thượng?
2. Xây thang bộ và thang máy
3. Em dự định xây 5 phòng / tầng (3 phòng 20m2, và 2 phòng to hơn), trước và sau đều thông thoáng. 2 bên hông thì hàng xóm cũng xây 4 tầng rồi ạ.

4. Hành lang nên chừa như thế nào cho hợp lý ạ

LEKA

Xe đạp
những người có lòng tốt như cụ chủ thật đáng quý. Em cũng có tí liên quan nhưng em chuyên làm mảng nội thất.
Chúc cụ chủ thành công và tư vấn tốt cho cccm :)