Chi hội Tư vấn - hỏi ý kiến liên quan đến KIA FORTE - CERATO

Trạng thái
Thớt đang đóng

Bin&Nhim

Xe tải
Xương nhà ai quen thế nhở.Nhưng nhà cháu thấy độ bi xong thì đẹp hơn thôi nhưng hiệu quả của ánh sáng thấp lắm.Đứng ở chỗ tồi thig thấy thế,nhưng đi dường nhà cháu toàn phải bật đèn gầm va pha .không thi chăng nhin thấy gì ạ.
chắc bi của cụ jun được quảng cáo là hàng khủng lắm phải không>Hôm qua nhà cháu gặp cụ Đoàn Dự cụ ý khoe bi của ý ,là hàng của Ranover xxxxL-)

MuaXeChiDeCam

Đi bộ
em mới mua xe đc 1 năm mà tự nhiên đèn cos 1 bên tịt,cũng đang thick lắp bi các bác ạ.đọc hết cả cái thớt này rồi mà em vẫn ko hết phân vân,:-<
1là thay bóng,2la lắp bi.sợ lắp bi rồi tốn kém mà lại ko sáng như bác Bin thì chết.hixx e tâm sự thế thôi chứ ko phải hỏi các bác đâu đừng mắng e

LDHanoi

Xe buýt
Xương nhà ai quen thế nhở.Nhưng nhà cháu thấy độ bi xong thì đẹp hơn thôi nhưng hiệu quả của ánh sáng thấp lắm.Đứng ở chỗ tồi thig thấy thế,nhưng đi dường nhà cháu toàn phải bật đèn gầm va pha .không thi chăng nhin thấy gì ạ.
Xenon NC thấy chỉ bắt sáng khi có vật cản thôi mà, tỉ dụ như mà cụ bật ban ngày hay khi không cảm nhận được là bật đèn hay không, còn nếu mà sương mù thì cụ ngồi khóc đi, vì không thể đi nổi đâu, nếu cụ không có đèn .... ánh sáng vàng.

Fairytale

Xe máy
Em ở Hải phòng và muốn độ Bi như của cụ Khỉ

Cho Em biết vài điều:
- Thời gian độ? (Em chỉ có thể bố trí đi vào cuối tuần, trong ngày càng tốt)
- Giá cả? Có sẵn hay phải đặt hàng?
- Số điện thoại người làm để liên lạc trực tiếp?

Thank!

Lái xe an toàn

Xe đạp
Nhà kụ Thịnh này ở đâu thế ạ, cho em xin cái địa chỉ và giá cả để em làm đc không ạ ????

JuneSun

Xe tăng
Cụ gúc Long thinh audio :D

leson301

Xe hơi
Xe e mới mu 3-4 tháng ạ , e đi trên đường thì ko sao chẳng va chạm vào ai , nhưng e cứ dừng xe thì có kẻ lao vào em ạ , tổng hợp là đã có những thành phần sau : xe đạp ( thằng này nguy hiểm nhất ) , xe máy ( nhưng là 1 bà dắt bộ tông vô em +_+! ) , xe rác ( xe rác đẩy tay ).... kêt quả xe e bbij trày xước chút , có vết do xe rác đụng vô là xước sâu nhìn tháy màu đen xương xe rồi =_=!
Em có tham khảo trên thị trường có một số dụng cụ xóa vết xước như :
_ QuiXX : nghe thấy có vẻ hiệu quả có cụ nào xài chưa comment e nhé , nhưng loại này với vết xước sâu phải mua thêm bút sơn trùng màu xe để tút vô .
_Turle Wax : loại này e chưa biết thế nào
_ e nghe có bác nói có hiệu " con rùa " rất tốt mà e ko biết hiệu này bán ở đâu
_ 1 sp nữa e thấy cũng hay nhưng chưa có ở VN hay sao ấy , tên là MrDo.... gì gì đó gồm 2 lọ ,1 lọ trùng màu sơn xe mình ( theo mã sơn đàng hoàng ) , bôi vào vết trầy , lọ còn lại là lọ bóng . e thấy cũng có vẻ hiệu quả
Cụ nào có bí quyết giúp em vụ này nhé 3:-O

linkng

Xe tăng
Turtle wax = sáp "Con rùa"
Cụ để 3 -4 tháng nữa đi làm luôn thể.

thanhconggroup

Xe đạp
cụ ơi số cụ đen nhỉ đi thì không sao mà dừng lại thì lại bị thằng khác tông vào ah hii

còn loại sơn cụ bảo thì em chưa bít thanks cụ nhé em sẽ tìm hỉêu

Clayton

Xe điện
Đã hay bị xước và bị mấy bà, mấy chị vỗ mông, sờ má thế này thì tốt hơn hết là đừng làm vội.

Cụ cứ đi chán chê đi, khoảng 1 vài năm đem đến xưởng oánh lại cả xe luôn thể :)

leson301

Xe hơi
không có cách nào hiệu quả hả các cụ , gọi la tút tít lại tí cho khó nhìn vết xước thôi mà , Quixx nghe quang cáo nhiều không biết thế nào các cụ nhỉ

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Hôm nay vừa cho vợ đi làm bảo hiểm ở chỗ Minh Khai, xước xát lung tung phèng hết cả.

Clayton

Xe điện
không có cách nào hiệu quả hả các cụ , gọi la tút tít lại tí cho khó nhìn vết xước thôi mà , Quixx nghe quang cáo nhiều không biết thế nào các cụ nhỉ
Nói đùa với cụ chút cho vui thôi, cụ thông cảm.

Thực ra, với những vết xước nhỏ, không cà sau vào sơn thì cụ có thể dùng mấy thứ cụ nêu. Trên OF ũng có mấy cụ quảng bá dịch vụ xử lý mấy vết xước kiểu này.

Còn một khi đã xước sâu thì nên đưa vào xưởng làm lại sơn là OK.

Sơn do garage làm, nếu là những loại tốt như một số garage có uy tín đang sử dụng (ví dụ như PPG và Deltron xịn) thì còn chất lượng hơn cả lớp sơn của mấy xe Liên doanh, kể cả Toy, Hon, Kia hay Hyu.

Thanhlucky

Xe tải
Cụ chủ đùng để ý nhiều quá đau đầu lắm,khi nào thấy nhiều nhiều sâu sâu rồi thì mang ra garage còn ít thì kệ mợ nó

diennuocxaydung

Xe buýt
Đúng rùi, em cũng đúng như cụ chủ thớt, nhièu lúc xót ruột lắm, 2 lần bị đằng sau xe máy nó tông vào còn dọa gọi công an, 1 lần xe đạp cào vào tay năm cửa nhẹ, còn ba via do trình lái kém xướt xát thì có ít, nhưng để ý nhiều càng xót, đi cẩn thận thôi cụ ạ

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Còn 1 loại tốt lắm mah cụ ko liệt kê ra! Đó là BẢO HIỂM cụ ah! Cuối năm dắt xe đi làm 1 thể, đảm bảo sạch sẽ thơm tho như mới! H cụ chữa qua loa nó rồi nó lại thêm các vết khác vào nhìn lủng củng lắm.

Vợ 2 em cũng chi chít rồi, cuối năm em mới làm!

drive_w_care

Xe máy
Còn 1 loại tốt lắm mah cụ ko liệt kê ra! Đó là BẢO HIỂM cụ ah! Cuối năm dắt xe đi làm 1 thể, đảm bảo sạch sẽ thơm tho như mới! H cụ chữa qua loa nó rồi nó lại thêm các vết khác vào nhìn lủng củng lắm.

Chuẩn đấy cụ ạ. Vợ hai em mới lấy, ít kinh nghiệm chinh chiến...nên em nó cũng chi chít ngang dọc...keke.

leson301

Xe hơi

e chơi liều ko mua BH cụ ợ :D dành tiền mua cái HUD , e đi chủ yếu trong nội thành nên chỉ trầy xe thôi

Đúng rùi, em cũng đúng như cụ chủ thớt, nhièu lúc xót ruột lắm, 2 lần bị đằng sau xe máy nó tông vào còn dọa gọi công an, 1 lần xe đạp cào vào tay năm cửa nhẹ, còn ba via do trình lái kém xướt xát thì có ít, nhưng để ý nhiều càng xót, đi cẩn thận thôi cụ ạ
em cũng đang luyện đc như cụ , nhưng vì vợ e tự tậu nên mới xót thế chứ trcs xài tạm vợ 2 ông già e đóng vô tư lắm :))
Chuẩn đấy cụ ạ. Vợ hai em mới lấy, ít kinh nghiệm chinh chiến...nên em nó cũng chi chít ngang dọc...keke.
để e mua thử bộ QIUXX chuột bạc thử rồi e fo biến cho các cụ

Clayton

Xe điện
để e mua thử bộ QIUXX chuột bạc thử rồi e fo biến cho các cụ
Cụ làm thử rồi chia sẻ kinh nghiệm với anh em tí.

***, hôm trước trêu ông chủ thớt tí cho vui, nhưng thấy chủ thớt lăn tăn cũng đáng.

Sáng nay, ra bãi lấy xe đi làm. ***, chắc cha nào tối qua về đỗ cạnh xe em, lùi vào chuồng lởm quá nên cà vào cửa xe em một vệt, nhìn tức cả mắt.

Lại còn mấy ông vô ý thức nữa. Bãi xe chật chội, nên mấy ông trông xe kẻ chuồng hơi nhỏ, hai xe đỗ khá gần nhau. Là em, khi mở cửa xe, em thường mở rất nhẹ, và kể cả nếu chật thì lách một tí mà chui ra để đỡ đập mép cửa vào xe thằng bên cạnh, đằng này, có hôm ra nhìn thấy một vét trầy nhỏ trên cửa, quay ra đo đo, thấy vừa đúng mép gã hàng xóm vẫn còn đang để đấy.

leson301

Xe hơi
Cụ làm thử rồi chia sẻ kinh nghiệm với anh em tí.

***, hôm trước trêu ông chủ thớt tí cho vui, nhưng thấy chủ thớt lăn tăn cũng đáng.

Sáng nay, ra bãi lấy xe đi làm. ***, chắc cha nào tối qua về đỗ cạnh xe em, lùi vào chuồng lởm quá nên cà vào cửa xe em một vệt, nhìn tức cả mắt.

Lại còn mấy ông vô ý thức nữa. Bãi xe chật chội, nên mấy ông trông xe kẻ chuồng hơi nhỏ, hai xe đỗ khá gần nhau. Là em, khi mở cửa xe, em thường mở rất nhẹ, và kể cả nếu chật thì lách một tí mà chui ra để đỡ đập mép cửa vào xe thằng bên cạnh, đằng này, có hôm ra nhìn thấy một vét trầy nhỏ trên cửa, quay ra đo đo, thấy vừa đúng mép gã hàng xóm vẫn còn đang để đấy.
e đặt hàng rồi ạ chuẩn bị ring về thử nghiệm rồi e share kinh nghiệm với các cụ ak

Trạng thái
Thớt đang đóng