Chi hội Tư vấn - hỏi ý kiến liên quan đến KIA FORTE - CERATO

Trạng thái
Thớt đang đóng

Oto_parts

Xe đạp
Cụ cho e xin cái đường link nào. Thanks

JuneSun

Xe tăng
Cụ cho e xin cái đường link nào. Thanks
Theo cụ đèn độ thế này đã đủ chưa? Em là em không thích dán khói vì nhiều cụ bán hàng bảo không giảm sáng nhưng em thấy giảm rõ rệt nên bóc ra rồi ạ ;))

burinbeo

Xe hơi
Cụ June dạo này đúng là tinh thần phấn chấn nhỉ, ko biết ... 8->

KMN2010

Xe tăng
Dán mầu vào thì nhìn đẹp nhưng giảm sáng khoảng 50%

blackdragon

Xe buýt
Cụ giun xoắn cứ có tí ....là máu thía!!! Công nhận tình thần phấn chấn thật ;))

Oto_parts

Xe đạp
Theo cụ đèn độ thế này đã đủ chưa? Em là em không thích dán khói vì nhiều cụ bán hàng bảo không giảm sáng nhưng em thấy giảm rõ rệt nên bóc ra rồi ạ ;))
E biết ngay mà, độ thì cũng vẫn những bài đó có angel và dải led nữa thôi, xi nhan không biết có phải vừa là demi vừa xi nhan ko? còn cái devil eyes nữa cụ chụp thẳng mặt e xem nào

Chỉnh sửa cuối:

JuneSun

Xe tăng
E biết ngay mà, độ thì cũng vẫn những bài đó có angel và dải led nữa thôi, xi nhan không biết có phải vừa là demi vừa xi nhan ko? còn cái devil eyes nữa cụ chụp thẳng mặt e xem nào
Cụ thì biết ngay em độ những gì nhưng em thì ko nghĩ là có mỗi cái đèn độ projector dán thêm tý khói mà 7/10 ông hội Forte đều độ rồi cụ cũng show ra đây =)) Ảnh em post rồi thì cũng không cần post lại, cụ chịu khó search nếu muốn tìm ;)) em trả lời cụ luôn là cả eyeline và xi nhan của em là vừa demi vừa xi nhan ạ, cái devil eyes là bắng led đỏ :D em nghèo nàn ý tưởng chỉ độ được đến thế thôi, cụ có gì khác thì show em xem với =P~
Just my 2 cents

Chỉnh sửa cuối:

burinbeo

Xe hơi
Hay là cụ oto_part CN ra hot pub đi 8->

Cuabien

Xe điện
Cụ kiếm hết những thớt độ xe của KFC mà ngó nhá, mấy trò đèn đóm này với KFC xưa như trái đất từ lâu rồi !

Oto_parts

Xe đạp
Cụ kiếm hết những thớt độ xe của KFC mà ngó nhá, mấy trò đèn đóm này với KFC xưa như trái đất từ lâu rồi !
Xưa thì đúng rồi bác ạ, từ khi còn chưa có Fote mà nhưng xưa không có nghĩa là cũ mà luôn luôn hot là một option để chiếc xe sành điệu hơn bác ạ. Bác độ trong xe chẳng ai biết đấy là đâu, độ xenon nó cũng là một đẳng cấp cao hơn halogen một chút.

Cuabien

Xe điện
Xưa thì đúng rồi bác ạ, từ khi còn chưa có Fote mà nhưng xưa không có nghĩa là cũ mà luôn luôn hot là một option để chiếc xe sành điệu hơn bác ạ. Bác độ trong xe chẳng ai biết đấy là đâu, độ xenon nó cũng là một đẳng cấp cao hơn halogen một chút.
Vậy hả cụ ?? Tiện đây cụ tư véo cho em cái, đèn đóm nội thất thì em độ hết rồi, giờ lắp thêm cũng chẳng còn chỗ. Ở pha thì em mới độ được có thế này, cụ xem cần thêm nếm gì cho nâng tầm đẳng cấp thì tư vấn giùm em với.

Bộ này em lắp BI của Audi Q7 nhưng vẫn thấy nó rởm rởm ... chẳng đẳng cấp bằng Q7 gì cả ! =))

Khi bật Xi nhan thì vòng Ange Eye cũng nháy theo luôn (Không bật lăng téc)

Chỉnh sửa cuối:

Oto_parts

Xe đạp
Bộ này em lắp BI của Audi Q7 nhưng vẫn thấy nó rởm rởm ... chẳng đẳng cấp bằng Q7 gì cả ! =))
Các cụ cứ độ theo sở thích của mình thôi, đẹp mình không đẹp người. Nhưng cụ nói Q7 kém thì cũng đúng thôi vì chưa có ai nói ánh sáng của Q7 tốt cả chỉ được cái tiếng Audi Q7 thôi, cos thì lượn sóng còn pha thì lung tung. Q7 chỉ dễ cho thợ thôi vì nhỏ gọn dễ độ. E hỏi bác thêm câu là bác dùng bóng gì D1S hay D2S, màu bn?
Chóa Forte hơi nhỏ một chút nên loại hợp với e nó nhất là của Infiniti FX cùng cỡ bi 2.5", chế thêm lúp trong ZKW nữa thì chuẩn không cần chỉnh.

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Các cụ cứ độ theo sở thích của mình thôi, đẹp mình không đẹp người. Nhưng cụ nói Q7 kém thì cũng đúng thôi vì chưa có ai nói ánh sáng của Q7 tốt cả chỉ được cái tiếng Audi Q7 thôi, cos thì lượn sóng còn pha thì lung tung. Q7 chỉ dễ cho thợ thôi vì nhỏ gọn dễ độ. E hỏi bác thêm câu là bác dùng bóng gì D1S hay D2S, màu bn?
Chóa Forte hơi nhỏ một chút nên loại hợp với e nó nhất là của Infiniti FX cùng cỡ bi 2.5", chế thêm lúp trong ZKW nữa thì chuẩn không cần chỉnh.
Ánh sáng thì chỉ em dùng rồi mới biết nét cắt nó sắc dư lào, pha chiếu khủng ra sao. Nhìn cái BI nó ăn gần hết mặt choá mà cụ kêu nhỏ gọn, dễ độ thì em chịu cụ rồi, cám ơn cụ đã ư véo. =))

JuneSun

Xe tăng
Liệu có mấy loại bi Q7 nhỉ chứ em chưa thấy ai bảo là bi Q7 nhỏ gọn gọn và dễ độ cả :| Mà cụ sao chỉ hỏi D1S, D2S rồi màu bao nhiêu, em nghĩ để đầy đủ cụ nên hỏi thêm cả D4S rồi bao nhiêu W, ballat loại gì...
Cụ phát biểu độ theo sở thích, đẹp mình không đẹp người thì em nghĩ là những gì của xe cụ thì cụ hãy show ra cho anh em chia sẻ, còn show hàng kiểu quảng cáo em thiết nghĩ không cần =))

burinbeo

Xe hơi
Hị quả là thần tượng của mìn và thần tượng của Gấu (con) nhà mìn

Oto_parts

Xe đạp
Ánh sáng thì chỉ em dùng rồi mới biết nét cắt nó sắc dư lào, pha chiếu khủng ra sao. Nhìn cái BI nó ăn gần hết mặt choá mà cụ kêu nhỏ gọn, dễ độ thì em chịu cụ rồi, cám ơn cụ đã ư véo. =))
Đây là bi Q7, nó gần như là nhỏ nhất trong dòng bi xenon. Loại cụ lắp có phải thế này không ạ?

Gửi cụ thêm cái hình bi cụ so với bi Q7 để thấy độ sắc nét

Chỉnh sửa cuối:

Oto_parts

Xe đạp
Liệu có mấy loại bi Q7 nhỉ chứ em chưa thấy ai bảo là bi Q7 nhỏ gọn gọn và dễ độ cả :| Mà cụ sao chỉ hỏi D1S, D2S rồi màu bao nhiêu, em nghĩ để đầy đủ cụ nên hỏi thêm cả D4S rồi bao nhiêu W, ballat loại gì...
Cụ phát biểu độ theo sở thích, đẹp mình không đẹp người thì em nghĩ là những gì của xe cụ thì cụ hãy show ra cho anh em chia sẻ, còn show hàng kiểu quảng cáo em thiết nghĩ không cần =))
Thấy cụ Cuabien nói Q7 kém thì e mới hỏi thế. Còn bi Q7 lắp bóng gì mà chẳng được thưa cụ kể cả D3S. E biết gì nói đấy thôi mong cụ thông cảm vì nguyên bản Q7 là D1S.

Cuabien

Xe điện
Thấy cụ Cuabien nói Q7 kém thì e mới hỏi thế. Còn bi Q7 lắp bóng gì mà chẳng được thưa cụ kể cả D3S. E biết gì nói đấy thôi mong cụ thông cảm vì nguyên bản Q7 là D1S.
Chịu tài nói chuyện của cụ thật ! Chẳng lẽ em lại mời cụ tí vang đỏ rồi xoá thớt ! b-)

Oto_parts

Xe đạp
E cũng chịu bác chẳng biết bác khen hay chê nữa

Ludwig

Xe đạp
Trạng thái
Thớt đang đóng