Chi hội Tư vấn - hỏi ý kiến liên quan đến KIA FORTE - CERATO

Trạng thái
Thớt đang đóng

blackdragon

Xe buýt
Em chẳng hiểu các cụ lắp bi kiểu gì mà vẫn kêu tối!!! Còn xe em lắp bi thì sáng rất tốt vào trời mưa còn nếu bật fa thì nó cắt mưa luôn. Nhìn rõ hạt mưa rơi xuống, Bi em dùng bóng 4700k made in korean và fa là orsam oánh vật bóng đêm!!!

quyluong_3bánh

Xe điện
Nhưng sao của em cứ nháy pha là reading...USB hở các bác?các bác khắc phục thế nào cho em biết với ạh?
Em cảm ơn!

aladin_co

Xe buýt
Theo các kụ đã độ bi và có kinh nghiệm, thì nếu với cùng một loại bi, mình lắp bóng xenon và ballast tàu có sáng bằng xenon và ballast xịn không? Độ bền của bóng và xenon tàu so với độ bền của hàng xịn ra sao? Nếu tồn tại được thì bóng và xenon tàu loại tốt nhất thì được bao lâu. Em hỏi cho loại tàu gốc mà không phải hàng thương hiệu như denso hay philips được sản xuất tại tàu nhé. Thanks các kụ!

đẹp quá cụ ạ

blackdragon

Xe buýt
Nhưng sao của em cứ nháy pha là reading...USB hở các bác?các bác khắc phục thế nào cho em biết với ạh?
Em cảm ơn!
Cái trường hợp này em bị 1 lần rồi!!! Đơn giản dễ xử lý lắm, đó là cái balast và bóng đèn không phù hợp với nhau. Cái này hay xảy ra với balast tàu, nên bác phải lắp cùng bộ với nhau chứ không lắp lung tung được. Còn trường hợp cuối là 1 trong 2 balast bị đuối khi kích hoạt nên xảy ra sụt điện đột ngột, Đơn giản chỉ có vậy thôi!! Em nghiên cứu vụ nài lâu rồi, đo đạc cường độ dòng điện đàng hoàng nên mới chắc chắn cho bác!!!

quyluong_3bánh

Xe điện
Cái trường hợp này em bị 1 lần rồi!!! Đơn giản dễ xử lý lắm, đó là cái balast và bóng đèn không phù hợp với nhau. Cái này hay xảy ra với balast tàu, nên bác phải lắp cùng bộ với nhau chứ không lắp lung tung được. Còn trường hợp cuối là 1 trong 2 balast bị đuối khi kích hoạt nên xảy ra sụt điện đột ngột, Đơn giản chỉ có vậy thôi!! Em nghiên cứu vụ nài lâu rồi, đo đạc cường độ dòng điện đàng hoàng nên mới chắc chắn cho bác!!!
Vâng!cảm ơn cụ,thế có nghĩa là em phải thay balast ạh?nếu không thì còn cách nào khác không ợ?em lấy điên trực tiếp từ ắc qui rùi đấy ợ nhưng vẫn bị.hz,mà chỉ bị khi cắm USB thoai ạh.

blackdragon

Xe buýt
Vâng!cảm ơn cụ,thế có nghĩa là em phải thay balast ạh?nếu không thì còn cách nào khác không ợ?em lấy điên trực tiếp từ ắc qui rùi đấy ợ nhưng vẫn bị.hz,mà chỉ bị khi cắm USB thoai ạh.
Chẳng có cách khắc phục nào khác cả, bác cứ thay đồng bộ cả đèn vời balast cùng 1 loại sẽ không sao hết!!! Như xe em ban ngày nháy thoải mái không sao hết!

khactuyen

Xe tăng
Chẳng có cách khắc phục nào khác cả, bác cứ thay đồng bộ cả đèn vời balast cùng 1 loại sẽ không sao hết!!! Như xe em ban ngày nháy thoải mái không sao hết!
Bộ cua Quy dung la bong va ballast zin the xe ma bac minhthang? Liệu hàng tháo xe cũng bị hay sao?
@Quyluong: em kiểm tra lại bóBo va ballast Xem có cùng hãng ko? Của a nNha fa Vo tư.

JuneSun

Xe tăng
Bộ cua Quy dung la bong va ballast zin the xe ma bac minhthang? Liệu hàng tháo xe cũng bị hay sao?
@Quyluong: em kiểm tra lại bóBo va ballast Xem có cùng hãng ko? Của a nNha fa Vo tư.
Nhà iem cũng chưa bao giờ bị cả :D

xienvit

Xe tải
Sáng quá, cụ giỏi thiệt;)

blackdragon

Xe buýt
Có thể là balast của bác ý bị kém rồi!! Tất cả chỉ xoay xung quanh balast và bóng thôi không liên quan đến cái khác đâu!!!
Bác nào chơi xenon tàu thì cứ thử nháy liên tục mà xem, kiểu gì cũng bị reading usb. Còn nháy 1 2 nhịp thì lại chẳng sao hết!!!:-?? Củ chuối thế đấy!!!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

quanghuy74

Xe hơi
Cụ Siêu xe LampoForte - AMG - 30S - 3306 cho em hỏi làm toàn bộ cái đầu Gà lày hết bi nhiu vậy ? Em thấy đẹp quá .Xe của cụ mà màu bò sũa của em chắc sẽ chẹp hơn đấy .hjhjhjhj

KMN2010

Xe tăng
Cụ Siêu xe LampoForte - AMG - 30S - 3306 cho em hỏi làm toàn bộ cái đầu Gà lày hết bi nhiu vậy ? Em thấy đẹp quá .Xe của cụ mà màu bò sũa của em chắc sẽ chẹp hơn đấy .hjhjhjhj

Em tính sơ sơ khoảng 15tr cụ ah.

quyluong_3bánh

Xe điện
Anh ơi em thử thay cả ballat rùi mà vẫn bị,ballat của toyota made in japan đàng hoàng ạh,hàng tháo xe đấy chứ.hz,
Của anh nghe ipod nên em nghĩ không bị.của em nếu rút usb ra thì cũng vô tư ạh!

KMN2010

Xe tăng
Anh ơi em thử thay cả ballat rùi mà vẫn bị,ballat của toyota made in japan đàng hoàng ạh,hàng tháo xe đấy chứ.hz,
Của anh nghe ipod nên em nghĩ không bị.của em nếu rút usb ra thì cũng vô tư ạh!

Chắc số đen rồi, thử thay DVD như khỉ con xem có hết không?

Linhdb

Xe máy
Khóa cốp bên trong xe Cerato

Kính các bác,

Em cũng đi xe Cerato nhưng chưa vào hội KFC nhưng các bác vui lòng cho em hỏi tí!

Em muốn tâm sự với các bác là xe Cerato/Forte không có khóa cốp bên trong xe nên thật bất tiện mỗi khi cần để cái gì quan trọng trong xe (giấy tờ, tiền bạc), khi đi rửa xe thì thật là bất tiện.

Các bác giải quyết vấn đề này như thế nào ợ? chẳng lẽ mỗi khi rửa xe đều lấy hết giấy tờ ra cầm khư khư trong tay. Em là dân làm ăn buôn bán có khi cẩm cả cục tiền to tướng cũng không biết để đâu.

Em muốn hỏi các bác là có bác nào độ được khóa cốp trong chưa? nếu có rồi chỉ em làm với. em ở Hà Nội

JuneSun

Xe tăng
Em nghĩ cụ độ cái két sắt vào bên lái phụ là ổn đấy ạ ;))

heroesdaubu

Xe điện
Èo, cụ nhiều tiền có khác, anh em đi phò té và xê ra cô đều ít xèng cả, chả ai nghĩ khóa làm giề.
Mà em để luôn giấy tờ đăng ký đăng kiểm trong đấy, ai lấy mang bán cho đc giá ấy mà!

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Kính các bác,

Em cũng đi xe Cerato nhưng chưa vào hội KFC nhưng các bác vui lòng cho em hỏi tí!

Em muốn tâm sự với các bác là xe Cerato/Forte không có khóa cốp bên trong xe nên thật bất tiện mỗi khi cần để cái gì quan trọng trong xe (giấy tờ, tiền bạc), khi đi rửa xe thì thật là bất tiện.

Các bác giải quyết vấn đề này như thế nào ợ? chẳng lẽ mỗi khi rửa xe đều lấy hết giấy tờ ra cầm khư khư trong tay. Em là dân làm ăn buôn bán có khi cẩm cả cục tiền to tướng cũng không biết để đâu.

Em muốn hỏi các bác là có bác nào độ được khóa cốp trong chưa? nếu có rồi chỉ em làm với. em ở Hà Nội
Cụ nói cũng phải, nhiều khi đi Ct xa, trên xe có rất nhiều đồ(chưa nói tiền nhé) chả lẽ vào rửa xe lại phải nhặt hết ra cho vào túi?

Trạng thái
Thớt đang đóng