Chi hội Tư vấn - hỏi ý kiến liên quan đến KIA FORTE - CERATO

Trạng thái
Thớt đang đóng

PoBeo

Xe điện
Chả biết làm thế nào cả cụ à vì cái món này không tránh được....hôm trước bị tắc đường vì cãi nhau, xe em đã đứng im 1 chỗ, thế mà vẫn bị 1 con mẹ nó táng ngay vào *** bên phải chỉ vì nó ....đang mải xem cãi nhau......2 vết xước đen gì ở ***....

Đã thế nó lại còn quay ra nhìn em cau có - em bực quá, không cần lịch sự gì nữa: Biến mẹ mày đi! Bố mày giữ xe bắt đền bây giờ......Con mẹ này rồ ga chạy thẳng luôn :(( :(( :((

Còn rất nhiều trường hợp thì các cụ đã kể ra rồi....em cũng lĩnh đủ cả

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Chân vợ 2 em bị ghẻ!

Tình hình là hôm vừa rồi em rảnh rỗi mới nhòm vào trong chân vợ 2 em thì thấy ghẻ vây kín xung quanh cả 4 chân các cụ ợ. Cái mâm phanh đĩa chạ hỉu sao han tùm lum! Kính mong các cụ cho ý kiến xem hiện tượng này là bình thường hay ko và phương pháp khắc phục ah.

Rượu đang rót sẵn chờ các cụ! Lưu ý là ko chuốc cho cụ nào vào chém với spam đâu ợ!

tocxanh

Xe tải
Hôm nay vừa cho vợ đi làm bảo hiểm ở chỗ Minh Khai, xước xát lung tung phèng hết cả.
Em cũng mới cho vợ 2 đi làm bảo hiểm ở Ba Sao 605 hay 650 Minh Khai gì đấy. Cụ có làm ở đấy ko, cho em ít kết luận chất lượng tay nghề thợ ở đó

tran_thuat_lai

Xe lăn
Bác có thể dùng Deep, Nizola Cream hoặc ngâm 4 chân vào nước muối nó cũng hết mà. xe Bác không chịu đi tắm biển nên nó mấy thế ...ke ke

ducxit

Xe điện
VN mình thì ko tránh đc vết xước đâu. Em cứ để đợt nào rỗi thì làm BH luôn cho nhanh

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Hic. nghe các cụ kể em cũng kể một chuyện... em đi ngược chiều ở chỗ gầm cầu Ngã Tư Sở.... đi chậm, mải NT, có cậu SV đi xe đạp tốc độ khá cao đầm uỳnh vào phía trước, ..... em luống cuống ko biết xử lý thế nào vì mình đi sai, cậu kia thì mặt tái mét.... Em nghĩ bị nặng lắm nhưng vì vội nên em cũng lái đi tiếp, về nhà em nhìn chẳng bị sao.... may mà chắc lốp xe của cậu kia mềm...

Còn xước la răng và 2 mỏm đầu thì em bị nhiều, toàn do em lùi ko có kinh nghiệm, cả tạt xe vào vỉa hè toàn bị toét la răng... Em có đóng bảo hiểm nên cũng tham khảo ý kiến anh chị em bảo để " Cuối năm " làm một thể ? Hình thức e cũng ko quan trọng lắm nên em cũng chẳng thấy xót của....

berberin

Xe đạp
Xước chỗ hay xước rồi thì lần sau có xước đúng chỗ ấy cũng chả sợ. Gần tết làm 1 phát tút lại ăn tết là đẹp cụ ạ :D

drive_w_care

Xe máy
Chả biết làm thế nào cả cụ à vì cái món này không tránh được....hôm trước bị tắc đường vì cãi nhau, xe em đã đứng im 1 chỗ, thế mà vẫn bị 1 con mẹ nó táng ngay vào *** bên phải chỉ vì nó ....đang mải xem cãi nhau......2 vết xước đen gì ở ***....

Đã thế nó lại còn quay ra nhìn em cau có - em bực quá, không cần lịch sự gì nữa: Biến mẹ mày đi! Bố mày giữ xe bắt đền bây giờ......Con mẹ này rồ ga chạy thẳng luôn :(( :(( :((

Còn rất nhiều trường hợp thì các cụ đã kể ra rồi....em cũng lĩnh đủ cả
Phải học tập cụ.

drive_w_care

Xe máy
Em mua bảo hiểm tv ở BIC, trong sổ ghi là sửa chữa tại gara chính hãng của Trường Hải...Có cụ nào dùng BIC cho em ít thông tin

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Nhà cháu đã vuốt tất cả các cụ ợ! Chắc cũng tại lâu cháu ko cho em nó đi tắm! Dạo này lạm phát cao với hay mưa bất chợt nên mới ra cái nỗi chân tay ghẻ lở vậy! Dưng mah chưa thấy cụ nào kêu bao h nên nhà chaú cũng hơi giật mình.

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Hic. nghe các cụ kể em cũng kể một chuyện... em đi ngược chiều ở chỗ gầm cầu Ngã Tư Sở.... đi chậm, mải NT, có cậu SV đi xe đạp tốc độ khá cao đầm uỳnh vào phía trước, ..... em luống cuống ko biết xử lý thế nào vì mình đi sai, cậu kia thì mặt tái mét.... Em nghĩ bị nặng lắm nhưng vì vội nên em cũng lái đi tiếp, về nhà em nhìn chẳng bị sao.... may mà chắc lốp xe của cậu kia mềm...

Còn xước la răng và 2 mỏm đầu thì em bị nhiều, toàn do em lùi ko có kinh nghiệm, cả tạt xe vào vỉa hè toàn bị toét la răng... Em có đóng bảo hiểm nên cũng tham khảo ý kiến anh chị em bảo để " Cuối năm " làm một thể ? Hình thức e cũng ko quan trọng lắm nên em cũng chẳng thấy xót của....
Em thấy trừ "dân độ" như mấy cụ gà chọi chứ quan điểm xe là phương tiện che mưa che nắng như em với cụ chắc vài vết tàn nhang với trứng cá cũng chẳng sao, trừ khi bị nhát to to thì đi làm bảo hiểm nó mới bõ!

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Nhà cháu đã vuốt tất cả các cụ ợ! Chắc cũng tại lâu cháu ko cho em nó đi tắm! Dạo này lạm phát cao với hay mưa bất chợt nên mới ra cái nỗi chân tay ghẻ lở vậy! Dưng mah chưa thấy cụ nào kêu bao h nên nhà chaú cũng hơi giật mình.
Nó là "bình thường" rồi nên ít cụ nào kêu ạ :D, em cũng đồng cảnh ngộ với bác, vợ 2 ở ngoài giời 24/24 buốt ruột lắm mà chả làm gì được ạ :(

PoBeo

Xe điện
Tình hình là hôm vừa rồi em rảnh rỗi mới nhòm vào trong chân vợ 2 em thì thấy ghẻ vây kín xung quanh cả 4 chân các cụ ợ. Cái mâm phanh đĩa chạ hỉu sao han tùm lum! Kính mong các cụ cho ý kiến xem hiện tượng này là bình thường hay ko và phương pháp khắc phục ah.

Rượu đang rót sẵn chờ các cụ! Lưu ý là ko chuốc cho cụ nào vào chém với spam đâu ợ!
Chăm đi chơi là chân mới hết ghẻ.....ví dụ như đi Mai Châu chẳng hạn...chứ cứ để xe trong phố hoài là bị mốc nặng đấy

leson301

Xe hơi
em thì hàng ngày cày cuốc cho vợ cả đi spa , nghĩ để vợ 2 thiệt thòi quá cũng không đuọc nên e vẫn cố tìm cách hạn chế tối đa sẹo cho vợ 2 :(

tuandx

Xe đạp
Chỗ nào xước nhẹ em toàn mua sơn móng tay phết lên xong lấy xi cana đánh cho mịn đi :( nếu ko để ý thì cũng khó phát hiện
Nếu xước sâu thì chịu vì ko bả với sơn lót thì kiểu gì nó cũng thâm chỗ xước
Túm lại là cứ phang đại sơn móng tay lên để lâu lâu làm cả thể ;))

leson301

Xe hơi
Chỗ nào xước nhẹ em toàn mua sơn móng tay phết lên xong lấy xi cana đánh cho mịn đi :( nếu ko để ý thì cũng khó phát hiện
Nếu xước sâu thì chịu vì ko bả với sơn lót thì kiểu gì nó cũng thâm chỗ xước
Túm lại là cứ phang đại sơn móng tay lên để lâu lâu làm cả thể ;))
:)) thiệt hả cụ buồn cười thế , mai e thử coi pen voi QIuxx kia ra sao , nhan đc hàng rồi mà e bận quá chưa bóc ra thử , thấy bút nó bảo đúng code sơn xe mình ko biết thiệt ko

Clayton

Xe điện
Mấy hôm nay có việc phải đi giờ tan tầm, đầu đuôi xước xát nhiều quá.

Đầu xe: do nhích từng bước, nên cứ bác đằng trước tiến lên một chút mà mình chưa bám sát đuôi bác ấy, là y như rằng lại có mấy ông 2B có động cơ và cả không có động cơ lách vào. Có hôm cái khe rất nhỏ giữa đầu đuôi 2 xe mà cũng cố lách, xước cả bác đằng trước và cả xe mình.

Đuôi xe: không chủ động được. Khoảng cách với xe sau ít hay nhiều lại phụ thuộc bác đi đằng sau. Cũng tương tự, cứ có tí khoảng cách là chúng nó lại lao vào. Lại bị mất tí sơn đuôi.

NHiều lúc bục không chịu được, nhưng cũng chẳng thể và chẳng muốn ra ngoài. Một là xe ken đặc, không mở được cửa xe. Hai là nếu bực bội với chúng nó mấy lời, có khi có thằng nó cuồng lên nó lại vác gạch vác gậy phang cho thì khổ gấp bội. Thôi thì chuyển nhạc, nghe mấy bản du dương thánh thót của Richard Clayderman, Paul Mauriat, Jame Last, Kenny G, Francisco Garcia... cho nó thanh thản trở lại. Hoặc ức quá mức thì em lại bật bài "Beautiful Life" của Ace of Base :)

tuandx

Xe đạp
:)) thiệt hả cụ buồn cười thế , mai e thử coi pen voi QIuxx kia ra sao , nhan đc hàng rồi mà e bận quá chưa bóc ra thử , thấy bút nó bảo đúng code sơn xe mình ko biết thiệt ko
Bác phết lên xong chụp cho anh em ngó cái ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng