Tư vấn giúp tôi nên mua cruze 1.6ls hay lacetti se ? Mua ở đâu giá cả hợp lý ?

caibap123

Xe tải
Theo em thì lên lấy SE dưng mà nếu cụ chủ đủ xèng thì cố tý xíu nữa là lấy em CDX đi xe cho nhàn cụ ah

couto_hung

Xe tăng
Theo em thì lên lấy SE dưng mà nếu cụ chủ đủ xèng thì cố tý xíu nữa là lấy em CDX đi xe cho nhàn cụ ah
Cố tí nữa lấy con CDX, cố tí nữa lấy bản CDX 1.8, cố tý nữa lấy con Altis 1.8, cố tí nữa lấy con 2.0, cố tý nữa lấy con Cam 2.4, cố tý nữa lấy con 3.5Q, cố tý nữa lấy con Mẹc
.......
Cố tý nữa lấy con RR
He he, em funny tí thui, bác đừng con rận em nhá

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Các bác đi SE comment tốt, chắc nó tốt, bác nào đủ xèng cứ múc. Cá nhân e chạy cruze thấy ổn, chỉ đổ xăng là chạy, ăn uống cũng ok, vỏ tôn mỏng nhưng cách âm được. Bác nào có xiền e khuyên cố tí nữa múc CDX cho sướng, không mỏi chân khi đi trong phố, khỏi lăn tăn về Ốp Sừn >:D<. Quý tất cả các cụ, yêu tất cả các mợ :x. Chúc tất cả lái xe an toàn :-*

Lần đầu mua xe em mua Lanos,chạy gần 10 năm sau vẫn tốt. Hồi đó em cũng thấy Lanos của em ổn, chỉ đổ xăng là chạy, ăn uống cũng ok, vỏ tôn mỏng nhưng cách âm được.
Và em cứ thắc mắc sao mọi người cứ mua xe đắt tiền hơn nhỉ,xe mình ổn thế mà lại rẻ.

Sau này em mới nghộ ra rằng,do tình yêu dành cho vợ 2 của em lớn quá ! với lại em chưa được chạy nhiều xe khác. kể cả xe khác chạy ngon hơn nhưng mới ngồi lên không quen nên thấy chạy không bằng xe mình.
Sau đó em mua La EX chạy,hồi đầu thấy chạy không thích bằng Lanos,vì chưa quen xe,sau đó lại thấy cũng thấy không xe nào ngon bằng La EX.

Em tin cụ mà chạy SE nhiều thì cụ cũng thay đổi suy nghĩ như em đấy !

Vì em được chạy nhiều LS và SE,quan trọng là đều không phải xe của em mà là xe của bạn nên cảm nhận thấy rất nhiều điều,nhưng tóm tắt lại là chạy SE hơn LS nhiều. . Em thấy 2 con này không sướng bằng La EX vì em quen chạy EX của em rồi :-|
Bây h em không chạy EX nữa em lại nghộ ra nhiều điều mới cụ à.

SE hơn LS về mọi mặt.trừ cái Form giống nhau và thẩm mỹ của cái La zăng .
Hai con xe nhìn qua loa thì như nhau,nhưng thực chất khác nhau hoàn toàn, từ cái quan trọng nhất là động cơ đến cái nhỏ là sợi chỉ may ghế .
Nhìn qua loa em thấy con La SE và Cruze LS còn đẹp hơn xe đẳng cấp cao hơn như Camry Mer C200 ấy chứ !

Chỉnh sửa cuối:

Orlando2011

Xe máy
Cái se với Cruze hơn nhau như thế nào thì em ko dám nói, vì có nhiều chủ đề Bình luận vấn đề này rồi.
Nhưng Bác bảo từ cái nhỏ nhất đường Kim mũi chỉ là khác nhau thì hoàn toàn ko phải. Vì la se và Cruze đều do Nhà máy GM daewoo ở Hàn Quốc sản xuất vì vậy nó ko giống nhau thì quá vô lý. GM Vidamco cũng nhập từ máy móc và linh kiện đều ở Hàn Quốc. Vì vậy ko được bảo em Cruze khác nhiều với em la Se Bác nhé. Bác nhìn lại vấn đề này nhé.
Bác nào đồng quan điểm với em thì Vote cho em nhé!

v_t

Xe buýt
Lần đầu mua xe em mua Lanos,chạy gần 10 năm sau vẫn tốt. Hồi đó em cũng thấy Lanos của em ổn, chỉ đổ xăng là chạy, ăn uống cũng ok, vỏ tôn mỏng nhưng cách âm được.
Và em cứ thắc mắc sao mọi người cứ mua xe đắt tiền hơn nhỉ,xe mình ổn thế mà lại rẻ.

Sau này em mới nghộ ra rằng,do tình yêu dành cho vợ 2 của em lớn quá ! với lại em chưa được chạy nhiều xe khác. kể cả xe khác chạy ngon hơn nhưng mới ngồi lên không quen nên thấy chạy không bằng xe mình.
Sau đó em mua La EX chạy,hồi đầu thấy chạy không thích bằng Lanos,vì chưa quen xe,sau đó lại thấy cũng thấy không xe nào ngon bằng La EX.

Em tin cụ mà chạy SE nhiều thì cụ cũng thay đổi suy nghĩ như em đấy !

Vì em được chạy nhiều LS và SE,quan trọng là đều không phải xe của em mà là xe của bạn nên cảm nhận thấy rất nhiều điều,nhưng tóm tắt lại là chạy SE hơn LS nhiều. . Em thấy 2 con này không sướng bằng La EX vì em quen chạy EX của em rồi :-|
Bây h em không chạy EX nữa em lại nghộ ra nhiều điều mới cụ à.

SE hơn LS về mọi mặt.trừ cái Form giống nhau và thẩm mỹ của cái La zăng .
Hai con xe nhìn qua loa thì như nhau,nhưng thực chất khác nhau hoàn toàn, từ cái quan trọng nhất là động cơ đến cái nhỏ là sợi chỉ may ghế .
Nhìn qua loa em thấy con La SE và Cruze LS còn đẹp hơn xe đẳng cấp cao hơn như Camry Mer C200 ấy chứ !
chắc cụ chăm sóc em nó cẩn thận nên nó mới đẹp đẽ, chứ có cụ xom... gì đó phải bán con ex này đi vì rất nhanh gỉ, rồi trời mưa chỗ xước chảy nước gỉ vàng... và đan tìm một con xe nhật cũ :D. nói chung tiền nào của đấy, trừ ở VN có một số thứ ngoại lệ như 2 con xe trong topic này

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
chắc cụ chăm sóc em nó cẩn thận nên nó mới đẹp đẽ, chứ có cụ xom... gì đó phải bán con ex này đi vì rất nhanh gỉ, rồi trời mưa chỗ xước chảy nước gỉ vàng... và đan tìm một con xe nhật cũ :D. nói chung tiền nào của đấy, trừ ở VN có một số thứ ngoại lệ như 2 con xe trong topic này
CỤ ơi em đang bàn luận so sánh con SE và con Cruze xem hơn nhau cái gì thôi.
Chứ chả có con xe nào đến mức như cụ nói đâu. Thích của lạ thì bán đi cưới vợ 2 khác thôi.
Nhiều ng giàu có đi xe Đức chỉ vài tháng lại đổi,thế chắc là cụ cũng nghĩ xe nhanh gỉ ,chảy nước vàng nên họ nhanh đổi à.
Theo cụ con Corola gẻ đời 9x chắc cũng ngon hơn con Sonata hay Kia K5-K7 nhỉ. Vì Corola là xe Nhật mà. :))
Hôm trước không có xe đi em thuê con La EX 2005 chạy được 17 vạn km mà có thấy gỉ gì đâu nhỉ,đi trời mua có thấy nứớc gì chảy đâu nhỉ.

Em vẫn đổi sang xe Hàn cụ à.

Theo em quan niệm thế này, xe nào mình thấy thích,tiện nghi,đi êm ái,an toàn giá hợp lý thì mình mua . Chứ xe Nhật cũng có con ngon con lởm,đi mấy con xe lởm cũng có oai oách gì đâu. Đừng tự hào là đi xe Nhật cụ à.
EM mơ ước thế này. Mong sau này nhiều xiền em đi xe Đức cho đẳng cấp cụ à.Em chả ham hố gì mấy con xe Nhật như Vios hay Altis, ko biết nó tốt hay không,nhưng em không có cảm xúc với nó !

Chỉnh sửa cuối:

tpauto

Xe máy
Cụ chủ thớt đã mua đc xe chưa?
Em thì khuyên chân thành 1 điều là cụ nên mua SE, xe trong nước mà đặc biệt của ông Vidamco này nhanh xuống kinh khủng.

tvu3

Xe tải
em nghĩ 2 con này la 1 mà. chỉ có tên khác nhau

hoatan80

Xe máy
Em đang lăn tăn 1 chút và hôm nay có gặp 1 bác buôn xe và có hỏi 1 câu như Bác chủ thớt đang lăn tăn thì được bác buôn khuyên:
- Nên lấy xe trong nước mà cụ thể là Cruze mặc dù bác ấy là dân buôn xe Hàn.
Lý do bác ấy đưa ra:
Khung gầm và vỏ của Cruze tốt hơn bản SE mà các bác ấy nhập về, còn về option thì SE hơn Cruze chút ít.
Chắc sẽ có bác đặt câu hỏi tại sao khung gầm và vỏ của SE lại không bằng Cruze vì tâm lý trung là xe nhập ít ra cái khung gầm và vỏ phải tốt hơn trong nước. Em cũng nghĩ thế và có hỏi thế giữa thằng Tucson nhập và Tucson trong nước thì sao ? Bác ấy bẩu với dòng Tucson trở lên thì chắc chắn xe nhập tốt hơn vì phân khúc cao hơn còn với dòng sedan phân khúc thấp như SE/CRUZE thì không phải vậy. Bác ấy có bẩu hàng SE mang tiếng là nhập nhưng thực tế nó lại là dòng xuất của Hàn ( xuất sang Trung Đông ) nên khung gầm và vỏ không bằng xe trong nước đâu.
Em không phải sale, chỉ nghe được gì thì bẩu lại thế nên các bác có gạch đá thì ném nhẹ giúp em.

jan13th

Xe hơi
E nghĩ mà cụ mà tìm rồi đọc lại vài topic nói về vấn đề này, chắc chắn cụ sẽ chọn Lac SE >:D<

crod

Xe tăng
Em đang lăn tăn 1 chút và hôm nay có gặp 1 bác buôn xe và có hỏi 1 câu như Bác chủ thớt đang lăn tăn thì được bác buôn khuyên:
- Nên lấy xe trong nước mà cụ thể là Cruze mặc dù bác ấy là dân buôn xe Hàn.
Lý do bác ấy đưa ra:
Khung gầm và vỏ của Cruze tốt hơn bản SE mà các bác ấy nhập về, còn về option thì SE hơn Cruze chút ít.
Chắc sẽ có bác đặt câu hỏi tại sao khung gầm và vỏ của SE lại không bằng Cruze vì tâm lý trung là xe nhập ít ra cái khung gầm và vỏ phải tốt hơn trong nước. Em cũng nghĩ thế và có hỏi thế giữa thằng Tucson nhập và Tucson trong nước thì sao ? Bác ấy bẩu với dòng Tucson trở lên thì chắc chắn xe nhập tốt hơn vì phân khúc cao hơn còn với dòng sedan phân khúc thấp như SE/CRUZE thì không phải vậy. Bác ấy có bẩu hàng SE mang tiếng là nhập nhưng thực tế nó lại là dòng xuất của Hàn ( xuất sang Trung Đông ) nên khung gầm và vỏ không bằng xe trong nước đâu.
Em không phải sale, chỉ nghe được gì thì bẩu lại thế nên các bác có gạch đá thì ném nhẹ giúp em.
E cũng hỏi 1 chú buôn xe hàn, chú ấy lại bẩu đừng mua SE vì xác nặng, máy sau 2 năm là tã. E cũng chột dạ nhưng mà hóa ra chú ấy đang có sẵn hàng FT nên khuyên e mua con đó.
Còn cái khung gầm với vỏ như kụ nói thì e ko tin cho lắm, vì nó chả có cơ sở nào cả. Cái quan trọng nhất là động cơ thì SE hơn Cruze là đương nhiên rồi.

hoatan80

Xe máy
E cũng hỏi 1 chú buôn xe hàn, chú ấy lại bẩu đừng mua SE vì xác nặng, máy sau 2 năm là tã. E cũng chột dạ nhưng mà hóa ra chú ấy đang có sẵn hàng FT nên khuyên e mua con đó.
Còn cái khung gầm với vỏ như kụ nói thì e ko tin cho lắm, vì nó chả có cơ sở nào cả. Cái quan trọng nhất là động cơ thì SE hơn Cruze là đương nhiên rồi.
Em cũng nghi y xì phọp như cụ nhưng có 1 điều em tự hỏi là tại sao ông ý bán hàng nhập mà lại khuyên mình nên mua Cruze. Ông anh này cũng quen biết lâu rồi (nên khả năng xúi bậy là không có) nhưng hnay mới biết ông ý mở cửa hàng bán xe bên Nguyễn Văn Cừ cụ ah.

Chả hiểu thế nào, có cụ nào khách quan có chạy cả 2 con này 1 thời gian rồi kô lên tiếng cái ợ ?

oto_dream

Xe buýt
Cụ chủ thớt đã mua đc xe chưa?
Em thì khuyên chân thành 1 điều là cụ nên mua SE, xe trong nước mà đặc biệt của ông Vidamco này nhanh xuống kinh khủng.
Nhanh thế hả cụ??? Thế cái Cruze nó xuống đến đâu rồi??? :-??

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn.
Chắc dạo này ông anh của bác hoatan80 hết xe SE,và đang có con Cruze nào muốn bán nhưng chưa tiện nói đây mà. Nghề nghiệp của họ mà,nói thế cũng là bt.
Làm gì có chuyện khung gầm xe liên doanh tốt hơn xe nhập,chuyện vô lý quá,chắc là xe nhập nó đổ chì hay bê tông vào khung gầm cho nặng hơn xe LD nhỉ. Hay là thép bên Hàn nó kém hơn thép VN nên nó nặng mà yếu =))

Bây h ai nói vỏ xe Cruze của nó mỏng,ồn ,xấu nhưng bền và cứng gấp 10 lần xe Audi hay BIM thì mình cũng chịu thôi,vì đã có ai bị rỉ hay tự nhiện thủng vỏ Cruze rồi đâu, hay có ai dám mang Audi ra đâm nhau với Cruze đấu mà biết.

Chuyện về Cruze và SE cũng vui ghê, bây h lại có cả chuyện khung gầm xe nhập không bằng xe LD nữa =)).=)).=))....=))!

Về giá cả,ưu nhược của SE và Cruze LS đã nói quá nhiều rồi.
Càng ngày em càng nhận thấy trong diễn đàn có nhiều người yêu nước,nâng cao tinh thần người Việt dùng hàng Việt ! Mặc dù hàng đó có thể không tốt mà giá trên trời nhưng các cụ ấy vẫn ra sức ca ngợi !

Chỉnh sửa cuối:

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Càng ngày em càng nhận thấy trong diễn đàn có nhiều người yêu nước,nâng cao tinh thần người Việt dùng hàng Việt ! Mặc dù hàng đó có thể không tốt mà giá trên trời nhưng các cụ ấy vẫn ra sức ca ngợi !
Cụ ạ. Nhu cầu của mỗi người so với khoản tiền sẵn sàng bỏ ra là khác nhau ạ. Cho nên tốt với người này chưa hẵn đã tốt với người kia. Em lấy cái ví dụ có một xe nặng một xe nhẹ. Ông thì thích xe nặng vì thích nó đầm, vỏ cứng đâm nhau nó méo ít. Ông khác thích xe nhẹ để đi cho nó bốc ít tốn xăng phù hợp với điều kiện hay tắc đường. Hay vấn đề về bảo hành, ông thì chả thèm quan tâm tới bảo hành vì nghĩ bảo hành cũng chả tác dụng gì mấy, ông thì thấy có chút bảo hành cũng còn hơn là không có. Thế nên cụ cũng đừng áp đặt một tiêu chí "tốt" cho tất cả mọi người. Cụ thấy tốt thì cụ hưởng thụ theo cái tốt của cụ. Nếu giá Cruze LS trên trời thì giá Lac SE là dưới đất à? Vậy đừng bao giờ nói Lac SE tốt hơn Cruze LS về mọi mặt, thậm chí đừng có nói mua xe Mercedess tốt hơn mua xe Daewoo vì với những người sẵn sàng chỉ sẵn sàng chi tiêu để mua xe Daewoo mặc dù chất lượng của xe Daewoo kém hơn thì họ sẽ nghĩ phương án mua xe Daewoo tốt hơn.

ZIMCOI

Xe hơi
Tóm lại, cả hai e SE và LS đều tốt, bác nào đi SE mà chê thì để lại cho e nhé, e nhận nuôi cho.hehehe

hoatan80

Xe máy
Cụ nói chuẩn.
Chắc dạo này ông anh của bác hoatan80 hết xe SE,và đang có con Cruze nào muốn bán nhưng chưa tiện nói đây mà. Nghề nghiệp của họ mà,nói thế cũng là bt.
Làm gì có chuyện khung gầm xe liên doanh tốt hơn xe nhập,chuyện vô lý quá,chắc là xe nhập nó đổ chì hay bê tông vào khung gầm cho nặng hơn xe LD nhỉ. Hay là thép bên Hàn nó kém hơn thép VN nên nó nặng mà yếu =))

Bây h ai nói vỏ xe Cruze của nó mỏng,ồn ,xấu nhưng bền và cứng gấp 10 lần xe Audi hay BIM thì mình cũng chịu thôi,vì đã có ai bị rỉ hay tự nhiện thủng vỏ Cruze rồi đâu, hay có ai dám mang Audi ra đâm nhau với Cruze đấu mà biết.

Chuyện về Cruze và SE cũng vui ghê, bây h lại có cả chuyện khung gầm xe nhập không bằng xe LD nữa =)).=)).=))....=))!

Về giá cả,ưu nhược của SE và Cruze LS đã nói quá nhiều rồi.
Đọc kỹ hướng dẫn trước khi ném đá.

couto_hung

Xe tăng
SE hay LS, CDX hay LTZ cũng chỉ là cái xe cỏ hạng C
Thằng Mỹ nó ko ngu đến mức thiết kế ra 2 cái dây chuyền để sản xuất 1 model đâu ạ
Khung gầm của xe nhập hay LD thì cũng giống nhau mà thôi
Xe ld kém quả sơn và thêm nội địa hoá mấy cái ốc vít bắt biển số dc dập lại cho đỡ bị lòi ra như xe nhập
À quên, thêm 1 ít tôn để lắp thêm lốp dự phòng 16"