Tư vấn giúp tôi nên mua cruze 1.6ls hay lacetti se ? Mua ở đâu giá cả hợp lý ?

Mazda_TayBac

Xe buýt
Nhà cháu cũng đang tính lấy 1 con LAC SE số sàn các cụ ạ. Phần việc còn lại là cháu phải thuyết phục Gấu nhà cháu gật đầu.:-bd

oto_dream

Xe buýt
Nhà cháu cũng đang tính lấy 1 con LAC SE số sàn các cụ ạ. Phần việc còn lại là cháu phải thuyết phục Gấu nhà cháu gật đầu.:-bd
Gấu chả biết gì về xe đâu, thuyết phục làm gì cụ ợ. Máu là múc :D. Chúc cụ sớm vi vu cùng 2 vợ!

koj.k0ol

Xe tăng
SE...nhá
hình như bạn bằng tuổi mình... cruze hơn dc cái đầu xe đẹp, cái logo đẹp, bảo hành ok hơn nói chung là ngoại hình đẹp hơn tí nhưng SE là hàng NHẬP bạn nhé

Kho

Xe điện
nếu các Cụ lăn tăn giưã SE và LS e khuyên các Cụ lấy e Lac nhập SX là ngon choét....keke

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
nếu các Cụ lăn tăn giưã SE và LS e khuyên các Cụ lấy e Lac nhập SX là ngon choét....keke
Em cũng hay được chạy ké con SX 2009 của ông bạn,con này ngon,máy móc và hộp số giống SE giá đắt hơn SE tí mà option nhiều hơn,mua về không phải lắp thêm gì. Nhưng dạo này thấy ít solon quảng cáo con SX này quá nhỉ.

mec c200a

Xe buýt
các bác tranh luận kinh quá quên mất bác chủ thớt rồi à=)) theo cá nhân em thì cụ nào nhà đi lac thì khen lac cụ nào nhà đi cruze thì khen cruze còn cụ nào chưa đi thì khen xe lac vì nó nhập còn em thấy con nào cũng tốt và tùy quan điểm mỗi người nên không nên tranh cãi làm gì, mỗi xe có ưu điểm riêng nhưng em nghĩ khung vỏ 2 con là như nhau thôi cùng 1 loại mà :)

haidang1116

Xe đạp
cụ cứ cưới em LAC SE đi,em cũng đang sử dụng LAC SE đấy, xe đi đằm,tăng tốc ngọt (vận tốc từ 60 Km/h);option thì hơn hẳn CRUZE,về ăn uống thì bình quân khoảng 7,5 lít; cách âm tốt;một nhược điểm là chế độ bảo hành của LAC SE không bằng CRUZE, nhưng trong khoảng thời gian bảo hành đó theo em nghỉ chẳng có vấn đề gì đâu,xăng dầu đầy đủ là vi vu thôi bác à,chúc bác sớm cưới được vợ hai ưng ý.

xetrau1973

Xe hơi
cụ cứ cưới em LAC SE đi,em cũng đang sử dụng LAC SE đấy, xe đi đằm,tăng tốc ngọt (vận tốc từ 60 Km/h);option thì hơn hẳn CRUZE,về ăn uống thì bình quân khoảng 7,5 lít; cách âm tốt;một nhược điểm là chế độ bảo hành của LAC SE không bằng CRUZE, nhưng trong khoảng thời gian bảo hành đó theo em nghỉ chẳng có vấn đề gì đâu,xăng dầu đầy đủ là vi vu thôi bác à,chúc bác sớm cưới được vợ hai ưng ý.
Cụ nói chung chung thế này ko khéo các cụ khác lại choáng bình quân đường trường 6.3lit đường tp 9-10l/100 con gián!
@QuangCruze: OS= otosaigon.com, cụ Couto la lết bên í ko ai nhòm nên về sân nhà dứt lác tí!b-)

quangcant

Đi bộ
sao CRUZE em mua bảo hành có 2 năm hoặc 50 000km.e ở Thanh Hoá, mua ở cửa hàng trên Tây Bắc Ga

nthop87

Xe đạp
chào bác!
Theo e thì bác nên mua con Cruze ls thì hơn. Vì xe cruze ls chính là phiên bản của lacetti nhập, ở mỗi thị trường thì nhà sx đặt tên khác nhau để sao cho phù hợp với từng khu vực thị trường thuj mà, hơn nữa chế độ bảo hành, bảo dưỡng tốt hơn 03 năm ở bất kỳ đại lý cấp 1 nào trên cả nước, thay đồ lại dễ, lại rẻ hơn vài chục triệu, ngoài ra con xe Cruze ls di cũng tiết kiệm xăng nữa, mình nhận được phản hồi từ khach hàng khi mua con xe cruze ls từ công ty mình nói là xe này đi tiết kiệm xăng khoảng 7l thuj.
Chúc bạn có được sự lựa chọn sáng suốt để tìm được con xe ưng ý cho mình!

Locviet

Xe hơi
Em là em ủng hộ cái thương hiệu. Chất lượng máy, vỏ, khung gầm em thấy không quá cách biệt nhau. Kể các mặt hàng khác bây giờ cũng vậy giá trị hàng hóa được bao hàm cả giá trị thương hiệu vào đó. Vì vậy, em là em vote cho Cruze, một thương hiệu Mỹ khá OK. Hơn nữa mẫu Cruze là mẫu toàn cầu của GM moto, tất nhiên hàng lắp ráp tại VN có sự khác biệt, nhưng dù sao cũng là cùng một mẫu của Mỹ, châu Âu... Con Cruze dù sao giá mềm, phong cách hiện đại chất lượng hợp lý và cái chất Hàn nó cũng nhàn nhạt đi rồi. Em tin GM moto ít nhất cũng phải áp dụng tiêu chuẩn kỹ thuật, tiêu chuẩn quản lý vào sản phẩm này, nên em không lăn tăn nhiều.
Nhìn một con Cruze lăn bánh trên đường phố Hà Nội, giữa dòng xe cộ tấp nập, em thấy nó OK lắm, trẻ trung, hiện đại và hoàn không bị lạc điệu giữa vô vàn những chiếc ô tô mới khác.
Xin đừng phân vân, đã yêu hãy rút ví vì người mình yêu.

minhquan88tq

Xe đạp
hì cảm ơn các bác em mua được xe roài, vẫn quyết định mua Cruze ls, theo em thấy ý xe cũng ăn xăng bình thường thôi khoảng 7 đến 8,5 lít các bác ạ
thế mà mọi người cứ nói quá lên ý chứ gì mà 9 đến 10 lít......

9630

Xe tăng
Không hiểu! chênh nhau vài chục không thành vấn đề thì làm luôn con LT cho nó máu

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Hơn nhau loanh quanh 100triệu đấy cụ ạ. Vài chục là sao?

LT động cơ 1.8L, thế hệ ECO TEC, công suất 139HP/ Phanh 4 đĩa + ABS /+ Larăng hợp kim 16"/ + đèn sương mù; Giá khoảng 570triệu

hơn

LS động cơ 1.6L, thế hệ ETEC II công suất 107HP/ Phanh 2 đĩa + 2 tang trống / Larăng sắt 15"/ - đèn sương mù. Giá khoảng 470triệu

Cruze CHUỐI ở chỗ là kô có cổng USB hoặc AUX để cắm cái gì đó vào nghe nhạc. Đĩa CD thì cũng được nhưng nó chuối ở chỗ là đi vào chỗ xóc nó nhẩy tưng tưng lên hoặc bị kẹt đĩa giữa trừng. Nói chung giờ ít sử dụng đĩa CD, bởi phải nghe những bản nhạc không thích trong cái đĩa đó.

Không hiểu! chênh nhau vài chục không thành vấn đề thì làm luôn con LT cho nó máu

Chỉnh sửa cuối:

xamthung

Xe tăng
Nếu mà Cruze LS thì em thấy nên thêm chút mua forte Ex Mt hơn

Carmania

Xe tải
Hơn nhau loanh quanh 100triệu đấy cụ ạ. Vài chục là sao?

LT động cơ 1.8L, thế hệ ECO TEC, công suất 139HP/ Phanh 4 đĩa + ABS /+ Larăng hợp kim 16"/ + đèn sương mù; Giá khoảng 570triệu

hơn

LS động cơ 1.6L, thế hệ ETEC II công suất 107HP/ Phanh 2 đĩa + 2 tang trống / Larăng sắt 15"/ - đèn sương mù. Giá khoảng 470triệu

Cruze CHUỐI ở chỗ là kô có cổng USB hoặc AUX để cắm cái gì đó vào nghe nhạc. Đĩa CD thì cũng được nhưng nó chuối ở chỗ là đi vào chỗ xóc nó nhẩy tưng tưng lên hoặc bị kẹt đĩa giữa trừng. Nói chung giờ ít sử dụng đĩa CD, bởi phải nghe những bản nhạc không thích trong cái đĩa đó.
Cu chém LS kinh quá. Đi xe mà nghe như cụ mất tập trung lắm. Mà cụ thik AUX và USB, lắp thêm cái DVD thì ngon ngay