[Funland] Tư vấn chỗ chặt thịt

thngaylangthang

Xe ngựa
Dùng okie cụ. Có con bé 1.6 triệu, con to đâu đó 2.2 triệu. Nhà hay ăn gà vịt thì nên mua, lúc mua thấy to tiền nhưng cũng như đi nhậu bữa thôi, sau dùng bét tè lè nhè. Đặc biệt là gà lôi trong tủ lạnh ra cắt được luôn, chặt gà kho nó không bị vỡ nát, nhà chung cư thì nó không kêu, đỡ phiền xung quanh.
Vậy thì hay wa ah

Demchinhhang.net

Xe container
Nhà em có một chỗ kê vừa cái thớt, ngay chậu rửa, đổ bê tông sau đó mới dán đá, cơ mà lúc chặt, em vẫn lót vải phía dưới thớt cho đỡ ồn và êm tay. ;))
Nhưng thường em toàn mang ra tam cấp, hoặc ra sân cho nó rộng rãi.
Nhà cụ có sân thì tính làm gì. Nói thẳng tưng ra thì chặt con gà ngoài sân rồi bê vào ăn thấy ngon nhất:)) kể cả đầy lúc chặt nó bắn ra ngoài phạm vi tờ báo lăn ra nền gạch đỏ vẫn ngon:))

quochuy_bidv

Xe hơi
Nhà em có một chỗ kê vừa cái thớt, ngay chậu rửa, đổ bê tông sau đó mới dán đá, cơ mà lúc chặt, em vẫn lót vải phía dưới thớt cho đỡ ồn và êm tay. ;))
Nhưng thường em toàn mang ra tam cấp, hoặc ra sân cho nó rộng rãi.
Nhà có sân thì mang ra sân cho mát tội j cụ ơi, e nhà ống mới phải loay hoay. E kỳ vọng cụ nào nhà có cái đồ thửa chuyên chặt để e học hỏi làm theo 😂

Duc Sang

Xe container
Em trêu cụ tí, gà vịt thì cụ dùng kéo cắt ok đấy, có loại kéo cắt cho loại này.
View attachment 6478557
Còn chặt thì em cứ lót vải dưới thớt ở bàn đảo cũng được đấy, chặt như thế êm tay lắm, mỗi tội phải mang tạp dề cho đỡ bắn vào người.
Gà vịt giờ cháu cũng toàn dùng kéo. Xương thì phải để xuống sàn chặt rồi vì bàn bếp bây giờ đa số là khung gỗ công nghiệp, không chắc. Chặt là vỡ mặt đá ngay.

Trục

Xe ba gác
Nhà cụ có sân thì tính làm gì. Nói thẳng tưng ra thì chặt con gà ngoài sân rồi bê vào ăn thấy ngon nhất:)) kể cả đầy lúc chặt nó bắn ra ngoài phạm vi tờ báo lăn ra nền gạch đỏ vẫn ngon:))
Vâng, nhà có việc em thích dùng bếp gas công nghiệp, thớt gỗ nghiến, khu vực chế biến cứ phải rộng mới thích, bốn chị em em ngồi khu đó rất thoải mái. :))
Nhà có sân thì mang ra sân cho mát tội j cụ ơi, e nhà ống mới phải loay hoay. E kỳ vọng cụ nào nhà có cái đồ thửa chuyên chặt để e học hỏi làm theo 😂
Ngon nhất cũng chỉ là dùng thớt gỗ nghiến, lót vải đặt dưới sàn chặt thôi Cụ, ngồi xổm chặt mới thú vị.
Gà vịt giờ cháu cũng toàn dùng kéo. Xương thì phải để xuống sàn chặt rồi vì bàn bếp bây giờ đa số là khung gỗ công nghiệp, không chắc. Chặt là vỡ mặt đá ngay.
Em vẫn thích dùng dao hơn, trừ khi ăn gà nguyên con để trên mâm, ai thích gì xé đó thì em dùng kéo để hỗ trợ quá trình xé thôi ạ.

L.C.D

Xe container
Các cụ mợ cho em hỏi ngu cái là ở nhà các cụ, khi có gà vịt xương sườn cần chặt, thì các cụ chặt ở đâu? Giờ toàn nhà ống, ko có sân vườn, nếu chặt ở sàn nhà thì bẩn bắn mỡ tung tóe, mang vô nhà WC thì mất vệ sinh? Vậy e thắc mắc là bàn đảo có phải dùng để làm chỗ chặt thịt hay phải mua dụng cụ gì?
Theo em, chặt gà cứ trải nhiều báo, kê thớt chặt. Chặt xong thì cuốn báo bỏ đi, nhà vẫn sạch. Còn nếu nhà rộng nên làm riêng khu bếp ướt, hoặc làm thêm bàn bếp ngoài ban công. Như nhà em đây này:
Nhà em chung cư, ở ngoài logia bếp em làm 1 cái bàn bếp phụ chân sắt mặt đá, có chậu rửa và 1 bếp từ đơn. Tất cả cá mú gà qué em làm ngoài đó. Tất cả các món rán mỡ hoặc các món nặng mùi như dưa, măng, chưng mắm cũng làm ngoài đó. Bếp trong nhà khá rộng rãi nhưng em chỉ làm các thứ sạch sẽ trong nhà, còn đâu đưa hết ra logia làm. Làm xong phun nước cọ rửa lại thơm tho sạch sẽ.

MiTa

Xe lăn
Dùng okie cụ. Có con bé 1.6 triệu, con to đâu đó 2.2 triệu. Nhà hay ăn gà vịt thì nên mua, lúc mua thấy to tiền nhưng cũng như đi nhậu bữa thôi, sau dùng bét tè lè nhè. Đặc biệt là gà lôi trong tủ lạnh ra cắt được luôn, chặt gà kho nó không bị vỡ nát, nhà chung cư thì nó không kêu, đỡ phiền xung quanh.
Cám ơn cụ, để em ngâm cứu.

quochuy_bidv

Xe hơi
Theo em, chặt gà cứ trải nhiều báo, kê thớt chặt. Chặt xong thì cuốn báo bỏ đi, nhà vẫn sạch. Còn nếu nhà rộng nên làm riêng khu bếp ướt, hoặc làm thêm bàn bếp ngoài ban công. Như nhà em đây này:
Nhà em chung cư, ở ngoài logia bếp em làm 1 cái bàn bếp phụ chân sắt mặt đá, có chậu rửa và 1 bếp từ đơn. Tất cả cá mú gà qué em làm ngoài đó. Tất cả các món rán mỡ hoặc các món nặng mùi như dưa, măng, chưng mắm cũng làm ngoài đó. Bếp trong nhà khá rộng rãi nhưng em chỉ làm các thứ sạch sẽ trong nhà, còn đâu đưa hết ra logia làm. Làm xong phun nước cọ rửa lại thơm tho sạch sẽ.
Ồ cũng hay cụ nhỉ, để e nghiên cứu vụ làm cái chậu rửa ở ban công

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cứ để thớt gỗ xuống sàn, dưới lót tờ giấy báo rộng chút kho khỏi bắn. Ngồi chặt có vẻ chắc tay, chắc thớt hơn đứng.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Các cụ mợ cho em hỏi ngu cái là ở nhà các cụ, khi có gà vịt xương sườn cần chặt, thì các cụ chặt ở đâu? Giờ toàn nhà ống, ko có sân vườn, nếu chặt ở sàn nhà thì bẩn bắn mỡ tung tóe, mang vô nhà WC thì mất vệ sinh? Vậy e thắc mắc là bàn đảo có phải dùng để làm chỗ chặt thịt hay phải mua dụng cụ gì?
Báo nhân dân, thớt tốt và dao sắc đầm tay hân hạnh tài trợ chương trình này.

Azeglio

Xe điện
Em toàn mang lên 35 Hàng Vôi. Chỗ ý chặt chém chuyên nghiệp lại sạch sẽ.

ppuyen

Xe đạp
Khiếp có thế mà cũng phải lên đây hỏi thì tôi cũng thấy ng....u thật. Nhà tôi cc mang ra ban công chặt, xong lấy giấy lau rồi giẻ ướt phát nữa là xong

Tuananhhau

Xe điện
Giờ cái ếu gì cũng lên hỏi đc. Em cũng ạ các cụ. Chả biết cụ trẻ hay cụ già nữa. Chăm thì trải báo. Lười thì cứ thế chặt rồi lấy giẻ, giấy ăn lau là xong. Cơ bản vẫn là dao sắc + kê cái thớt bằng cái khăn cho êm. Muốn chặt trên bệ bếp thì các cụ chịu khó tìm con dao cỡ 350-400g thôi thì chặt đỡ ghê tay. Em toàn chặt trên mặt bếp. Kê luôn ở chậu rửa cho sạch

tausuot

Xe buýt
Gà thì em cứ cắt bằng kéo cho đỡ bắn lại khỏe tay 💪. Xương lợn thì nhờ chỗ bán chặt sẵn cho

Amethyst2020

Xe buýt
Có cái bếp này thích quá mợ nhỉ. Em nấu ăn cũng ghét nhất mùi nó ám trong nhà, mà tính em lại hay nấu mấy món ướp gia vị. Mỗi lần vậy em toàn phải mang bếp từ nhỏ/nồi chiên/nồi áp suất ra ban công nấu.

Quay lại topic, vụ chặt gà thì có gì mà cầu kỳ vậy ạ. Cứ lót giẻ xuống cái thớt to, để dưới sàn mà chặt, tí là xong.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Nhà cháu mà ko có khách thì gà cứ để cả con xong xé ăn. Ngại nhất chặt nước nó bắn tung tóe lên tường lúc lau dọn nó cũng ko sạch đc.

khói_lửa

Xe buýt
cái chính là cụ chủ có biết chặt thịt hay kg thôi chứ... em nghe cụ hỏi vậy biết cụ kg biết chặt dồi..
1-- phớ sắc lẹm và đầm tay
2- thớt kê to nặng đầm đủ bám mặt nền
3- vung tay chặt dứt khoát
xong chả bắn tẹo nào cả ..vợ em toàn sai em chặt thịt em làm ngon ơ . em mà chặt bắn tứ tung thì có mà điếc tai với vợ em

hungeverest

Xe điện
Nhà e ở chung chư, gà vịt để nguyên con ai ăn gì tự bẻ, xương lợn mua ngoài chợ chặt sẵn. Các cụ ở nhà đất mà ko tìm ra chỗ chặt đến chịu, đặt lên cái bàn bếp vỡ thay cái mới đá dày tầm 5cm có mà chặt đến xương hổ cũng ko vỡ. E đi thi công chung cư cho bọn nhật nó hay thiết kế phòng để máy giặt riêng, có khi nào ở mình cũng thiết kế cái phòng chặt cho sang cái thằng người ko các cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối: